เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

ข่าวจากวัดบ้านกรวด

[คัดลอกลิงก์]
pn-autogas โพสต์เมื่อ 15-12-2012 17:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
tyler โพสต์เมื่อ 16-12-2012 11:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ทรามจริงๆ เกือบเช่าขุนแผนไปแล้ว
konkonwan โพสต์เมื่อ 17-12-2012 17:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
่งง ครับแล้วมาลงใน เซเว่น ฯ ได้อย่างไรครับ เพราะการที่จะนำมาลงที่เซเว่น ผ่านขั้นตอนมากมายนะครับ
และทางเซเว่นก็มีการตรวจสอบกลับไปที่วัดด้วยนะครับ แล้วแบบนั้นใครนำเอกสารหรือคนแจ้งลงในเซเว่น
น่าจะมีผู้ที่อยู่ทางวัดทราบด้วย ไม่เช่นนั้นลงไม่ได้นะครับ
freeman โพสต์เมื่อ 18-12-2012 17:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
7-11 อีกแล้ว  - -''
totojung13 โพสต์เมื่อ 18-12-2012 21:31 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เวรกรรม
konkonwan โพสต์เมื่อ 20-12-2012 15:09 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตรวจสอบมาแล้วนะครับ วัตถุมงคลที่จะลงที่ 7 / 11 ได้นั้นต้องผ่านการตรวจสอบมาเป็นอย่างดี รวมทั้งพระรูปที่เป็นเจ้าของวัตถุมงคลนั้นต้องแนบเอกสาร ทั้งใบสูติบัตรพระ และใบต่าง ๆ จากทางวัดมากมาย จึงการันตีได้ครับว่าวัตถุมงคลของพระคุณหลวงปู่ผาด ที่ลงที่เซเว่น
ผ่านการรับรองจากพระคุณหลวงปู่อย่างแน่นอน ท่านเจ้าของกระทู้นี้ผมไม่ทราบมีปัญหาอย่างใดกับทางวัดหรือคณะกรรมการหรือไม่ก็อาจจะเกิดการเข้าใจผิดอะไรกันก็ได้นะครับ

จึงแจ้งมาเพื่อทราบทุกคน
บารมี โพสต์เมื่อ 20-12-2012 15:29 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด บารมี เมื่อ 20-12-2012 15:30

ผมขอยืนยันอีกเสียงว่ารุ่นนี้ ทางวัดบ้านกรวดไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับการจัดสร้างแน่นอน ไม่อย่างนั้นทางวัดจะติดประกาศในวัดทำไมครับ ตัวผมเองก็เป็นศิษย์หลวงปู่ผาด ท่านเหมือนกัน
 เจ้าของ| momojung โพสต์เมื่อ 20-12-2012 21:24 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

คุณ konkonwan เป็นคนทำงานที่ 7-11 เหรอคะ ถ้าใช่ก็อยากให้มีการตรวจสอบที่มาของวัตถุมงคลให้ดีก่อนจะนำมาขาย  เพื่อให้ผู้ซื้อได้วัตถุมงคลอย่างแท้จริง  ในฐานะผู้นิยมการสะสมวัตถุคนหนึ่งรู้สึกรับไม่ได้เมื่อเจอเหตุการณ์แบบนี้ และใบประกาศที่ได้เจอในกระทู้ก็เป็น ประกาศของวัดบ้านกรวดที่ติดไว้ที่วัด ถ้าทางวัดและหลวงปู่รับทราบแล้วทำไมวัดต้องติดประกาศว่าวัตถุที่วางขาย
ไม่เกี่ยวข้องกับวัดละคะ
posopa โพสต์เมื่อ 24-12-2012 00:23 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มันชักจะยังไงยังไงอยู่นะ ทางวัดบอกไม่ใช่ ทางเซเว่นบอกใช่...
amnag โพสต์เมื่อ 25-12-2012 09:02 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
จะทำไงดีล่ะครับ
konkonwan โพสต์เมื่อ 25-12-2012 09:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด konkonwan เมื่อ 25-12-2012 09:41
ผมขอยืนยันอีกเสียงว่ารุ่นนี้ ทางวัดบ้านกรวดไม่มีส่ ...
ต้นฉบับโพสโดย บารมี เมื่อ 20-12-2012 15:29

ผมขอเรียนชี้แจงดังนี้

ผมไม่ได้มีส่วนเกี่ยวใด ๆ กับทาง 7/11 เลยครับ

แต่ผมต้องการอยากรู้ข้อมูลว่าตกลงวัตถุมงคลนั้นวัดทำจริงหรือไม่ แล้วทำไมเวลามาอยู่ใน 7/11 ถึงบอกไม่ใช่ของวัด
ผมขอสรุปคร่าว ๆ ตามที่ได้สอบถามไปกับทางวัด และทางเซเว่นนะครับ ว่าวัตถุมงคลที่จะมาลงที่เซเว่นได้นั้นวัดหรือผู้ที่ขอจะมาลงที่เซเว่นนั้น ต้องได้รับอนุญาต
จากเจ้าของวัตถุมงคลพูดง่าย ๆ คือจากคนเสกนั่นเอง ถึงจะมาลงที่เซเว่นได้ เพราะฉะนั้น ผมก็สอบถามไปทางวัดด้วย ได้ใจความว่าประมาณว่าคณะกรรมการของวัดนั้น ๆ มีปัญหาขัดแย้งกันเองเลยทำให้อีกฝ่ายออกมาโจมตีว่าวัดไม่ได้สร้าง ไม่ได้ทำ ทั้งที่ก็วัดนั่นแหละทำ เพราะต้องส่งเอกสารให้ทางเซเว่นหลายอย่าง

และทางวัดบ้านกรวดที่พระคุณหลวงปู่ผาดอยู่ก็มิได้มีข้อความนี้อยู่ที่วัด คณะกรรมการและหลวงปู่บอกว่าถ้ามีข้อความจะมีตราวัดและหลวงปู่ลงชื่อต่อท้ายทุกครั้ง ก็ลองคิดดูว่าที่ผมพูดมานั้น ถูกต้องหรือขัดแย้งอย่างไร ผมมิได้มีส่วนได้ ส่วนเสียและได้ผลประโยชน์ใด ๆ ทั้งจากทางเซเว่นและทางวัด ครับ

สุดท้ายผู้ที่รู้ดีที่สุดคือทางวัดนั่นเองครับ  ซึ่งเท่าที่ผมสอบถามทางวัดนั้นเกิดจากปัญหาการขัดผลประโยชน์ภายในกันเองครับ

ขอเรียนแจ้งให้ทราบตามที่ผมได้ประสานทั้งวัดและทางเซเว่นตามนี้ครับ
uptogru โพสต์เมื่อ 25-12-2012 11:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตามกำลังศรัทธา ครับ  ดูเงินว่า มันไป ลง จุดไหน ก็พอ

สบายใจ ก็เช่า  ไม่สบายใจก็ไม่ต้องเช่า  ก็แค่นั้น

คิดไรเยอะ
PHALAT โพสต์เมื่อ 25-12-2012 12:14 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มันชักจะยังไงยังไงอยู่นะ ทางวัดบอกไม่ใช่ ทางเซเว่นบ ...
ต้นฉบับโพสโดย posopa เมื่อ 24-12-2012 00:23

คนขายต้องบอกว่าตังเอง ดีอยู่แล้ว
posopa โพสต์เมื่อ 25-12-2012 12:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คนขายต้องบอกว่าตังเอง ดีอยู่แล้ว ...
ต้นฉบับโพสโดย PHALAT เมื่อ 25-12-2012 12:14

ผมกลับบ้านจะเเวะเข้าไปกราบหลวงปู่ที่บางสมัคร เดี๋ยวติดตามข้อเท็จจริงมาให้ครับ...
PHALAT โพสต์เมื่อ 25-12-2012 12:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมกลับบ้านจะเเวะเข้าไปกราบหลวงปู่ที่บางสมัคร เด ...
ต้นฉบับโพสโดย posopa เมื่อ 25-12-2012 12:21

จัดไปเลยครับคุณน้องงงง
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 19-5-2024 14:23 , Processed in 0.097305 second(s), 6 queries , File On.