เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
13337
9
ซ่อนแถบด้านข้าง

แม่นางตะเคียน วัดนางกุย อยุธยา เสน่ห์เมตตาเกินราคาวัด

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุด mummamman เมื่อ 3-5-2013 14:54

ผ่านไปวัดลองเข้าไปไหว้หลวงพ่อยิ้ม พอเข้าไปไหว้ในโบสถ์เจอพระรูปหนึ่งนั่งในโบสถ์

เลยถามหาเช่าวัตถุมงคล หลวงพ่อเมตตาบอกให้มาเช่าหาที่ศาลเจ้าแม่ตะเคียนด้านหน้าวัด

เลยออกมาจากโบสถ์มีเจ้าหน้าที่รออยู่ด้านหน้าชี้มือไปที่ศาลเจ้าแม่ เลยงงนิดหน่อยว่า

ยังไ่ม่ได้ถามเลยว่าศาลอยู่ที่ไหน มารอชี้บอกทางเหมือนมีคนส่งข่าวทางวิทยุสื่อสาร

555+ เลยมองกลับที่ไปที่หลวงพ่อเดินออกมาก็ไม่ได้พกวอ. อ้าวแล้วรู้ได้ไง แล้วคนที่ชี้มือบอก

เมื่อกี้ตอนเข้ามายังไม่ได้อยู่ที่นี่เลย งงไปใหญ่ แล้วหลวงพ่อที่บอกทางทำไมออกมาจากโบสถ์ซะล่ะ

สงสัยคงมานั่งเพื่อบอกทางเท่านั้นมั้ง หมดหน้าที่ท่านและมัง 5555+ อันนี้ผมคิดเล่นๆๆ

กลุ่มคนก่อนหน้านี้ก็มีมาไหว้ก่อนผมนะครับแต่ไม่มีเจ้าหน้าที่มารอชี้ทางให้แบบผมเลย

แฟนผมยังถามเลยว่ารู้จักกันหรอ ผมบอกเพิ่งมาจะไปรู้จักกันยังไง เลยเดินมาที่ศาล

มีพระอีกองค์รออยู่ เอตอนเข้ามาที่ศาลมองเข้ามายังไม่มีพระหรือเจ้าหน้าที่ใครทั้งนั้นเลย

พระท่านพูดว่า ว่าจะถามว่าร้อนไหมคงไม่ถามและ ฮ่าแน่นอนครับเหงื่อแตกเลยแดดร้อนมาก

เลยไปที่ตู้ดูวัตถุมงคลที่วัด มีเหรียญหลวงพ่อสวัสดิ์รุ่นสุดท้ายเหลือ 2 เหรียญ

ตะกรุดแก่นไม้ตะเคียน รูปบูชาผงไม้ตะเคียนอัดลงพิมพ์เป็นเจ้าแม่นั่งบนตอไม้ตะเคียน

ประวัติเป็นต้นตะเคียนอายุ 400 ปี ตายพรายเมื่อปี 2540 เลยตัดออกมาแกะเป็นเจ้าแม่ตะเคียน

ในกระเป๋าตอนนั้นยังไม่ได้ไปกดเเงินทำบุญโน่นนี่เหลือ 200 บาทพอดี เลยเช่ารูปหล่อเจ้าแม่ตะเคียนมา

พระองค์นั้นก็ถามคนที่มาไหว้ท่านอื่นว่า มีใครจะเอาอะไรอีกไหม ไม่มีจะขอตัวไปทำงานต่อ อืมฟังแล้ว

แปลกใจนิดหน่อย แล้วแกรู้ได้ไงจะมีคนมาเช่าวัตถุมงคล เลยออกมารอที่ตู้ ช่างมันเถอะยิ่้งคิดคิดแปลกเกิน

จากนั้นได้แวะไปหาปั๊มเพื่อทานเข้ายังไม่ได้ทานมาตั้งแต่เที่ยง พอดีพกเจ้าแม่ใส่กระเป๋าเสื้อ

เดินไปแลกคูปองสั่งอาหาร โอ้วสาวๆมองยิ้มหรี่ตา พูดจาซะหยาดเยิ้ม ไม่น่าเชื่อออกทางเสน่ห์ถึงขนาดนี้

ตอนแรกคิดว่าออกทางโชคลาภอย่างเดียว  200 บาทไม่แพงเลยครับ แถมช่วยเจ้าแม่ตะเคียนบำรุงวัด

ด้วยครับ รายละเอียดลองหาดูครับมีเบอร์โทรวัดสั่งให้ส่งทางพัสดุก็ได้ครับ ส่วนในรูปผมลองเพ้นท์

เล่นๆๆครับ เดี๋ยวจะไปเลี่ยมลองยาวๆๆเลย

วิธีการบูชา   

* เมื่อได้เจ้าแม่ตะเคียนไปใหม่ ๆ ให้จุดธูป 5 ดอก บอกเจ้าที่ว่าได้เชิญเจ้าแม่ตะเคียนมาบูชา.   

* จัดที่วางให้และที่บูชาให้เรียบร้อย โดยบูชาเจ้าแม่ตะเคียนบนพานใบเล็ก ๆ ( วางให้ต่ำกว่าหิ้งพระ )   

* ถวายน้ำเปล่า 1 ถ้วย ควรเปลี่ยนทุกวัน เมื่อถึงวันพระ ให้ถวายพวงมาลัยวางใส่ไปในพาน จัดผลไม้ถวาย.   

* ถ้าต้องการบูชาเจ้าแม่ติดตัว ก็ให้บอกกล่าวเจ้าแม่ตะเคียน แล้วนำติดตัวไปได้เลย.   
* ไม่ควรบนในสิ่งที่เป็นไปไม่ได้ หรือเป็นไปในลักษณะของการพนันโดยเฉพาะ   
* เมื่อบนสิ่งใดได้ ควรแก้บนภายในเร็ววัน.   
* ถ้าบนสิ่งใด แล้วไม่สมหวัง ควรเข้าใจในเรื่องของกฎแห่งกรรม และ   
* ถ้าไม่ได้บนสิ่งใด เราจะจัดชุดเครื่องสำอางเล็ก ๆ ถวายท่านก่อนก็ได้และจะดีมากทีเดียว.  

คาถาบูชาแม่นางตะเคียนมหาลาภว่าดังนี้

นะโม 3 จบ

อิติบูชา จะมหาราชา สัพพะสเน่หา อะระหังสัมมาสัมพุทโธมามา ยาตรายามดี วันชัยมารศรี สวัสดีลาโภ นะโมพุทธายะ ฯ.

สนใจส่งธนาณัติถึง เจ้าอาวาสวัดนางกุย ที่อยู่ 30หมู่5 ต.สำเภาล่ม อ.พระนครศรีอยุธยา จ.พระนครศรีอยุธยา สั่งจ่าย ปณ.เดชาวุธ13000
ทางวัดจัดส่งทางems ดังนั้นจึงขอรบกวนช่วยค่าจัดส่งอีก 100 บาทต่อท่าน (ค่าems50บาทและทางวัดต้องจ้างรถไปที่ไปรษณีย์อีก50บาทเพราะวัดอยู่ไกลจากที่ทำการไปรษณีย์มากพอสมควร)สอบถามเพิ่มเติมได้ที่หลวงพี่เนตร(พระที่ประจำในศาลแม่ตะเคียน)ได้ที่หมายเลข 081-2938926

New Image.JPG
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
tyler โพสต์เมื่อ 3-5-2013 16:11 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สวยงามครับ ราคานี้ไม่แพงนะครับ
Jeanpaul โพสต์เมื่อ 3-5-2013 16:15 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
น่าลองครับ ใครจะส่งธนานัติรึเปล่าครับ รวมๆกันส่งกันเถอะ :))
ghostmaster โพสต์เมื่อ 3-5-2013 18:33 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ถ้าทำบุญราคาสองร้อยไม่แพงจริงๆครับ
avatuaz โพสต์เมื่อ 3-5-2013 23:14 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อยากบูชามั่งครับ
kiddee โพสต์เมื่อ 4-5-2013 05:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด kiddee เมื่อ 4-5-2013 05:37

มาชมของดีครับ ราคาเบาด้วย
karn โพสต์เมื่อ 4-5-2013 14:49 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตะกรุดแก่นไม้ตะเคียน   คุณ mummamman พอจะทราบราคาไหมครับ
sun โพสต์เมื่อ 4-5-2013 16:03 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อิอิสวยครับ
 เจ้าของ| mummamman โพสต์เมื่อ 4-5-2013 19:14 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ถ้าจำไม่ผิด 120 บาทมั้งครับ ยาวประมาณ 1 นิ้ว
Newloveauto โพสต์เมื่อ 13-8-2014 14:24 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เค้าส่งพัสดุใช่ป่ะครับแล้วมีขนาดเดียวหรอครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 9-6-2024 22:34 , Processed in 0.128634 second(s), 9 queries , File On.