เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
6064
18
ซ่อนแถบด้านข้าง

ขอเชิญพี่น้องชาวเมืองกาหลง ร่วมบูชาพระพุทธสิหิงค์ มิ่งมงคลชัย

[คัดลอกลิงก์]
tumma16 โพสต์เมื่อ 20-8-2010 20:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
เนื่องด้วยโรงพยาบาลศูนย์ตรัง จังหวัดตรัง  จัดสร้างพระพุทธสิหิงค์ รุ่น มิ่งมงคลชัย
เื่พื่อนำรายได้ในการจัดสร้าง ซื้อเครื่องมือแพทย์ และเพื่อสืบทอดพระพุทธศาสนา

โดยพระเดชพระคุณ พระพรหมจริยาจารย์ เจ้าคณะใหญ่หนใต้ วัดกะพังสุรินทร์ จังหวัดตรัง
เป็นพระประธาน  ฝ่ายสงฆ์

และเนื่องด้วยพระพุทธสิหิงค์องค์เดิม  ซึ่งคาดว่ามาจาก ลังกา และมีอายุประมาณ
1,000 กว่าปี  แล้วได้สูญหายไปถูกขโมยออกไปจากวัดพระศรีสรรเพชรพระพุทธสิหิงค์
ซึ่งเป็นพระคู่บ้านคู่เมืองตรังมาช้านาน  เดิมพระพุทธสิหิงค์ได้อัญเชิญมาจากลังกา
โดยทางเรือ  เกิดเรืออับปางพระพุทธสิหิงค์ได้ลอยมากับน้ำแล้วขึ้นที่ปากอ่าวจังหวัดตรัง
พระนางเลือดขาวทราบว่าพระพุทธสิหิงค์ลอยน้ำมาที่จังหวัดตรัง ก็ได้อัญเชิญแล้วได้สร้างวัด
ขึ้นมาชื่อว่าวัดพระศรีสรรเพชรพุทธสิหิงค์

ครั้งหน้าจะนำประวัติมาเพิ่มเติมให้ครับ

ขอเชิญพบกับพระบูชา องค์ต้นแบบในการจัดสร้างjavascript:;javascript:;
ในการจัดสร้างมี
พระบูชาหน้าตัก 9 นิ้ว สร้างด้วยเนื้อสำริด  จำนวนการสร้าง 109 องค์ บูชาองค์ละ 24,999.- บาท
พระบูชาิหน้าตัก 9 นิ้ว สร้างด้วยเนื้อทองเหลืองรมมันปู จำนวนการสร้าง 109 องค์ บูชาองค์ละ 7,999.- บาท
พระบูชาิหน้าัตัก 5 นิ้ว สร้างด้วยเนื้อทองเหลืองรมมันปู จำนวนการสร้าง 499 องค์ บูชาองค์ละ 2,999.- บาท
พระบูชาหน้าัตัก 5 นิ้ว สร้างด้วยเนื้อทองเหลืองไม่รมมันปู จำนวนการสร้าง 499 องค์ บูชาองค์ละ 2,999.- บาท
พระบูชาหน้าตัก 3 นิ้ว สร้างด้วยเนื้อทองเหลืองรมมันปู จำนวนการสร้าง 999 องค์ บูชาองค์ละ 1,499.- บาท
พระบูชาิหน้าตัก 1.5 นิ้ว สร้างด้วยเนื้อทองเหลือรมมันปู จำนวนการสร้าง 2,999 องค์ บูชาองค์ละ 599.- บาท
พระลอยองค์ 1.5 ซม. สร้างด้วยเนื้อทองเหลือรมมันปู จำนวนการสร้าง 5,000 องค์ บูชาองค์ละ 399.- บาท
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
pocko โพสต์เมื่อ 20-8-2010 22:40 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 1# tumma16

สนใจร่วมทำบุญด้วยครับแต่มีเงินไม่มาก
ถ้าเป็นไปได้ขอเป็นสิ้นเดือนโอนได้ไหมครับ
หน้าตัก 5 นิ้ว รมมันปูครับ
 เจ้าของ| tumma16 โพสต์เมื่อ 21-8-2010 16:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด tumma16 เมื่อ 21-8-2010 16:42

ยินดีร่วมบุญครับ   

และขอเชิญร่วมหาแผ่นยันต์หลอมเททองสร้างพระพุทธสิหิงค์ด้วยครับ
ส่งมาที่  ธรรมวัชร์ วิประกษิต  โรงพยาบาลตรัง  69  ถนนโคกขัน  ตำบลทับเที่ยง  อำเภอเมือง  จังหวัดตรัง
ผมจะทำโลหะไปหลอมร่วมให้ครับ ร่วมกันสร้างพระ สร้างบุญกุศล ชีวิตจะได้พบกับความสุข

วันที่  31  สิงหาคม  2553  จะทำพิธีบวงสรวงครับ
วันที่ 23 กันยายน 2553 ทำพิธีเททองที่พระอารามหลวง วัดกะพังสุรินทร์ จังหวัดตรัง ครับ
วันที่ 9 ธันวาคม 2553 ทำพิธีพุทธาภิเษก พระอารามหลวง วัดกะพังสุรินทร์ จังหวัดตรัง ครับ
รับวัตถุมงคลได้ตั้งแต่วันที่ 16 ธันวาคม 2553 เป็นต้นไปครับ
ผมเองทำงานอยู่โรงพยาบาลศูนย์ตรังครับ และเป็นกรรมการในการจัดสร้างทุกขั้นตอนครับ
พิธีทุกอย่างทำแบบโบราณ

บุญกุศลที่ท่านมีจิตศรัทธาเช่าบูชาพระในครั้งนี้เพื่อซื้อเครื่องมือแพทย์ ช่วยชีวิตคนในอนาคตอีกจำนวนมาก
ขอบุญกุศลนี้ให้ท่านและครอบครัว มีความสุข เจริญในหน้าที่การงาน มากด้วยทรัพย์ และเป็นเกราะป้องกันอันตราย
ด้วยเทอญ
บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 21-8-2010 17:29 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

รบกวนคุณพี่ช่วยลงรูปหล่อแต่ละขนาดก็จะดี นะครับ

มีคนสนใจไม่น้อยทีเดียวครับผม
 เจ้าของ| tumma16 โพสต์เมื่อ 21-8-2010 17:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด tumma16 เมื่อ 21-8-2010 17:53

ในวันที่ 6 กันยายน  2553 ทางโรงงานจะส่งตัวอย่างองค์ที่จะสร้างจริงแต่ละขนาดมาให้ครับ
พร้อมเหรียญตัวอย่างทุกแบบด้วยครับ  องค์ต้นแบบนี้ยังเป็นหุ่นขึ้ผึ้งอยู่เลยครับ ตอนนี้กำลังถอดแบบแต่ละขนาดอยู่ครับ
รับรองว่าสวยงามทุกแบบทุกอย่างเลยทีเดียวครับ
รับประกันผลงานครับ  อย่างเหรียญนะครับ ปั้มออกมาแล้วมีเส้นรัศมีรอบๆพระพุทธสิหิงค์ด้วยครับ สวยจริงๆครับ
ภูผา โพสต์เมื่อ 22-8-2010 23:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอรายละเอียดการจองด้วยครับรับโอนที่ไหน ขอบคุณครับ
cho โพสต์เมื่อ 23-8-2010 07:16 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 23-8-2010 07:24

เจ้าเมืองเอาด้วยนะจ๊ะ... เอาหน้าตัก 9 นิ้ว หรือ หน้าตัก 5 นิ้ว ดีนะ...เดี่ยวโทรไปคุยดีก่า

ยังไงอย่าลืมเอารูปมาลงให้ดูนะจ๊ะ

รูปที่เห็นเป็นรมมันปูเหรอคะ

ทุกแบบมีรูปให้ดูหมดหรือเปล่าคะ?
rynyapatch โพสต์เมื่อ 23-8-2010 12:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เอาด้วย
ทำบุญแต่ขอดูมันนี่นิดส์นึงนะจ๊ะ
แล้วเด๋วแจ้งอีกทีจร้า ช้านิดนะคะ
 เจ้าของ| tumma16 โพสต์เมื่อ 23-8-2010 16:18 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณทุกคนนะครับ
ช่วยชีวิต  เป็นมหากุศลครับ
แล้วจะดำเนินการเอารูปมาลงให้ชมกันทุกรายการครับ
CUTE19 โพสต์เมื่อ 24-8-2010 22:47 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 9# tumma16

ขอร่วมบุญด้วยการรวบรวมแผ่นทองจากเกจิอาจารย์นะครับเดี๋ยวดูก่อนมีของอาจารย์ท่านไหนบ้าง

ตอนนี้น่าจะมีของพระอาจารย์มนตรี (อ.หนุ่ม วัดบางแวก)

พระอาจารย์ขาว วัดไทรม้าใต้ ศิษย์สายตรงหลวงพ่อสาลีโข พุทธอุทยานธรรมโกศล ปทุมธานี

ท่านอาจารย์ ชนม์ศิริชัย (อ.เอก)

ส่งไปตามที่อยู่ด้านบนใช่ไหมครับ
 เจ้าของ| tumma16 โพสต์เมื่อ 26-8-2010 18:55 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 10# CUTE19
ยินดีน้อมรับครับ
ขอเชิญร่วมหาแผ่นยันต์หลอมเททองสร้างพระพุทธสิหิงค์ด้วยครับ
ส่งมาที่  ธรรมวัชร์ วิประกษิต  โรงพยาบาลตรัง  69  ถนนโคกขัน  ตำบลทับเที่ยง  อำเภอเมือง  จังหวัดตรัง
ผมจะทำโลหะไปหลอมร่วมให้ครับ ร่วมกันสร้างพระ สร้างบุญกุศล ชีวิตจะได้พบกับความสุข
CUTE19 โพสต์เมื่อ 26-8-2010 19:48 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 11# tumma16

สาธุ อนุโมทนา..ด้วยคนครับ
Jay โพสต์เมื่อ 26-8-2010 20:29 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ  CUTE19
ยินดีน้อมรับครับ
ขอเชิญร่วมหาแผ่นยันต์ ...
ต้นฉบับโพสโดย tumma16 เมื่อ 26-8-2010 18:55

สาธุ อนุโมทนาบุญ ด้วยครับท่าน ...
 เจ้าของ| tumma16 โพสต์เมื่อ 27-8-2010 20:31 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
javascript:;
พระบูชาของจริงจะออกมาแบบนี้ครับ

ด้านหน้าของเหรียญ จะออกมาแบบนี้ครับ
ส่วนด้านหลังเหรียญออกแบบโดยคอมพิวเตอร์กร๊าฟฟิกครับ
cho โพสต์เมื่อ 27-8-2010 21:29 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เจ้าเมืองขอบูชามาขึ้นหิ้งที่บ้านด้วยเถอะ เป็นธุระให้ด้วยนะจ๊ะ..
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 19-5-2024 10:59 , Processed in 0.136881 second(s), 8 queries , File On.