เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

พระขุนแผนสยามประเทศ

[คัดลอกลิงก์]
gray โพสต์เมื่อ 25-11-2014 10:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
องค์ที่2ทีใบ้มา ใบ้ปั๊บ รู้ปุ๊บ เมื่อคืนนอนผวาเลย  มีรุ่น2อยู่องค์นึง พรายกระหาย น่ากลัวจัง โชคดีนะที่มีแค่รุ่นสององค์ธรรมดา โชคดีที่มีคนให้คำแนะนำดีๆ  ไม่งั้นตอนรุ่น1 มีกระแสก็หามาลองไปแล้ว แหละค่ะ

องค์ที่3 พระเก่า ปลอมเยอะ ใครได้ของจริงไปก็ดีใจด้วยค่ะ

แสดงความคิดเห็น

DVD
pm แจ้งเราหน่อยดิ พระอะไรหรอ  โพสต์เมื่อ 25-11-2014 11:35
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
honeyboy โพสต์เมื่อ 25-11-2014 11:18 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย honeyboy เมื่อ 27-11-2014 10:58

พรายในขุนแผนจากวัดสายครปฐม มีหลายสำนัก นั้นยังไม่เปลี่ยนขั้นเป็นพรายเทพ แบบหลวงปู่ทิมหลวงปู่ชื่น ได้มานอกจากทำบุญแล้วควร หมั่นเซ่นไหว้ ด้วยสักหน่อยเขาไม่ได้อิ่มทิพย์แบบพรายเทพ ข้อดีคือสร้างด้วยพระเกจิแม้ท่านจะมรณะแต่มนต์ไม่เสื่อมและส่วนใหญ่พี่พรายจะนิสัยดีน่ารักครับ ส่วนกรณีแบบฆาราวาศเมื่อตายหรือตัวเองหมดวิชาผิดครูเมื่อไหร่ มนต์เสื่อมก็ตัวใครตัวมัน

อีกเรื่องพวกชอบเล่นพรายขุนแผนฆาราวาศ มีพี่ท่านนึงเล่าให้ฟังว่า  ฆาราวาศที่สร้างขุนแผนหรือวัตถมีพรายต่างๆเขาสะกดพรายมาขาย เพื่อ ทำมาหากิน เลี้ยงดูตัวเขาใช่ไหม ถ้าใช่แล้วเขาจะควบคุมสั่งพราย ให้ช่วยเหลือตัวเขาหรือคนเช่าไปมากว่ากัน ?? เจอแบบนี้ผมก็เอะใจเลย

เขาถามต่อถ้าเขาเก่งแบบนี้ เขาไม่ขยันสร้างพรายแล้ว ให้คนเอาพรายเขาไปแล้วพา คนได้ของเขาไปเอาเงินมาให้เขาเรื่อยๆหรอ ง่ายกว่ามั้ย??? ตรงนี้หละฟังละสะดุ้งเลย เสร็จแล้วเขาก็บอกว่า ถ้าเป็นเอ็งเป็นพราย เอ็งจะฟังใครมากกว่ากันระหว่าง คนสร้างเอ็ง กับเอาเอ็งไปใช้ !!!  พี่เขาพูดออกมาเถียงไม่ออก.... เขาไม่ได้ทำออกงานบุญแต่เขาทำมาขายหาเลี้ยงชีพ เขาจะเอาพรายมาช่วยหาเงินให้เขาหรือหาเงินให้เอ็งมากกว่ากัน ผมฟังก็เหมือนมีคนมาเบิกฟ้าเลย หลังจากนั้น ขุนแผนหรือวัตถุมงคลพรายจาก ฆาราวาศไม่ว่าจะคนใหนผมก็เลี่ยง เพราะไม่รู้จะเจอคนที่พี่เขาบอกแบบนี้เมื่อไหร่ อยู่กับพระเกจิที่ท่านสมถะ เมตตาช่วยเหลือคนแท้จริงสบายใจกว่าถ้าไม่ติดบางท่านสาปกรณีคนเอาไปใช้ไม่ดีนะ

ฆาราวาสสร้างคนดีๆก็เยอะ.... แต่คนไม่ดีแฝงตัวมาเยอะเยอะจนไม่รุ้ใครเป็นใคร อย่าว่าแต่คนเลย พระสร้างของบางรูปผมก็หลบ เพราะมีความสงสัย.... สรุปไม่เสี่ยงดีกว่าเพราะผมแทบไม่รู้เรื่องราวฆาราวาสสร้างเครื่องรางเลย

พูดถึงคนดี มีฆาราวาศท่านนึง มีอายุมากที่สุรินท์ อันนี้เชื่อใจท่านได้วันๆท่านอยู่แต่สถานธรรมนานๆออกมาทำวัตถุมงคลมีพราย บางช่วงมีสายเสนห์ด้วย ขุนแผนรุ่นแรกๆของท่านเสนห์แรงจนไม่อยากอยู่บ่านแต่หลังๆท่านลดเรื่องนี้ไปละ (เจอขุนแผนรุ่นใหม่ท่านเน้น คุ้มแคล้วคลาดเสนห์หายไปเลย) ทำของมาเช่าแล้วโอนเงินเข้าวัด เหตุเพราะดูตัวแกไม่มีอะไรนอกจากรองเท้าแตะบางๆมือถือก็ไม่มีมีแต่ย่ามรถแกยังโบกวินมอเตอร์ไซคไปใหนมาใหน... หลายคนคงรู้ว่าเป็นท่านใด...พูดชื่อเดี๋ยวกลายเป็นโฆษณาสำนักอีกอันนี้ดีของจริงที่ผมรับรองนะ  อยากรู้เป็นไงตามคำใบ้ข้างล่างไปหาข้อมูลเอานะครับ

**คนเก่งมีมาก... แต่คนเก่งและเป็นคนดีหาได้ยาก ได้พบและรู้จักก็เหมือนพบขุมสมบัติ ละครับ**

ว่าแต่ ที่ พี่ mummamman_P บอกว่ากระทู้จะลุกเป็นไฟ ผมชักสงสัยว่าเรื่องเดียวกับบางอย่างที่ผมรู้มาหรือเปล่า แต่ผมคงไม่มาพูดที่นี่ กรรมใครกรรมัน

อาจารย์อะไรหรอครับ พอกระซิบบอกผมหลังไมค์ได้ป่าว...  โพสต์เมื่อ 27-11-2014 17:38
คิดเหมือนกันว่า อ.ท  โพสต์เมื่อ 25-11-2014 14:05
ถ้าเดาไม่ผิด และเป็น อ.ที่ผมนับถือ ก็ อ.ท ละมั้งครับ  โพสต์เมื่อ 25-11-2014 13:43
mummamman_P โพสต์เมื่อ 25-11-2014 13:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mummamman_P เมื่อ 25-11-2014 14:00

ผมเคยเจอมาเยอะ ทำมาเพื่อตัวเอง ขายเอาเงินเข้ากระเป๋าตัวเอง สนองกิเลสตัณหาตัวเอง

ถ้ามันดีจริงคงไม่ทำของพวกนี้หรอกครับ หรือทำของพวกนี้คงไม่มาขายแพงๆๆองค์เป็นพัน

ต้นทุนไม่เท่าไหร่ ผมไม่ได้ดูถูกวิชาใคร แต่ถ้าทำขึ้นมาเข้ากระเป๋าตัวเองนั้น วิชาที่ครูให้มา

นั้นมาช่วยเหลือคน ไม่ได้ให้เอามาช่วยเหลือตัวเอง

พรายที่ทำมามันจะถูกจูงใจเรา ให้ไปหาอาจารย์หรือเพื่อไปเช่าของเพิ่มหรือไปคอยรับใช้

เอาของไปให้ แรกๆๆก็งงว่ากูจะไปทำไม จิตมันจะถูกดึงไปเรื่อยๆ จนหลังสังเกตุได้

ใช้สติพิจารณาเลยถึงบางอ้อ มันเล่นปลุกพรายมาดึงจิตเรานี่เอง ของที่เราแขวนคอ

กราบไหว้ ขอนั่นขอนี่ มันทำมาเพื่อคนเสกคนทำ ไม่ได้มาช่วยเหลือเราเลย

แต่บางทีเค้าก็ช่วยเหลือเราในบางกรณีเพื่อให้ดูว่าใช้ได้ผล มันอยุ่ที่อาจารย์ปลุกบ่อยไหม

เหมือนช่วงโปรโมชั่นครับ ออกใหม่ๆๆแรงดีเพราะเค้าปลุกพรายให้ใช้งานมาช่วยเรา

สังเกตุว่าใช้ไปซักพักเงียบ ทั้งๆๆที่เซ่นไหว้ ขอเหมือนเดิม

จนอาจจะต้องไปให้อาจารย์ปลุกเพิ่ม จารเพิ่ม อาจารย์ก็รับเงินอีก

ผมไม่ได้บอกว่าอาจารย์ไม่ต้องกินต้องใช้ ทำอะไรมาก็ต้องมีค่าใช้จ่าย

แต่บางอย่างมันก็แพงเกินไปนะครับ เห็นๆๆกันอยู่

แต่กรรมใครก็รับกันไปครับ เสกได้ก็เสื่อมได้ วันไหนเสื่อมพรายนั่นแหละจะย้อนกลับมาเล่นงานตัวเอง

และคนใช้งานด้วย มีหลายรายแล้ว อาจารย์โดนพรายตัวเองเล่น บางคนดวงดีหน่อยหาคนแก้ให้ได้ก็รอด

บางคนอยุ่ๆๆก็ตายแบบไม่มีปี่มีขลุ่ย หลับตายไปเลย มีเยอะครับ

อุทธาหรณ์ไม่มีสิ่งใดที่มีแต่ข้อดีหรอกครับ มีดมีสองด้าน

พี่น้องเกิดมาตั้งแต่เด็กยังทะเลาะกัน แล้วนี่ใครก็ไม่รู้แถมมองไม่เห็นด้วย มันจะเล่นเราตอนไหนก็ไม่รู้

วิชาไหนก็มีเสื่อมหมด ไม่มีสิ่งใดในโลกที่ไม่เสื่อม ยกเว้นพระอริยะที่ก้าวข้ามพ้นโลกไปแล้ว

จะไม่กลับมาเกิดอีกต่อไปหรือกลับมาเกิดอีกไม่กี่ชาติก็จะไม่กลับมาเกิดแล้ว

และที่เรายังวนเวียนติดมันอยู่ก็เพราะกิเลสตัญหานี่เองครับ

หารู้ไม่ว่าเราเอางูมาพันคอตัวเองซะนี่
aeziss โพสต์เมื่อ 25-11-2014 22:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aeziss เมื่อ 25-11-2014 22:44

พี่ honeyboy  พี่ mummamman_P อธิบายได้กระจ่าง ชัดแจ้ง จริงๆ ขอบคุณครับ
ser โพสต์เมื่อ 26-11-2014 19:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
การทดสอบโดยการออกงานจริง ของขุนแผนพรายก.ไก่
1.ติดต่อธุรกิจค้าขาย ถือว่าผ่านนะครับ สร้างยอดให้ผม2เท่า (ในเวลา8วัน)
2.เรื่องผู้หญิง ผ่านเช่นเดียวกัน (เหนื่อยเลย)
3.เรื่องคุ้มครอง แคล้วคลาด ยังไม่มีเหตุ ยังไม่ทราบผล
       การทดสอบของผมเป็นรูปธรรม (ไม่ใช่การจับพลัง) สิ่งที่ไม่ผ่านคือเรื่องราคา ไกลเกินจริง ขุนแผนของหลวงพ่อต่างๆที่คุณpaladin00โพสต์ ผมลองหมดและครับ มีผ่านแค่2องค์ครับ (ภาคกลางและอีสาน) ไม่ต้องเชื่อผมก็ได้นะครับ นานาจิตตัง นานๆผมโพสต์ที

สององค์ที่พี่ว่าภาคกลางเเละอีสานพอกระซิบบอกผมได้ไหมครับ...  โพสต์เมื่อ 27-11-2014 17:18
แสดงว่าคุณภาพได้ แต่ราคาแรงสินะครับ ส่วนที่ว่าลองมาหมดแล้ว เชื่อครับ เพราะพี่serนักปิดตัวยงเลย 555+  โพสต์เมื่อ 26-11-2014 20:43
clubzaleng โพสต์เมื่อ 26-11-2014 20:24 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย honeyboy เมื่อ 25-11-2014 11:18
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย honeyboy เมื่อ 26-11-2014 15:07

ผมเชื่อเลยเรื่องที่บอกว่าเสน่ห์แรงจนไม่อยากอยู่บ้าน
ผมแขวนที่ไรไม่อยากอยู่บ้านเลย
อยากออกไป.... แรงมากจริงๆ
อันนี้เจอกับตัวเองครับ

akritss โพสต์เมื่อ 27-11-2014 10:48 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อาจารย์ฆราวาสในจังหวัดสุรินทร์ ถ้าเป็น อ.ท. , อ.อ.  สุดยอดของจริงครับ
wasan_sorn โพสต์เมื่อ 27-11-2014 12:50 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มีเหตุการณ์อย่างนี้ด้วย คงไม่กล้าเช่าพระมือสองต่อจากใครอีกแล้วครับ หาของใหม่เลยดีกว่า
mrchu โพสต์เมื่อ 27-11-2014 14:20 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อยากรู้จังว่าพระที่ว่าผิดครูรุ่นไหนอ่ะ ใครรู้บอกบ้างครับ
yok1222 โพสต์เมื่อ 27-11-2014 17:20 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คำตอบ น่าจะ อยู่ในกระทู้ข้างบนแล้วนะครับ
komas โพสต์เมื่อ 27-11-2014 20:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
พราย ก.ผ่านครับโดยเฉพาะการงานการเงิน เช่นเงินที่ยืมแล้วไม่ยากคืน
hamakpure โพสต์เมื่อ 27-11-2014 20:44 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hamakpure เมื่อ 27-11-2014 20:45

ก.  แพงเว่อร์เกิน  ผมไม่สนเลยแบบนี้

วัตถุมงคล ไม่ใช่ของวิเศษ  แพงแค่ไหนก็ขอไม่ได้ทุกอย่างที่ปรารถนาครับ

ใครจะเล่นหาแนะนำให้หาของดีราคา สองสามร้อย เจตนาสร้างดีๆ มีเยอะครับ

ผมเพื่อนๆพี่ๆในเว็บนี้พร้อมแนะนำครับ

กระซิบผมหน่อย ก ไก่ นี่อะไรหรือครับ  โพสต์เมื่อ 27-11-2014 22:07
hamakpure โพสต์เมื่อ 27-11-2014 23:36 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย hamakpure เมื่อ 27-11-2014 20:44
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hamakpure เมื่อ 27-11-2014 20:45

ก.  แพงเว่ ...

พรายกรกฎา    พรายสิงหา   ....................   พรายตุลา  พรายพฤศจิกา
จงเติมคำในช่องว่าง  อิอิ

DVD
พรายเดือน9 555  โพสต์เมื่อ 28-11-2014 07:39
เข้าใจเเล้ว ผมก็งงอยู่ตั้งนาน 555  โพสต์เมื่อ 28-11-2014 00:16
4u2c โพสต์เมื่อ 30-11-2014 11:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เช่าซื้อ ตามงบประมาณของตัวเองดีที่สุดครับ อย่าต้องให้ไปถึงขั้น กู้เงินมาเพื่อเช่าวัตถุมงคลเลยครับ วัตถุุมงคล ชิ้รเดียวกัน ต่างคนใช้ ก็ส่งผลต่างกันครับ

ปล ขุนแผนพรายเดือน 9 จากการลองใช้งานเอง เรื่องผู้หญิงไม่ผ่านนะครับ แต่ถ้าเรื่องงาน เงิน โชคลาภ ผมให้ A+ ครับ (ความเห็นส่วนตัวครับ) ส่วนเรื่องราคา พูดยากครับผม ตอนองค์ละ 2-3 พัน ผมก็มองผ่านไม่สนใจ มาอยากลองเอาตอนองค์ละหมื่น ก็กัดฟันเช่ามา ด้วยความอยากลอง ตอนนี้รู้สึกว่า หมื่นนึงที่ได้มา คุ้มยิ่งกว่าคุ้มครับ เพราะได้มาเกินที่ตั้งเป้าไปเยอะมากๆๆครับ

จริงครับพี่ เรื่องญ ไม่เด่นเลย ที่เด่นคือเเรื่องค้าขายครับเรื่องเดียว  โพสต์เมื่อ 30-11-2014 15:36
akkawat โพสต์เมื่อ 30-11-2014 23:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
หลายต่อหลายครั้งที่เก็บตามกระแส เสียตังมากมายแต่สุดท้าย ของที่มีอยุ่เดิมดีกว่า แพงไปผมขอผ่านครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 9-5-2024 05:39 , Processed in 0.301412 second(s), 15 queries , File On.