เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
3536
13
ซ่อนแถบด้านข้าง

ช่วยแนะนำขุนแผน "เนื้อว่าน" ให้ทีครับ

[คัดลอกลิงก์]
niize.pt โพสต์เมื่อ 23-7-2014 20:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย niize.pt เมื่อ 23-7-2014 20:59

อยากจะได้ขุนแผน "เนื้อว่าน" สักองค์
ใช้องค์ไหน รุ่นไหน อาจารย์ท่านใดกันอยู่ครับ

ps. เพิ่มเติม ถ้าเทียบระหว่าง 2องค์นี้
พรายนางคู่ หลวงพ่อเสน่ห์ กับ อิทธิเจเสน่ห์กล ตะกรุด4ดอก อ.เวทย์

2คำถาม ครับผม
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
pui.ma2 โพสต์เมื่อ 24-7-2014 18:20 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ส่วนตัวตอนนี้ผมบูชาขุนแผนของสำนักกายสิทธิ์อยู่ครับ เนื้อว่านล้วนก็น่าจะมีขุนแผนนาคเกี้ยวครับ ส่วนนางเรียกเนื้อ กับขุนแผนเนื้อหอมอันนี้ไม่เเน่ใจว่ามีแบบว่านล้วนรึป่าวครับ
picnicza โพสต์เมื่อ 24-7-2014 08:14 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมเคยใช้ขุนแผนพรายกระซิบ(เทียบเท่าองค์ครู500)กับนารายแปลงรูป(เนื้อธรรมดา)เมื่อตอนปี49ห้อย2องค์พร้อมกันเมื่อไหร่เวลาจะเล่นไพ่บอกเท่าไหนได้แล้วต้องเลิกครับไม่งั้นเสียแน่นอนทันไม่ทันไม่รุ้แต่ช่วงนั้นมีเสียงเตือนบ่อยครับแถมเรื่องเงินไม่มีปัญหา ส่วนตัวผมก็ถูกฉโลกกับเนื้อว่านและก็ชอบพวกขุนแผนด้วย เอาใจช่วยครับ
Paladin00 โพสต์เมื่อ 23-7-2014 21:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Paladin00 เมื่อ 23-7-2014 21:28

คำถามแรก ที่ผ่านตามานะครับ เห็นของปู่หมอนาคครับ ว่านเพียบ อีกท่านรู้สึกจะเห็นของ สำนักกายสิทธิ์ อันนี้เท่าที่นึกได้นะครับ

คำถามที่สองนี่ ผมกำลังงงอยู่ว่า ไม่ใช่ว่านมั้งครับ อิอิ ทั้ง2ท่านดีคทั้งคู่ครับ อยู่ที่โฉลกด้วยมั้ง โดยส่วนตัวผมมีขุนแผนอิทธิเจ อยู่ ถ้ามถามว่าดีมั้ย  เห็นประสบการณ์ท่านที่ใช้จริงๆจังๆ ก็ออกมาดีตลอด แล้วส่วนใหญ่จะได้แม่ของลูกเสมอครับ แต่ผมแขวนได้อาทิตเดียวครับ แล้วเก็บ เพราะมีหลายชิ้นลองพกไม่ทัน

ส่วนองหลวพ่อเสน่ห์ ไม่เคยมีของท่านครับ แต่ประสบการณ์นั่นหาอ่านง่าย เยอะแยะไปหมดครับ     

ปล.แต่จริงๆผมเชียร์ ขุนแผนอิทธิเจ นะครับ ยิ่งเป็น1ใน58   เป็นของสร้างชื่อให้ อ.ท่านด้วย อิอิ  สุดท้ายก็เอาที่ชอบดีกว่าครับ ฟังคนอื่นเดียวจะเขวเอา ถูกใจ ชอบ ก็ถอยเลยครับ อิอิ
DVD โพสต์เมื่อ 23-7-2014 21:38 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ถ้าสายว่านผมเชียร์ ขุนแผนของเพชรแสงแก้วครับ ผมมี ขุนแผน 7 ท่าอยู่ 1 องค์เนื้อ 2 ชั้นครับ
 เจ้าของ| niize.pt โพสต์เมื่อ 23-7-2014 21:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณมากครับ คือใจหนะ ชอบเนื้อว่าน เพราะถูกโฉลกกับว่าน ไม่ก็ตะกรุดไม้ไผ่แบบนี้หนะครับ
เคยคิดจะเช่าขุนแผนของปู่หมอนาคเหมือนกันครับ แต่บอกตามตรงเลยครับว่าหาของยุคเก่าที่ทันท่านปลุกเสก
นั้นยากจริงๆ ดูเนื้อแล้ว แยกไม่ออกจริงๆของใหม่กับของเก่า บางครั้งบอกว่าของเก่าเก็บใกล้หมด
แต่อีกไม่นาน ก็มีออกมาใหม่อยู่ดี
เคยเห็นที่ทันท่านจริงๆของพี่ท่านนึงรับมาจากมือที่ราชบุรี เมื่อก่อนนี้ กับที่ปั้มมาใหม่ แยกไม่ออกเลยครับ
ยังไงมีของท่านไหนแนะนำอีก เชิญเลยครับ ยินดีครับ

แสดงความคิดเห็น

DVD
ผมบูชามาคนให้บูชาก็บอกทันๆ รุ่นหลักพันกว่าถึง3พันทัน แต่รุ่นหลักร้อยไม่ทัน ผมไม่รู้จะเชื่อดีไหมแต่ก็เอ   โพสต์เมื่อ 23-7-2014 22:21
clubzaleng โพสต์เมื่อ 23-7-2014 22:44 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมเคยใช้ขุนแผนรุ่นสีผึ้ง 3 ป่าช้า ของอ.แทน เนื้อแก่สีผึ้ง+มีว่านด้วย
องค์นี้งามครับ มีประสบการณ์พอสมควร

ของปู่หมอนาคเคยได้ 5 ท่าจากพี่ในเว็ปนี้แหละ เห็นว่ามีครอบครัวแล้วเลยปล่อย ถูกๆ
พี่เค้าบอกของประมาณ 10 ปีที่แล้ว ดูจากสภาพกรอบพลาสติกก็น่าจะถึงเพราะเหลือง+ขุ่นเลย
ที่มุมของขุนแผนก็กระเทาะนิดหน่อย ผมว่าสายนี้ดูยากนะ จะให้แน่ใจก็ต้องดูแบบมีที่มาที่ไปชัดเจน

DVD
5 ท่าใช้ดีไหมครับ  โพสต์เมื่อ 23-7-2014 23:15
อ.แทนผมวาสนาไม่ถึงเลยครับ หาของท่านไม่ได้เลย เคยตามหาของท่านอยู่พักนึง   โพสต์เมื่อ 23-7-2014 22:53
clubzaleng โพสต์เมื่อ 24-7-2014 10:10 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
clubzaleng ตอบกลับเมื่อ 23-7-2014 22:44
ผมเคยใช้ขุนแผนรุ่นสีผึ้ง 3 ป่าช้า ของอ.แทน เนื้อแก่สี ...

5 ท่าผมไม่ค่อยได้ใช้นะ
ประสบการณ์เลยไม่ชัด

DVD
7ท่าผมเงียบๆนะ รึว่ายังพกไม่นานพอ  โพสต์เมื่อ 24-7-2014 11:27
clubzaleng โพสต์เมื่อ 24-7-2014 12:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมแขวนไม่น่าจะเกิน3วันนะ
ลองเข้าไปคุยกับ ผญ เค้าอยู่กัน2คน
คนที่ผมว่าน่ารักเค้าก็คุยปกติ แต่เพื่อนเค้าคุยกับผมโอเคกว่า คุยดีเลยล่ะ
ขุนแผน 5 ท่า รูปลักษณ์เป็นท่ากายบริหารกับสาวๆ ทั้งด้านหน้ากับหลังเลย
ผมเลยไม่ค่อยได้ห้อย ประสบการณ์ก็มีประมาณนี้ล่ะครับ

DVD
7ท่าผมเงียบๆว่าจะมาแขวนรวมกับขุนแผนหมื่นทัพหละเพื่อจะดีขึ้น  โพสต์เมื่อ 24-7-2014 13:44
 เจ้าของ| niize.pt โพสต์เมื่อ 24-7-2014 15:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
picnicza ตอบกลับเมื่อ 24-7-2014 08:14
ผมเคยใช้ขุนแผนพรายกระซิบ(เทียบเท่าองค์ครู500)กับนารา ...

ขอบคุณครับ
ผมก็ค่อยๆหาอยู่ครับ ขุนแผนเนื้อว่าน
แต่มาตั้งถาม เผื่อจะมีตัวเลือกมากขึ้นครับ
akkawat โพสต์เมื่อ 24-7-2014 16:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ถ้าเนื้อว่านต้องขุนแผนอุ้มนาง หลวงพ่อเจริญ อำเภอหนองวัวซอ จังหวัดอุดรธานี
clubzaleng โพสต์เมื่อ 24-7-2014 19:14 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
clubzaleng ตอบกลับเมื่อ 24-7-2014 12:05
ผมแขวนไม่น่าจะเกิน3วันนะ
ลองเข้าไปคุยกับ ผญ เค้าอยู่ ...

ลองแขวนรวมกับหมื่นทัพดู
หรือไม่ก็ลองเดี่ยวหมื่นทัพดูก่อนสักพักนึงก่อนก็ได้ครับ

DVD
ถ้าผมเอา 7 ท่าแขวนรวมกับ หมื่นทัพ ต้องเอาองค์ไหนไว้สูงกว่าครับ หรือเท่ากัน แล้วหาตะกรุดถ่วงตรงตำแหน่งกล   โพสต์เมื่อ 26-7-2014 07:44
TeeHouse โพสต์เมื่อ 26-7-2014 00:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอปู่หมอนาค ครูน้อยร่วมสร้างแต่แรกเลยครับ
มีคลิปปู่ออกมายืนยันด้วยครับ
ของปีหลัง ๆ ก็แรงไม่แพ้กันครับ เป็นครูน้อยเสกคนเดียว
มวลสารใหม่ ๆ เพิ่มเติมมากกว่ารุ่นเก่า ๆ ด้วย

DVD
ผมเพิ่งบูชา 7 ท่ามา บางท่านก็ว่าไม่ทันปู่เสก แต่มีคนบอกว่าถ้าหลักพัน ทันเสกถ้าหลักร้อยไม่ทันเสก(ราคานะ)   โพสต์เมื่อ 26-7-2014 07:47
clubzaleng โพสต์เมื่อ 26-7-2014 09:47 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
7ท่า รูปลักษณ์ด้านหน้าน่าจะเป็นเทพนะเพราะ 7ท่าใส่กระเป๋ากางเกงไม่ได้
แต่หมื่นทัพนี่ผมไม่แน่ใจ ว่าเป็นอะไร สายอาจารย์อ้วนผมไม่เคยใช้ครับ
ผมไม่แน่ใจเหมือนกันว่าควรเอาอะไรสูงกว่า (ปกติผมแขวนเดี่ยวเลยไม่ค่อยได้คิดเรื่องสูงกว่าต่ำกว่า)
ลองถามผู้รู้ท่านอื่นนะ

DVD
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำตอนนี้แขวนร่วน สูงเท่ากัน เอาตะกรุดเนียงสลันไว้กลาง   โพสต์เมื่อ 26-7-2014 11:28
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 10-6-2024 14:39 , Processed in 0.186231 second(s), 18 queries , File On.