เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

อยากทราบครับว่าเหตุผลอะไรเพื่อนๆถึงไปสักยันต์ครับ

[คัดลอกลิงก์]
 เจ้าของ| พุฒิ โพสต์เมื่อ 11-8-2010 20:26 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด พุฒิ เมื่อ 11-8-2010 20:38

ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
 เจ้าของ| พุฒิ โพสต์เมื่อ 11-8-2010 20:49 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอนแรกก็ไม่เคยคิดจะไปสัก  แต่อยากได้อะไรติดตัวมั้งอยากให้มีสิ่งดีๆเข้ามาในชีวิตเรามมั้งเลยไปสัก  ที่แรกกะลายเดียวไปๆมาๆกลายเป็นติดเข็มจนเยอะไปหมด  แต่ก็แปลกนะ  ตั้งแต่ไปสักมามีแต่สิ่งดีๆ  ที่คาดไม่ถึงเข้ามาทุกครั้ง  อยากดูที่ความอ้วนนะครับให้ดูที่ลายสัก  อิอิโชว์ให้ดูแล้วนะ
Jay โพสต์เมื่อ 12-8-2010 00:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

วาวววว  สวย เข้มขลังครับ ท่านพุฒิ
simple โพสต์เมื่อ 12-8-2010 14:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
บางครั้งปัญหา บางอย่าง หรือ หลาย ๆ อย่างในชีวิต มันก็คิดจนไม่รุ้จะคิดอะไร

หาทางออกให้ตัวเองไม่เจอะ  สวดมนต์ ไหว้พระ

ศาสตร์ไหนที่ว่าดี ก็อยากจะรู้ อยากจะลอง  อยากรู้ปาฎิหารย์มีจริงมั้ย

แ่ต่ท้ายที่สุด ...หลังจากสักยันต์แล้ว เคารพ และ ศรัทธา ครูอาจารย์ ถึงได้สักมาเรื่อย ๆ ค่ะ

พิมพ์ว่า ติดเข็ม...ตั้งแต่บรรทัดแรกก็จบไปตั้งนานแล้วนะเนี้ย...  ^^
dubleblue โพสต์เมื่อ 13-8-2010 10:26 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ของผม  ศรัทธา ครับคำเดียวจบ
vetmax โพสต์เมื่อ 13-8-2010 11:20 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

สวยงามคับ

จิ้งจก กับเสือสักที่ไหนหรอคับ

สวยจริงๆ
sukalya โพสต์เมื่อ 14-8-2010 10:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 16# พุฒิ

ลายฝีเข็มและลายสวยงามมากๆจนอยากจะลงของบ้างแล้วล่ะ
vampire โพสต์เมื่อ 14-8-2010 17:10 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
การสักเป็นศิลปบวกกับความเข้มขลัง จึงไม่อาจปฏิเสธได้ที่เห็นแล้วจะไม่อยากที่จะสัก จริงไหมค่ะเพีื่อนๆ ชาวเมือง {:2_37:}
Thum โพสต์เมื่อ 14-8-2010 18:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ของผมตอนแรกก็สักแบบtattoo นะครับตามห้างสรรพสินค้าครับ ตอนหลังๆเพื่อนชวนไปสักยันต์แทน ก็ไปสัก9ยอดมา แต่ตอนที่สักก็ไม่ได้คิดอะไรนอกจากสวยงาม แต่หลังจากสักยันต์แรกไปแล้วสิครับ ติดเข็มอย่างแรง 55+
Uanprew โพสต์เมื่อ 17-8-2010 12:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เหตุผลสำหรับผมน่ะหรือครับประชดพ่อครับในข้อหามาด่าโดยไม่ได้รู้เรื่องหรือไตร่ตรองอะไรเลย(พูดงี้เดี๋ยวบางท่านอาจหาว่าไม่เคารพบุพการีและผู้มีพระคุณอีกส่วนตัวผมน่ะผมเคารพเสมอครับถึงแม้บางทีท่านจะไม่มีเหตุผลในการกระทำสักเท่าไหร่ก็เถอะครับ)วันนั้นหลังจากวันที่ป้าคนโตผมเสียชีวิตได้2อาทิตย์ผมดีใจมากพ่อมาหาผมกับป้าคนเล็กถึงบ้านที่กรุงเทพเพราะนานๆพ่อถึงจะลงมาจากบ้านที่อยุธยามาหาป้าคนเล็กสักครั้งพอท่านมาถึงก็ไม่พูดพร่ำทำเพลงครับด่าผมต่อหน้าป้าคนเล็กหาว่าผมจะหุบกิจการบ้านเช่าไว้คนเดียว(พ่อผมท่านได้ข้อมูลที่ผิดๆมาจากน้องสาวแล้วก็แม่ของผมน่ะครับพอดีว่าน้องสาวผมได้ที่ดินแถวบางใหญ่คนละแปลงแล้วเกิดไม่พอใจอยากได้กิจการบ้านเช่าที่ป้าคนโตที่เสียชีวิตได้มอบเป็นมรดกให้ผมก็เลยไปเป่าหูแม่แม่ก็เลยมาใส่ไฟผมกับพ่อพ่อเขาก็เลยมาด่าผม)พอด่าเสร็จปุ๊บผมก็เลยจูงมือพ่อกับป้าคนเล็กไปกรมที่ดินโดยให้ป้าคนเล็กเซ็นต์รับกรรมสิทธิ์ในการดูแลจัดการบ้านเช่าหลังที่อยู่นี้ไปเสียซึ่งค่าโอนกรรมสิทธิ์ผมเป็นคนออกเงินให้หมดค่าโอนไป3หมื่นกว่า(เพราะผมไม่เดือดร้อนอยากได้อะไรเพราะตนเองก็รับราชการอยู่แฟนก็รับราชการเงินเดือนก็พอกินพอใช้ขอแค่มีที่ซุกหัวนอนก็พอที่สำคัญผมแอบซื้อบ้านไว้อีกหลังแถวจังหวัดกาญจนบุรีบ้านแฟนยังไงๆผมก็ไม่เดือดร้อนเรื่องที่อยู่ๆแล้ว)พอโอนกรรมสิทธิ์บ้านและที่ดินต่อหน้าพ่อจนเสร็จผมก็เลยพูดต่อหน้าพ่อไปว่าบ้านหลังนี้ผมให้ป้าคนเล็กเก็บค่าเช่ากินใช้ไปถ้าป้าคนเล็กสิ้นอายุขัยแล้วล่ะก็ยังไงๆใครอยากได้ก็หาคนมาดูแลเองแล้วกันเพราะผมไม่ดูให้พอพูดเสร็จผมก็โทรหาเพื่อนให้มารับหน้ากรมที่ดินแล้วมุ่งหน้าไปหาอาจารย์ที่สักผมคนแรก(อาจารย์พงษ์ สะพานใหม่)หนแรกไปได้ยันต์ครู สาริกา บัวสวรรค์ แล้วก็ติดเข็มเรื่อยมาครับจนมาถึงอาจารย์ท่านที่2(อาจารย์ประโยชน์ ดินแดง)อาจารย์ทั้ง2ท่านสอนให้อภัยละวางแล้วก็ได้อะไรๆอีกหลายอย่างครับตอนนี้ไม่น้อยใจพ่อแล้วครับเป้าหมายตอนนี้ก็คือขออนุรักษ์ตำนานสักยันต์ไว้ให้ลูกหลานเท่านั้นก็พอแล้วครับ
Uanprew โพสต์เมื่อ 19-8-2010 09:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อีกอย่างนอกจากอนุรักษ์ตำนานสักยันต์แล้วก็ยังได้สิ่งดีๆใว้เป็นที่พึ่งทางใจรู้สึกเป็น มงคลแก่ชีวิต ครับ
Princessfern โพสต์เมื่อ 19-8-2010 17:03 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เพราะอยากให้มีเสน่ห์อะนะ
tung โพสต์เมื่อ 22-8-2010 13:17 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อยากจะมีใว้ติดตัวคับ
jindong59 โพสต์เมื่อ 22-8-2010 21:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ยึดเหนี่ยวจิตใจ ทำให้ระลึกถึงความดี จะได้ไม่ทำบาป แล้วก็คลาดแคล้วจากอุบัติเหตุ
yok555 โพสต์เมื่อ 24-10-2011 15:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เป็นคนที่ชอบรอยสักค่ะ ตอนแรกว่าจะไปสักแบบแทททู แต่คิดไปคิดมาแล้วสักยันต์ดีกว่า เพราะสามารถยึดเหนี่ยวเป็นที่พึ่งทางใจได้ค่ะ และก้อติดตัวอยู่ตลอดเวลาค่ะ ตอนนี้กลายเป็นคนติดเข็มไปแล้ว555 อีกไม่นานนี้ว่าจะไปตีกรอบและเติมให้เต็มค่ะ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 16-5-2024 20:14 , Processed in 0.202754 second(s), 6 queries , File On.