เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
2911
27
ซ่อนแถบด้านข้าง

สอบถามเรื่องการสร้างพระครับ

[คัดลอกลิงก์]
posopa โพสต์เมื่อ 24-2-2014 22:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
ผมขออนุญาติสอบถามพี่ๆกัลยาณมิตรทุกท่านเมืองของเรา ผมมีความต้องการจะสร้างพระเครื่องรูปลักษณ์พระสมเด็จไว้เเจกในงานบวชที่กำลังจะถึงในเดือนพฤษภาคมนี้เเละไว้เเจกเนื่องในโอกาสอันเป็นมงคลอื่นๆรวมทั้งมอบไว้ตามสถานที่ต่างๆ ในขั้นต้นผมต้องการจะทำไว้ที่ 1,000 องค์ก่อน ถ้ามีโอกาสอำนวยก็จะสร้างเพิ่มเติมอีกผมมีข้อสงสัยจึงอยากเรียนถามดังนี้ครับ
1.หากเรานำพระเครื่องที่เเตกหักชำรุดมาบดผสมทำเป็นมวลสารจะถือว่าเป็นการทำลายเเละปรามาสพระพุทธเจ้าหรือไม่ เพราะเคยอ่านเจอในหลายๆกระทู้พูดว่าเป็นการไม่สมควรอย่างยิ่งจึงอยากขอคำชี้เเนะจากพี่ๆทุกท่านในประเด็นดังกล่าว
2.พระที่ผมจะทำไม่ได้เเกะเเม่พิมพ์เองเนื่องจากทุนทรัพย์ยังไม่เอื้ออำนวยด้านหลังจององค์พระเป็นยันต์พระเจ้าห้าพระองค์หากผมจะทำตรายางประทับไปที่ด้านหลังที่เป็นยันต์จะถือว่าสมควรหรือไม่ครับเพราะถึงเเม้ว่าจะไม่ใช่องค์พระเเต่เป็นยันต์นะโมพุทธายะซึ่งเป็นสิ่งที่เเสดงถึงพระพุทธเจ้าเช่นเดียวกัน
สุดท้ายผมมีมวลสารที่จะสร้างพระเพียงเล็กน้อยจึงอยากจะขอเชิญชวนท่านที่มีจิตอันเป็นกุศลร่วมส่งมวลสารเพื่อใช้ในการสร้างพระผงร่วมกับผมในครั้งนี้ครับ จะให้ผมเป็นคนส่งซองไปหรือออกค่าจัดส่งก็ยินดีนะครับ สุดท้ายนี้ผมขออนุโมทนาในกุศลจิตของกัลยาณมิตรทุกท่านมาณ.ที่นี้ด้วยครับ...
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
 เจ้าของ| posopa โพสต์เมื่อ 1-3-2014 16:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย สายดำ เมื่อ 1-3-2014 08:07
ลองติดต่อที่ face book ที่เพจ ผงพุทธคุณนะครับ
ที่เพจนี้เ ...

ขอบคุณที่เเนะนำครับ
 เจ้าของ| posopa โพสต์เมื่อ 24-2-2014 22:09 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ลืมบอกที่อยู่ในการจัดส่งนะครับ
นายณัฐพล โพโสภา หอพักเทียมเฮ้าส์ ห้อง 16 เลขที่ 422 หมู่ 5 ต.สุรนารี อ.เมือง จ.นครราชสีมา 30000
หรือติดต่อผมได้ที่ เบอร์ 0854036603 Dtac
หรือที่เฟซบุคส์ https://www.facebook.com/posopa.nat
 เจ้าของ| posopa โพสต์เมื่อ 26-2-2014 18:18 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ไม่มีพี่ๆท่านไหนที่พอมีประสบการณ์ด้านนี้เมตตาให้คำเเนะนำผมบ้างเลยหรอครับ
mail โพสต์เมื่อ 26-2-2014 20:19 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ไม่รู้ซิครับ แต่โดยส่วนตัว ต่อให้พระเก่าชำรุด ผมก็ไม่กล้านำมาตำหรือบดเป็นมวลสาร อะครับ ผมว่าต้องให้เกจิทำน่าจะดีกว่า
 เจ้าของ| posopa โพสต์เมื่อ 27-2-2014 21:17 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ก่อนที่ผมจะบดเศษพระเเตกหักเพื่อทำมวลสารก็ใช่ว่าผมจะไม่ทำพิธีขอสมาลาโทษนะครับ เเล้วเจตนาที่ผมจะสร้างก็เพื่อไว้เเจกเท่านั้นไม่เห็นจะมีอะไรเสียหายหรือพี่ๆในเมืองกาหลงมีข้อคิดเห็นอย่างไรก็เสนอเเนะมาได้นะครับ ผมยินดีจะรับฟังความคิดเห็นของทุกๆท่าน...
boygirl2013 โพสต์เมื่อ 27-2-2014 22:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
   สวัสดีครับ ในการสร้างเครื่องรางของขลัง พระเครื่อง ในความคิดผมนะครับ การสร้างวัตถุมงคลไม่ใช้จะสร้างก็คิดสร้างนะครับ ต้องหาฤกษ์ วาระที่จะสร้าง เจตนาในการสร้าง
ทำพิธีอัญเชิญเทพเทวามาเป็นศักดิ์คีพยาน การบวงสรวงก้สำคัญ ผมว่าต้องไปหาครูบาอาจารย์ดีกว่าครับ
ถ้าคิิดจะสร้างเครื่องรางเเจกผมว่าไม่เป็นการยุ่งยากผมว่าผลิตหนังสือธรรมมะเเจกจ่ายดีกว่า เพราะธรรมมะสำคัญที่ใจ

ผมเเนะนำไปขอคำเเนะนำการสร้างจากวัด บอกเจตนา จุดประสงค์ เพื่ออะไร...
ผมว่ารู้กันหลายคนย่อมดีย่อมช่วยกันครับ ถ้าเจตนาบริสุทธ์ย่อมสมหวัง สำเร็จเเน่นอนครับ
ghostmaster โพสต์เมื่อ 27-2-2014 23:23 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
รูปพระพุทธไม่ว่าจะผ่านพิธีหรือเสกหรือไม่ก็ตาม ถ้ามีผู้ให้การเคารพจะมีเทวดาดูแลเสมอครับ
เรื่องการบดทำลายรูปพระพุทธ ผมไม่แนะนำด้วยประการทั้งปวง เป็นการปรามาสพระรัตนตรัย
สร้างพระได้บุญ ทำลายรูปพระพุทธได้บาปครับ สรุปมันได้ทั้งบาปและบุญ จะไปทำอย่างนั้นทำไม
จะทำบุญทั้งทีก็ให้มันเป็นบุญดีๆไปเลย ถ้าอยากได้มวลสารก็มีอย่างอื่นเยอะแยะไป
ถ้าจะให้มีอานุภาพด้านต่างๆ ก็หาผู้เสกให้เอาครับ ไม่ต้องไปสร้างบาปผสมบุญหรอก

อีกประการเหมือนรูปปั้นพ่อแม่เรา อยู่ดีๆ มีคนมาทุบๆทิ้ง แล้วเขาบอกว่า เอาไปทำอย่างอื่นมีประโยชน์กว่านะ
คุณจะรู้สึกยังไง...... แยกแยะกันดีๆนะครับ
mail โพสต์เมื่อ 28-2-2014 08:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เห็นด้วยกับท่าน boygirl2013 ต่อให้ทำพิธีขอสมาลาโทษ ก็ต้องใช้เกจิทำไม่ใช่หรอ ทำเองได้ด้วยหรอ แล้วจะรู้ได้ไงว่า เทวดาที่รักษา วัตถุมงคลนั้น เขายอมหรือเปล่า ทำหนังสือ ธรรมะแจกก็ดี หรืออยากทำพระจริง ทำล็อคเก็ตรูปพระ แล้วให้เกจิเสกก็ได้นะ
สายดำ โพสต์เมื่อ 1-3-2014 08:07 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ลองติดต่อที่ face book ที่เพจ ผงพุทธคุณนะครับ
ที่เพจนี้เค้าแจก ผงต่างๆที่ใช้เป็นมวลสารในการสร้างพระ
เช่น ผงปถมัง ผงพระธาตุพระสิวะลี ผงอิธะเจ และอื่่่นๆครับ

ส่วนคำถามไปฝากไว้น่าจะได้คำตอบที่ดีครับ
boygirl2013 โพสต์เมื่อ 1-3-2014 08:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย สายดำ เมื่อ 1-3-2014 08:07
ที่เพจนี้เ ...

boygirl2013 โพสต์เมื่อ 1-3-2014 08:32 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
tak2012 โพสต์เมื่อ 2-3-2014 13:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
การนำพระเก่ามาบดทำลาย คือการปรามาสพระรัตนตรัย ไม่แนะนำให้ทำครับ

เจตนาเราจะสร้างพระแจก ถือว่าเป็นกุศลยิ่ง แต่ถ้าเราแจกธรรมะอย่างที่น้อง boygirl2013 จะเป็นประโยชน์ยิ่งกว่าการสร้างพระแจก เพราะหลายคนที่ได้รับไปอาจจะมิเห็นคุณค่า ถึงแม้จะสร้างและเสกมาดีก็ตาม เพราะคนไทยเรายังมีนิสัยยึดติด หากคนที่ได้รับไปแล้ว ไม่สนใจ วางไว้ทิ้งๆขว้างๆ ก็จะเกิดโทษต่อเขาอีก ธรรมะของพระพุทธเจ้ายิ่งแจกสิยิ่งดี บางคนอาจจะทิ้งขว้าง บางคนอาจจะสนใจ บางคนอาจจะอ่านแล้วส่งต่อไปให้ผู้อื่น เป็นการสร้างกุศลที่ต่อเนื่อง ดีทั้งผู้ให้ ดีทั้งผู้รับ

หมายเหตุ น้องดูตัวอย่างพระที่แจกตามงานกฐิน งานผ้าป่า ฯลฯ ต่อให้สร้างและเสกมาอย่างดี ก็ไม่ค่อยมีคนนิยมเอามาแขวนกันครับ ทั้งๆที่เป็นของดีแท้ๆ
 เจ้าของ| posopa โพสต์เมื่อ 2-3-2014 17:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย tak2012 เมื่อ 2-3-2014 13:12
การนำพระเก่ามาบดทำลาย คือการปรามาสพระรัตนตรัย ไม่แน ...

ขอบพระคุณสำหรับคำเเนะนำครับ ท่านพี่ tak2012 ผมก็เห็นด้วยกับพี่นะครับที่ว่าการพิมพ์หนังสือเเจกก็เป็นหนึ่งในตัวเลือกที่ดีไม่เเพ้กันเเต่ผมได้ติดต่อทางร้านที่รับทำพระไว้เเล้วอ่ะครับเห็นทีจะต้องทำตามเจตนาเดิมถึงเเม้คนที่ได้ไปจะไม่เอาไปเเขวนคอเเต่อย่างน้อยเขาก็คงไม่เอาไปทิ้งขว้างหรือวางไว้ในที่ไม่สมควรหรอกครับเพราะเห็นเป็นรูปพระอยู่โทนโท่อีกทั้งคนต่างจังหวัดด้วยเเล้วยิ่งไม่ทำใหญ่เลย...
สายดำ โพสต์เมื่อ 2-3-2014 18:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย posopa เมื่อ 2-3-2014 17:42
ขอบพระคุณสำหรับคำเเนะนำครับ ท่านพี่ tak2012 ผมก็เห็นด้ ...

https://www.facebook.com/pongputtakun

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 30-4-2024 02:30 , Processed in 0.242257 second(s), 6 queries , File On.