เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
1848
14
ซ่อนแถบด้านข้าง

ตะกรุดอัฎฐอรหันตา หลวงพ่อชำนาญ วัดบางกุฏีทอง ครับผม

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย บอส ดินแดง เมื่อ 6-10-2013 22:40

ตะกรุดอัฎฐอรหันตา

พระครูประทุมวรกิจ ( ชำนาญ ) วัดบางกุฏีทอง

พระเถราจารย์ผู้ทรงภูมิแห่งสรรพวิชารามัญ

ถักเชือกลายจระเข้ขบฟันลงรักปิดทองคำแท้ๆ ตำนาน

ตะกรุดมหาวิเศษดอกหนึ่งในจำนวน ๙ ดอกที่ หลวงพ่อ

สำเร็จได้ทำตะกรุดครูเนื้อ ทองคำแท้ อย่างละ 1 ดอก

ให้บูชาดอกละ 50,000 บาท

ศิษย์หลวงพ่อรู้ข่าว มาจองบูชาจนหมด เพียงไม่กี่วัน

ตะกรุดในตำนานมหาวิเศษดังกล่าว หลวงพ่อได้คล่ำเคร่ง

เรียนพื้นจิตมานานหนักหนาตั้งแต่เป็นเณรและมาเรียน

ต่อยอดเอาในสมัยที่ท่านได้เป็นเจ้าอาวาสแล้ว

มาสำเร็จวิชานี้จากครูพระทั้งห้า มี “พระท่าน” มาคลุมอยู่
พอหลวงพ่อสำเร็จแล้วท่านได้ทำตะกรุดทองคำ

บูชาครูทั้ง๙ ดอก ๙ วิชา

และตะกรุดทั้ง ๙ วิชานี้หลวงพ่อจะจัดสร้างในงานไหว้ครู

เป่ายันต์พรหมสี่ ต่อจากนี้ไปอีก ๙ ปีโดยนับปีนี้เป็นปีแรก

ตะกรุดทั้ง ๙ ตำรามีดังนี้

1. อัฎฐอรหันตา 2. จตุเทวา 3. นวะเทวา

4. เอกยักขา 5. ปัญจะพรหมา 6. ปัญจอินทรา

7. เพรชฉลูกรรณเจวะ 8. พญาราชสีห์ 9. สัตตนาเค

----------------------------------

หลวงพ่อชำนาญท่านจึงสร้างตะกรุด อัฎฐอรหันตา

เป็นดอกแรก ตะกรุดนี้ เป็นตะกรุดที่สูงส่งเพราะเชิญ

อำนาจบารมีของพระอรหันต์ขีนาสพ ผู้เป็นเลิศประจำ

ทิศ ๘ รูป ๘เทิศ เวียนเป็นทักษิณาวัตร ดังนี้

พระมหากัสปะเถระ ๑ พระอานนท์ ๑ พระโมคลาณะ ๑

พระสารีบุตร ๑ พระราหุล ๑ พระอัญญาโกธัญญะ ๑

แต่ละองค์มีฤทธิ์เป็นเลิศ แต่ละอย่าง อาทิ มีปัญญาดี

มีความรู้แต่ฉาน มีความฉลาดในทุกทิศ มีความสำเร็จ

เหนือผู้อื่น มี ตะกรุดนี้หลวงพ่อต้องทำพิธีเสกยากมาก

ต้องนั่งเสกตั้งแต่เที่ยงคืนถึงตี ๕ ห้ามลุกจากที่ไปไหน

ถึง ๘วันแต่ละท่านแต่ละองค์มาทำนั้นแหละ

ตะกรุดนี้จึงใช้ได้ อานุภาพของพระอรหันต์เจ้านี้

ยิ่งใหญ่นักท่านเคยไปโบสถ์ที่มีการฝังลูกนิมิตบ้างไหม

นั้นแหละแทน พระอรหันต์เจ้า ทั้ง ๘ องค์ ท่านเคย

ไปโบสถ์ที่มีเสมา ๘ ทิศมั๊ยนั้นแหละแทนพระอรหันต์ ๘ องค์

ท่านเก่งลำคัญขนาดนี้จึงต้องเชิญท่านมา

ในเขตพุทธาวาสอย่างนี้ตะกรุดนี้ จึงไม่ต้องสาธยายว่า

มีอานุภาพเช่นไรเพราะอานุภาพของพระอรหันต์เจ้า

ทั้ง ๘ นี้ควบคุม อำนาจของพระอริยเจ้านี้

ถูกโฉลกกับดวงดาว ทั้ง ๗ วันรวมกับพระราหูอีก ๑ วัน

เป็น ๘ วัน ๘ องค์ พอดีอยู่แล้วตะกรุดนี้เป็นของสูง

ถ้าจะใช้คาดเอวให้ ยกตะกรุดจบที่หัวอาราทนาก่อนเสมอ

แล้วจึงคาดเอว ไม่ต้องเอาตะกรุดติดตัวก็ได้ให้บูชา

ไว้ที่หิ้งพระในบ้านก็ครอบคลุมได้ทั้งบ้านแล้ว

มีความทุกเดือดร้อนมากให้เอาตะกรุดอธิฐาน

ทำน้ำมนต์อาบทุกภัยต่างๆจางหายไปทันที

ถ้าจะถามว่าตะกรุดนี้มีอานุภาพแค่ใหนก็ขอบอกว่า..

สูงมากให้ท่านที่จับพลังลองดูว่าเคยมีใครสร้างตะกรุด

ได้ขนาดนี้ไหม ลายถักเป็นลายจระเข้ขบฟันเป็นลาย

โบราณที่ไม่มีใครทำแล้วลายนี้มีความหมายลึกๆว่า

จระเข้ขบฟัน อ้าปากไม่ออกทำร้ายไม่ได้

เหมือนปิดโอกาสให้ศัตรูทำอันตรายเราไม่ได้

ฉันนั้นทั้งหมดนี้เป็นอานุภาพของตะกรุดมหาวิเศษดอกนี้

หรือท่านที่อยากลองให้พกหรือบูชาติดตัว

หรือที่บ้านภายใน ๓ เดือนดีขึ้นทุกคนไป

มีข้อแม้ว่าต้องเชื่อมั่นศรัทธาจริงเท่านั้น

สภาพสวยเดิมๆพร้อม

ปลอกสแตนเลสอย่างดีครับ

ซองเดิมหายแต่กระดาษรูป

หลวงพ่อ ด้านหลังเป็นคาถา

ปลุกตะกรุด อยู่ครบครับ

มีดอกดียวครับ
สภาพสมบูรณ์สวยกริ๊บ
บูชา 3555 บาทครับ

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม ตามวิธีดังต่อไปนี้
1. สมัครเป็นสมาชิก www.khalong.com (ฟรี)
2. โพสข้อความเพื่อสอบถามท้ายกระทู้นี้
3. ส่งข้อความส่วนตัว PM (Personal Message) เพื่อสอบถามโดยดูชื่อเจ้าของพระด้านซ้ายมือ แล้วกด ส่ง PM
4. โทรติดต่อ             087 - 791 - 9935       บอส ครับผม

ธนาคาร :        ธนาคารกสิกรไทย จำกัด (มหาชน)
เลขที่บัญชี :    7772176672
ชื่อบัญชี :        นายธีรศักดิ์ ทำทอง
ประเภทบัญชี : ออมทรัพย์
สาขา :            เอสพละนาด (รัชดาภิเษก)
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
wingsaint โพสต์เมื่อ 7-10-2013 08:40 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตกใจ นึกว่ามาดอกละ 50000 555 แวะมาทักครับท่านบอส
porpar โพสต์เมื่อ 7-10-2013 08:55 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
งามยิ่งนัก........
 เจ้าของ| บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 7-10-2013 09:38 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย wingsaint เมื่อ 7-10-2013 08:40
ตกใจ นึกว่ามาดอกละ 50000 555 แวะมาทักครับท่านบอส

5555 ขอบคุณครับพี่ที่แวะมาทักทายกันค๊าบบ
 เจ้าของ| บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 7-10-2013 09:38 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

เก็บเดิม ๆไม่เคยผ่านการใช้มาเ้ลยครับผ๊ม
porpar โพสต์เมื่อ 7-10-2013 12:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สิ้นเดือนยังอยู่ เดี๋ยวผมรับไว้เองนะท่านบอส.....................
 เจ้าของ| บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 7-10-2013 14:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย porpar เมื่อ 7-10-2013 12:13
สิ้นเดือนยังอยู่ เดี๋ยวผมรับไว้เองนะท่านบอส.....................

ได้เลยค๊าบผ๊มมมมมมม
Sutep โพสต์เมื่อ 7-10-2013 19:20 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ของหายากมาแว้วว เก็บไว้มีกำไรนะ ขอบอกๆ
 เจ้าของ| บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 8-10-2013 12:46 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย Sutep เมื่อ 7-10-2013 19:20
ของหายากมาแว้วว เก็บไว้มีกำไรนะ ขอบอกๆ

porpar โพสต์เมื่อ 6-11-2013 11:47 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มาอยู่กับผมแล้วกันนะคับ พรุ่งนี้โอนนะครับ ท่านบอส...................
 เจ้าของ| บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 6-11-2013 14:44 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย porpar เมื่อ 6-11-2013 11:47
มาอยู่กับผมแล้วกันนะคับ พรุ่งนี้โอนนะครับ ท่านบอส...................

อย่าพึ่งโอนครับพี่ ปิดไปแล่้วค๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ
 เจ้าของ| บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 6-11-2013 14:44 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย porpar เมื่อ 6-11-2013 11:47

ขอโทษนะค๊าบที่ผมลืมแจ้ง ^___^
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 15-5-2024 02:28 , Processed in 2.044789 second(s), 8 queries , File On.