เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
2189
1
ซ่อนแถบด้านข้าง

เหรียญที่หลวงพี่ญา เตรียมจัดสร้าง

[คัดลอกลิงก์]
เมื่อวันวานโน้นผมได้สัญญาว่าจะลงข้อมูลให้นะครับ  เป้นเรื่องการทำบุญเพื่อสร้างพระพุทธรูปขนาดื  32  นิ้วครับ
โดยงานนี้หลวงพี่ญา  วัดนางเหลียวท่านตั้งใจทำมากนะครับ   ซึ่งงานนี้หลวงพี่ท่านได้ส้รางเหรียญออกให้บูชาครับ
และเหรียญท่านได้ศึกษาอยู่นานครับ  4-5 ปี  เพื่อที่จะได้ฝากและมอบให้ลูกศิษย์ครับ  และปีนี้เป็นปีมิ่งมงคล
เป็นปีที่สำคัญมากครับ  100  ปี  สมเด็จพระปิยะมหาราชครับ  ท่านทรงเลิกทาส   และทรงรวบรวมกับหมวดหมู่พระธรรมคำสอน  บทสวดบาลีไวยกรณ์
ซึ่งเป็นคุณูปการ  แด่พวกเราท่านทั้งหลาย  สมณะชีพราหมณ์  ดังนั้นครับหลวงพี่ญา จึงถือเลิกนี้จัดส้รางสิ่งที่สูงค่าพระบูชาครู  แผ่นดินและบูรพกษัตริยราช
ซึ่งงานนี้ใครที่เป็นคนไทยเชื้อสายจีนห้ามพลาดนะครับและคนไทยทุกคนก็ห้ามครับ  (ของดีมีน้อย)
เป็นด้านหน้าของเหรียญซึ่งก่อนหน้านี้ ผมได้นำมาลงเว็ปตอนไปกราบนมัสการหลวงพี่ญาที่วัดนางเหลียว
งั้นมาดูความหมายที่หลวงพี่ญาท่านศึกษามากันเลยนะครับ
1.ทางด้านซ้ายของเหรียญ
   -  เป็นพระคาถาพระพุทธเจ้าชนะมาร  เป็นพระคาถาป้องกันภัยได้ทั้งปวง หรือเป็นพระคาถาครอบจักรวาล  ซึ่งสมเด็จพระปิยะมหาราช  พระองค์ทรงใช้เป็นประจำในคราวที่ทรงประทับที่ไหนก็ตาม  และอีกทั้งยกชนใจคนด้วยครับ  
2.ทางด้านขวา
   -  สัพเพสัง  ชีวิตตัง ปิยัง   หมายถึง  สรรพสิ่งมีชีวิต ย่อมรักชีวิตของมัน  เป็นพระพุทธวจนะของพระสัมมาสัมพุทธเจ้า  เป็นการเตือนสติให้คนเรามี 1.เมตตา
      2.กรุณา  3.มุทิตา  4.อุเบกขา  นั้นครับเท่านี้ทุกสิ่งก็สงบ
3.หน้าตัก ข้างล่างพระหัตถ์
   -  ภยันตุโน  หมายถึง  ภยันตรายทั้งหลาย  จงพินาศไปจากเรา  เป็นทั้งเมตตาและคงกระพันชาตรี
4.ด้านล่างของเหรียญ
   -  สิทธิพลยานัง  หมายถึงผู้มีพลังความรู้ยิ่งแห่งความสำเร็จ  คิดดูครับว่ามีทั้งพลังและความรู้คนที่ไหนจะสูเราได้ครับ  มีทั้งบุ๋นและบู๊ครบครัน
5.ตรงพระหัตถ์
   -  ตอกโค๊ดคำว่า "บุญ" กลับหัว  หมายถึงอันตรายทั้งหลายทั้งปวง  ตลอดจนคนคิดร้ายต่อเรา  ใครจะใส่ของแก่เรา  ตัวบุญนี้จะกลับสิ่งที่ไม่ดี
ให้เกิดเป็น "สิทธิพลยานัง"ครับ
ด้านหลังเป็นยันต์ 8 ทิศเอกลักษณ์ของวัดบางพระ  เรื่องพุทธคุณเเคล้วคลาด    คงกระพันชาตรีไม่ต้องพูดถึง

เนื้อพระที่จะออกให้บูชา
1.เนื้อเงิน    1000
2.เนื้อตะกั่ว  300
3.เนื้อทองแดง  100
ฤกษ์ที่จะใช้ในการปลุกเสกวันนั้นขออุบไว้ก่อนครับ
                    ร่วมอนุโมทนาบุญที่ ธนาคารกรุงเทพ  สาขาลำปาง
ชื่อบัญชี พระสิงหนาท  กันทาคำ (เป็นบัญชีตรงของหลวงพี่ญา  ครับ)
เลขที่บัญชี  254-474-9944
หรือถ้าสะดวกนะครับติดต่อที่วัดโดยตรงครับ  วัดนางเหลียว  จ.ลำปาง
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
simple โพสต์เมื่อ 8-7-2010 20:47 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ปักหมุด หน่อยค่ะน้องเต๊ะ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 19-5-2024 05:07 , Processed in 0.157722 second(s), 10 queries , File On.