เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
5342
9
ซ่อนแถบด้านข้าง

หลวงปู่โปร่ง วัดตำหนักเหนือ

[คัดลอกลิงก์]
title โพสต์เมื่อ 31-8-2010 12:07 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
หากมีท่านใดที่เป็นลูกศิษย์ ท่านหลวงปู่โปร่ง วัดตำหนักเหนือ
หลวงตาโปร่งแห่งวัดตำหนักเหนือ ที่ เป็นพระที่มากด้วยเมตตาและเข้มขลังในพุทธคุณ
จากปากของหลวงตา ท่านบวชที่ลพบุรี ตั้งแต่6ขวบ จนปัจจุบัน อายุ89ปี 83พรรษา
ท่านเคยเป็นศิษย์ทั้งหลวงพ่อเดิมแห่งวัดหนองโพ และ ยังเป็นศิษย์หลวงตาจัน วัดโมลี ผู้เสกสุดยอดพระปิดตาอย่างแร่บางไผ่อีกด้วย
ท่านก็อยู่ทางลพบุรี มาจน70กว่า จนชาวบ้านนิมนต์ท่านมาจำพรรษาที่วัด ตำหนักเหนือเนื่องจากศรัทธาท่านมากประกอบกับท่านเป็นพระ ที่มีพุทธคุณในการรักษาโรคโดยเฉพาะโรคกระดูก ท่านทำน้ำมนต์นวดน้ำมันประพรม ขนาดคนที่เป็นอัมพาตที่ไปนิมนต์ท่านมารักษา กลับมาเดินได้
ชาวบ้านจึงนิมนต์ท่าน อยู่ที่วัดตำหนักเหนือ มาได้11พรรษาแล้วครับ
วัดเป็นวัดเล็กๆ หลวงพ่อหลวงตาท่านไม่สะสมอะไรอยู่กันอย่างสมถะ จึงเป็นที่รู้จักแค่ชาวบ้านระแวกนั้นเท่านั้น

ปัจจุบัน ท่านไม่ได้จำพรรษาอยู่ที่วัดตำหนักแล้ว ท่านไปอยู่ลพบุรีเพราะไม่ค่อยมีคนดูแลท่าน
จึงบอกกล่าวหากท่านใดจะไปหาท่านครับ

นับว่าเป็นเรื่องน่าเสียดาย สำหรับชาวนนท์ แต่เป็นที่น่าดีใจกับชาวลพบุรีครับ
ที่ท่านไปอยู่ทางโน้น
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
Jay โพสต์เมื่อ 2-9-2010 09:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
tamquamdee โพสต์เมื่อ 3-9-2010 20:03 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
หลวงปู่จำพรรษาอยู่วัดไหนครับ
 เจ้าของ| title โพสต์เมื่อ 3-9-2010 22:38 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อันนี้ผมไม่ทราบ แน่นอนน่ะครับ ว่าท่านอยู่วัดไหน
จากคำบอกเล่าที่ ชาวบ้านแถวนั้นบอกผมมา
บอกว่า ท่านไปอยู่กับลูกหลานท่าน ครับ
oat_krub โพสต์เมื่อ 7-9-2010 12:03 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เย้ยยยยย  ผมคนจังหวัดนนท์  แต่ไม่เคยได้ยินชื่อเสียงของหลวงปู่เลย  เป็นไปได้ไงเนี่ย
 เจ้าของ| title โพสต์เมื่อ 7-9-2010 12:11 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เย้ยยยยย  ผมคนจังหวัดนนท์  แต่ไม่เคยได้ยินชื่อเสียงข ...
ต้นฉบับโพสโดย oat_krub เมื่อ 7-9-2010 12:03

หลวงปู่ท่านเก็บตัวมากครับ ไม่สุงสิงกับใคร ปิดกุฏิทั้งวัน เขียนผ้ายันต์บ้าง จารตะกรุดบ้าง
ใครจะไปหา ก็ต้องไปเคาะเอาครับ

แต่ตอนนี้ จ.นน ขาดพระเกจิไป1รูปแล้วครับ

ไม่ทราบว่า มีพระท่านไหนใน จ.นนท์ พอจะแนะนำไหมครับ
oat_krub โพสต์เมื่อ 7-9-2010 16:48 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มีหลวงพ่อแย้ม  วัดตะเคียน (ตอนนี้หลวงพ่ออาพาธรักษาตัวอยู่ครับ)
หลวงพ่อเก๋  (จำชื่อวัดไม่ได้)แถววัดเขมา  แต่หลายปีมานิไม่ค่อบเห็นท่านเหมือนกัน
 เจ้าของ| title โพสต์เมื่อ 7-9-2010 17:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มีหลวงพ่อแย้ม  วัดตะเคียน (ตอนนี้หลวงพ่ออาพาธรักษาตั ...
ต้นฉบับโพสโดย oat_krub เมื่อ 7-9-2010 16:48

หลวงปุ่แย้ม วัดตะเคียน ท่านรับแขกตั้งแต่ 4 โมงเย็น ถึง 6โมง น่ะครับ
หลวงปู่เก๋ วัดปากน้ำครับ
และที่วัดสะพานสูง นอกจากหลวงตาวาส แล้ว ยังมีหลวงตาสินฐ์ อีกองค์ครับ ตรงที่มีพระเยอะๆ ครับ
oat_krub โพสต์เมื่อ 7-9-2010 19:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
หลวงปุ่แย้ม วัดตะเคียน ท่านรับแขกตั้งแต่ 4 โมงเย็ ...
ต้นฉบับโพสโดย title เมื่อ 7-9-2010 17:57

คนจังหวัดนนท์แหงเลยครับ   ผมเองยังรู้ไม่มากเท่านี้เลย
 เจ้าของ| title โพสต์เมื่อ 7-9-2010 19:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คนจังหวัดนนท์แหงเลยครับ   ผมเองยังรู้ไม่มากเท่านี้ ...
ต้นฉบับโพสโดย oat_krub เมื่อ 7-9-2010 19:35

ครับผม นนท์ตั้งแต่เกิดเลยครับ
แต่ผมคิดว่า พระเกจิ พระดังในเมืองนนท์เรานี่ มีเยอะนะครับ เพียงแค่ไม่ทราบเท่านั้นเองครับ

น่าจะมีกระทู้ สักอัน สำหรับแนะนำพระเกจิ ของแต่ละเมือง แต่ละจังหวัดนะครับ

เยี่ยมไปเลย ถ้ามี
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 19-5-2024 03:10 , Processed in 0.268986 second(s), 8 queries , File On.