เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
17493
24
ซ่อนแถบด้านข้าง

คณาจารย์บางส่วนที่สักยันต์ของวัดบางพระครับ

[คัดลอกลิงก์]
tong โพสต์เมื่อ 6-6-2010 20:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
นมัสการครูบาอาจารย์จากบางพระครับ

นี่คือหลานแท้ๆของหลวงพ่อเปิ่นชื่อหลวงพี่ต้อย ...

นี่คือหลานแท้ๆของหลวงพ่อเปิ่นชื่อหลวงพี่ต้อย ...

นี่คืออาจารย์สักอีกรูปชื่อหลวงพี่แป๊วครับ ...

นี่คืออาจารย์สักอีกรูปชื่อหลวงพี่แป๊วครับ ...
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
 เจ้าของ| tong โพสต์เมื่อ 20-7-2010 21:31 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เหมือนผมเลยผมสักกับหลวงพี่แป๊วมาตั้งแต่ปี41ตอนหลังหลวงพี่แป๊วให้ลูกศิษย์ทำเข็มมาให้เข็มมันไม่อมหมึกเวลาสักเลยไม่ค่อยติดตอนหลังเลยมาสักกับหลวงพี่ญาตลอดจนถึงทุกวันนี้ครับ
buabangbai โพสต์เมื่อ 7-6-2010 03:36 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แจมด้วยคนครับ ส่วนรูปขอติดไว้ก่อนแล้วกัน

หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ วัดบางพระท่านมีศิษย์ที่สืบทอดวิชาสักไว้มากมายหลายท่านทั้งที่เป็นพระสงฆ์และฆราวาส ถ้าจะนับเป็นยุคๆก้อประมาณนี้

ยุคแรกๆจะมีพระอาจารย์เหลา (สึกไปแล้ว),พระอาจารย์ธนพงศ์ ไปจำพรรษาอยู่ที่เมืองกาญจนบุรีแล้วครับ,พระอาจารย์ประสิทธิ์ ธัมมโชโต (หลวงอาต้อย) หลานแท้ๆของหลวงปู่, พระอาจารย์ติ่ง สัณณจิตโต , อาจารย์จี๊ด ประชาอุทิศ (ฆราวาส) ,พระอาจารย์อภิญญา คณุตตโม   ซึ่งถือว่าเป็นรุ่นแรกๆ ยุคต่อๆมาก้อมี พระอาจารย์พันธ์ (ไปจำพรรรษาวัดโคปูน สิงห์บุรีแล้ว) พระอาจารย์ประดิษฐ์ (หลวงพี่แป๊ว) , พระอาจารย์มนตรี (หลวงอาหนุ่ม) วัดบางแวก และอีกหลายท่านที่อาจตกหล่นนึกไม่ออกก้อขออภัย

มาถึงยุคหลังๆก้อจะเป็นหลวงพี่หมี , หลวงพี่หนึ่ง , พระมาร์ค วัดกลางบางพระ, อ.ตูน (สึกไปแล้ว) เป็นต้น

ไม่ใด้ไปวัดบางพระนานแล้วด้วยครับ มีโอกาสจะกลับไปหาพระอาจารย์ซักหน่อย

ขอบคุณ
buabangbai โพสต์เมื่อ 7-6-2010 03:40 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ลืมไปใด้อย่างไร สำหรับพระอาจารย์ญา วัดนางเหลียว จังหวัดลำปาง เป็นศิษย์หลวงปู่เหมือนกันครับ

พระอาจารย์สุวิทย์ (หลวงอาปื๊ด)วัดห้วยขวางก้อศิษย์ยุคแรกๆเหมือนกันครับ

นึกออกจะค่อยๆพิมแล้วกัน
cho โพสต์เมื่อ 16-6-2010 18:06 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เอาอีก..
 เจ้าของ| tong โพสต์เมื่อ 16-6-2010 19:48 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เดี๋ยวจัดใครับ เหมือนเห็นเจ้าเมืองในบางพระเลยใช่ไหมครับคงจำไม่ผิดนะครับ
DekNoi โพสต์เมื่อ 16-6-2010 20:29 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
นานแล้วที่ไม่ได้ไปวัดบางพระ แม้กระทั่งเข้าไปในบอร์ด... โฮ๊ะๆ

อีกท่าน...ที่ยังไม่ได้เอ่ยถึง

พระอาจารย์เมสันติ์  คมฺภีโร (ลพ.โด่ง) วัดทุ้งเว้า จ.มุกดาหาร

; )

รายละเอียดเพิ่มเติม รอพี่โชวมาต่อคะ
พอดีเด็กน้อยไม่มั่นใจในข้อมูลของตัวเอง กลัวจะผิดพลาด ><"

suysakul โพสต์เมื่อ 16-6-2010 20:36 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แวะมาชม
ann โพสต์เมื่อ 18-6-2010 08:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
กราบ กราบ กราบ ครูบาอาจารย์ วัดบางพระ ค่ะ
ChaoKoon โพสต์เมื่อ 18-6-2010 10:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด ChaoKoon เมื่อ 18-6-2010 10:22

พระอาจารย์เณร

พระอาจารย์เณร

พระอาจารย์เณร วัดศรีมูลเรือง จังหวัดเชียงใหม่ นี้ก็สายบางพระ ศิษย์พระอาจารย์ต้อยครับ
Apirut โพสต์เมื่อ 18-6-2010 17:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
กราบนมัสการพระอาจารย์ทุกๆท่านครับ
 เจ้าของ| tong โพสต์เมื่อ 28-6-2010 23:34 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด tong เมื่อ 28-6-2010 23:37

เพิ่มเติมครับ

หลวงพี่แป๊ว

หลวงพี่แป๊ว

พระอาจารย์อภิญาครับ

พระอาจารย์อภิญาครับ

และนี่คือฆราวาสอีกรูปที่ชื่ออาจารย์หนวดครับ ...

และนี่คือฆราวาสอีกรูปที่ชื่ออาจารย์หนวดครับ ...
 เจ้าของ| tong โพสต์เมื่อ 28-6-2010 23:40 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เพิ่มอีกนิด

หลวงพี่นันท์ครับ

หลวงพี่นันท์ครับ
Tomska1990 โพสต์เมื่อ 10-7-2010 16:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
กราบคับ ผมก้อศิษย์วัดบางพระคับแต่พึ่งจะเป็นนะคับ ของผมได้สักกับ พระอาจารย์ประดิษฐ์  (หลวงพี่แป๊ว)
ผมพึงไปสักครั้งแรกมาเมื่อวันอังคารที่6 กรกฎาคมนี้เองคับ กว่าจะไปถึงวัดหลงอยู่ตั้งนาน
แต่พอถึงวัดความศรัทธามันสูงมากคับนั่งรอได้เป็นชั่วโมง(เวลารอแฟนนานสุดก้อ10นาที) พอหลวงพี่ท่านมาผมรู้สึกได้เรยคับว่าท่านมีเมตตามาก ท่านยิ้มมาก่อนเรยคับ ผมประทับใจสุดๆศรัทธาสุดๆ

ไม่รู้ผมมาบ่นไรให้ทุกท่านฟัง ก้อถือซะว่าผมมากราบนมัสการพระอาจารย์วัดบางพระนะคับ
buabangbai โพสต์เมื่อ 11-7-2010 01:02 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ยินดีครับ ศิษย์อาจารย์เดียวกันเลยจ่ะ (สักกับ หลวงพี่แป๊วสมัย ลพ เปิ่นยังอยู่) ทักทายๆกันใด้นะครับ

ขอบคุณครับ

( โยม บ.ก.น.)
 เจ้าของ| tong โพสต์เมื่อ 18-7-2010 01:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมก็เหมือนกันหลวงพี่แป๊วรู้จักดีถ้าบอกว่าโยมโต้งเด็กล็อค8
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 17-5-2024 15:01 , Processed in 0.275545 second(s), 9 queries , File On.