เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

ประสบการณ์ ของร้านเช่าพระร้านหนึ่ง

[คัดลอกลิงก์]
oat_krub โพสต์เมื่อ 21-7-2010 23:41 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อนุโมทนากับลุงแกด้วย  ที่ปล่อยพระแบบไม่โลภเหมือนเซียนพระทุกวันนี้
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
game99 โพสต์เมื่อ 17-11-2010 23:24 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สมัยนี้ในการเช่าหาและให้บูชามีหลายรูปแบบครับ มีทั้งแบบพุทธพาณิชย์และแบบใจรักครับ ในสนามไม่เคยมีคำว่ามิตรแท้ แต่นอกสนามมีให้กับคำว่าแบ่งปัน พร้อมที่จะให้เพราะใจรักในสิ่งเดียวกัน พระตามบ้านของคนสมัยก่อน ยิ่งคนรุ่นคุณตาผมก็จะไม่ผิดหวังซะส่วนใหญ่ เข้าบ้านไปยังไงต้องมีแท้ในเขตพื้นที่นั้นๆให้เราชมและขอแบ่งปัน เพื่อมาบูชาเสมอ พระหลักๆส่วนใหญ่ของผมก็ได้มาจากการเข้าหาคนในพื้นที่ทั้งนั้นครับ ผมเคยเจอคุณตาท่านหนึ่งอยู่ ที่อ.ท่าเรือ จ.อยุธยาครับตอนนั้นผมจบ ม.6ใหม่ๆก็ไปเที่ยวบ้านเพื่อนกันพอดีบ้านเพื่อนอยู่ใกล้สถานีรถไฟผมจึงเดินกันไป ระหว่างทางเผอิญเหลือไปเห็นร้านขายอาหารตามสั่งเล็กๆอยู่จึงชวนเพื่อนเข้าไปทานข้าวระหว่างที่สั่งแล้วรอข้าวด้วยความที่สายตาอยู่มองไปรอบๆจึงเห็นตู้โชว์กระจกเล็กๆใบหนึ่งวางอยู่ข้างในร้านเป็นตู้โชว์พระผมจึงลุกขึ้นไปสอบถามคุณตา ได้คำตอบว่าคุณตาชอบศึกษาและสะสมพระเครื่องมาตั้งแต่สมัยเด็กๆแล้วอยู่บ้านตอนเช้าเปิดขายกาแฟด้วยจึงทำให้คนแถวนั้นที่เข้ามาทานกาแฟตอนเช้าได้มีที่พบปะกันในตอนเช้าและแลกเปลี่ยนหรือเช่าหาพระเกจิกันได้ด้วยผมจึงลุกไปดูพระที่อยู่ในตู้ซึ่งมีพระเกจิทั่วไปวางอยู่ในตู้ปะปนกันไปเกือบๆร้อยองค์ได้ดูไปดูมามีเข้าตาหลายองค์ครับผมจึงขอคุณตาดูไปเรื่อยๆจนสดุดเข้ากับเหรียญเสมานวะหน้าเงินลงยา8รอบหลวงปู่ทิมและเหรียญเนื้อทองแดงโค๊ดอุครับด้วยความที่ชอบในสายหลวงปู่ทิม วัดระหารไร่อยู่แล้วจึงพอมีความรู้ติดตัวบ้างส่องได้สักพักจึงบอกคุณตาว่าแท้ดูง่าย 2 องค์ปล่อยเท่าไหร่คุณตาจึงบอกว่าเหรียญนวะหน้าเงิน 6000 และเนื้อทองแดง 3000 ผมจึงบอกว่าเช่าได้แค่เหรียญทองแดงคุณตาก็หัวเราะชอบใจบอกว่าไอ้นี้จะเอาให้ได้จริงๆไม่นึกว่าเด็กเดี๋ยวนี้สนใจพระกับเขาด้วยแล้วคุณตาจึงหยิบกระดาษทิดชู่มาห่อเสมาหลวงปู่ทิมให้ผมแล้วยัดใส่เสื้อผมคุณตาบอกผมว่าเอาไปตาให้รักษาให้ดีๆตาไม่คิดเงินวันนั้นผมดีใจมากที่ได้พระหลวงปู่ทิมมาเป็นองค์แรกในชีวิตและก็ไม่คิดว่าเด็กอย่างผมจะมีปัญญาด้วยเพราะ 4 ปีที่แล้วก็เป็นหมื่นจากนั้น ทั้ง 1อาทิตย์ที่อยู่ที่บ้านเพื่อนผมจะออกมานั้งที่ร้านคุณตาและได้รับความรู้และได้เห็นพระแท้ๆของคนสมัยก่อนมากขึ้นและผมก็ตอบแทนแลกกับการที่คุณตาให้หลวงปู่ทิมด้วยการเสริฟกาแฟและอาหารตามสั่งทุกวันจนวันที่ผมต้องลากลับ กรุงเทพพอกลับมาถึงบ้านผมรีบเอาพระไปให้พ่อผมดูซึ่งปรากฏว่าเป็นพระแท้จริงๆจากนั้นผมจึงนำไปให้อาๆที่ศูนย์พันธทิพย์ดูซึ่งก็ผ่านทุกตาจึงมีแต่คนอยากให้ผมพาไปหาคุณตาท่านนี้กันมากแต่ผมก็ไม่เคยพาใครไปจนผมเข้ามหาวิทยาลัยพอหยุดเสาร์-อาทิตย์ผมก็จะไปหาท่านบ้างเสมอแต่ก็ไม่ได้บูชาพระท่านมาเลยแต่หลังจากนั้นตอนผมขึ้นปี 2 วันเกิดอาทิตย์นั้นผมได้ลงไปหาคุณตาท่านนั้นอีกคุณตาท่านนั้นท่านได้หยิบถุงผ้าใบหนึ่งยื่นให้แล้วบอกว่าตายกให้เอ็งวันเกิดกลับไปเปิดที่บ้านนะผมแอบเปิดตอนลาท่านกลับแล้วในถุงมีแต่พระเก่าบ้างใหม่บ้างรวมกันอยู่พอกลับมาถึงหอมหาลัยจึงจึงเปิดและคัดเหรียญเกจิแยกแบ่งสายภาคกันและ 1 ในนัน้คือเสมาหลวงปู่ทิมนวะหน้าเงินหลวงพ่อคูณ 17 หลวงปู่ทิมเจริญพรล่างทองแดงรมมันปู 2  เหรียญ ห่วงเชื่อมทองแดง 2 เหรียญ  และเหรียญเกจิอีกหลายสิบเหรียญซึ่งพอแยกเสร็จผมก็กลับบ้านไปหาพ่อซึ่งบ้านไม่ไกลจากมหาลัยผมมากผมจึงนำไปให้ท่านดูและเกินครึ่งรวมหลวงปู่ทิมแท้ทั้งหมดและอีกบางส่วนไม่ใช่ซึ่งผมก็ดีใจมากและเก็บรักษาไม่เคยปล่อยออกเลยแม้ซักองค์เดียวหลังจากนั้นมาผมก็ไปหานำของไปฝากท่านตลอดจนเหมือนญาติกันแท้ๆจนผมอยู่ปี 4 ท่านก็ได้จากไปผมได้ไปงานท่านและยังคงนับถือท่านอยู่ถึงทุกวันนี้.......ผมเชื่อตลอดว่ายังมีคนที่เหมือนคุณตาท่านนี้อยู่อีกมากซึ่งท่านทั้งหลายประกอบด้วยใจรักไม่ใช่เงิน...ไม่ใช่เพียงสายคนรักพระและเครื่องราง...แต่ทุกๆคนที่มีความชอบเหมือนกันย่อมยังมีคนในกลุ่มๆนั้นประกอบกิจการด้วยใจรักและเพราะคำว่าความสุขเท่านั้น อย่างเช่นคุณลุงที่ท่านเจ้าของกระทู้ได้เจอครับ....(ขออภัยพี่ๆและเพื่อนๆทุกคนที่ทำให้เปลืองหน้ากระดานนะครับแค่อยากให้เห็นถึงโลกและสังคมพระเครื่องและเครื่องรางของเราในยุคนี้เท่านั้น) ขอบคุณครับ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 3รัก +32 หลง +10 ย่อ เหตุผล
pocko + 2
vetmax + 10 + 10
ura + 20 ดีใจมากครับที่ได้รู้ ...

ดูบันทึกคะแนน

tati โพสต์เมื่อ 23-11-2010 15:34 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
หายากมากๆคนดีๆแบบนี้
zatapatt โพสต์เมื่อ 24-11-2010 00:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
............น่าจะมีรูปพระให้ดู.....จะได้รู้ว่าเป็นคนธรรมดา หรือพระเวสสันดอนกลับชาติ
SE7EN11 โพสต์เมื่อ 21-1-2011 19:30 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 7# kanja009

ผมชอบคอมเม้นนต์นี้มากเลยครับ โดนจริงๆ ถ้าหากเป็นจริง คนจริงใจแบบนี้หายากมากๆในสังคมเลยก็ว่าได้ครับ ขอบคุณครับ
nickname2529 โพสต์เมื่อ 13-2-2011 00:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ins_76 โพสต์เมื่อ 14-2-2011 14:34 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
[color=Purple]ได้ไปซักครั้งคงดี[/color]
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 10-6-2024 16:53 , Processed in 0.310983 second(s), 9 queries , File On.