เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

อย่าพลาด!! ศิวลึงค์ใหญ่...เหรียญเสด็จแม่ยั่วเมือง อ.หม่อม

[คัดลอกลิงก์]
KongkrapuN โพสต์เมื่อ 11-7-2010 21:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อยากได้ฟระ งิงิ

ต่ำเเหน่ง  
ผู้ตรวจตราเมืองกาหลง
ได้รับเเต่งตั้งจากเจ้าเมืองเพื่อตรวจสอบความเรียบร้อยของการซื้อขายพระ เครื่อง-เครื่องรางของขลัง
เเต่คำคำตัดสิ้นของผมไม่ใช้ขอสิ้นสุดของคำว่า เก็-เท้ เพราะผมตัดสินจากรูปภาพครับ
ผมไม่ใช้เซียนใหญ่ที่ไหนหรอกครับ เเค่นักสะสมธรรมดาคนหนึ่งเท่านั้น (ด้วยความเครพ)
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 18-7-2010 21:51 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

โอเคครับ รับทราบ รับทราบ..  คงต้องจัดของแรงให้ท่านคงกระพันไปตามคำขอแล้วกระมัง
Siriya โพสต์เมื่อ 20-7-2010 06:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
พี่สาว ตัดสินใจได้แล้วค่ะ ตกลงใหญ่ก้อได้ เด๋วเอาเล็กแล้วมาอยากได้ใหญ่จะได้ทีเดียวจบ ตามนั้นค่ะ เดี๋ยวเค้าโอนเงินให้นะคะ
ปล.แล้วเราจะได้ของใหญ่ตามมาด้วยไหมนี่ กร้าากกก
พัด โพสต์เมื่อ 20-7-2010 11:24 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คุณโชว์ค่ะ อยากได้มาก จะขอจองไว้ก่อนได้เปล่า ต้องรอสิ้นเดือนนะค่ะ
พัด โพสต์เมื่อ 20-7-2010 11:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอถามอีกคำถามนะค่ะ การบูชาต้องทำงัยค่ะ แล้วถ้าบูชาเสด็จแม่ด้วย พบติดตัวทั้ง 2 อย่างได้เปล่ค่ะ ขอโทษที่ถามแบบนี้พึงเป้ฯสมาชิก แล้วก็พึ่งเข้ามาศึกษาในเวปนะค่ะ อาจมีคำถามอีกมากนะค่ะ รบกวนหน่อยนะค่ะ
สรวิศ โพสต์เมื่อ 20-7-2010 13:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ไม่ทราบว่าครูบาคำเป็งร่วมปลุกเสกด้วยหรือเปล่าครับ
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 21-7-2010 07:25 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 21-7-2010 07:28
ขอถามอีกคำถามนะค่ะ การบูชาต้องทำงัยค่ะ แล้วถ้าบูชาเ ...
ต้นฉบับโพสโดย พัด เมื่อ 20-7-2010 11:28

ที่มาจากข้อมูล
10 คำถามยอดฮิต เสด็จแม่ยั่วเมือง..http://khalong.com/board/viewthread.php?tid=2608&extra=page%3D1

Q1: บูชายังไง?

คำถามนี้มักเกิดกับเหล่าสาวกผู้หลงใหลเครื่องรางเสน่ห์ประเภทมีพิธีกรรมเซ่นไหว้..อาทิ สายพราย

A: คำตอบ..ทำเหมือนเรามีพระเครื่ององค์หนึ่งค่ะ

Q2: ต้องเซ่นไหม ต้องจุดธูปบอกเจ้าที่ไหม?

หากเราได้พระองค์ใหม่มา..เราต้องจุดธูปบอกเจ้าที่ไหม?
เราจะนำสิ่งศักดิ์สิทธิ์เข้าบ้าน..จำเป็นต้องขออนุญาติเจ้าที่ไหม?

A: ไม่ต้องค่ะ
    แต่หากอยากทำพิธีกรรมความเชื่อของตนย่อมไม่ผิดเช่นกัน!

Q3: ใส่กระเป๋ากางเกงได้ไหม?

A: ได้ค่ะ... เสด็จแม่ยั่วเมืองเป็นเครื่องราง..ขอให้อาราธนาติดตัวไว้เถิด..องค์เทพมีพุทธานุภาพคุ้มครองกันคุณไสย์ มนต์ดำได้ด้วย

Q4: ต้องปฎิบัติตัวอย่างไร มีข้อห้ามอะไรไหม?

การอาราธนาพกพาพระเครื่อง เครื่องราง นั้นเพื่อเป็นพุทธานุสติ..จิตสำนึกชาวพุทธเบสิคนั้นอยู่ที่ศีล 5.. ขอให้เป็นคนดี มีน้ำใจ คิดดี ทำดี ไม่คิดริษยาใคร อย่าให้ร้ายคนอื่น ต่อให้ไม่ต้องพกเครื่องรางเสน่ห์อะไรสักชิ้น ก็ย่อมเป็นที่รักของคนทั่วไป..รวมถึงเทวดาสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย

A: ไม่มีข้อห้าม แต่ให้ระวังหากทำกรรมชั่ว เพราะผลนั้นย่อมต้องเป็นไปตามวัฎจักรกฏแห่งกรรม

Q5: ทำแบบนี้ แบบนั้นมา..เสด็จแม่จะลงโทษเราไหม?

ท่านกำลังมีสติ...ว่าทำผิดอะไร..ถือว่าดีมากทีเดียว แต่อย่าห่วงองค์พระมีแต่เมตตาไม่ทำร้ายใครแน่นอน คำถามนี้มักเจอกับคนที่ชอบเล่นเครื่องรางประเภทมีโทษ..สำหรับองค์แม่ฯ ไม่มีทางทำร้ายใครอย่างแน่นอน!

Q6: มีวิธีทำให้อานุภาพของเสด็จแม่ยั่วเมือง ลดความแรงลงได้ไหม?

A: ไม่ต้องพกติดตัว
Q7: ต้องท่องคาถากี่จบ ท่องยังไง ท่องที่ไหน ท่องแล้วนึกอะไร ขณะท่องต้องทำตัวอย่างไร?

A: สุดแต่ใจปรารถนาเลยค่ะ.... ไม่ท่องยังได้เลยค่ะ!! รำลึกถึงท่าน..แรงศรัทธานั้นก่อเกิดปาฎิหารย์รัญจวนใจตั้งมากมาย

Q8: เห็นเสด็จแม่ยั่วเมืองมีหลายสี ความแรงต่างกันไหม?

A:  สีจะบอกการสร้างก่อนหรือหลัง..เช่น ม่วง แดง ชมพู (ที่ยังพอหาได้อยู่ปัจจุบัน) ฯลฯ เป็นรุ่นแรกประมาณปี 47  ส่วนสีอื่นๆ เป็นรุ่นหลัง พิธีพุทธาภิเษกของท่านอาจารย์แต่ละครั้งบอกได้คำเดียวว่า ยิ่งใหญ๋.. ดังนั้น การจะวัดถึงความแรงที่แตกต่างนั้นคงวัดกันยาก..ขึ้นอยู่กับว่า เราพอใจสีไหนมากกว่า.. แต่หากนักสะสมมักต้องมุ่งเก็บรุ่นแรกไว้ให้อุ่นใจก่อนเท่านั้น!

Q9: บอกมาเลยดีกว่า ขย่มตอ หรือ สี่รุมหนึ่งแรงกว่า?

A: คำถามยอดฮิต และทำให้นานมากในการตัดสินใจเลือกบูชาของเหล่าสาวกเครื่องรางมหาเสน่ห์..เพราะคงเป็นที่ถกเถียงกันไม่จบไม่สิ้นว่า แบบไหนจะแรงกว่ากัน เราจึงอยากให้ท่านเลือกตามตามความชอบส่วนตัว ถูกจริตพิมพ์ไหนก็ว่ากันไปตามจริตนั้นเลย...ส่วนใหญ่มักมาด้วยเหตุผลดังต่อไปนี้

ขย่มตอ   ลึงค์ใหญดี พิมพ์ชัดเลย แจ่มมาก นี่หละแหล่งกำเนิดความอุดมสมบูรณ์มีกินมีใช้ไม่หมด ฯลฯ
สี่รุมหนึ่ง  อยากให้คนมารุมรักเราเยอะๆ... ลูกค้ามารุมซื้อของ ใครเห็นใครชอบ ฯลฯ

ทีนี้ท่านมักตัดสินที่...แล้วเจ้าเมืองหละ?... งานเข้าหละทีนี้..
เพราะส่วนตัวแล้ว กลัวพิมพ์ขย่มตอลึงค์ใหญ่ๆ.. พกแต่เหรียญและสี่รุมหนึ่ง มุสาก็ไม่ได้ก็ต้องว่ากันตามความเป็นจริง...

พิมพ์ไหนก็ตามมักตามมาด้วยประสบการณ์รัญจวนใจ..สุดท้ายไม่ว่าใครจะนำพิมพ์ไหนไปก่อน มักจะตามเก็บพิมพ์ที่ยังไม่มีต่อไปเสมอ..

Q10: ประสบการณ์เป็นไงไหนเล่าให้ฟังหน่อย?

งานเข้าอีกแล้วเจ้าเมืองเอ๋ย?... เจอแบบนี้กีทีก็อึ้งกิมกี่..เซ็งลี้ฮ่อ!!  เพราะประสบการณ์เกิดขึ้นทุกวัน ไม่เว้นวันหยุดราชการ..ตราบใดเรารำลึกและพกพาอาราธนา..ทีนี้ถ้าให้เล่าประสบการณ์ส่วนตัวเจ้าเมืองเป็นหลักฟังแล้วคงไม่ค่อยสนุก เพราะบางทีมันจับต้องให้เห็นไม่ค่อยได้ อีกอย่างเราอาจอธิฐานกันคนละเป้าประสงค์...เจ้าเมืองอาราธนาเพียงเรื่อง เมตตา มหานิยมเท่านั้นค่ะ..เป็นที่รักของมวลหมู่มิตรสหายเทวดาทุกชั้นฟ้า ฮ่าฮ่า...ของานเข้าไม่ขาดสาย..และขอมวลหมู่ไพรีจงพินาศ อริยราชศัตรูจงพ่าย..ยับเยิน!!

ส่วนประสบการณ์จากผู้หลงใหลเครื่องรางมหาเสน่ห์นอกเว็บนั้นเยอะมาก ก็จะแอบเล่าให้ฟังบ้างค่ะ..และสัญญาจะรวบรวมเรียบเรียงนำมาลงอ่านกันนะคะ

ทีนี่ก็หมดข้อสงสัยกันแล้วค่ะ!!

oat_krub โพสต์เมื่อ 25-7-2010 00:51 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ศิวลึงค์น่าจะแรงถึงใจน่ะครับเนี่ย
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 29-7-2010 08:44 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คุณโชว์ค่ะ อยากได้มาก จะขอจองไว้ก่อนได้เปล่า ต้องรอ ...
ต้นฉบับโพสโดย พัด เมื่อ 20-7-2010 11:24

ติดต่อมานะคะ..
setup โพสต์เมื่อ 28-8-2010 09:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ยอมรับว่าสวยจริงๆๆๆๆ
M371 โพสต์เมื่อ 2-9-2010 21:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สนใจม๊ากค่ะ แต่เบี้ยน้อยหอยน้อยจะมีวาสนาไหมนี่
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 3-9-2010 11:53 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 3-9-2010 11:54
สนใจม๊ากค่ะ แต่เบี้ยน้อยหอยน้อยจะมีวาสนาไหมนี่ ...
ต้นฉบับโพสโดย M371 เมื่อ 2-9-2010 21:13

มีแน่นอนค่ะ.. เพราะเสด็จแม่ยั่วเมืองมีให้เลือกตั้งแต่ 1200 ขึ้นไป..
    เบี้ยน้อย หอยน้อย บูชาเป็นเนื้อผงนะคะ..
greenr.JPG new amulet 4.jpg new amulet 5.jpg
home โพสต์เมื่อ 19-2-2012 14:40 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อ่ะ อ้า  รีบเก็บตังบ้างซะแล้วเรา
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 7-5-2024 21:00 , Processed in 0.308282 second(s), 7 queries , File On.