เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

ข่าวจากวัดบางสมัคร (ไปเจอโดยบังเอิญอีกแล้ว เห้อไม่กลัวปาปกรรมกันเลยเหรอ)

[คัดลอกลิงก์]
suriyon โพสต์เมื่อ 18-12-2012 17:51 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมว่าประตูนรก คงเปิดรอพวกนี้อยู่แล้วนะ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
santa โพสต์เมื่อ 18-12-2012 23:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
mrchu โพสต์เมื่อ 19-12-2012 08:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ร้านสะดวกซื้อ...มันสะดวกเกิ้น... kowai6.gif
tak2012 โพสต์เมื่อ 20-12-2012 11:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

สะดวกมาก เลยกลายเป็นช่องทางของมิจฉาชีพครับท่าน
konkonwan โพสต์เมื่อ 20-12-2012 15:18 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด konkonwan เมื่อ 20-12-2012 15:24

ผมได้ตรวจสอบไปทางเซเว่น (7 / 11) ได้สอบถามแล้วได้ความว่า ก่อนที่จะมีการลงวัตถุมงคลที่เซเว่นได้นั้นจะต้องนำใบสูติบัตรพระรูปที่จะลงวัตถุมงคลนั้นมา และใบก่อตั้งวัด และอีกหลาย ๆ ใบ ซึ่งล้ัวนแล้วแต่ต้องนำมาจากผู้ที่เป็นเจ้าของวัตถุมงคลนั้น ๆ พูดง่าย ๆ คือ จำหน่ายของพระรูปใด พระรูปนั้นต้องมอบเอกสารหลายอย่างมากให้กับทาง 7 / 11 เพราะฉะนั้นการที่จะได้มานั้นก็ต้องได้มากจากทางวัดอย่างแน่นอน แต่ที่โจมตีกันในปัจจุบันมากกว่าทาง 7 / 11 นั้นลงโดยทางวัดไม่รู้เรื่องนั้น แท้จริงแล้วเป็นเรื่องผลประโยชน์ของคณะกรรมการวัดนั้น ๆ มากกว่าครับ ถ้าจะสอบถามจริง ๆ ให้ติดต่อไปทางวัดโดยตรงเลยครับ แต่ก็มีบางแห่งที่โทรไปเจอกรรมการชุดขัดขากัน ขัดผลประโยชน์กัน ก็จะได้ข้อมูลมาผิด ๆ อีกเช่นกัน แต่ก่อนที่ทาง 7 / 11 จะลงได้นั้น รับรองว่าทางวัดต้องรู้เรื่องอย่างแน่นอน การันตีจากทาง 7 / 11

จึงแจ้งมาเพื่อทราบโดยทั่วกัน

เพราะฉะนั้นผู้ที่จะนำข้อความดังกล่าวมาลงควรตรวจสอบกับทางวัดก่อนดีกว่านะครับ ไม่เช่นนั้นอาจจะทำให้เสียหายกับทางวัดหรือทางกรรมการได้ มีการฟ้องร้องกันบ่อยครับเรื่องแบบนี้

อย่างไรท่านผู้อ่านลองพิจารณาตามนะครับ ผมเห็นท่านเจ้าของกระทู้ (momojung) นี้บังเอิญเจอ ๒ กระทู้ ผมก็ไม่ทราบเจตนาเหมือนกัน ก็ลองพิจารณากันตามที่ผมบอกไว้ด้านบนนะครับหรือจะสอบถามไปทาง 7 / 11 ก็ได้นะครับ

http://khalong.com/board2/viewth ... &extra=page%3D1
tak2012 โพสต์เมื่อ 20-12-2012 16:44 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ก็ว่ากันไป
 เจ้าของ| momojung โพสต์เมื่อ 20-12-2012 21:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมได้ตรวจสอบไปทางเซเว่น (7 / 11) ได้สอบถามแล้วได้ความว่ ...
ต้นฉบับโพสโดย konkonwan เมื่อ 20-12-2012 15:18

เวป uamulet ก็เป็นเวปที่ไปส่องพระอยู่แล้ว บางครั้งก็ไปอ่านเวปบอร์ดบ้างถึงได้เจอข่าวนี้ได้
ได้เห็นกรณีแบบนี้ ในเวลาไล่เลี่ยแบบนี้ รู้สึกเหนื่อยใจ ต่อไปจะเช่าจองพระต้องไปเช่าจองถึงวัดอย่างเดียวแล้วละ
 เจ้าของ| momojung โพสต์เมื่อ 20-12-2012 23:19 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เมื่อเห็นข่าวแบบนี้ ใจก็มุ่งประเด็นไปที่วัตถุมงคล กับคำถามในใจว่า วัตถุมงคลชุดนี้ออกมาได้อย่างไรโดยวัดไม่รับรอง แต่คุณ konkonwan กลับคิดแปลกไปจากคนทั่วไปคิดนะ คุณ konkonwan กลับมุ่งประเด็นไปที่การการันตีให้ 7-11 และรู้กระบวนการ ขั้นตอน การรับวัตถุมงคลดีอย่างน่าแปลกใจ
nutagul โพสต์เมื่อ 21-12-2012 19:51 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขายของอย่างเดียวจริงๆ
punn45 โพสต์เมื่อ 23-12-2012 22:32 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
konkonwan โพสต์เมื่อ 25-12-2012 09:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เมื่อเห็นข่าวแบบนี้ ใจก็มุ่งประเด็นไปที่วัตถุมงคล ก ...
ต้นฉบับโพสโดย momojung เมื่อ 20-12-2012 23:19

ผมไม่ได้มีส่วนเกี่ยวใด ๆ กับทาง 7/11 เลยครับ

แต่ผมต้องการอยากรู้ข้อมูลว่าตกลงวัตถุมงคลนั้นวัดทำจริงหรือไม่ แล้วทำไมเวลามาอยู่ใน 7/11 ถึงบอกไม่ใช่ของวัด
ผมขอสรุปคร่าว ๆ ตามที่ได้สอบถามไปกับทางวัด และทางเซเว่นนะครับ ว่าวัตถุมงคลที่จะมาลงที่เซเว่นได้นั้นวัดหรือผู้ที่ขอจะมาลงที่เซเว่นนั้น ต้องได้รับอนุญาต
จากเจ้าของวัตถุมงคลพูดง่าย ๆ คือจากคนเสกนั่นเอง ถึงจะมาลงที่เซเว่นได้ เพราะฉะนั้น ผมก็สอบถามไปทางวัดด้วย ได้ใจความว่าประมาณว่าคณะกรรมการของวัดนั้น ๆ มีปัญหาขัดแย้งกันเองเลยทำให้อีกฝ่ายออกมาโจมตีว่าวัดไม่ได้สร้าง ไม่ได้ทำ ทั้งที่ก็วัดนั่นแหละทำ เพราะต้องส่งเอกสารให้ทางเซเว่นหลายอย่าง

ขอเรียนแจ้งให้ทราบตามที่ผมได้ประสานทั้งวัดและทางเซเว่นตามนี้ครับ
 เจ้าของ| momojung โพสต์เมื่อ 25-12-2012 14:44 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมไม่ได้มีส่วนเกี่ยวใด ๆ กับทาง 7/11 เลยครับ

แต่ผมต ...
ต้นฉบับโพสโดย konkonwan เมื่อ 25-12-2012 09:35

คุณ konkonwan  บอกว่าติดต่อไปวัดบ้านกรวด แล้วบอกว่า คณะกรรมการวัดขัดแย้งกันเอง และประกาศที่ดิฉันไปเจอในกระทู้ ไม่ได้ติดไว้ที่วัดบ้านกรวด แต่ทำไมพอดิฉันโทรไปวัดบ้านกรวด คำตอบที่ได้รับกลับตรงกันข้ามกับที่คุณบอกมาละ พระที่วัดบอกว่าถ้าว่างก็ให้เข้าไปดูประกาศนี้ที่วัดบ้านกรวดเลย

แล้วในกรณีวัดบางสมัคร  คุณคิดว่าดิฉันควรเชื่อใครละ ระหว่างสิ่งที่ได้ไปเจอในเวป uamulet ที่ผู้นำมาลงก็เป็นบุคคลที่ได้รับการแต่งตั้งจากวัดบางสมัครอย่างเป็นทางการ กับคำยืนยันของคุณ konkonwan ซึ่งเป็นเพียงปากเปล่า

ดิฉันก็แค่ชมชอบเก็บวัตถุมงคล วัตถุมงคลหลวงปู่ผาด หลวงพ่อฟูก็มีอยู่บ้าง และคิดว่าจะเก็บเพิ่มอีก แต่เห็นข่าวแบบนี้แล้ว เศร้าใจจริงๆ
konkonwan โพสต์เมื่อ 25-12-2012 15:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คุณ konkonwan  บอกว่าติดต่อไปวัดบ้านกรวด แล้วบอกว่า คณะ ...
ต้นฉบับโพสโดย momojung เมื่อ 25-12-2012 14:44

อันนี้ก็แล้วแต่ครับ เพราะข้อมูลที่ผมได้มาก็เป็นแบบนี้ คุณลองโทรไปสอบถามทางเซเว่นก็ได้ครับ ว่าการที่จะนำวัตถุมงคลมาลงให้บูชาที่เซเว่นได้นั้นขั้นตอนยุ่งยากแค่ไหน
ผมก็ไม่ได้อะไรจากใครทั้งนั้นเลย คุณลองถามทางเซเซ่นดีกว่านะครับ ผมได้ข้อมูลมาแบบนี้ และก็ถามที่วัดก็ได้ครับตอบอย่างที่บอกไปแล้ว ถ้าอยากรู้ลึก ๆ ลองไปวัดนะครับ
สอบถามคนหลาย ๆ คนดู และคนที่จัดทำวัตถุมงคลชุดนั้นด้วย จะได้คำตอบคนละแบบ คนละอย่างเลยครับ

ผมไม่ได้มีเจตนาใด ๆ ทั้งสิ้น ไม่มีส่วนได้ส่วนเสียกับทางวัด หรือกับทางเซเว่นเลย เนื้อไม่ได้กินหนังไม่ได้ลองนั่ง จะเอากระดูกมาแขวคอทำไม
อย่าหาข้อมูลแค่ด้านเดียวครับ ถามวัด ถามเซเว่น และถามวัดให้ถามจากหลาย ๆ ฝ่าย เพราะวัดแต่ละวัดนั้นมีกรรมการหลายคน ทางที่ดีถามทางเซเว่นเลย เขามี
ข้อมูลอยู่ว่าใคร ชื่ออะไรที่เป็นผู้ขอจัดมาลงที่เซเว่น แล้วคุณจะรู้รายละเอียดลึกมากขึ้นครับ  หลักฐานทางเซเว่นมีหลายอย่าง สำเนาบัตร สำเนาจัดตั้งวัด สำเนาสูจิบัตรพระที่เป็นเจ้าของวัตถุมงคลนั้น และอีกหลาย ๆ อย่างครับ    อย่าหาข้อมูลด้านเดียวครับ
 เจ้าของ| momojung โพสต์เมื่อ 25-12-2012 22:31 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ที่คุณ konkonwan บอกว่า "ผมก็สอบถามไปทางวัดด้วย ได้ใจความว่าประมาณว่าคณะกรรมการของวัดนั้น ๆ มีปัญหาขัดแย้งกันเองเลยทำให้อีกฝ่ายออกมาโจมตีว่าวัดไม่ได้สร้าง ไม่ได้ทำ ทั้งที่ก็วัดนั่นแหละทำ เพราะต้องส่งเอกสารให้ทางเซเว่นหลายอย่าง"

เท่าที่อ่านจากเวปยู ยังไม่พบว่า วัดที่จัดสร้างวัตถุมงคลชุดนีได้ปฏิเสธว่า ไม่ได้จัดสร้าง เลยนะคะ มีเพียงแต่วัดบางสมัครที่ประกาศไม่รับรองวัตถุมงคลชุดนี้ และวัตถุมงคลนี้วัดบางสมัครก็ไม่ได้จัดสร้างอยู่แล้ว
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 19-5-2024 14:41 , Processed in 0.155014 second(s), 7 queries , File On.