เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
3445
17
ซ่อนแถบด้านข้าง

มาแจกแล้วจ้า แต่ว่าติติงกันได้นะจ๊ะเพราะจะแจกเพิ่มเพื่อเอาไปทำบุญจ้า

[คัดลอกลิงก์]
สืบเนื่องจากอยากร่วมทำบุญกับหลวงปู่องค์ที่ผมนำมาแจกและเลยยังไงหละเอาเป็นว่าไปคุยกับศูนย์พระกับศูนย์ประชาสัมพันธ์มาก็เลยตัดสินใจว่าจะนำเงินส่วนนี้ ถวายหลวงปู่ด้วย
อันนี้เป็นหลังนกกาหว่าววอนครับ
อันนี้หลังม้ามณีกาบแก้ว
สององค์นี้ผมได้ทำบุญมาครับได้มาพอสมควร
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
 เจ้าของ| somdejdang โพสต์เมื่อ 15-8-2010 23:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

พิมพ์มารวิชัยตัดกรรม พิมพ์ประทานพรเกื้อหนุนดวง

วิชาโบราณ สุดยอดเวทย์วิทยาคมในสายนครจำปาศักดิ์ 12 ปีมีฤกษ์ ครั้งเดียว วัตถุมงคลรุ่น “สัมฤทธิ์ผล”
หลวงปู่ทา
นาควัณโณ
วัดศรีสว่างนาราม
.อุบลราชธานี

มีหลายท่านสอบถามมายังวัดเป็นจำนวนมากว่าทำไมสุดยอดวัตถุมงคล “วิหคเทวดา อาชาสวรรค์” มณีกาบแก้ว กาเหว่าวอน รุ่น “สัมฤทิ์ผล” เฉพาะเนื้อธรรมดาจึงมี 2 พิมพ์ คือพิมพ์หลวงพ่อพระพุทธมณีมงคลหลังนกกาเหว่าวอนเป็นปางประทานพร และพิมพ์หลวงพ่อพระพุทธมณีมงคลหลังม้ามณีกาบแก้วเป็นปางมารวิชัยซึ่งพิมพ์ปางมารวิชัยนี้เองหลวงปู่ทาได้บัญญัติให้สร้างขึ้นเป็นการเฉพาะโดยมีวัตถุประสงค์ 2 ประการคือ

1.เพื่อให้เป็นพระคะแนน เมื่อกดพิมพ์ประทานพรได้ทุก 3 องค์ท่านได้กดพิมพ์มารวิชัย 1 องค์นั้นคือครบองค์ธรรมพระรัตนตรัย นั่นคือ พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ ดังนั้นพิมพ์มารวิชัยจึงมีน้อยกว่าพิมพ์ประทานพรทำเป็นเนื้อธรรมดาเพียงเนื้อเดียว

2.เพื่อพุทธคุณด้านตัดกรรม ตัดอุปฆาตกรรม สาเหตุที่หลวงปู่ทำพิมพ์มารวิชัยหลังม้าขึ้นมาเฉพาะนั้น หลวงปู่ทาท่านว่า “คนเราทุกวันนี้บางทีมันมีกรรมมาขวางกั้น ทำอะไรก็ติดขัดไปหมด ไอ้ที่จะได้ก็ไม่ได้ ไอ้ที่หวังไว้ก็ผิดหวัง เพราะว่ามีกรรมมันมาบัง มาเปลี่ยนทิศทาง ดังนั้นฉันจึงทำพระพิมพ์นี้ขึ้นมา เพื่อช่วยตัดกรรม ลดกรรม ให้บรรเทาเบาบางลง ด้านหน้าเป็นมารวิชัยจะได้มีชัยชนะต่อเหล่าหมู่มาร ต่อเหล่ากรรม ด้านหลังเป็นอาชาไนย เปรียบประดุจ กัณฑกะอาชาที่มีส่วนผลักดันให้องค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้าได้บรรลุธรรมเป็นบรมครู เมื่อม้าผลักดันให้ตรัสรู้ได้ฉันใดก็เปรียบเสมือนกับผลักดันให้ผู้บูชาได้ชนะกรรม ชนะมาร ฉันนั้น หลวงปู่ได้กล่าวว่า “ที่ฉันทำเป็นเนื้อธรรมดาก็เพื่อให้คนหาเช้ากินค่ำ คนยากดีมีจนก็สามารถเช่าหามาติดตัวบูชาได้เสมอกัน” ส่วนปางประทานพรนั้นจะช่วยเกื้อหนุนให้สมปรารถนา เป็นเมตตามหานิยม ทำอะไรก็ราบรื่นดุจเหมือนมีสิงศักดิ์สิทธิ์อวยพรชัยอยู่ ส่วนจะใช้แบบไหน พิมพ์ไหน ก็เลือกกันเอาเถอะลูกหลาน” หลวงปู่ท่านยังกล่าวทิ้งท้ายกับบรรดาลูกศิษย์ที่พูดคุยและสอบถามท่านต่าง ๆ ทิ้งท้ายอีกว่า “ดี ๆสัมฤทธิ์ผลแน่นอน”

การจัดสร้างวัตถุมงคลชุดนี้ประกอบไปด้วยวัตถุมงคล 2 ชนิดด้านหน้าเหมือนกันเป็นรูปหลวงพ่อพระพุทธมณีมงคล ด้านหลังแบ่งเป็นรูปม้ามณีกาบแก้วและยันต์ค่าควรเมืองอันมีคุณเรื่องแคล้วคลาด ปลอดภัยจากภัยอันตรายทั้งหลายทั้งปวง ประสบความสำเร็จเจริญก้าวหน้า มียศมีชื่อ รุ่งเรือง มีสง่าราศรีดุจม้าสวรรค์ที่ทะยานไกล ส่วนอีกชนิดหนึ่งด้านหลังเป็นรูปกาเหว่าวอนและยันต์สาลิกาอันมีคุณเรื่องเมตตา มหาลาภ มหานิยม เจรจาพาที ค้ายขายดียิ่ง ส่วนมวลสารที่ใช้จัดสร้างนั้นประกอบไปด้วยผงพุทธคุณร้อยแปดเกจิคณาจารย์ ผงพุทธคุณญาท่านตุ๋ คัมภีร์ใบลานเก่าร้อยปี ที่หลวงปู่ทาท่านรวบรวมมาเป็นสิบๆปี ซึ่งท่านได้มอบให้เพื่อการจัดสร้างครั้งสำคัญนี้

ในอดีตหลวงปู่ทาท่านเคยจัดสร้างมณีกาบแก้วกาเหว่าวอนมาครั้งหนึ่งเมื่อปี 2540 ปรากฎว่ามีประสบการณ์สูงยิ่งนักและหายากมีสนนราคาเป็นพันๆ บาท มีลูกศิษย์รบเร้าให้ท่านจัดสร้างขึ้นมาอีกครั้งหนึ่งแต่ท่านก็ผลัดผ่อนด้วยว่าฤกษ์ยามในการจัดสร้างนั้นไม่มีฤกษ์ที่ตรงตำราอีกทั้งการหาม้าและนกตามตำรานั้นก็ยากเป็นเงาตามตัวท่านจึงได้เก็บตำราการสร้างนี้ไว้และในขณะเดียวกันก็ได้สืบเสาะหาม้าและนกตามตำราเพื่อที่ได้เมื่อถึงเวลาจะได้มีการสร้างขึ้นมาอีกคราวหนึ่งและก็มาบรรจบกันในปีนี้เมื่อม้าและนกครบสมบูรณ์มีฤกษ์ยามอันถูกต้องที่ 12 ปีจะมีสักครั้งหนึ่งจึงได้จัดสร้างวัตถุมงคลโดยใช้วิชามณีกาบแก้วกาเหว่าวอน เพื่อฝากไว้ให้กับลุกศิษย์ทุกคนเพราะไม่รู้อีกนานแค่ไหนถึงจะมีฤกษ์ยามอันถูกต้องสมบูรณ์แบบนี้อีก นี่อาจเป็นฤกษ์ยามที่วิเศษสุดเพียงครั้งเดียวก็เป็นไปได้........

รายได้นำไปบูรณะเรียกว่าซุ้มประตูโขงครับ

เจ้าของ| somdejdang โพสต์เมื่อ 15-8-2010 23:33 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แต่ว่าตอนนี้ลูกศิย์อีกกลุ่มออกตระกรุดมา ซึ่งหลวงปู่เคยออกมาแล้ว และเมื่อเป็นดังนั้นรุ่นนี้เลยทำให้ไม่ได้เงินเท่าที่ควร
ไปถามตามศูนย์มา เขาบอกว่า....... เอาเป็นว่า เรื่องของแบบนี้ไม่เล่านะครับ แต่เอาข้อมูลมาลงให้ดูเพราะว่าผมลงทุนไปเช่ามา
เลยจะมาพ่วงครับจากที่ทีแรกจะแจกแค่พระผง
 เจ้าของ| somdejdang โพสต์เมื่อ 15-8-2010 23:38 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด somdejdang เมื่อ 15-8-2010 23:40

ปิดตำนานตะกรุดจารมือ รุ่นกำลังภัยไตรมาส 51 ทายาทวิทยาคมญาท่านตุ๋
หลวงปู่ทา นาควัณโณ

แจ้งข่าวกันให้ทราบ

ตระกรุดโทนกำบังภัย ลูกศิษย์และประชาชนต่างไปถามหากันถึงที่วัด และโทรถามศูนย์ประชาสัมพันธ์ ก็ได้คำตอบเดียวกันว่าหมดแล้ว ลองดูตามศูนย์พระชั้นนำโชคดีอาจได้ไว้ติดตัว แคล้วคลาดปลอดภัย มหาอุตต์ คงกะพัน

ตะกรุดเศรษฐีตะกรุดแม่ สามีภรรยานำไปถามหลวงปู่ที่วัดเพราะมีคนให้มาอยากได้บูชาอีก ปู่บอกว่าดี แต่ที่วัดหมดแล้ว ศูนย์ประชาสัมพันธ์บอกลองโทรถามศูนย์พระชั้นนำดูยังพอมีเหลือบ้าง บูชาไว้ไม่จน มีลาภต่อเนื่องเงินไม่ขาดมือ เลื่อนขั้นเลื่อนตำแหน่งเป็นที่รักของผู้ใหญ่

ตะกรุดอ้อน้อย หรือ โอ๊ะโอ๋ตะกรุดเด็กที่ปู่มีติดไว้ที่วัดใครมีเด็กไปกราบท่านแจกหมด ภายใน 1 เดือน พ่อแม่ได้ไปต่างยอมรับกันว่าลูกไม่ดื้อเลี้ยงง่าย ไม่ซน ไม่งอแง แถมฉลาดและยังเป็นที่เมตตาต่อผู้ใหญ่ที่พบเห็น ปีใหม่วันเด็กซื้อฝากคนรู้จักฝากลูกฝากหลานกันทั่ว

ตะกรุดกำบังภัย

หลังจากออกให้บูชา เดือนกว่าๆ มีหนุ่มใหญ่ หนุ่มน้อยใจกล้าชอบลอง โทรมาถามและบูชาจากศูนย์ประชาสัมพันธ์จนหมดที่เหลือโทรสอบถามศูนย์พระใกล้บ้าน บางแห่งหมดบางแห่งเหลือน้อย ต่างไปบูชากันได้ข่าวจากศูนย์พระแถวลาดพร้าวว่าเด็กวัยรุ่นมีประสบการณ์ แคล้วคลาดจากเหตุการณ์ทะเลาะวิวาท อีกเรื่องวัยรุ่นที่จังหวัดอุบลพอรู้ว่าหลวงปู่ทา ออกตะกรุดโทนให้บูชาไปหาที่วัดโทรสอบ ถามบ่นว่าเสียดาย เพื่อนบูชาติดตัว รถมอเตอร์ไซค์ล้มทางโค้งเสื้อผ้าขาดวิ่น เพื่อนไม่มีรอยข่วนแม้แต่น้อย เจ้าตัวขอจากเพื่อนรักไม่ยอมให้หวงยิ่งกว่ารถคันงามบอกว่าไปรับมากับมือหลวงปู่หลายปีแล้ว ให้ลองไปหาหลวงปู่ทาท่านขอจากท่านเอาเองไปแล้วหมดอยากได้ให้ทำไง ?

เข้าเดือนที่ 2 มีพระหนุ่มที่อีสานให้ลูกศิษย์เอาไปลองยิงไม่ออก เลยไปขอกราบท่านที่วัดแล้วเล่าให้ท่านฝัง ท่านบ่นว่า อย่าไปลองเด้อท่านเด้อมันไม่ดีครูบาอาจารย์สมัยก่อนว่าไม่เคารพ ก่อนลากลับพระหนุ่ม และลูกศิษย์อยากได้ตะกรุดไว้บูชาปู่ไม่มีเลยต้องขึ้นกรุงเทพเข้ามาบูชาที่ ร้าน.... เจ้าของร้านบอกตระกรุดหลวงปู่ทา ลูกค้าถามหากันตลอดสุดท้ายจากปากเด็กหนุ่มที่บูชาตะกรุดโทนหลวงปู่ติดตัวบอกเองว่า ได้ตะกรุดปู่มาจากพี่ชายที่รู้จักกันเป็นคนอุบลตั้งแต่ได้มาพกติดตัวอยู่ตลอดจนบี้หมดแล้วตั้งแต่ตอนนั้นที่ได้มาถึงตอนนี้ 10 ปีแล้วไปไหนไม่เคยห่วงตะกรุดดอกเดียวของหลวงปู่ติดตัวปลอดภัยไปเหนือไปใต้ได้หายห่วง

goldenflawer โพสต์เมื่อ 15-8-2010 23:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มาลงชื่อคับผม ไม่ทราบว่ามีกฏกติกาการแจกอย่างไรคับผม
ถ้าแจกทั้งพระทั้งตะกรุดก็ขอรับไว้คับผมพิมพืไหนก็ได้คับผมไม่เกี่ยงอยู่แล้วคับ
 เจ้าของ| somdejdang โพสต์เมื่อ 15-8-2010 23:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด somdejdang เมื่อ 15-8-2010 23:43

ตะกรุดอ้อน้อย (โอ๊ะโอ๋)

ตะกรุดชื่อแปลกแต่น่ารัก ดอกเล็กที่สุดแต่ปู่ชอบมากเพราะมีไว้แจกเด็ก เด็กดื้อไม่ดื้อมากับครอบครัว ปู่ให้หมด มีติดวัด 100 ดอกหมด 100 ดอก มี 200 ดอกก็หมด 200 ดอก ใครขอก็ให้ บูชาก็แล้วแต่ศรัทธา เพราะเป็นที่ทราบกันดีว่าชาวบ้านแถวนั้นใครที่ไม่มีลูกไปขอลูกกะปู่อยากได้เพศไหนได้เพศนั้น เด็กออกมาไม่ดื้อ ไม่ซน แล้วไปฝากกับปู่ให้ปู่เป่าหัวให้ศีลให้พร บางบ้านเด็กดื้อ งอแง ก็พาไปหาปู่กลับมาเลี้ยงง่าย เป็นที่ทราบกันดี ไม่เฉพาะแถวอุบล รถป้ายแดงจากกรุงเทพ เหนือ ใต้ ก็มีไปหาปู่เรียกว่ารู้จักกันปากต่อปาก ตะกรุด(โอ๊ะโอ๋) เลยเป็นตะกรุดลูก ปู่แจก ปู่ให้พร เด็กไม่ดื้อเลี้ยงง่าย แม่บางคนลูกเลี้ยงยาก เล่นแช๊ตทั้งวัน แม่กลุ้มใจเพื่อนแนะนำ เอาไปให้ลูกห้อย ว่าง่ายเลี้ยงง่ายไม่ต้องดุ ไม่ต้องว่าเหมือนเมื่อก่อน รู้เวลาเล่น เวลาเรียนคุณแม่ชื่นใจ
บางบ้านลูกบ้าเกาหลีคุณแม่ขอร้อง กรี๊ดสลบบัตรใบละหลายพัน ไม่ให้ไปดูทะเลาะกันบ้านแตก แม่แอบบูชาเลี่ยมใส่กระเป๋าลูกว่าง่าย พูดง่าย น้องทรายไม่ต้องขอร้อง แม่ไม่ต้องกลุ้มใจเปียแชร์หาค่าบัตร เกาหลีมาทุกเดือนแม่ไม่กลุ้ม คุยกันรู้เรื่อง แม่ว่าง่ายลูกสอนแล้วเชื่อฟังสบายใจ โล่งกระเป๋า ตะกรุด(โอ๊ะโอ๋)ดอกเล็กราคาเบา เด็กอ่อนไม่งอแง เด็กดื้อกลับว่าง่ายคุณแม่ไม่ต้องเกาหัว ยอมรับ ตะกรุด(โอ๊ะโอ๋) ดอกเล็กเดียวเอาลูกอยู่ เลยเป็นตะกรุดลูก ว่าง่าย แถววัดเด็กดื้อเลยว่าง่ายเพราะปู่แจกเด็ก รักเด็ก ปู่บอกไม่ดื้อไม่ซนไม่งอ แง หลานปู่แข็งแรงว่าง่าย ฉลาดโตไวไม่ดื้อไม่ซน บางคนถูกโฉลกหัดพูดให้โชคให้ลาภพ่อแม่ยิ้มได้

อันนี้ครับผมสำหรับที่เหลือตามศูนย์

เจ้าของ| somdejdang โพสต์เมื่อ 15-8-2010 23:55 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด somdejdang เมื่อ 16-8-2010 00:03

ก็คือประมาณนี้ได้ไหมครับผม จะแจก พระผงหลวงปู่โดยจะนำเงินทั้งหมดไม่หักค่าใช้จ่ายเพราะว่า ค่าส่งเก็บไปแล้วจากเพื่อน ๆ ในนี้ถูกต้องเนอะ และจะนำเงินที่เหลือทำบุญครับผม
คือสรุปครับ
1เงินทั้งหมดที่โอนมาจะนำทำบุญครับผม
2ปกติจะขอค่าจัดส่ง 50 ขอเป็น 99 นะครับ ส่วนต่างที่เหลือ ทำบุญหมดครับ
3ลงชื่อได้เท่าที่ผมหมดตะกรุดที่เช่ามานะครับ ประมาณ 20 - 30 ได้ ไม่ต้องห่วงผมเพราะผมชอบเช่าอะไรมาแจกเด็กเล็กๆแถวบ้านผมอยู่แล้ว

วิธีการโอนเงินบริจาค
ชื่อบัญชี ฐากร บูรณะจำปาทอง
เลขที่บัญชี 1234043758
ธนาคารกรุงเทพ ออมทรัพย์ สาขา ราชเทวี
วิธีการจัดส่ง
1. เพื่อนสมาชิกกรุณาโพสข้อความหน้าบอร์ดทุกครั้งที่มีการโอนเงิน
2. PMสำหรับที่อยู่จัดส่งของเพื่อน ๆ มานะครับอ๋อบอกด้วยว่าต้องการหลังนกหรือม้าครับให้คนละองค์นะครับ
รวบรวมรายการทุกวันอาทิตย์ ส่งพระทุกวันจันทร์ โดยกำหนดส่งอาทิตย์ละ 1 รอบเท่านั้น
ปล ลอกมาจาก เจ้าแม่นะครับ
 เจ้าของ| somdejdang โพสต์เมื่อ 15-8-2010 23:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ปล.
ถ้าผิดพลาดประการใดเจ้าแม่แก้ไขหรือติติงได้นะครับ ไม่สันทัด
ถ้าเพื่อน ๆสมาชิกมีอะไรติติงเสนอแน่บอกได้นะครับ แต่บกวนเรื่องวัตถุมงคลอีกชุดที่ลงโฆษณาอยู่ตอนนี้ผมไม่ขอตอบนะครับของผมลงส่วนนี้ครับ
 เจ้าของ| somdejdang โพสต์เมื่อ 15-8-2010 23:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ชาติภูมิหลวงปู่ทา
        หลวงปู่ทา  นาควัณโณ  เดิมชื่อ ทา  เทพคุ้ม  เกิดเมื่อปี พ.ศ. 2475 ณ บ้านพะไล  อ.โพธิ์ไทร จ.อุบลราชธานี  บรรพชาเป็นสามเณรตั้งแต่อายุ 12 ปี พร้อมทั้งร่ำเรียนกับพระอาจารย์ตุ๋นานถึง 3 ปี  จากนั้นจึงได้ติดตามพระอาจารตุ๋ธุดงค์ไปยังสถานที่ต่างๆ ตั้งแต่ปีพ.ศ.2492  อีกทั้งพระอาจารย์ตุ๋ยังได้พาท่านไปฝากตัวเป็นลูกศิษย์กับหลวงปู่แหวน  วัดดอยแม่ปั๋ง  จ.เชียงใหม่  เพื่อศึกษาวิชากรรมฐาน  รวมถึงพระเกจิอื่นๆ อีกหลายรูปเพื่อศึกษาวิชาอาคม  ซึ่งตลอดระยะเวลาที่ผ่านมาท่ามุ่งแต่ปฏิบัติธรรมอย่างเคร่งครัดตามแนวทางสายสำเร็จลุนและญาทานตุ๋จนเป็นที่ยอมรับและให้ความเคารพของประชาชน  รวมถึงเป็นที่พึ่งทางใจจนคนโพธิ์ไทรกล่าวเป็นเสียงเดียวกันว่า  “หลวงปู่ทาคือที่พึ่งทางใจ  เป็นเทพเจ้าของชาวโพธิ์ไทร”   ท่าได้มช้วิชาต่างๆ ที่ท่านร่ำเรียนมาปัดเป่าช่วยเหลือคลายทุกข์ให้กับชาวบ้านอย่างเต็มความสามารถเท่าที่จะสงเคราะห์ได้  หากเรื่องใดที่ท่านสามารถช่วยเหลือได้ท่านก็จะช่วยเหลือทันที  โดยไม่มีการรีรอและแบ่งชั้นวรรณะแต่หากเรื่องใดที่เกินความสามารถของท่าน  ท่านก็จะให้คำปรึกษาและให้คำแนะนำที่ดีกับผู้ที่เดือดร้อน  เรียกได้ว่าไปหาท่านครั้งใดกลับออกมาย่อมมีแต่ความสบายใจคลายทุกข์  นับเป็นพระสงฆ์ที่ควรค่าแก่การกราบไหว้อย่างแท้จริงในปัจจุบัน
goldenflawer โพสต์เมื่อ 16-8-2010 00:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
รับทราบครับผม อนุโมทนากับผลบุญครั้งนี้ด้วยนะคับผม
ร่วมทำบุญด้วยเมื่อไหร่จะpmบอกนะคับผม
 เจ้าของ| somdejdang โพสต์เมื่อ 16-8-2010 00:02 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ลืมครับ เลือกเอานะครับว่าหลังนกหรือม้า ส่วนตะกรุดไม่มีให้เลือกนะครับแบบเดียว
dubleblue โพสต์เมื่อ 16-8-2010 08:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตกลงก็คือมีแจก3รายการใช่มั้ยครับคือ
1.แบบหลังม้า
2.แบบหลังนก
3.ตะกรุด

อนุโมทนากับคุณสมเด็จแดงด้วยนะคับ
suysakul โพสต์เมื่อ 16-8-2010 16:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยครับ 1 รายการเดี๋ยวจะโอนให้ครับ
 เจ้าของ| somdejdang โพสต์เมื่อ 16-8-2010 22:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อ๋อ แจก 2 รายการครับ ที่ได้ไม่ต้องเลือกแบบบังคับคือตะกรุดครับ ส่วนที่ให้เลือกคือพระผงครับ ให้เลือกว่าเอาหลังอะไรครับผม
suysakul โพสต์เมื่อ 17-8-2010 08:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมขอแบบหลังม้า ครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 3-5-2024 07:27 , Processed in 0.243448 second(s), 7 queries , File On.