เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

เล่นอะไรอีกดีเน้อ....

[คัดลอกลิงก์]
 เจ้าของ| koygf โพสต์เมื่อ 4-9-2010 11:14 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
กลับมาแว้ว......คิดถึงจังเลย ...

ดั่งใจจะขาดรอนๆๆๆ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
 เจ้าของ| koygf โพสต์เมื่อ 4-9-2010 11:16 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แต่ละท่านสวยๆกันทั้งนั้นเลยจ้า สุโค่ยยยยยยย!!!
zrkonixx โพสต์เมื่อ 4-9-2010 11:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
 เจ้าของ| koygf โพสต์เมื่อ 4-9-2010 11:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด koygf เมื่อ 4-9-2010 12:01

ผู้เข้าร่วมประกวด หมายเลขหนึ่ง
คุณ zrkonixx
ส่งประกวดด้วยภาพดอกกาหลงสีขาวตัดกับใบไม้สีเขียวสด ทำให้ดอกกาหลงดูชุ่มชื่น มองแล้วเย็นตาดีจริงๆ

หมายเลขสอง
คุณของดี...
ส่งประกวดด้วยภาพดอกกาหลงสีขาวใสสะอาดตา พร้อมยังมีมดตัวน้อยสีดำ เคียงข้างกับเกสรสีเหลือง ทำให้ดูอบอุ่นไปอีกแบบ

หมายเลข 3
คุณ chayadaj
ส่งประกวดด้วยภาพดอกกาหลง ที่ดูธรรมดา แต่ไม่ธรรมดา เพราะใช้ลูกเล่นการเล่นภาพ ทำให้เห็นมิติของดอกกาหลงอีกมุมอย่างน่าสนใจดีทีเดียว

หมายเลข 4
คุณ thanaset2009
ส่งประกวดด้วยรูปดอกกาหลง ที่อยุ่บนกิ่งก้านของต้นกาหลง ทำให้สะท้อนย้อนคิดไปว่า ดอกจะสวยงามได้นั้น ก้อต้องอาศัยร่มเงา และการค้ำชูของกิ่งต้น จึงจะกลายเป็นดอกกาหลงที่สวยงามได้

หมายเลข 5
bird13342
ดอกกาหลงที่ชูช่อหันด้านในให้เห็นเกษรสีเหลืองอย่างชัดเจน.. อีกทั้งด้านข้างยังมีดอกที่ยังไม่บานและร่วงโรยไปแล้วอยู่ด้วย ทำให้นึกถึงช่วงชีวิตของเราว่า ผ่านวัยช่วงเด็ก ก็มาสู่หนุ่มสาว และเข้าวัยร่วงรา ไม่ต่างอะไรจากดอกกาหลง ที่มีตูม มีแย้ม มีบาน และสุดท้าย ก็ร่วงโรยไปตามกาลเวลา

หมายเลข 6
คุณ suysakul ส่งรูปมาประกวดถึงสองรูป ซึ่งรูปแรกเป็นรูปวาด ทำให้เห็นสีสันของดอกกาหลงไปอีกแบบ และ อีกรูปสาวงามย่อมคู่กันกับดอกไม้งาม

หมายเลข 7
คุณ ttmmtt
ดอกกาหลง ขาวสะอาด ช่างดูเด่นเป็นสง่า เมื่อรองรับด้วยใบเขียวของใบกาหลง ดูแล้ว.. ชื่นใจค่ะ

หมายเลข 8
คุณ title
ส่งรูปมาแปลกตากว่าเพื่อน ด้วยดอกกาหลงสีเหลืองนวล ทำให้หวลคิดว่า คนเราควรมีความออ่นน้อมถ่อมตนไม่ต่างจากกอกนี้เลย

หมายเลช 9
คุณ vetmax ส่งประกวดด้วยดอกกาหลง ทั้งต้น บ่งบอกว่า ดอกไม้เมื่ออยู่รวมกันเป็นหมู่จะสวยงามขนาดไหน ไม่ต่างกันกับบ้านเรา ถ้าเราทุกคนร่วมสามัคคีกัน ประเทศไทยของเราก็จะสวยงามบานสะพรั่งไม่ต่างจากดอกกาหลงที่คุณ vetmax นำมาค่ะ

หมายเลข 10
คุณ น้ำ. แสงที่ตกกระทบบนดอกกาหลง ทำให้ดอกกาหลง ดูมีชีวิตชีวา และทำให้รู้ว่าไม่ว่า แดดจะร้อนแรงแค่ไหน.. ดอกกาหลงก็ยังเป็นดอกกาหลง ที่ยังสวยและงดงามอยู่เสมอ.. ไม่ต่างจากคนดี ไม่ว่าอยู่ที่ไหนเจออะไร คนดี ก็ยังเป็นคนดีค่ะ

หมายเลข 11
คุณ Loveamulet
ภาพวาดสีน้ำของดอกกาหลง สะท้อนให้เห็นว่า ดอกกาหลง ยังคงงดงามไม่ว่าจะเป็นภาพวาด หรืออะไรก็ตาม

หมายเลข 12
คุณ wongrad ภาพซ้ำนะค่ะ รบกวนเอาภาพไหมมานะ ...

หมายเลข 13
คุณ  JoeBS ภาพซ้ำนะจ๊ะ..

หมายเลข 14
คุณ  pal รูปไม่ขึ้นจ้า...

หมายเลข 15
คุณ kaineverdie
หยดน้ำ ที่กลั้วกลิ่ง เล่นอยู่กับกลีบกาหลง ทำให้ดูชื้นตา ชื่นใจ อย่างบอกไม่ถูกค่ะ

ทั้งหมด 15 คน ... สำหรับคนที่รูปซ้ำ รูปไม่ขึ้น .. หารูปมาลงใหม่นะจ๊ะ..

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +15 ย่อ เหตุผล
cho + 15

ดูบันทึกคะแนน

pal โพสต์เมื่อ 4-9-2010 12:22 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ก็ขึ้นนะครับ.........
wongrad โพสต์เมื่อ 4-9-2010 12:46 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
จัดให้ใหม่ครับ..เอาแบบสวยสุดตาสะสุดใจไปเลย....จากเชียงใหม่
 เจ้าของ| koygf โพสต์เมื่อ 4-9-2010 13:22 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ซ้ำอีกแล้วจ้า .... ลองหาดูอีกครั้งนะค่ะ...
 เจ้าของ| koygf โพสต์เมื่อ 4-9-2010 13:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผู้เข้าประกวดหมายเลข 14
คุณ pal
สดชื่นดื่มด่ำกันให้เต็มที่ กับความสวยงามของหยดน้ำบนดอกกาหลง รูปของคุณ pal ดูลึกลับ น่าค้นหาดีจังค่ะ
pal โพสต์เมื่อ 4-9-2010 15:04 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผู้เข้าประกวดหมายเลข 14
คุณ pal
สดชื่นดื่มด่ำกันให้เต็ ...
ต้นฉบับโพสโดย koygf เมื่อ 4-9-2010 13:27

ขอบคุณครับ
vetmax โพสต์เมื่อ 4-9-2010 16:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผู้เข้าร่วมประกวด หมายเลขหนึ่ง
คุณ zrkonixx
ส่งประกวดด้ ...
ต้นฉบับโพสโดย koygf เมื่อ 4-9-2010 11:58

สุดยอดเลยนะคับ คำแต่ละคำที่นำมาพรรณาภาพ ลึกซึงกินใจ

ข้าน้อย ขอ คาราวะ
bird13342 โพสต์เมื่อ 4-9-2010 19:25 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
บรรยายได้ดีมากครับ

คงตัดสินยากมากเลย  แต่ละท่านขนรูปที่สวยงามมากๆครับ
น้ำ. โพสต์เมื่อ 4-9-2010 19:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คุณก้อยบรรยายได้แจ่มจริงๆเลย นี่ถ้าเป็นศิลปินคงดีนะเนี่ย
bird13342 โพสต์เมื่อ 4-9-2010 20:29 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แล้วจะโหวต กันยังไงอ่ะพี่ก้อย อิอิ
zrkonixx โพสต์เมื่อ 4-9-2010 20:47 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
น่านจิ เปิดโหวตยังไงดีเอ่ยย
 เจ้าของ| koygf โพสต์เมื่อ 4-9-2010 20:49 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด koygf เมื่อ 4-9-2010 20:53
แล้วจะโหวต กันยังไงอ่ะพี่ก้อย อิอิ
ต้นฉบับโพสโดย bird13342 เมื่อ 4-9-2010 20:29

ง่ายๆจ้า

หมายเลข 1-15 ถ้าชอบเบอร์ไหนก็โหวตให้คนนั้น
1 คน 1 โหวต นะจ๊ะ
โหวตได้เลยนะจ๊ะ
เนื่องจากก้อยเองไม่อยู่ เลยขอ เลื่อนการปิดโหวต วันอาทิตย์เหมือนเดิม แต่เวลาเปลี่ยนเป็น 22.00 จ้า
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 2-5-2024 21:00 , Processed in 0.269822 second(s), 14 queries , File On.