เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
4659
11
ซ่อนแถบด้านข้าง

บรรยากาศงา่นไหว้ครู 21 มีค.2556 สำนักสักยันต์ อ.เจต สามแยกกระจับ

[คัดลอกลิงก์]
tyler โพสต์เมื่อ 27-3-2013 21:01 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
แก้ไขล่าสุด tyler เมื่อ 27-3-2013 21:05

ผ่านมา1อาทิตย์พอดีครับกับงานไหว้ครูประจำปี สำนักสักยันต์ อ.เจต สามแยกกระจับ บ้านโป่ง ราชบุรี (เจ้าของตะกรุดโยนีอันลือลั่น 5555)
พอดีคอมเพิ่งใช้ได้ครับ เลยเพิ่งมาลง

1ปีมีครั้งเดียวที่อาจารย์จะอนุญาตให้ถ่ายรูปท่านได้ คือในงานวันไหว้ครูประจำปี  โดยทั่วไปปีก่อนๆก็จะมีศิษย์ที่สักยันต์ทั้งหลายมาเข้าร่วมพิธี แต่ปีนี้นอกจากศิษย์สักยันต์แล้ว ยังมีท่านที่ได้รับประสบการณ์จากตะกรุด,เครื่องรางต่างๆ ของอ.ท่าน ดั้นด้นกันมาเข้าร่วมพิธี บางท่านก็มาจากที่ไกลๆโดยมีผมเป็นผู้ทำแผนที่นำทางมาให้ถึงสำนักเลย

งานนี้นอกจากจะมีอาจารย์เจตแล้ว ยังมีอาจารย์ฆราวาสหลายท่านมาช่วยงาน  ดังท่านในภาพที่เห็นทางขวามือ คือ อ.ติ๊ก ศิษย์สายอ.ฟ้อน ดีสว่าง กล่าวกันว่าทั้ง อ.เจต และ อ.ติ๊ก ต่างเป็นศิษย์และอาจารย์ซึ่งกันและกัน ซึ่งก็คือท่านทั้งสองมักจะแลกเปลี่ยนวิชากันนั่นเอง

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1ร้อนแรง +10 ย่อ เหตุผล
nikhun + 10

ดูบันทึกคะแนน

ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
 เจ้าของ| tyler โพสต์เมื่อ 27-3-2013 21:04 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

และอีก2 ท่านที่ผมไม่ทราบชื่อ รู้แค่ว่ามาจากนครปฐม
 เจ้าของ| tyler โพสต์เมื่อ 27-3-2013 21:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ความแปลกของที่นี่ที่ผมเพิ่งเคยเห็นคือ จะมีการป้อนขนม,ผลไม้,ข้าวเหนียวดำ ให้ศิษย์ทุกคนก่อนทำการครอบเศียรครู

หลายท่านในระหว่างครอบเศียรจะมีอาการ ของขึ้น องค์ลง อาจารย์ท่านจะจับหูไว้ก่อนเลย ที่แปลกอีกอย่างคือ ใครของขึ้นหนักๆ ท่านจะอ้อมมากัดหูข้างขวาเบาๆ สอบถามมาจากศิษย์ในสำนักบางคนเล่าว่า เป็นการเช็คของอาจารย์ ว่าคนๆนั้นลิงลมที่สักมายังอยู่หรือไม่ อันนี้แปลกๆ ผมก็เพิ่งเคยเห็นนี่แหละครับ
 เจ้าของ| tyler โพสต์เมื่อ 27-3-2013 21:18 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
จากรูปที่เห็น ผู้คนในภาพนี่แค่ส่วนหนึ่ง เนื่องจากอาจารย์ท่านจัดงานบนเรือนชั้นบน ไม่สามารถรองรับศิษย์ทั้งหมดได้ ต้องทยอยเข้ามาเป็นชุดๆ วันนั้นกว่าจะจบพิธีได้ก็ปากันเข้าไปสองทุ่มครึ่ง ขนาดผมเพิ่งไปช่วยตอนห้าโมงเย็นยังเหนื่อยเลย ไหนจะอากาศที่ร้อนอบอ้าว สรุปกว่าจะเก็บของเสร็จปาเข้าไปสี่ทุ่มกว่า
 เจ้าของ| tyler โพสต์เมื่อ 27-3-2013 21:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เครดิตภาพทั้งหมดจาก อ.ติ๊ก ครับ วันนั้นผมก็ถ่ยไว้เยอะ แต่ยังไม่ได้เอาลงเครื่อง , ถ่ายวีดีโอพวกของขึ้นไว้อีกจำนวนหนึ่ง มีโอกาสจะนำมาลงให้ได้ชมต่อครับ
kiddee โพสต์เมื่อ 27-3-2013 22:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มาชมบารมีอาจารย์ครับ
kaineverdie โพสต์เมื่อ 28-3-2013 08:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
บรรยายอบอุ่นดีเน้อ
suriyon โพสต์เมื่อ 8-4-2013 19:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับ
steelpony โพสต์เมื่อ 16-4-2013 13:40 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับผม
tak2012 โพสต์เมื่อ 24-4-2013 16:09 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับ
ura โพสต์เมื่อ 24-4-2013 23:50 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สุดยอดดีๆๆๆ น้องหนุ่ม
kiddee โพสต์เมื่อ 12-5-2013 18:15 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตะกรุดโยนิสุดยอด
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 7-5-2024 03:28 , Processed in 0.234574 second(s), 11 queries , File On.