เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
9550
11
ซ่อนแถบด้านข้าง

คณาจารย์ ครูบา สายเชียงใหม่

[คัดลอกลิงก์]
wongrad โพสต์เมื่อ 14-7-2010 13:50 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
1."พระครูวิเชียรปัญญา" หรือที่ชาวบ้านเรียกขานนามว่า "ครูบาทันใจ" วัดป่างิ้ว  อ.สารภี
2.ครูบาบุญปั๋น เทพเจ้าแห่งเงี้ยว  วัดป่าแดด  อ.สันป่าตอง
3.ครูบาบุญมา  วัดบ้านโป่ง อ.สันป่าตอง
4.พระครูใบฎีกากำธร กิตติโสภโณ หรือ ตุ๊ลุงธร  วัดหนองแขม(สันคอกช้าง) อ.สันป่าตอง
5.พระอาจารย์พรสิทธิ์ หรือ ตุ๊ลุงสิทธิ์  วัดสว่างอารมณ์ อ.สันป่าตอง
6.พระอาจารย์ต้น   วัดร้างธาร  อ.สันป่าตอง
7.พระอาจารย์เณร  วัดศรีมูลเรือง  อ.สารภี
8.หนานแก้ว  บ้านเปียง  อ.สันป่าตอง
9.พระอาจารย์เณรธีรเดช กันทาดง วัดอุโบสถ อ.สันป่าตอง
10.อื่นๆๆๆอีกมากมายจำบ่ได้แระปี้ๆๆเพื่อนๆๆน้องๆๆเพิ่มเติมได้นะครับ...ถ้ามีอีก...
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
sunjiaa โพสต์เมื่อ 9-8-2010 22:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อ.พรสิทธิ ไว้ผมจะต้องสักกับท่านให้ได้

มีไปลงทองมาทีนึงแล้ว ฮ๊าฟฟฟฟฟฟฟ
Jay โพสต์เมื่อ 11-8-2010 18:55 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด Jay เมื่อ 11-8-2010 19:09

ครูบาสายเชียงใหม่ ที่เคยมีโอกาส ไปกราบนมัสการท่าน นะครับ ...

ครูบาเจ้าเทือง วัดบ้านเด่น ไปกราบ และทำบุญกับท่านหลายครั้ง

หลวงปู่ครูบาดวงดี วัดบ้านฟ่อน ขี้นไปเชียงใหม่ไปกราบท่าน บ่อยๆ

หลวงปู่ครูบาดวงดี วัดท่าจำปี มีโอกาสไปกราบท่าน แค่ครั้งเดียว

หลวงปู่ครูบาจันทร์แก้ว วัดศรีสว่าง ไปที่วัดหลายครั้ง แต่ได้กราบท่านแค่ครั้งเดียว

หลวงปู่ครูบาตั๋น สำนักสงฆ์ม่อนปู่อิน เข้าไปในซอยวัดท่านหลายครั้ง แต่พึ่งได้ไปกราบ

ท่านแค่ครั้งเดียว ตอนนั้นผมเข้าไปกราบสรีระสังขาร หลวงปู่ครูบาอิน วัดทุ่งปุย

ก่อนพระราชทานเพลิงฯ

ครูบาพรชัย วัดพระพุทธบาทสี่รอย ไปมาหลายครั้งมากกก แต่ได้กราบท่าน แค่ครั้งเดียว

พระอาจารย์ผดุง วัดล้านตอง ได้ไปกราบท่านที่งานกฐิน หรือผ้าป่า ที่วัดท่านเมื่อปีที่แล้ว

และได้มีโอกาสกราบท่านที่กรุงเทพฯ อีกหลายครั้งครับ   
mungkhalung โพสต์เมื่อ 13-8-2010 11:09 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตุ๊จงครับ
พระอาจ๋านไชววิทย์

http://www.mungkhalung.com
http://www.kongklung.com
ChaoKoon โพสต์เมื่อ 17-8-2010 07:44 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ปัจจุบันครูบาดวงดีวัดบ้านฟ่อน ท่านได้มรณภาพไปแล้วครับ
Jay โพสต์เมื่อ 17-8-2010 08:40 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ปัจจุบันครูบาดวงดีวัดบ้านฟ่อน ท่านได้มรณภาพไปแล้วค ...
ต้นฉบับโพสโดย ChaoKoon เมื่อ 17-8-2010 07:44

ขอบคุณครับ ท่าน ChaoKoon    พี่งทราบข่าว นี้เองครับ ...

ปกติไปเชียงใหม่ จะต้องไปกราบ และทำบุญกับท่านเป็นประจำครับ
 เจ้าของ| wongrad โพสต์เมื่อ 17-8-2010 19:11 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ปัจจุบันครูบาดวงดีวัดบ้านฟ่อน ท่านได้มรณภาพไปแล้ว ...

ครูบาดวงดีวัดท่าจำปีสันป่าตองหรือเปล่าครับ...น้องคุณ....ให้ข้อมูลผิดนะเนี่ย.....มาแก้ข่าวให้ด้วยนะ..
ChaoKoon โพสต์เมื่อ 17-8-2010 22:04 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ลืมๆ
ขอโทษทีหมวด
วัดท่าจำปี ที่อยู่สันป่าตอง เลย วัดตุ๊ลุงพรสิทธิ์ไป
อ่ะครับ
ขออภัยสำหรับการให้ข้อมุลที่ผิดด้วยครับ
cho โพสต์เมื่อ 17-8-2010 22:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ลืมๆ
ขอโทษทีหมวด
วัดท่าจำปี ที่อยู่สันป่าตอง เลย วัด ...
ต้นฉบับโพสโดย ChaoKoon เมื่อ 17-8-2010 22:04

ทามมายวันนี้เจ้าคุณจึงนอนดึกนะ หรือว่าไม่ได้ออกท่องราตรีคะ คุคุ เจ้าเมืองปายนอนก่อนแระ
ChaoKoon โพสต์เมื่อ 17-8-2010 22:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
โห
รอเจ้าเมืองมากล่อมแหละ
คริคริ
ZANTOS โพสต์เมื่อ 22-4-2011 14:07 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ครูบาบุญปั๋น วัดร้องขุ่ม สันป่าตองครับ
kukumaru โพสต์เมื่อ 11-5-2011 02:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
.พระครูใบฎีกากำธร กิตติโสภโณ หรือ ตุ๊ลุงธร  วัดหนองแขม(สันคอกช้าง) อ.สันป่าตอง
มรณะภาพแล้วครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 17-5-2024 17:22 , Processed in 0.137867 second(s), 8 queries , File On.