เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
4088
30
ซ่อนแถบด้านข้าง

***ปิดกระทู้***พระปิดตานะทรงแผ่นดินอุดผง อ.เทพย์ สาริกบุตร

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย คำแพง เมื่อ 31-7-2013 22:46

พระปิดตานะทรงแผ่นดินอุดผง อ.เทพย์ สาริกบุตร

ในปี พ.ศ.2522 อาจารย์เทพย์ สาริกบุตรได้จัดสร้างวัตถุมงคลขึ้นมาจำนวนหนึ่ง โดยจัดพิธีพุทธาภิเษกขึ้นที่วัดตะเคียน(มหาพฤฒาราม) บางรัก วัตถุมงคลที่จัดสร้างในคราวนี้ประกอบไปด้วย พระกริ่งใหญ่ พระเศรษฐีนวโกฎิ พระปิดตา และเหรียญพุทธนิมิต ซึ่งวัตถุมงคลที่จัดสร้างในพิธีนี้หล่อหลอมขึ้นจากเนื้อนวโลหะตามสายวิชาวัดสุทัศน์ที่อาจารย์เทพย์ท่านสืบทอดมาทั้งหมดทั้งหมด ยกเว้นเหรียญพุทธนิมิตอย่างเดียวที่จัดสร้างโดยวิธีปั๊มแต่ได้มีการผสมชนวนพระกริ่งนเรศวรวังจันทร์ ปี พ.ศ.2515 ลงไปด้วย สำหรับพระปิดตาพิมพ์นี้ ท่านอาจารย์เทพย์ได้ประยุกต์มาจากตำราโบราณซึ่งจะจัดหาวัสดุในการสร้างได้ยาก เมื่อลูกศิษย์ลูกหามีความต้องการมาก ท่านอาจารย์เทพย์จึงได้จัดสร้างโดยใช้เนื้อนวโลหะเต็มสูตรแทน จากนั้นจึงเจาะใต้ฐานแล้วอุดด้วยผงปถมัง จากนั้นปิดใต้ฐานด้วยชันโรงมีผู้นำไปบูชาแล้วกล่าวถึงมากในทางเมตตาโชคลาภ สร้างจากชนวนวัดสุทัศน์ ล้วนๆๆและตัวท่าน อ.เทพ ลงแผ่นยันต์ 108 ตามตำราที่ท่านได้เรียนมาจากวัดสุทัศน์ครับ...โดยท่านได้เสกในพรรษาก่อน จัดพิธีใหญ่ โดยนิมนต์ ลปโต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี เป็นประธานเสก..พร้อมเกจิ อีก9 รูปครับ..เช่น หลวงพ่อทองอยู่ วัดใหม่หนองพระองค์ หลวงพ่อสุด วัดกาหลง หลวงพ่อเนื่อง วัดจุฬามณี..เป็นต้น..จำนวนการสร้างน้อยมากๆๆครับ..แค่หลักร้อย เพราะตัวท่าน อ.เทพ ท่านหวงพระรุ่นนี้มาก...ใครอยากได้ต้องขอเช่าจากท่านเองครับ..สมัยก่อนไปเช่ากับท่าน องค์นึง 500 บาทครับ..ถือว่าราคาสูงมาก เมื่อเทียบกับค่าเงินเมื่อ 30 กว่าปีก่อน...ถือว่าพระปิดตตารุ่นนี้จะเป็นตำนานอีกรุ่นนึง ที่พบเจอในปัจจุบันได้ยาก..โดยน่าจะเหลือแค่ตำนานในอนาคต...ใครพบเจอในราคาไม่แพงก็หาเก็บได้เลยครับ...ต่อไปจะเหมือนเหรียญนารายณ์แปลงรูป..กับเหรียญพุทธนิมิตร..ที่หาได้ยากในปัจจุบัน....ประสพการณ์ด้านโภคทรัพย์มีมาก

แบบอุดผงปกติเขาบูชากันที่สามหมื่น แต่ต้องการผู้ศรัทธาจึงเปิดแบบเบาๆที่  28,999 บาท....(ฟรีค่าส่ง EMS แบบรับประกัน)

โอนเงินชื่อบัญชี  THANAT  BOONCHUWISIT
ธนาคาร  กรุงเทพ  ออมทรัพย์เลขที่   951 - 004725 - 2   
ติดต่อ.. เมืองลำดวนอมูเล็ต (Muenglumdoun Amulet)
โทร   087-459-5388
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 4-6-2013 14:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
หาเอาเป็นชุดค่าบูชาพิเศษครับผม
suriyon โพสต์เมื่อ 4-6-2013 20:20 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอกราบงามๆๆเลยครับ งามจริงๆๆๆ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 4-6-2013 21:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
PHALAT โพสต์เมื่อ 4-6-2013 21:48 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ของแรงมาแล้ว
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 4-6-2013 22:32 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ขอบคุณที่แวะเชียร์ครับผม
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 5-6-2013 07:49 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
กระทู้วัตถุมงคลอื่นของ อ.เทพย์ สาริกบุตร

เหรียญพุทธนิมิต เนื้อทองแดง
http://khalong.com/board2/forum. ... ge=6&from=space

เหรียญพุทธนิมิต เนื้อเงิน
http://khalong.com/board2/forum.php?mod=viewthread&tid=24876

พระพุทธสิหิงค์
http://khalong.com/board2/forum. ... mp;extra=#pid538914

เหรียญนารายณ์แปลงรูป เนื้อทองแดง
http://khalong.com/board2/forum. ... mp;extra=#pid538915
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 6-6-2013 07:06 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
นำมาให้บูชาแบบเบากว่าปกติ...ขอเชิญนะครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 9-6-2013 05:49 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอเชิญแวะชม...สนใจ สอบถาม พูดคุยกันได้นะครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 10-6-2013 08:16 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ท่านที่ศรัทธา อ.เทพย์ สาริกบุตร  สุดยอดปรมาจารย์ไสยเวทของเมืองไทย...ไม่ควรพลาด เชิญแวะชมขอรับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 13-6-2013 07:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอเชิญแวะชม...สนใจ สอบถาม พูดคุยกันได้นะครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 18-6-2013 13:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สนใจ สอบถาม พูดคุยกันได้นะครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 18-6-2013 18:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สนใจ สอบถาม พูดคุยกันได้นะครับ
winny โพสต์เมื่อ 18-6-2013 21:49 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ของดี ของหายาก เยี่ยมครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 21-6-2013 17:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ของดีมีน้อยไม่พอกับความต้องการ สวยๆแบบนี้หายากแถมค่าบูชาเบากว่า  ท่านใดต้องการขอเชิญนะครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 8-6-2024 20:35 , Processed in 0.201509 second(s), 6 queries , File On.