เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
4605
17
ซ่อนแถบด้านข้าง

เกลือเสก ทรายเสก ตำรับหลวงพ่อบุญมาก สัญญโม วัดโพธิ์ บางระมาด ตลิ่งชัน

[คัดลอกลิงก์]
CUTE19 โพสต์เมื่อ 25-8-2014 01:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CUTE19 เมื่อ 25-8-2014 02:28

หลวงพ่อบุญมาก สัญญโม
วัดโพธิ์ บางระมาด ตลิ่งชัน

วัตถุมงคลที่ระลึกไหว้ครูบูรพาจารย์
พระครูสรพาจน์โฆสิต(พระอาจารย์หนุ่ม)วัดบางแวก

เกลือเสก ทรายเสก
ของดีมหามงคลลบล้างอาถรรพ์คุณผีคุณคน
มนต์ดำกระทำย่ำยีอาถรรพ์วิญญาณร้ายฝังรูปฝังรอย
สิ่งอัปมงคลที่ทางต้องคำสาป ป่าช้าเก่า..ฯลฯ

กลับร้ายกลายดี ปรับแก้อาถรรพ์นานาชนิด
หนุนนำดวงชะตา เปิดทิศ เปิดทาง เปิดโชค เปิดลาภ
ต่อกิจการร้านค้าให้เจริญรุ่งเรืองที่อยู่อาศัยมีแต่ความสงบสุขร่มเย็น

เกลือเสก ทรายเสก ตำรับหลวงพ่อบุญมาก สัญญโม วัดโพธิ์ บางระมาด ตลิ่งชัน หลายท่านสอบถามกันเข้ามามากว่าใช้ทำอะไร มีวิธีการใช้อย่างไร อานุภาพด้านไหนวันนี้จะตอบให้กระจ่างเลยครับ ดั่งที่เกริ่นนำไปข้างต้นนั้นคืออานุภาพแห่งความศักดิ์สิทธิ์ที่มีของเกลือเสกทรายเสกตามตำรับวิชาพระเวทย์ที่หลวงพ่อบุญมาก ท่านได้ใช้แก้ไขปรับที่ปรับทางให้แก่สานุศิษย์มานักต่อนัก ด้วยภูมิปัญญาภูมิรู้ภูมิธรรมอันมีมากมายประมาณของคุณครูอาจารย์แต่เก่าก่อนที่นำเกลือเสกทรายเสกมาใช้แก้อาถรรพ์นั้น ด้วยเหตุที่มองแบบชาวบ้านธรรมดาๆอย่างเราๆท่านๆนั้น เกลือเมื่อถูกน้ำถูกความชื้นจะละลายซึมไปกับพื้นดินสามารถชำแรกล้างสิ่งของอาถรรพ์ที่อยู่ลึกลงไปใต้ดินได้เป็นอย่างดี ทรายมีความละเอียดโปรยหว่านไปที่ทางไหนก็ไม่สามารถเก็บขึ้นหรือถอดถอนได้ทั้งหมดด้วยความที่เป็นเม็ดเล็กละเอียด

มนต์ที่ใช้เสกเกลือเสกทรายก็ล้วนแล้วแต่เอ่ยอ้างอำนาจแห่งพระพุทธคุณ ธรรมคุณ สังฆคุณ ผนวกบวกกับจิตตานุภาพของครูอาจารย์ผู้เสกที่มีใจอันบริสุทธิ์ ปรารถนาดีต่อผู้อื่น ที่อยู่ร้อนนอนทุกข์ ทำมาหากินฝืดเคือง เพราะที่ทางทำมาหากินอยู่อาศัยต้องอาถรรพ์จะทำอะไรติดขัด พบเจอแต่อุปสรรคต่างๆนานา 3วันดี 4วันไข้ คนในบ้านเจ็บออดๆแอดๆหาสาเหตุไม่ได้ พระบริสุทธิ์สงฆ์ที่ได้ร่ำเรียนสืบต่อมาแต่ครั้งโบราณกาลก็มิอาจมองผ่านเลยไปได้

เกลือเสกทรายเสกของดีตำรับวัดโพธิ์  บางระมาด ตลิ่งชัน สมัยที่หลวงพ่อบุญมาก สัญญโม ยังดำรงค์ขันธ์อยู่นั้นท่านสร้างและเสกเกลือทรายเป็นประจำทุกปีในวันไหว้ครูบูรพาจารย์ สานุศิษย์ที่เคยได้รับการปัดเป่าได้รับเมตตาอนุเคราะห์จากหลวงพ่อบุญมาก ก็จะขนเกลือขนทรายมาถวายให้หลวงพ่อท่านเสกและแจกจ่ายแก่สาธุชนที่ศรัทธาและมาขอความเมตตาจากท่าน(ปัจจุบันทางวัดยังคงมีหลงเหลือตกค้างอยู่)

พระครูสรพาจน์โฆสิต(พระอาจารย์หนุ่ม)วัดบางแวก และ พระอาจารย์ปราโมทย์(หลวงพ่อช้าง) วัดโพธิ์ บางระมาด ตลิ่งชัน และครูอาจารย์ในสายศิษย์หลวงพ่อบุญมาก สัญญโม รวบรวมผนึกกำลังปลุกตำนานของดีอาคมขลังวัดโพธิ์ บางระมาด ตลิ่งชัน เพื่อเผยแพร่เกียรติคุณครูอาจารย์
        ดังนั้นงานไหว้ครูบูรพาจารย์พระครูสรพาจน์โฆสิต(พระอาจารย์หนุ่ม)วัดบางแวกปีนี้จึงได้จัดให้มีการเป่ายันต์เกราะเพชร ปลุกอักขระ ประสะตัวเพื่อความเป็นสวัสดิมงคลแก่สานุศิษย์ทั้งหลายและสืบทอดประเพณีศาสตร์กรรมวิธีแต่ครั้งโบราณดั่งที่ท่านทั้งหลายได้เข้าร่วมงานไหว้ครูบูรพาจารย์วัดบางแวกปีนี้ได้เห็นเป็นประจักษ์ต่อสายตานับร้อยๆคู่ถึงอำนาจแห่งคุณพระศรีรัตนตรัยและแรงครูที่อำนวยชัยให้พร

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +100 หลง +100 ร้อนแรง +100 เสน่ห์แรง +100 ย่อ เหตุผล
worranit + 100 + 100 + 100 + 100

ดูบันทึกคะแนน

ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
 เจ้าของ| CUTE19 โพสต์เมื่อ 25-8-2014 22:40 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
yuyuri ตอบกลับเมื่อ 25-8-2014 12:15
เยี่ยมเลยครับ  พึ่งถึงบางอ้อเลยครับ  วิธีแบบนี้แถวบ้ ...

ใช้ก้อนหินเขาใช้แปดก้อน
โยนไปแปดทิศ
ว่าคาถาประจำทิศแล้วโยนไปตามทิศต่างๆ

เกลือเสก ทรายเสกเน้นให้ซึมซับลงดิน
ปรับตั้งแต่บนลงไปถึงข้างล่าง
 เจ้าของ| CUTE19 โพสต์เมื่อ 25-8-2014 02:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
พระอาจารย์ปราโมทย์(หลวงพ่อช้าง)วัดโพธิ์ บางระมาด ตลิ่งชัน

เกลือเสก ทรายเสก จะถูกบรรจุแยกใส่ถุงไว้เนื่องจากเกลือทรายเมื่อนำมาผสมรวมกันแล้วจะเกิดความชื้นเวลาหยิบจับใช้ก็ลำบาก จึงได้แยกบรรจุไว้ถุงละชนิดเมื่อจะนำมาใช้จึงนำมาเทใส่ภาชนะสะอาดรวมกัน
     หลายท่านได้รับเกลือเสก ทรายเสกมาแล้วยังคงตั้งข้อสงสัยถึงการนำไปใช้ควรมีวิธีการนำไปใช้ให้เกิดผลเกิดอานุภาพได้อย่างไร ประเด็นคือผมก็ไปสืบค้นมาเพื่อเผยแพร่และรับรู้รับทราบพร้อมกับพี่ๆน้องๆเมืองเสน่ห์กาหลงทุกท่านนี่แหละครับ

ขออนุญาตติดไว้ก่อนนะง่วงนอนแระไม่ไหว
พรุ่งนี้สายๆมาต่อให้ครับ

kiddee โพสต์เมื่อ 25-8-2014 08:16 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มารอแล้วครับ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1หลง +20 ย่อ เหตุผล
CUTE19 + 20

yuyuri โพสต์เมื่อ 25-8-2014 09:10 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มารอรับประสบการณ์ครับ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1ร้อนแรง +20 ย่อ เหตุผล
CUTE19 + 20

Paladin00 โพสต์เมื่อ 25-8-2014 09:55 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณมากครับผม ผมมีอยู่3ชุด แต่ไม่ทราบวิธีใช้  ดีนะที่ผมไม่เอาเกลือไปใส่แกงกินก่อนน่ะ - -"  นึกว่าเอาไว้กิน

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1เสน่ห์แรง +20 ย่อ เหตุผล
CUTE19 + 20

เจ้าของ| CUTE19 โพสต์เมื่อ 25-8-2014 09:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
       ครูอาจารย์ท่านให้กระทำในเวลาเช้าโดยการนำเกลือทรายมาผสมรวมกันแล้วตั้งใจอธิษฐานนึกคิดแต่สิ่งที่ดีๆ  เริ่มหว่านโปรยตั้งแต่หน้าประตููบ้านเข้าไปในบ้านโดยใช้สามนิ้วหยิบ(โป้ง ชี้ กลาง)หยิบโปรยหว่านให้ทั่วบริเวณ หว่านไปก็พูดดีๆเข้าไป เงินทองไหลมาเทมา อยู่เย็นเป็นสุข ร่ำรวยเหลือกินเหลือใช้ได้เก็บ พูดจาให้เป็นมงคล
พระอาจารย์ปราโมทย์(หลวงพ่อช้าง)วัดโพธิ์ บางระมาด
เขียนอักขระรายล้อมยันต์เกราะเพชรในพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์

จะนำซึ่งความสุขสวัสดิมงคลมาสู่ครอบครัวของท่านอย่าได้สนเท่ส์เลย
เคล็ดอีกอย่างคือผู้หว่าน ห้ามเก็บกวาดเกลือเสกทรายเสกที่ตนเป็นผู้หว่านไว้

Paladin00 โพสต์เมื่อ 25-8-2014 10:17 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
CUTE19 ตอบกลับเมื่อ 25-8-2014 09:57
ครูอาจารย์ท่านให้กระทำในเวลาเช้าโดยการนำเกลือท ...

ในบ้านเลยเหรอครับ หมายความว่า หว่านในบ้าน เสร็จแล้ว ก็ให้คนอื่นที่ไม่ใช่คนหว่าน เก็บกวาด สินะครับ ไม่ทราบว่าผมเข้าใจถูกไหมครับ แล้วกวาดเสร็จทิ้งเลยหรือว่าไงครับ แล้วระยะเวลาทิ้งไว้หลังจากหว่านล่ะครับ แล้วบ้านผมมีพื้นที่สวนรอบบ้าน อันนี้สามารถหว่านที่สวนได้ใช่ไหมครับ

ต้องขอโทษด้วยครับ ถามเยอะไปหน่อย ของดีอยากรู้วิธีใช้ให้กระจ่างน่ะครับใช้ไม่ถูกผมกลัวเสียดายของ อิอิ ขอบคุณครับ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +20 ย่อ เหตุผล
CUTE19 + 20

เจ้าของ| CUTE19 โพสต์เมื่อ 25-8-2014 10:51 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ในบ้านเลยเหรอครับ หมายความว่า หว่านในบ้าน เสร็จแล้ว ก็ให้คนอื่นที่ไม่ใช่คนหว่าน เก็บกวาด สินะครับ ไม่ทราบว่าผมเข้าใจถูกไหมครับ แล้วกวาดเสร็จทิ้งเลยหรือว่าไงครับ แล้วระยะเวลาทิ้งไว้หลังจากหว่านล่ะครับ แล้วบ้านผมมีพื้นที่สวนรอบบ้าน อันนี้สามารถหว่านที่สวนได้ใช่ไหมครับ

ขอบพระคุณสำหรับคำถามครับ
ถามมาเลยชอบๆ ไม่งั้นเข้าใจผิดหรือผิดวิธีเขาจะว่าเราได้

1.พี่เข้าใจถูกต้องแล้วครับ(หว่านเสร็จแล้ว ก็ให้คนอื่นที่ไม่ใช่คนหว่าน เป็นผู้เก็บกวาด)
2.เก็บกวาดเสร็จแล้วก็นำไปทิ้งนอกบ้านได้เลยถือว่าเสร็จสิ้นภารกิจ
3.ทิ้งให้พระเวทย์วิ่งปรับแก้อาถรรพย์ อย่างน้อย 8-12 ชั่วโมง หว่านเช้าเก็บเย็น ประมาณนี้ครับ
4.มีสวนมีบริเวณบ้านก็จัดด้วยเลยครับพี่ รอบบริเวณอาณาเขตบ้านเรา ลักษณะเหมือนการพรมน้ำพระพุทธมนต์ให้ทั่วบริเวณบ้านครับผม

yuyuri โพสต์เมื่อ 25-8-2014 12:15 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เยี่ยมเลยครับ  พึ่งถึงบางอ้อเลยครับ  วิธีแบบนี้แถวบ้านผมเขาใช้ก้อนหินเสกครับ  แล้วไปหว่านล้อมๆ ตัวเรือนครับ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1ร้อนแรง +16 ย่อ เหตุผล
CUTE19 + 16

toy โพสต์เมื่อ 25-8-2014 14:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับสำหรับ ขัอมูลที่ดีๆ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1หลง +16 ย่อ เหตุผล
CUTE19 + 16

Paladin00 โพสต์เมื่อ 25-8-2014 16:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณมากครับผม กระจ่างแล้วทีนี้. กลับบ้านไปจะได้เอาไปหว่าน อิอิ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +20 ย่อ เหตุผล
CUTE19 + 20

kiddee โพสต์เมื่อ 25-8-2014 18:51 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับสำหรับความรู้

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1เสน่ห์แรง +20 ย่อ เหตุผล
CUTE19 + 20

phalions โพสต์เมื่อ 25-8-2014 21:01 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
กำลังสงสัยอยู่เช่นกันครับ ขอบคุณสำหรับความรู้ดีดีครับ ^^

คะแนน

CUTE19 + 20

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 19-5-2024 15:54 , Processed in 0.447194 second(s), 22 queries , File On.