เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
21220
332
ซ่อนแถบด้านข้าง

เล่นเกมแจกของ .. คราวนี้สำหรับผู้ทีมีหัวใจของเสียงเพลง

[คัดลอกลิงก์]
koygf โพสต์เมื่อ 31-8-2010 08:50 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
แก้ไขล่าสุด koygf เมื่อ 31-8-2010 08:51

ก้อยเป็นคนชอบร้องเพลงค่ะ.. ตอนสมัยเรียนเคยเล่นเกมต่อเพลงกับเพื่อนๆ

และก็ชนะตลอด 5555 คราวนี้ใครชนะก้อยและเพื่อนๆได้ รับ

ขุนแผนกายสิทธิ์ ... ผงพราย+ว่านเสน่ห์ ไป..

ใครเคยเล่นก็คงได้เปรียบหน่อย...แต่ใครไม่เคย ก้อยจะแจ้งว่า ให้เอาตัวอักษรสุดท้ายของเพลง มาเป็นตัวเริ่มต้นเช่น

"เธอเป็นมากกว่ารักเพราะเธอนั้นคือครึ่งชีวิต ฉันใช้เวลาทั้งชีวิต เพื่อตามหาและรอคอยเธอมาแสนนาน... "

ตัวสุดท้ายของเพลงนี้ก็คือ น.หนู ต้องหาเพลงที่ขึ้นต้นด้วย น.หนู มาต่อจากก้อย ..

" เนิ่นนานเท่าไหร่ไม่รู้ที่รอเธอ ฉันจำไม่ได้" อย่างนี้เป็นต้นจ้า...

เกมส์นี้จะจบ จนกว่า จะหาคนมาต่อเพลงไม่ได้ และผู้ชนะ ก็จะได้รับของรางวัลไปจ้า

อ้อ..เพื่อเป็นการยืนยันว่าเพลงนี้มีอยู่จริง และมีคนร้องจริง ระบุ ชื่อเพลง และคนร้องมาด้วยนะจ๊ะ เพราะบางที ก้อยก็ไม่รู้จักอะจ้า
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
 เจ้าของ| koygf โพสต์เมื่อ 31-8-2010 08:55 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด koygf เมื่อ 31-8-2010 08:56

ยังเดินผ่านทุกวัน ที่ที่เราพบกันเมื่อก่อน ยังจำซ้ำๆ ได้ทุกตอน ราวกลับมีใครมาหมุน ย้อนเวลา.
แต่ก็คงจะหมุนย้อนได้แค่ในความคิด ในชีวิตจริง คงไม่เจอกันอีกแล้ว ยืนอยู่ตรงที่เดิม แต่ไม่มีวี่แวว
เธอจากไปแล้ว และคงไม่ย้อนคืนมาหา...

*** เพลงความคิด ...ของวงแสตมป์จ้า ***

ห.หีบจ้า..
an-anz-ant โพสต์เมื่อ 31-8-2010 09:09 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
หายใจออกเมื่อไหร่ก็เหงา หายใจเข้าก็คิดถึง คิดถึงเธอทุกลมหายใจ เหงาไม่หายไปสักวัน
เธอเหมือนหนังสือที่ฉันถืออยู่ทุกวัน แต่ไม่เปิดอ่านจนมันหายไป
เธอเหมือนกับแสงทุกนาทีไม่สนใจ รู้ตอนมืดลงไปว่าควรต้องมี
ฉันเหมือนคำร้องไร้ทำนองจากเสียงเพลง ถูกทิ้งให้เคว้งเงียบงันสิ้นดี
เห็นค่าความรักก็ในวันที่ไม่มี รู้หัวใจตัวเองเมื่อเธอหนีไป

เพลง หายใจออกก็เหงา หายใจเข้าก็คิดถึง C-QUINT ซีควินท์ ครับผม

ลงท้ายด้วย "ป ปลา" แหมต่อง่ายด้วยสิ
bird13342 โพสต์เมื่อ 31-8-2010 09:09 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
หากไม่มองฟ้า อาจจะพอรู้ คนบางคนบนพื้นที่เขาคอยอยู่ ไม่เคยรู้ว่ามี จากในวันนี้ หยุดที่เคยหา

ป้าง นครินทร์ กิ่งศักดิ์
เนื้อเพลง: เธอมีจริง

ห.หีบอีกแล้วจ้า
 เจ้าของ| koygf โพสต์เมื่อ 31-8-2010 09:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

คุณเบริด์ต้องต่อคุณ ant นะค่ะ ต้องหาตัวป.ปลามาขึ้นเพลงจ้า
zrkonixx โพสต์เมื่อ 31-8-2010 09:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เหตุเกิดจากความเหงาที่ทำให้รู้ว่ารักเธอเท่าไหร่
ความห่างไกลมันทำให้ฉันคิดถึงเธอ
ความอ้างว้างเดียวดายคอยตอกย้ำอยู่เสมอ

Emotion town เพลง เหตุเกิดจากความเหงา
อ..อ่างๆ ครับบบ
bird13342 โพสต์เมื่อ 31-8-2010 09:16 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เริ่มมั่วละ  ตกลง ป.ปลานะ
 เจ้าของ| koygf โพสต์เมื่อ 31-8-2010 09:17 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เอาใหม่นะ กติกาอาจจะงง  
ให้เอาตัวอักษรสุดท้ายของการตอบกลับของท่านถัดไป นะจ๊ะ..

ตอนนี้ ตัวขึ้นต้นต่อไปเป็นป.ปลา ของคุณ ant ค่ะ
bird13342 โพสต์เมื่อ 31-8-2010 09:17 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ป่านนี้ จะเป็นอย่างไร จากมาไกล แสนนาน

เพลงแม่  ของโลโซ

น.หนู
 เจ้าของ| koygf โพสต์เมื่อ 31-8-2010 09:20 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ถูกต้องแล้วจ้า

คนต่อไป น.หนู ต่อจากกระทู้คุณเบิร์ดนะจ๊ะ..
แล้วห้ามซ้ำเพลงกันกะของคนอื่นนะ
 เจ้าของ| koygf โพสต์เมื่อ 31-8-2010 09:22 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
โทษฐานของความยาก เอานี่ไปด้วย

บรมครูฤาษีโคบุตร ... นางเคียงจ้า
zrkonixx โพสต์เมื่อ 31-8-2010 09:26 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เนิ่นนานเท่าไรไม่รู้ที่รอเธอ ฉันจำไม่ได้
ที่จำได้ดีคือฉันมีเพียงเธอ แม้นานสักแค่ไหน

บอดี้สลัม เอ้ยย บอดี้แสลม ครับบ เพลง งมงาย

นอหนู๋ คร้าบบ
bird13342 โพสต์เมื่อ 31-8-2010 09:31 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แนน แนน แนน แนนซี่ แนน แนน แนน แนนซี่

เพลง นางสาวแนนซี่  ของแมงปอ

ซ ไปเลยละกัน
zrkonixx โพสต์เมื่อ 31-8-2010 10:10 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ซึ้งจริงๆที่ผ่านมา
รู้ไหมว่าฉันซึ้งเวลาที่มีเธอ
อยากขอบคุณในทุกๆสิ่งที่ฉันเจอ
เธอได้ยินบ้างไหม

เพลง ซึ้งจริงๆ (ขอบคุณ) ของพริกไทย
มอ ม้า คร้าบ
wongrad โพสต์เมื่อ 31-8-2010 10:25 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แม่ก้าแม่ก้าส้มตำ น้องขายประจำอยู่หน้าปากซอย ใส่หอมเตียมแล้วตำก่อยๆใส่กะปิพริกแด้สักหน่อย ตำแล้วดังเสียงก่อย..ขลกๆๆๆ...
เพลงแม่ค้าส้มตำ ของเอ็ดดี้ ตนเมืองเรคคอร์ด...
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 3-5-2024 05:44 , Processed in 0.164202 second(s), 7 queries , File On.