เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
6096
21
ซ่อนแถบด้านข้าง

เรื่องการสัก กับของขึ้น

[คัดลอกลิงก์]
dear168 โพสต์เมื่อ 27-7-2010 13:03 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
อยากทราบเรื่องการสักยันต์ แล้วของต้องขึ้นทุกคนหรือเปล่าครับ

ทำมัยบางคนขึ้น บางคนเฉยๆแค่ขนลุก

เกี่ยวกับเรื่องศรัทธาไม่ศรัทธาหรือเปล่าครับ  
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
 เจ้าของ| dear168 โพสต์เมื่อ 28-7-2010 08:41 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เงียบเลยง่ะ  รบกวนตอบด้วยครับ อยากทราบจริงๆ
Jay โพสต์เมื่อ 28-7-2010 10:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด Jay เมื่อ 28-7-2010 10:25

จากคำถาม ไม่ทราบผมเข้าใจถูกต้องหรือเปล่า ถ้าผิดพลาดขออภัยนะครับ ...

อาการต่างๆ ตามรอยสัก ตามความเข้าใจของผม
เป็นการเคลิบเคลิ้ม ไปตามพิธี หรือเสียงสวดมนต์ ...

เช่น ผมเผลอๆ ขาดสติ หรือเพ่งมากเกินไป ก็อาจจะเกิดอาการต่างๆ ได้
ถ้าไม่เผลอ, ไม่เพ่ง ทำใจให้สบายๆ อาการต่างๆ จะไม่เกิด ...

ถ้า "ของขึ้น" จริงๆ เช่น โดนรุมทำร้าย แล้วของขึ้น สู้คนเป็นสิบได้
ถูกไม้ตีล้ม พอถูกซ้ำแล้วดีดตัวตามไม้ ขึ้นมาสู้ได้ไม่เป็นไร อย่างนี้ของขึ้นจริง ...  
 เจ้าของ| dear168 โพสต์เมื่อ 28-7-2010 12:53 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับ  คือว่าสังเกตเวลางานไหว้ครู บางท่านจะมีอาการของขึ้น บางท่า่นไม่เป็น
บางคนบอกว่าคนจิตอ่อน ของจะขึ้นง่าย คนจิตแข็งจะไม่ค่อยขึ้น
ไม่ทราบว่าจริงเท็จประการใด  โดยส่วนตัวแล้วไม่ได้สักเลยไม่ทราบว่าเป็นอย่างไร
Apirut โพสต์เมื่อ 28-7-2010 12:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ไม่ทุกคนนะครับที่มีอาการนี้... ผมสักแรกๆก็มีอาการแค่ขนลุก และรอยยันต์นูนขึ้นมา
มือสันตัวสั่นบ้างเล็กน้อย หายใจลึกและแรงถี่ขึ้น เวลาที่เข้าร่วมพิธีแล้วเริ่มต้นการอ่านโองการเทพชุมนุมครับ
แต่ก็พอเอาอยู่ครับ อยู่ที่ใจครับ ( ขึ้นถูกที่ถูกเวลาดีที่สุดครับ )
 เจ้าของ| dear168 โพสต์เมื่อ 28-7-2010 13:20 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ไม่ทุกคนนะครับที่มีอาการนี้... ผมสักแรกๆก็มีอาการแค่ ...
ต้นฉบับโพสโดย Apirut เมื่อ 28-7-2010 12:56

ขอบคุณครับ
thanaset2009 โพสต์เมื่อ 28-7-2010 14:16 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อยู่ที่ตัวบุคคลนะคับ ของจะขึ้นไม่ขึ้นนั้น
ตัว9 โพสต์เมื่อ 2-8-2010 10:11 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อาจารย์ของผมเคยบอกว่า ธาตุคนเราไม่เหมือนกันมีดิน น้ำ ลม ไฟ
บางคนธาตุดิน บางคนธาตุน้ำ เช่นปลุก10คนขึ้น8คนก็เพราะธาตุไม่เหมือนกัน
การที่ปลุกแล้วไม่ขึ้นไม่ต้องกังวลหรอกครับ สักเสร็จอาจารย์เป่่าให้พุทธคุณก็อยู่กับตัวแล้ว
อยู่ที่ว่าเราจะรักษาไว้กับตัวได้ดีแค่ไหน
ยกตัวอย่างมีดถ้าเราใช่อยากให้คมก็ต้องหมั่นรับ พุทธคุณก็เหมือนกันเราต้องปฏิบัติตัวอยู่ในศีล สวดมนต์ภาวนา
ถ้าเราทำได้พุทธคุณก็จะยิ่งศักดิ์สิทธิ์
gofnaja โพสต์เมื่อ 20-5-2011 03:32 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อยู่ที่จิต ครับ
undergrounds โพสต์เมื่อ 20-5-2011 21:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แค่มีอาการขนลุก ก็เรียกว่าอาการกึ่งของขึ้นแล้วครับ
gofnaja โพสต์เมื่อ 21-5-2011 00:02 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คนที่ของขึ้นส่วนมากจิตอ่อน ถ้าจิตแข็ง ก็จะได้แค่รับความรู้สึก

ส่วนมากคนจิดแข็งจะไม่ค่อยสื่อกับของพวกนี้ได้
ปืน โพสต์เมื่อ 28-5-2011 21:44 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมว่าน่าจะเกี่ยวที่ ลายยันที่เราสักน่ะคับ
เช่น สัก งู เสือ จรเข้...........
แบบนี้น่าจะมีอาการของขึ้นน่ะคับ
แต่ท่าสัก  
เก้ายอด มหาอุต ไม่น่าจะเกี่ยวน่ะคับ

ผิดตรงจุดไหน  ขอโทษด้วยน่ะคับ
zencoler โพสต์เมื่อ 28-5-2011 22:47 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
จากที่ฟังมา คนที่ของขึ้น แล้วลุกขึ้นออกอาการท่าทางต่างๆ นั้น จะเป็นกับผู้ที่สักรูปสัตว์ต่างๆ ครับ แต่บางคนก็ไม่ได้ขึ้นขนาดนั้น
ส่วนคนที่สักอย่างอื่น ไม่ใช่รูปสัตว์ ถ้าจะขึ้น ก็เป็นอาการอื่นๆ เช่น ขนลุก และอื่นๆ ครับ
gofnaja โพสต์เมื่อ 30-5-2011 14:15 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ยันต์ธรรมดาก็ขึ้นครับ ขึ้นมาแล้ว ยันต์เจ็ดยอด
pungkung โพสต์เมื่อ 31-5-2011 11:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เห็นด้วย กับ  ตัว9 ครับผม  อย่างแรง  อิอิ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 16-5-2024 10:45 , Processed in 0.189550 second(s), 6 queries , File On.