เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

เชือกมัดคอคนที่ผูกคอตาย

[คัดลอกลิงก์]
 เจ้าของ| god_of_war โพสต์เมื่อ 24-12-2012 01:51 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สวัสดีครับเพื่อนๆๆทุกท่าน ที่แวะเวียนเข้ามาพูดคุยกันตามประสาคนที่อยากรู้ความจริง และ มาแนะนำข้อมูลดีๆๆ สู่ผม และคนอื่นๆๆที่มีความสงสัย อยากทราบความจริง แบบเดียวกับผม  สำหรับเชือกเส้นนี้ ผมได้กระตุกลงมาจากคบกิ่งไม้ที่เขามัดคอตาย โดยไม่ได้ทำการตัดแต่อย่างใด  จึงยังคงสภาพเดิมของเชือก ครั้งที่ผู้ตายได้ใช้ดับชีพของตน  และวันนี้ผมก็ยังคงเทียวเสาะหาข้อมูล ของผู้มีวิชาเก่งจริงที่ทำเลขหวยจากเชือกแนวนี้ ก็ได้คนรู้จักกันแนะนำลองไปหา ครูบาเดช กิตติญาโณ สำนักสงฆ์ป่าช้าบ้านใหม่รัตนโกสินทร์ อ.แม่เมาะ จ.ลำปาง เพราะท่านเก่งด้านเครื่องลางอาถรรพ์ในยุคนี้ ของ ลำปาง ผมก็ลองไปหาท่านโดยที่ผมไม่เคยรู้จักท่านมาก่อนเลยทั้งๆๆที่ผมก็อยู่ลำปาง เพราะผมมีความนับถือผู้ที่เก่งจริงๆๆเท่านั้น พวกยกยออวยกันเเองจากกลุ่มผู้แสวงหาผลประโยชน์ จากความศรัทธา  ผมจะเฉยๆๆแต่ผมก็ไม่รู้ว่า ครูบาเดช เก่งจริงไหม เพียงไร เพราะไม่เคยรับทราบข่าวท่านมาก่อน และคิดอย่างเดียวแค่ จะหาทางทำเลขหวยจากเชือกให้ได้  แค่นั้นเองที่ตั้งใจ    ก็คิดว่า เอาวะ...ลองไปดูทีรึไม่เสียหลายเพราะอยู่ในลำปาง ไม่ได้อยู่ไกลต่างจังหวัดผมก็เดินทางไปหา ซึ่งระยะทางไกลสุดๆๆผมออกจากตัวเมืองลำปางไป 16.45 น. และกว่าจะไปถึง ป่าช้าที่ท่านอยู่ก็ปาเข้าไปเกือบๆๆ 19.00 น. นั่นเพราะไกล และ ไม่รู้เส้นทาง จึงค่อยๆๆไปและแถบนั้นสุดแสนจะบ้านนอกมากๆๆ ไม่มีไฟถนนตามทางเลยแถบนั้น นับว่าเหมาะกับการจี้ปล้น มากครับ แต่ด้วยความเป็นคนใจร้อน ขี้เกียจรอเช้าวันใหม่ เลยคิดว่า ลองวัดใจไปดู เราก็ศิษย์มีครูและของขลังเราก็พกไปแบบแน่นๆๆ จึงมีความฮึกเหิมบึ่งไปแบบ ค่ำๆๆแวะถามชาวบ้านเรื่อยๆๆไปเพราะ มันถิ่นบ้านเรานิ ภาษาเหนือ กลัวไร จนไปถึงป่าช้าที่ท่านอยู่และผมก็บอกจุดประสงค์ตามที่ผมตั้งใจก็คือเรื่องเชือกมัดคอคนตายนี่ละ ท่านก็บอกผมว่าไม่เคยเรียนมาด้านนี้ ไม่รู้เขาทำกันอย่างไร แต่ครูบาท่านก็ได้เชือกแบบนี้มาบ่อยๆแต่ก็เอาแยกเป็นเส้นๆๆเล็กๆๆทำเป็นเชือกสำหรับคล้องตะกรุดกับเอว แล้วผมก็ถามครูบาว่าทราบข่าวใครได้เรียนวิชาด้านทำเลขมั่งไหม ท่านก็ว่าไม่รู้จริงๆๆส่วนมากพวกที่ชอบเล่นหวยเขาก็ซื้อแบบวัดดวง ไม่เคยได้เห็นใครมีวิชาทำแบบที่ผมถาม แล้วผมก็ลองคุยเรื่องอื่นๆๆทั่วๆๆไปท่านก็อัธยาศัยดีมากครับ ถามผม ว่าดื่มกาแฟ ไหม น้ำร้อน นมข้นก็มี ผมก็ตอบขอบคุณท่านไป แต่ผมไม่ดื่มและผมก็พยายามอยากจะทดสอบว่าท่านเก่งจริงไหม เลยลอง ถอด องค์พระพิราพ ขนาด 1 นิ้ว ของหลวงปู่กาหลง ที่ผมพกไปด้วยให้ท่าน และถามท่านว่า องค์พระพิราพนี้มีพลังไหม ท่านก็รับไว้แล้วท่านก็ยังคุยกับผมปรกติเรื่ององค์พระพิราพ ซึ่งท่านก็พูดตามความเข้าใจของตัวครูบาท่านเอง ผมก็รับฟัง ท่านก็ว่าองค์พระพิราพนี้ ผ่านการปลุกเสกแล้ว แท้แน่นอน เพราะมีพลังดี แรงๆ  ผมก็บอกท่านว่าแท้แน่เพราะเป็นพิมพ์ทรงและ วัตถุดิบในการทำตามแบบที่ออกให้บูชา แต่แค่กลัวของเสริมเท่านั้นเพราะของเสริมมันมีอะไรทุกๆๆอย่างตามที่เขาทำมา เพียงแค่ไม่ได้เข้าพิธีเสกเท่านั้นเอง ตอนนี้ผมก็สบายใจละว่าองค์พระพิราพของผมไม่ใช่ของเสริมแน่ๆๆ สะสมพระใหม่นี่ปัญหามันมีมากจริงๆๆ ทั้งเก๊ และ เสริม  มันช่างยากจะสนิทใจจังเพราะของเสริม ตำหนิทุกๆๆอย่างมันก็เหมือนของแท้ แต่ว่าไม่ได้เข้าพิธีเสก ผมก็ดูละ มันชักเย็นมากหนาวจัด เพราะมันตั้ง 19.20 น.  แต่มองไปถายนอกกุฏิท่าน มันเหมือน 23.00น. มันมืดมิดได้ใจมากๆๆจึงกราบลาท่าน และท่านก็สงสารให้ผ้าห่มผมมา 1 ผืน เป็นผ้าห่มไหมพรหมเพราะผมขี่มอเตอร์ไซค์ไปอากาศมันหนาวเย็นมากจริงๆๆ ท่านให้ผมเลยนะ ผมก็บอกท่านว่าแล้วผมจะเอาไปคืนท่าน แต่ไม่รับปากนะว่าวันไหน ท่านก็ว่าไม่เป็นไร ให้ผมแล้ว  นั่นคือประสบการณ์ วันนี้ที่ได้เดินทางไปพบ ครูบาเดช ผมกลับมาบ้านก็ลองหาในกุเกิ้ลดูเรื่องราวว่า ครูบาเดชมีความเก่งด้านใด เพราะผมไม่เคยทราบข่าวท่านมาก่อนและก็ได้เจอคลิปที่มีคนลงไว้ในยูทูป จึงสะกิดใจผมว่าจะลองไปดูอีกสักครั้งพรุ่งนี้ช่วงเช้าๆๆดีกว่าจะได้มีเวลาคุยนานๆๆ
http://www.youtube.com/watch?v=CsjmqGE8IWo
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
SniPer โพสต์เมื่อ 25-12-2012 00:34 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
sak1002 โพสต์เมื่อ 25-12-2012 11:29 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ได้เรื่องอย่างไร อย่าลืมหลังไม ผมด้วยนะครับท่าน
 เจ้าของ| god_of_war โพสต์เมื่อ 25-12-2012 18:53 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สวัสดีครับเพื่อนๆๆทุกท่าน ผมได้ลองไปหาครูบาเดช อีกครั้งและสอบถามคนบริเวณ สำนักสุสานที่ท่านอยู่ ปรากฏว่า ครูบาเดช รูปนี้ยังไม่เก่งกล้า จริง    ยังต้องฝึกฝนอีกมาก และผมลองทดสอบถามท่านอีกหลากหลายเรื่อง แต่ก็ยังตอบผมได้ไม่ตรงคำถาม  เพราะงั้นผมจึงมาบอกความจริงจากการได้ไปหาครูบาเดชโดยตรงแบบใกล้ชิด ว่า   วิชาท่านและเครื่องรางต่างๆๆยังไม่ควรที่จะเหมาะสมแก่การพกพา บูชา  เก็บเงินไว้หาบูชาวัตถุมงคลอาจารย์ท่านอื่นๆๆดีกว่านะครับ เพื่อนๆๆจะเชื่อสิ่งที่ผมไปพิสูจน์กับตนเองแบบใกล้ชิด รึไม่ ก็ลองไตร่ตรองเอาตามอัธยาศัยนะครับ  สำหรับผมจบแล้ว จะไม่มีการไปหาอีก เปลืองน้ำมันรถ และเวลาเปล่าประโยชน์ไปจริงๆ
wasan_sorn โพสต์เมื่อ 25-12-2012 23:41 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เฮ้อออออออ
phattarapong โพสต์เมื่อ 1-1-2013 19:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อ่านสะสมความรู้คร้าบบ
sak1002 โพสต์เมื่อ 2-1-2013 08:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เข้ามารอตามข่าว ครับ
rayden2029 โพสต์เมื่อ 2-1-2013 23:32 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อืม ได้โชค จากเชือกแล้ว ยังไง อย่าลืมทำบุญ อุทิศ ให้ เค้าด้วยนะครับ เป็นการช่วยเค้าสะสมบุญ รอเวลา
เมื่อถึงเวลาที่บุญเค้ามีมากพอ ดวงวิณญาณ เค้าจะได้ไปสู่ภพภูมิ ที่ควรไป
tony_pool โพสต์เมื่อ 2-2-2015 00:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ใช้ทำหวย..แม่นเหลือเชื่อ
มีข้อแม้อย่างนึง ตราแผ่นดินบนหมวกตำรวจ..ไม่ว่าชั้นประทวนหรือสัญญาบัตรก็ตาม
ถ้าเข้าไปปรากฏในที่เกิดเหตุแล้ว..ใช้งานไม่ได้..ทำอย่างอื่นได้หรือเปล่าไม่รู้..
แต่ถ้าทำหวย..เพี้ยนหมด..ขอบอก
เอากรรไกรไปแอบตัดตรงปลายมาสัก2-3เส้นขนของขมวดเชือก
เท่านั้นก็พอ..ยาวสัก2องคุลี..หรือประมาณ 1 นิ้วไม้บรรทัด
ตอนตัดให้ท่องคาถากำกับนิดนึง
คาถาว่าอย่างไรนั้น ไปต่อยอดเอาเอง..
พระราชลัญจกรนั้น..มีความศักดิ์สิทธิ์เกินบรรยาย..เรื่องเยอะ..ไปหาเอาในวิกิฯ แล้วท่านจะทราบเอง
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 5-5-2024 03:46 , Processed in 0.184971 second(s), 6 queries , File On.