เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
6216
16
ซ่อนแถบด้านข้าง

ไถ่ชีวิตกระบือเผือก... มหากุศลครั้งยิ่งใหญ่ของชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

[คัดลอกลิงก์]
cho โพสต์เมื่อ 5-1-2010 20:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 6-1-2010 09:30

สวัสดีปีใหม่ พ.ศ. 2553 จากใจพวกเราทุกคนเหล่าสมาชิกเมืองเสน่ห์กาหลง khalong.com
1 กาหลง.jpg
มหากุศลครั้งยิ่งใหญ่ของชาวเมืองเสน่ห์กาหลงเกิดขึ้นแล้วที่นี่!
2 กาหลง มหาเสน่ห์.jpg
ดิฉันตัวแทนสมาชิก khalong.com เมืองเสน่ห์กาหลง เดินทางไปที่วัดหัวกระบือ ท่าข้าม พระราม 2 จังหวัด กรุงเทพฯ
เพื่อนำเงินบริจาคทั้งหมดของสมาชิกชาวเมืองเสน่ห์กาหลง ครูบาอาจารย์ เพื่อนฝูงของสมาชิก ร่วมกันสร้างมหากุศลครั้งยิ่งใหญ่ไถ่ชีวิตกระบือเผือกจากโรงฆ่าสัตว์ จังหวัดชลบุรี (โรงฆ่า ขาประจำหากทางวัดหัวกระบือเป็นผู้ดำเนินการไถ่ชีวิตกระบือมา) http://khalong.com/board/viewthread.php?tid=67&extra=page%3D1
พวกเรา กำลังฉลองชีวิตใหม่..ไอ้ใหญ่...ให้เขามีชีวิตสดใสต่อไปในวัดหัวกระบือ!
4 กาหลง มหาเสน่ห์.jpg

5 กาหลงมหาเสน่ห์.jpg
หลวงพ่อวิบูล พัฒนกิตต์ เจ้าอาวาสวัดหัวกระบือ

ตัวแทนเว็บไซด์เมืองเสน่ห์กาหลง...ส่งมอบเงินบริจาคไถ่ชีวิตกระบือรวม 13,000 บาท
8 กาหลง.jpg
พบญาติโยมที่ไปบริจาคไถ่ชีวิตกระบือเหมือนกัน เก็บภาพมาฝากด้วย!
เจ้าอาวาสวัดหัวกระบือ อำนวยพรส่งกุศลผลบุญให้กับสมาชิกเมืองเสน่ห์กาหลงทุกท่านที่นำมาบริจาคครั้งนี้
เขียนใบอนุโมทนาบัตร... ดิฉันขออาสาเขียนให้นะคะ เพราะรายชื่อสมาชิกของเราหลายท่าน..
ไอ้ใหญ่.. ใส่กระดิ่ง เป็นพิธีหน่อยนะ! หลวงพ่อว่า เดี่ยวไม่นานมันก็จะถูกมือดีถอดไปหละ!
คราวนี้ น้องควายที่เราให้ชีวิตใหม่เขาชื่อ ไอ้ใหญ่ แอคชั่นโชว์เดี่ยวหน่อยนะ!
12 กาหลง.jpg
น่านไง... น่ารักไหมหละ!
14 กาหลง.jpg
ไอ้ใหญ่
15 กาหลง.jpg
ไอ้ใหญ่
16.1 มหาเสน่ห์.jpg
ไอ้ใหญ่
ไอ้ใหญ่
ไอ้ใหญ่

เหล่าญาติโยม ที่ไปเจอกันที่นั่น เขาไถ่กระบือดำ สองตัว ถ่ายรูปกันใหญ่ เขามีความสุขพอๆ กับเราหละ
เหล่าเพื่อนๆ กระบือที่อยู่ในคอกร่วมชายคาเดียวกันกับไอ้ใหญ่ มาชมกัน

25 กาหลง.jpg

โรงเรียนวัดหัวกระบือนี่... เป็นอะไรที่คลาสสิคมาก... นักเรียนมองลงมาเห็นวัวควายเต็มไปโหม้ด
26 กาหลง.jpg
ตัวนี้อ้วนแล้ว.. อยู่มานานแล้วมังคะ
27 กาหลง.jpg
ตัวนี้ทำไมมีบ้านอยู่ด้วย
28 กาหลง.jpg
คำตอบคือ เขาดุมากค่ะ.. ชอบขวิด เลยอยู่ห้องพิเศษ เป็นควายผสมกระทิง
29 กาหลง.jpg

30 กาหลง.jpg
น้องวัว จะเดินตามถนน ชาวบ้านละแวกนั้นก็เห็นเป็นปกติ คุณชบาขับรถไปทำงานทุกเช้าก็เห็นเขาเดินเล่นเต็มถนน 31.jpg

เณร ก็มีหน้าที่เลี้ยง..ทุกวัน! ปล่อยไปกินหญ้าสดๆ บ้าง เล่นขี้โคลน อาบน้ำบ้าง ตามประสาควาย วัว

ขอบคุณนะคะ ที่
คุณชบา เจ้าเมืองกาหลง ไปกับตำรวจ(คุมเชิง)เดินตามไปเลี้ยงควายกะเณรด้วย!
(จริงๆ ตามไปเก็บภาพสวยๆ มาฝาก)
IMG_4485 copy.jpg
น้องวัว มีลูกน้อยด้วยนะ...
น่ารักมาก!...

Copy (3) of IMG_4610 copy.jpg
หลวงพ่อ โชว์รถเบนซ์คลาสสิค สะสมไว้ ขอเชิญญาติโยมทุกท่าน แวะที่วัดหัวกระบือ.
คราวหน้า เจ้าเมืองจะนำภาพบรรยากาศวัดหัวกระบือมาฝากอีกครั้งนะคะ..
Copy (2) of IMG_4611 copy.jpg

พบกันใหม่... กับการไถ่ชีวิตกระบือเผือก

คราวนี้เรามีเป้าหมายใหม่...ไถ่กระบือเพื่อนำไปวัดทุ่งเว้า จังหวัดมุกดาหาร

ขอเชิญสมาชิกเมืองเสน่ห์กาหลงทุกท่าน...เชิญชวนญาติโยมมาร่วมกันบริจาคนะคะ..

อานิสงส์การไถชีวิตโค กระบือ ที่กำลังจะถูกฆ่านั้น ยิ่งใหญ่จริงๆ..
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
tvxq โพสต์เมื่อ 5-1-2010 21:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขออนุโมทนาบุญกับ ท่านเจ้าเมืองและสมาชิกทุกท่าน ที่ร่วมบุญไถ่ชีวิตโค-กระบือในครั้งนี้ด้วยจร้า..
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 5-1-2010 22:23 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบพระคุณมาก เพียงกำลังใจจากการอนุโมทนาบุญ ก็เพียงพอแล้วสำหรับการต่อยอดทำมหากุศลครั้งใหญ่ต่อๆ ไป ขอบคุณท่าน TV นะคะ.. ชบา รัญจวนฮ่ะ!
simple โพสต์เมื่อ 6-1-2010 13:01 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อนุโมธนาค่ะ

(ไปไม่ชวน...)
Kingsotus โพสต์เมื่อ 6-1-2010 14:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ไปด้วยกันไหมล่ะคะ..เด๋วจะเอาราชรถไปเกยย..อิอิ..
chanayut โพสต์เมื่อ 6-1-2010 16:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อนุโมทนาสาธุ
pocko โพสต์เมื่อ 6-1-2010 18:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สาธุ...สาธุ...สาธุ
tor.20 โพสต์เมื่อ 6-1-2010 21:25 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ในที่สุดลุงก็ตามมาเป็นสมาชิกกับพรรคพวกจนได้.....เฮ้อ เหนื่อย
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 6-1-2010 21:33 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 6-1-2010 21:36
ในที่สุดลุงก็ตามมาเป็นสมาชิกกับพรรคพวกจนได้.....เฮ้อ  ...
ต้นฉบับโพสโดย tor.20 เมื่อ 6-1-2010 21:25

ยินดีต้อนรับ คุณลุงต้อ ที่สุดแห่งความเมตตา และความอบอุ่น นู๋พัดให้ค่ะ วิ้งๆ วิ้งๆ !
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 6-1-2010 23:07 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 6-1-2010 23:09
ไปด้วยกันไหมล่ะคะ..เด๋วจะเอาราชรถไปเกยย..อิอิ.. ...
ต้นฉบับโพสโดย Kingsotus เมื่อ 6-1-2010 14:13

ราวกับว่าน้อง simple งานเข้าไงไม่ทราบค่ะ.. ราชรถเกยดีไปอย่างนา.. !

ปล. อิอิ.. มหาเสน่ห์
tor.20 โพสต์เมื่อ 7-1-2010 00:14 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ยินดีต้อนรับ คุณลุงต้อ ที่สุดแห่งความเมตตา และคว ...
ต้นฉบับโพสโดย cho เมื่อ 6-1-2010 21:33

ยินดีที่จะอยากเป็นสมาชิกเช่นกัน มิฉะนั้นคงไม่ตามมา ถึงโชวชบา และ ศักดาชลารูปหล่อ เป็นแน่แท้ทีเดียวเชียว
........................................................ลุงต้อเจ้าเก่าไงล่ะ...........................
chogun โพสต์เมื่อ 7-1-2010 11:38 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ดีครับ เพิ่งเข้ามาใหม่ดูแล้วน่าไปทำบุญด้วยจัง
naikaset119 โพสต์เมื่อ 7-1-2010 12:17 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ได้ทำบุญแล้ว
ฆ่าสัตว์ตัดชีวิตมาตั้งเยอะ
kamon88 โพสต์เมื่อ 7-1-2010 12:41 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ
kamon88 โพสต์เมื่อ 8-1-2010 11:10 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
รูปหล่อไม่เบานะไอ้ใหญ่
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 29-4-2024 14:04 , Processed in 1.360206 second(s), 7 queries , File On.