เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
12086
72
ซ่อนแถบด้านข้าง

แจก!!! หลวงพ่อมหาราช เจ้ากรุงธนบุรี๑ จำนวน ๒๐ องค์

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุด blackcircles เมื่อ 30-12-2012 23:21

ปฐมบทหลวงพ่อมหาราช

(พระเจ้ากรุงธนบุรี๑)

มวลสารที่ใช้ผสมหมักสร้าง "หลวงพ่อมหาราช เจ้ากรุงธนบุรี ๑" นี้ใช้มวลสารหลักของคุณครูอาคม  สายาคม ผงของหลวงปู่เฒ่ายิ้ม กาญจนบุรี ผงอิทธิเจสายศิลปิน ผงธูปที่กระถางหน้าพระราชานุสาวรีย์ วงเวียนใหญ่

จำนวนสร้าง ๒,๐๐๐ องค์ มูลเหตุที่สร้างเพื่อเทิดพระเกียรติพระเจ้ากรุงธนบุรี เจตนาสร้างแจกฟรีไม่มีมูลค่าซื้อขาย ที่ตั้งชื่อว่ารุ่น "ห่อทองธนอรรถ" เพราะต้องการให้ผู้มีไว้ครอบครองประสบความสำเร็จ กิจการเจริญรุ่งเรือง เงินไหลนองทองไหลมาเข้าบ้านเรือนร้านค้า ผู้เคารพบูชา

ด้านหลังรูปพ่อครูพระภรตมุนี และ ปู่องค์พระพิราพ เพื่อพรั่งพร้อมด้วย บุญฤทธิ์ อิทธิฤทธิ์ มีเมตตาเป็นเสน่ห์แก่ผู้พบเห็นคบค้าสมาคม

ความในว่าทำไมต้องสร้างเป็นรูป "หลวงพ่อมหาราช เจ้ากรุงธนบุรี ๑" เพราะพ่อเชื่อว่าพระองค์ท่านไม่ได้ถูกสำเร็จโทษด้วยท่อนจันทน์ แต่พระองค์ท่านผนวชจนบรรลุธรรมชั้นสูง

ที่สำคัญกรมพระราชวังบวรมหาสุรสิงหนาท(บุญมา)รบเคียงบ่าเคียงไหล่กับพระองค์ เพื่อกอบกู้บ้านเมืองจนเราเป็นไทยไม่ใช่ทาส มีแผ่นดินเหยียบมีที่ยืนที่มั่นคง พ่อใช้นามแฝงว่า "ฅนวังหน้า" (ฅนของพระราชวังบวรสถานมงคล) ไม่กตัญญูรู้คุณพระเจ้ากรุงธนบุรี จะใช้ชื่อว่า "ฅนวังหน้า" อยู่อีกหรือ

-----------------------------------------------------------------

ด้วยความเมตตาของพ่อครู ผมจึงขอความเมตตามาแจกจ่ายแก่สมาชิกชาวเมืองกาหลงที่เคารพศรัทธาในหลวงพ่อมหาราชเจ้ากรุงธนบุรี จำนวนกว่าร้อยองค์ แต่ทว่าในวันที่ผมไปร่วมแจก๒๘ธันวานั้นของไม่พอแจก ผมจึงควักเพื่อมอบให้ผู้ต้องการในวันนั้น เหลือกลับมาจำนวนเพียง ๒๐ องค์

ลงชื่อขอรับได้เลยครับ นับจากนี้ไป ๒๐ ฅนเท่านั้น
แล้วครบ ๒๐ ฅนเมื่อไหร่ผมจะมาโพสบอก เพราะของมีเพียง ๒๐ องค์ครับ "งดมอบให้สำหรับผู้ที่ได้รับไปแล้วครับ"

หมายเหตุ ผู้ที่ได้ไปต้องรับผิดชอบค่าจัดส่งEMSหลังปีใหม่ จำนวน ๖๐ บาทด้วยนะครับ แล้วจะส่ง PM เลขบัญชีไปให้ สำหรับผู้ได้รับสิทธิ์ทั้ง ๒๐ ฅน

Eisiphan.
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
juijuijui โพสต์เมื่อ 30-12-2012 23:26 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
วิชชุ โพธิ์สุข
ลงชื่อขอรับพระหลวงพ่อมหาราช ครับ
cygnus โพสต์เมื่อ 30-12-2012 23:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอรับองค์นึงครับผม
kulketanan โพสต์เมื่อ 30-12-2012 23:34 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอรับด้วยครับ
crazyaofza โพสต์เมื่อ 30-12-2012 23:38 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

สาธุครับ
lamptitude โพสต์เมื่อ 30-12-2012 23:40 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอรับไว้ด้วยคนครับ ขอบพระคุณครับ
HolyMax โพสต์เมื่อ 30-12-2012 23:50 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอรับด้วยครับ สาธุๆ
paul โพสต์เมื่อ 31-12-2012 00:06 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ต้องไว รับก๊าบบ
cho โพสต์เมื่อ 31-12-2012 00:07 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อย่าลืมเจ้าเมืองเลยเชียว
PHALAT โพสต์เมื่อ 31-12-2012 00:11 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอรับด้วยคนครับ สาธุ รับปีใหม่ขอให้รวยๆ คร๊าฟฟฟ
audi1416 โพสต์เมื่อ 31-12-2012 00:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอรับ1องค์ครับ
 เจ้าของ| blackcircles โพสต์เมื่อ 31-12-2012 00:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อย่าลืมเจ้าเมืองเลยเชียว
ต้นฉบับโพสโดย cho เมื่อ 31-12-2012 00:07

หายห่วงครับท่านพี่
misu3507 โพสต์เมื่อ 31-12-2012 00:16 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอรับไว้ด้วยคนครับ..........ขอบพระคุณครับพี่
Maow โพสต์เมื่อ 31-12-2012 00:19 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอรับด้วยจ้า  ขอบคุณค่ะ
cho โพสต์เมื่อ 31-12-2012 00:19 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอรับไว้ด้วยคนครับ..........ขอบพระคุณครับพี่ ...
ต้นฉบับโพสโดย misu3507 เมื่อ 31-12-2012 00:16

ว้าวๆ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 4-5-2024 06:47 , Processed in 0.146887 second(s), 6 queries , File On.