เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
1940
9
ซ่อนแถบด้านข้าง

ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อคับ เจอกับตัวเอง อาจารย์ซาอึ่งกับพรายดี3 องค์ธรรมดา

[คัดลอกลิงก์]
เรื่องมีอยู่ว่า ไปเช่าพรายดี3 องค์ธรรมดาของอาจารย์ซาอึ่งมาลองคับ วันแรกที่ไปรับแค่จับเท่านั้นรู้สึกมึนหัวตึ้บๆอย่างบอกไม่ถูกและมีกลิ่นหอมของว่านหอมมากคับ ใช้บูชามาสัก3วัน ยังไม่ค่อยเจออะไรคับ ถ้าเรื่องผู้หญิงอาจมีคนมองเยอะขึ้นบ้างเล็กน้อย ไม่มีอะไรหวือหวาเป็นพิเศษ ไอ้เราก็คิดในใจว่าของปลอมรึเปล่า หรือเราทำอะไรผิดพิธีไปรึเปล่า ก็ลองทำลองสวดคาถา ลองจุดธูปเชิญ ขอนุญาตใหม่ ก็ยังเงียบๆคับ จนมาถึงเหตุการณ์ล่าสุดเลยคับเมื่อวันจันทร์วันพระที่ผ่านมา ผมรู้สึกหงุดหงิดว่าทำไมไม่เห็นจะมีอะไรเป็นพิเศษเหมือนกับที่เค้าล่ำลือกัน จึงหยิบพรายดีขึ้นมาแล้วสวดปลุกพราย ก็บอกไปว่า เราไม่ทราบว่าพรายมาอยู่ด้วยรึเปล่าและมีพลังฤิทธเดชจริงรึเปล่า อาจารย์ซาอึ่งเก่งจริงรึเปล่า ถ้าดีจริงแน่จริง ขอให้เจอเหตุการณ์อะไรบางอย่าง ขอให้สัมผัสอะไรได้บางอย่าง ขอให้มีเสน่ห์มีแต่คนมอง และขอให้ขายตะกรุดชิ้นนึงให้ได้ภายในวันนั้นเลย เพราะผมขายมานานแล้วขายยังไงก็ขายไม่ออก แต่ขอบอกก่อนเลยนะคับ การพูดครั้งนั้นผมพูดด้วยเหตุผลด้วยว่า เราเพิ่งเคยสัมผัสเพิ่งเคยลองถ้าจะให้เชื่ออะไรต้องพิสูจน์ได้ไม่อยากฟังตามทำตามคนอื่นเขาบอกมา และใช้มาก็ยังนิ่งๆ ไม่เห็นมีอะไรเกิดขึ้นก็เลยขอพิสูจน์หน่อย แต่ในใจก็หงุดหงิดที่มันไม่เป็นไปตามเราคิดหวังไว้ พอพูดจบก็ออกไปหาไรกินข้างนอกบ้านก็ยังนิ่งไม่เห็นมีอะไรหวือหวา พอกลับบ้านมาห้องพักคอนโดผมเท่านั้นล่ะไฟหน้าห้องผมดับอยู่ดวงเดียว พอเดินเข้าไปใกล้ประตูมันติดเฉยผมตกใจมากตอนนั้น และก่อนหน้านั้นมีคนเข้ามติดต่อตะกรุด2คน คนแรกเข้ามาแล้วเงียบหายผมก็ใจร้อนทักไปเขาก็ไม่ตอบกลายเป็นว่าเสียลูกค้าไปเลยเพราะความใจร้อนของเรา แต่แล้วก็ขายได้จริงๆคับแม้จะไม่ใช่ราคาที่หวังไว้แต่ก็ยังได้ ถ้าไม่ใจร้อนคงปิดราคาได้ดังหวัง สักพักใหญ่ๆก็ออกไปกินข้าววต้มรอบดึก จอดรถไว้หน้าร้านคับ กินเสร็จกลับมาดูรถพบว่ารถถูกชนยุบที่ประตูขวาหลัง เป็นรอยกว้างและหาคู่กรณีไม่พบไม่ทราบว่าใครชน ไม่มีใครได้ยินเสียง รถก็ไม่ร้อง แต่เนื่องจากว่าตั้งใจจะเอารถไปเคลมทำสีอยู่แล้ว จึงไม่เครียดเท่าไหร่ พอกลับมานั่งคิดย้อนไปและไปสอบถามกับน้องคนนึงที่แบ่งให้ผมบูชา เค้าบอกว่าผมน่ะลบหลู่เค้าให้ทำพิธีขอขมาอย่างเป็นจริงเป็นจริง ซึ่งก่อนหน้านั้นผมก็ขอขมาด้วยวิธีของผมเองไปด้วยการเตรียมของเซ่นไหว้ขอขมาและขอบคุณที่ช่วยเรื่องตะกรุด แต่เพื่อความสบายใจก็เลยไปจัดพานขอขมาอีกครั้งหนึ่ง หลังจากขอขมาเสร็จก็มานั่งคุยกับน้องคนที่แบ่งผมเช่าต่อ น้องเค้าบอกว่ามีคนเคยทำแบบผมและเจอหนักกว่าผมอีก และพรายน่ะสารถทำร้าย ทำให้เราซวยได้นะ น้องเค้าบอก ถ้าเราไม่ทำให้เค้าไม่พอใจน่ะ หรือบางคนอาจใช้ของไม่ขึ้นเลยก็มี แล้วแต่ว่าใครจะเจออะไร สำหรับผมเรื่องราววันนั้นมันเกิดขึ้นหลายอย่างและเร็วมาก ในวันเดียวกันนั้น ทั้งขายตะกรุดได้ สัมผัสอะไรได้ และซวยได้ในวันเดียวกัน ใจนึงก็คิดว่าเป็นเพราะเราไปท้าพิสูจน์ไว้ หรือเรามันซวยเองและเฮงของเราเอง หรือเพราะวันนั้นเราไม่ได้จัดของเซ่นไหว้ให้เค้าในวันพระ เพราะถ้าไปอ่านเอาจากเนตนะคับ จะมีคนแนะนำมาหลายอย่าางมาเกี่ยวกับการเลี้ยงพราย บ้างก็ว่าให้เลี้ยงวันพระห้ามขาด บ้างก็ว่าวันโกน บ้างก็ว่าวันไหนก็ได้ แต่สำหรับผมที่ได้ข้อมูลการเลี้ยงมาสำหรับอาจารย์ซาอึ่งนั้น ให้เลี้ยงอย่างน้อย เดือนละ2ครั้ง ไม่จำต้องเป็นวันพระหรือไม่ และสามารถเลี้ยงได้ทั้งอาหารคาว หวาน น้ำหวาน หรือเหล้าก็ได้ และจะมีคาถาปลุกพราย และคาถาเชิญพรายมารับของที่เราไหว้ และเค้าบอกกันมาว่า ถ้าเราเลี้ยงเค้าดี และทำบุญ อุทิศกุศลให้ เค้าจะยิ่งมีพลังในการช่วยเรามากขึ้น ซึ่งหลังจากผมขอขมาแล้ว นำเงินที่ใส่พานขอขมา108บาทไปทำบุญโรงศพในวัด และอุทิศโดยการพูดปากเปล่าเดี๋ยวนั้นเลยคับ หลังจากนั้นผมก็หอยไปเดินห้างซื้ออะไรกินตามปกติ ปรากฎว่า มีแต่คนมองจริงๆคับ มองแล้วมองอีก ทั้งหญิง และชาย มองจนผมงงกับตัวเองว่า เค้ามองอะไรกัน อะไรติดหน้าเรา หรือเราใส่เสื้อกลับด้าน เรื่องแบบนี้สำหรับผมถ้าไม่เชื่อก็คงต้องเช่ื่อแล้วคับ ของพวกนี้มีจริงตามเค้าว่า เลี้ยงดีเราก็ดี เลี้ยงไม่ดีเราก็แย่
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
tyler โพสต์เมื่อ 6-8-2014 20:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สายนี้ ไม่มีเงียบครับเท่าที่ใช้มา แม้จะองค์ธรรมดา แต่พลังไม่มีธรรมดาครับ
DVD โพสต์เมื่อ 6-8-2014 21:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ละเอียดมากเลยครับ
ต้น1 โพสต์เมื่อ 6-8-2014 22:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เรื่องสาวมองนี่ ยืนยันให้อีกเสียงครับ
 เจ้าของ| prayzozay โพสต์เมื่อ 6-8-2014 22:36 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
^^ ตามนั้นเลยคับ ใครมีอะไรแนะนำเชิญเลยนะคับ ผมเพิ่งเข้ามาสัมผัส ไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรมากนัก เช่น การเลี้ยงพรายดีของอาจารย์ซาอึ่งน่ะคับ

แสดงความคิดเห็น

DVD
เจอพรายดี ก็ดีไป เจอพรายแบบ เสกมาไม่รูเสกมาดีไหม บังคัญพรายมาอยู่แบบนี้อาจจะเข้าตัวได้ ทางทีดีต้องศักษ   โพสต์เมื่อ 6-8-2014 23:22
picnicza โพสต์เมื่อ 6-8-2014 23:46 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
หมั่นสวดมนต์ปฏิบัติอย่าให้ขาดนะครับ ได้2ทางทั้งเราเองและพรายด้วย

ปล.อย่าลืมหาของกันไว้ด้วยนะครับ อย่าไว้ใจพราย อิอิ
godanaw โพสต์เมื่อ 7-8-2014 00:18 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย godanaw เมื่อ 7-8-2014 00:22

รุ่น3องค์ธรรมดาแรงกว่าองค์ครูอีก อาจเป็นเพราะการเข้ากันระหว่างเครื่องรางกับผู้ใช้ คนจะมองเยอะถ้าให้เดาหน้าจะเป็นเพราะว่านดอกทอง สรุปว่าเด่นเรื่อง เสน่ห์ล้วน

ส่วนรุ่น2 เท่าที่สังเกตุ ต้องเข้าไปอยู่ใกล้ๆคนที่ชอบถึงจะได้ผล อาจเป็นเพราะหนังงูด้านหลัง แต่ก็ดีด้านสเน่ห์+ค้าขายด้วย

ความเห็นส่วนตัวผมคิดว่าพรายไม่ได้ทำให้มีสเน่ได้แต่หน้าจะเป็นเพราะว่านมากกว่า อันนี้ส่วนตัวนะคับ คิดเอง

ผมใช้มาก็เป็นเหมือนคุณละคับ
 เจ้าของ| prayzozay โพสต์เมื่อ 7-8-2014 19:34 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตามนั้นเลยคับ^^
ต้น1 โพสต์เมื่อ 8-8-2014 16:06 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
godanaw ตอบกลับเมื่อ 7-8-2014 00:18
รุ่น3องค์ธรรมดาแรงกว่าองค์ครูอีก อาจเป็นเพราะการเข้ ...

องค์กลางแจ่มมาก
tong117 โพสต์เมื่อ 6-9-2014 07:04 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มันก้อเป็นไปได้นะครับ. ส่วนใหญ่ได้ยินประสบการณ์มาว่า ของที่มีพราย+ว่านดอกทอง จะแรงเรื่องเสน่ห์
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 19-5-2024 18:45 , Processed in 0.245069 second(s), 10 queries , File On.