เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
13124
28
ซ่อนแถบด้านข้าง

เรื่องแปลกแต่จริงในวันแรงพระพิฆเนศ

[คัดลอกลิงก์]
peach โพสต์เมื่อ 22-9-2010 00:49 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
แก้ไขล่าสุด peach เมื่อ 22-9-2010 00:52

เรื่องแปลง  ที่เกิดขึ้นกับตัวผม  แต่ไม่รู้ว่าจะเริ่มยังไง เมื่อวันที่ 11ที่ผ่านมา
ทางโรงเรียนของลูกชายผม ได้เชิญผู้ปกครอง ของนักเรียนไปรับฟังแผนการสอน
ในภาคเรียนถัดไป นัดผู้ปกครองไปเวลา11.00น ผมนำรถไปจอดข้างโรงเรียน
เลยโรงเรียนไปประมาณบ้าน 7 หลัง เพราะวันนั้นผู้ปกครองนำรถส่วนตัวมากันเยอะ
และผมใช้เดินมาทางโรงเรียน เหตุการแรกเลยคือเดินผ่านบ้านหลังที่ติดกับโรงเรียน
แล้วผมรู้สึกมึนครับแต่ก็ไม่คิดอะไร ในใจคิดว่าคงง่วงนอนเพราะนอนน้อย
พอเข้าไปฟัง แผนการเรียนเสร็จ ก็จะต้องเดินทางกับ โดยก็ต้องผ่านบ้านหลังดังกล่าว
อีก แต่ทีนี้ต้องหยุดที่หน้าบ้านหลังนี้ครับเพราะอยู่ๆผมก็ขนรุกตั้ง  
ตั้งแต่แขน-ลำตัว-หน้า-หัว-ขา ขนรุกตั้งหมด และอ่อนแรงครับยืนก้าวขาไม่ออกครับ
ผมก็ยืนลูบแขนที่ขนตั้งอยู่พัก1ก็ได้หันไปดูที่บ้านหลังนี้ครับ !!!!ตกใจครับเห็น
พระพิฆเนศองค์ใหญ่ตั้งไว้หน้าบ้านครับ เขาจัดพานบายศรีเครื่องเซ่นกล้วยเป็นเครือเลยครับ
บริเวณรั้วหน้าบ้านครับองค์สูงประมาณเด็ก5ขวบครับเป็นองค์ยืนหันหน้าออกมาทางหน้าบ้าน
ผมก็ยกมือขึ้นไหว้ครับ  ไม่รู้ว่าจะพูดว่าอะไรได้แต่นึกในใจว่า สาธุๆ อีกทีก็คิดว่าถ้า
ขืนอยู่ตรงนี้ซักพักคงแย่แน่ เอาว๊ะต้องแข็งใจเดินไปถึงรถครับมือไม้นี้ซีดเลยครับตัวชาไปหมด
ผมไม่รู้จะทำอย่างไง ขึ้นรถกดโทรศัพท์หาแฟนก่อนเลย และบอกเรื่องนี้ให้เขาฟัง
แฟนผมก็บอกว่าอยู่ตรงนั้นแหละ เดี๋ยวให้เด็กไปรับ แต่ผมจะแย่ในตอนนั้น
เลยพยายามขับรถออกจากบริเวณนั้น พอกลับถึงบ้านดื่มน้ำ ล้างหน้าก็รู้สึกดีขึ้น
และพยายามสังเกตุภายในตัวผมว่ามีอะไร ปกติผมเองจะพกเครื่องรางเป็นหัวเสือของ
หลวงพ่อสุพจน์ วัดศรีทรงธรรมแต่มีร่างทักผมว่าแรงเกินไปเวลานี้ผมดวงไม่ดีอย่าพกของแรง
ผมเลยถอดออกไม่ได้พกไปในวันนั้น แต่ที่คอก็คล้องล็อกเก็ตบูชาครูปู่ฤาษีนาเรศของ
หลวงพ่อสุพจน์อยู่ไม่ได้ถอด และก็ไม่แน่ใจว่าจะเกี่ยวกับที่คล้องไว้หรือเปล่าท่านใดพอทราบ
หรือพอเดาเหตุการณ์ได้ช่วยอธิบายให้หน่อยครับ ผมไม่เคยเป็นแบบนี้มาก่อนเลยครับเป็นครั้งแรก
เลยครับช่วยหน่อยครับ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +15 ย่อ เหตุผล
cho + 15

ดูบันทึกคะแนน

ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
cho โพสต์เมื่อ 22-9-2010 06:53 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 22-9-2010 06:55

เกิดขึ้นใน Birthday ของพระพิฆเนศเลยนี่หน่า..น่าสนใจมากทีเดียว

แต่ตอนนี้คงไม่เป็นไรแล้วมังคะท่านพิซซ่า...

งั้นท่านพิซซ่า ก็บูชาพระพิฆเนศเป็นเรื่องเป็นราวเลยสิคะ!! ดีป่าว!!

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +10 หลง +10 ย่อ เหตุผล
CUTE19 + 10 + 10

Jay โพสต์เมื่อ 22-9-2010 08:26 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
     "พลัง" ที่ท่าน สัมผัสได้ ...
 เจ้าของ| peach โพสต์เมื่อ 22-9-2010 11:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ขอบคุณครับท่าน"ช็อกโกแลตโชกี้-โชกี้" พิซซ่าว่าจะบูชาเทพเข้าบ้านคงต้องถามครูอาจารย์ก่อน
จะดีกว่าครับ...ส่วนตัวพิซซ่าเองยังไงก็ได้ครับ  ถ้าไม่ผิดครูบาอาจารย์ผมก็ยินดีครับ....
 เจ้าของ| peach โพสต์เมื่อ 22-9-2010 11:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
"พลัง" ที่ท่าน สัมผัสได้ ...
ต้นฉบับโพสโดย Jay เมื่อ 22-9-2010 08:26

ขอบคุณครับพี่เจย์... แต่ผมก็เคยผ่านบ้านหลังนี้หลายครั้งแล้วก็ไม่เห็นเป็นอะไร
Gern.Naraphat โพสต์เมื่อ 22-9-2010 16:32 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ถึงเวลาเเล้วมั้งครับ  ทำไมไม่ชวนมาอยู่บ้านเลย
..เพราะครั้งหนึ่งผมเป็น...
คลื่นพลังจุนเข้าหากันได้  มึนฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งมึนหรือรู้สึกใจหวิว ๆ เหมือนจะขาด
แสดงว่าเรายังรับไม่ได้  ลองอธิฐานจิตสักครั้ง  ...ถึงเวลาเธอก็มา  ถึงเวลาเธอก็ไปป..
...นัย..

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +3 ย่อ เหตุผล
cho + 3

เจ้าของ| peach โพสต์เมื่อ 22-9-2010 21:07 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ถึงเวลาเเล้วมั้งครับ  ทำไมไม่ชวนมาอยู่บ้านเลย
..เพรา ...
ต้นฉบับโพสโดย Gern.Naraphat เมื่อ 22-9-2010 16:32

โอ้!!!!!ท่านเขียนเสียน่ากลัวเลย ถึงเวลาแล้วเสียวมากๆไม่อยากเลยอะ กลัวๆ
Gern.Naraphat โพสต์เมื่อ 22-9-2010 21:46 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
โอ้!!!!!ท่านเขียนเสียน่ากลัวเลย ถึงเวลาแล้วเสียวม ...
ต้นฉบับโพสโดย peach เมื่อ 22-9-2010 21:07

อย่ากลัวครับท่าน  เรื่องชิล์ลๆ
dear168 โพสต์เมื่อ 23-9-2010 15:51 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เป็นเรื่องดีงาม ที่ถึงเวลาของท่านแล้ว
 เจ้าของ| peach โพสต์เมื่อ 23-9-2010 23:02 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เป็นเรื่องดีงาม ที่ถึงเวลาของท่านแล้ว ...
ต้นฉบับโพสโดย dear168 เมื่อ 23-9-2010 15:51

ขอบคุณครับพี่แต่ผมยังไม่ลืมเลยครับกลัวจะเป็นอะไรไป
 เจ้าของ| peach โพสต์เมื่อ 23-9-2010 23:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด peach เมื่อ 23-9-2010 23:08
อย่ากลัวครับท่าน  เรื่องชิล์ลๆ
ต้นฉบับโพสโดย Gern.Naraphat เมื่อ 22-9-2010 21:46

โอ้!!!พี่ครับผมยังไม่เคยมีประสบการณ์แบบพี่จะให้ซิล์ลๆคงไม่ไหว แค่นึกผมก็ขนรุกแล้วครับ
แล้วจะให้ผมเริ่มยังไงครับอายุผมยังน้อยผมเพิ่งจะ34ผมไม่ค่อยรู้ครับ
SWATLight โพสต์เมื่อ 23-9-2010 23:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมว่าดีอ้ะ

ถึงกับมองเหนได้

แม้ไม่ได้สัมผัส บุชาเลยครับ รุ่งเรือง
Gern.Naraphat โพสต์เมื่อ 24-9-2010 08:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
โอ้!!!พี่ครับผมยังไม่เคยมีประสบการณ์แบบพี่จะให้ซ ...
ต้นฉบับโพสโดย peach เมื่อ 23-9-2010 23:05

อย่าเรียกผมพี่เลยครับ  ผมอายุ  26 เองครับเป็นน้องเถอะครับพี่
ลองนั่งสมาธิเริ่มใหม่สักชั่วโมง  แล้วก็เพิ่มเป็น 2 3 4  ว่ากันไปอธิฐานจิตครับ  

เราทำได้ก็ได้กับตัวเราและครอบครัว  เเต่เอ้พี่...รู้สึกว่าเป็นสายตรงบางปลาทูนะครับเนี้ย
ได้ข่าวว่าเก็บหลวงพ่อสุพจน์เข้ากรุหลายรุ่นซะด้วย..ผมก็เก็บครับมี 3 อย่างไว้บอกทีหลัง
(ไม่แน่อาจมีโชคตอนสิ้นเดือนก็ได้ ++555++พูดเล่นครับ)
 เจ้าของ| peach โพสต์เมื่อ 24-9-2010 11:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อย่าเรียกผมพี่เลยครับ  ผมอายุ  26 เองครับเป็นน้องเ ...
ต้นฉบับโพสโดย Gern.Naraphat เมื่อ 24-9-2010 08:57

ขอบคุณครับ ไม่เป็นไรครับครับ ผมยังไงก็ได้ครับผมวัยรุ่นตลอด
เป็นคนนครสวรรค์เหรอครับ ผมเป็นศิษย์ท่านครับ วัตถุมงคลสะสมด้วยความศรัทธาครับ
ว่าแต่ได้โชคเนี่ยจะให้เลขก็ว่ามาเลยเลยครับตำหนักไหนจะได้ไปถูก.....ฮิฮิฮิ
 เจ้าของ| peach โพสต์เมื่อ 24-9-2010 11:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมว่าดีอ้ะ

ถึงกับมองเหนได้

แม้ไม่ได้สัมผัส บุชาเลย ...
ต้นฉบับโพสโดย SWATLight เมื่อ 23-9-2010 23:43

ขอบคุณครับพี่จะเอาอย่างไงดีบูชาเป็นเรื่องเป็นราวเลยใช่มั้ยครับ
ผมมีครูเป็นพระวิษณุกรรมผมไม่รู้ว่าถ้าเอาพระพิฆเนศมาบูชา
จะต้องทำอย่างไง  เดี๋ยวทำผิดจะไม่ดี

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 19-5-2024 22:44 , Processed in 0.234501 second(s), 14 queries , File On.