เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

คาถาก่อนนอน (ฝันดี หรือฝันร้าย ฝันได้ทุกคืน?...)

[คัดลอกลิงก์]
 เจ้าของ| chayadaj โพสต์เมื่อ 26-6-2010 18:06 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ช่วงนี้รู้สึกอยากบวช ไม่รู้เป็นอย่างไรค่ะ...
รู้สึกเหมือนอยากตาย...รู้สึกอย่างนี้ อย่างนี้...ไม่รู้ทำไม...?
หนูจะเป็นอะไรไหม....?! ทั้งๆ ที่
ทำบุญก็บ่อย ใส่บาตร ก็บ่อย กลางคืนสวดมนต์ และก็แผ่ส่วนกุศลให้เจ้ากรรมนายเวรทุกครั้ง..
ก็ยังเป็นแบบนี้...แปลกไหมค่ะ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
Naiin โพสต์เมื่อ 26-6-2010 18:16 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ไม่แปลกหรอก เป็นช่วงเสวยกรรม หรือ อกุศลกรรม(เจ้าหนี้ตามมาทัน) ตามมาถึงก็เป็นอย่างนี้กันทั้งนั้นแล่ะ
 เจ้าของ| chayadaj โพสต์เมื่อ 26-6-2010 18:20 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ไม่แปลกหรอก เป็นช่วงเสวยกรรม หรือ อกุศลกรรม(เจ้าหนี้ ...
ต้นฉบับโพสโดย Naiin เมื่อ 26-6-2010 18:16

หนูต้องไปบวชไหม...  หรือไปถวายผ้าไตร ที่วัดดีค่ะ...
เผื่อจากร้าย จะได้กลายเป็นดี... ควรทำอย่างไรค่ะท่าน....
หนูฝันเห็นพ่อที่ตายไปแล้ว 2 คืน ติดกัน  มาคุยด้วย...
และอีกคืน ฝันว่าจะเดินลงไปในน้ำ แต่พ่อมาเรียก ซะก่อน
ก็เลยเดินไปกอดพ่อแทน...
Naiin โพสต์เมื่อ 26-6-2010 18:24 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ลองอุทิศ บุญแบบนี้ดูก่อน  วันนี้ ลองทำเลยน่ะ  " ขออำนาจพระพุทธ – พระธรรม – พระสงฆ์   จงบันดาลบุญข้าให้เทวดาประจำตัว – ให้เจ้ากรรมนานเวรที่มาถึงเบียดเบียนข้าทั้งภายในและภายนอก –ให้ญาติทิพย์– ให้เชื้อโรคในตัวของข้า "  พูดตามนี้ เลย
pramate โพสต์เมื่อ 26-6-2010 18:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด pramate เมื่อ 26-6-2010 18:28

ท่องก่อนนอนนะ

นะโม 3 จบ

พุทธัง สะระณัง คัจฉามิ
ธัมมัง สะระณัง คัจฉามิ
สังฆัง สะระณัง คัจฉามิ
และเรื่อยไป จนถึง

ตะติยัมปิ สังฆัง สะระณัง คัจฉามิ

อิติปิโสภะคุะวา อะระหัง สัมมา สัมพุธโธ วิชชาฯ

จนถึง สุปฎิปันโน นะ

และศีล 5

แผ่เมตตาให้ตัวเอง

และแผ่เมตตาให้สรรพสัตว์ทั้งหลาย

สัพเพสัพตาฯ

ถ้ายังไม่หลับสนิทีอีกนะ

มีวิธีเดียว ยื่นหูมาใกล้ ๆ จะได้กระซิบ

อิอิ
 เจ้าของ| chayadaj โพสต์เมื่อ 26-6-2010 18:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ลองอุทิศ บุญแบบนี้ดูก่อน  วันนี้ ลองทำเลยน่ะ  " ขออำนา ...
ต้นฉบับโพสโดย Naiin เมื่อ 26-6-2010 18:24

ขอบคุณค่ะ...
(วันนี้ วันพระด้วย...)...
Naiin โพสต์เมื่อ 26-6-2010 18:29 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อุทิศบุญให้พ่อที่ตายไปแล้วด้วยก็ดี   " ขออำนาจพระพุทธ – พระธรรม – พระสงฆ์   จงบันดาลบุญข้าแก่ พ่อที่ตายไปแล้ว เอ่ย ชื่อ นามสกุลพ่อ
 เจ้าของ| chayadaj โพสต์เมื่อ 26-6-2010 18:31 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ท่องก่อนนอนนะ

นะโม 3 จบ

พุทธัง สะระณัง คัจฉามิ
ธัมมัง ...
ต้นฉบับโพสโดย pramate เมื่อ 26-6-2010 18:27

ศิล 5 หนังสือสวดมนต์ หนูไม่มีค่ะท่าน...
รบกวนหน่อยค่ะ รอจดบันทึกอยู่นะเจ้าค่ะ...
Naiin โพสต์เมื่อ 26-6-2010 18:33 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ทำบ่อยๆน่ะ ทำเรื่อยๆว่าง ก็ทำ ไม่ใช่ ทำครั้ง สองครั้งแล้วเลิก แล้ว สังเกตุ ความเปลี่ยนแปลง
pramate โพสต์เมื่อ 26-6-2010 18:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด pramate เมื่อ 26-6-2010 18:38
ศิล 5 หนังสือสวดมนต์ หนูไม่มีค่ะท่าน...
รบกวนหน่อย ...
ต้นฉบับโพสโดย chayadaj เมื่อ 26-6-2010 18:31

ปาณาติปาตา เวระมะณี สิกขาปะทัง สะมาทิยามิ
อะทินนาทานา เวระมะณี สิกขาปะทัง สะมาทิยามิ
กาเมสุมิจฉาจารา เวระมะณี สิกขาปะทัง สะมาทิยามิ
มุสาวาทา เวระมะณี สิกขาปะทัง สะมาทิยามิ
สุราเมระยะมัชชะปะมาทัฏฐานา เวระมะณี สิกขาปะทัง สะมาทิยามิ

คำแผ่เมตตาให้แก่ตนเอง
อะหัง สุขิโต โหมิ
ขอให้ข้าพเจ้าจงมีความสุข

อะหัง นิททุกโข โหมิ
ขอให้ข้าพเจ้าจงปราศจากทุกข์

อะหัง อเวโร โหมิ
ขอให้ข้าพเจ้าจงปราศจากเวร

อะหัง อัพยาปัชโฌ โหมิ
ขอให้ข้าพเจ้าจงปราศจากความลำบาก

อะหัง อะนีโฆ โหมิ
ขอให้ข้าพเจ้าจงปราศจากอุปสรรค

สุขี อัตตานัง ปะริหะรามิ
จงรักษาตนให้มีความสุขตลอดกาลนานเทอญ

คำแผ่เมตตาให้แก่ผู้อื่น
สัพเพ สัตตา สัตว์ทั้งหลายทั้งปวง ที่เป็นเพื่อนทุกข์
เกิด แก่ เจ็บ ตาย ด้วยกันทั้งหมดทั้งสิ้น

อะเวรา โหนตุ จงเป็นสุข เป็นสุขเถิด อย่าได้มีเวรแก่กันและกันเลย

อัพยาปัชฌา โหนตุ จงเป็นสุข เป็นสุขเถิด อย่าได้เบียดเบียน
ซึ่งกันและกันเลย

อะนีฆา โหนตุ จงเป็นสุข เป็นสุขเถิดอย่าได้มีความ
ทุกข์กายทุกข์ใจเลย

สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ จงมีความสุขกายสุขใจ
รักษาตนให้พ้นจากทุกข์ภัยสิ้นเถิด
 เจ้าของ| chayadaj โพสต์เมื่อ 26-6-2010 18:38 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ทำบ่อยๆน่ะ ทำเรื่อยๆว่าง ก็ทำ ไม่ใช่ ทำครั้ง สองครั้ ...
ต้นฉบับโพสโดย Naiin เมื่อ 26-6-2010 18:33

ขออำนาจพระพุทธ – พระธรรม – พระสงฆ์   
จงบันดาลบุญข้าให้พ่อที่ตายไปแล้ว ชื่อ.........นามสกุล..........
และเทวดาประจำตัว – ให้เจ้ากรรมนายเวรที่มาถึงเบียดเบียนข้า
ทั้งภายในและภายนอก –ให้ญาติทิพย์– ให้เชื้อโรคในตัวของข้า .
รวมๆ แบบนี้นะคะ...หนูจะท่องไปเรื่อยๆ ค่ะ....ขอบคุณค่ะท่าน
Naiin โพสต์เมื่อ 26-6-2010 18:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ปัตติทานะ บุญที่สำเร็จได้ด้วยการอุทิศส่วนกุศลให้แก่ผู้อื่น
ย่อมต้องได้รับอานิสงส์ดังนี้
๑)ไม่มีความอดอยาก ยากจน
๒)ไม่มีโรคภัยไข้เจ็บเบียดเบียน
๓)มีบริวารดี
๔)เป็นที่รักของผู้พบเห็น

๕)มีรูปร่างหน้าตาสวยงาม
๖)มีอายุยืน
 เจ้าของ| chayadaj โพสต์เมื่อ 26-6-2010 18:53 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ปัตติทานะ บุญที่สำเร็จได้ด้วยการอุทิศส่วนกุศลให้แก ...
ต้นฉบับโพสโดย Naiin เมื่อ 26-6-2010 18:43

ดั่งคำ..พระท่านว่า...
เหมือนมียาพิษ อยู่ในตุ่มน้ำ...
ถ้าน้ำน้อย   พิษนั้นย่อมร้ายแรง
ถ้าน้ำมาก   พิษนั้นย่อมบางเบา...

การทำบุญ ก็เช่นกัน ..เปรียบเสมือนน้ำที่เราคอยเติมลงไป..

....อันนักปราชญ์ท่านสรรเสริญ
ว่าธรรมะนั้นล้ำเลิศ
สุดประเสริฐกว่าทรัพย์ทั้งน้อยใหญ่
ธรรมคุ้ม ผู้ประพฤตินั้นไซร้
คงต้องได้ผลงามตามตำรา...

ขอบคุณค่ะ 23.gif
 เจ้าของ| chayadaj โพสต์เมื่อ 26-6-2010 18:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ปาณาติปาตา เวระมะณี สิกขาปะทัง สะมาทิยามิ
อะทินนาท ...
ต้นฉบับโพสโดย pramate เมื่อ 26-6-2010 18:37

หนูท่องก่อนนอน..
บูชารัตนตรัย...(อิมินาฯ)
กราบพระ...(อะระหังฯ)
นมัสการ..(นะโมฯ)
ขอขมา...(วันทามิ)
ไตรสรณคมน์..(พุทธัง ฯ)
อิติปิโส -(พุทธคุณ - สังฆคุณ)
ชินบัญชร
แผ่เมตตาให้ตนเอง
แผ่เมตตาให้สรรพสัตว์
แผ่ส่วนกุศล
กรวดน้ำให้เจ้ากรรมนายเวร
คาถาฝันดี...

แล้วหนูจะท่อง ศีล 5 ตรงไหนค่ะท่าน...
ท่องตามหนังสือสวดมนต์แปะเลย...ขอบคุณค่ะ..
pramate โพสต์เมื่อ 26-6-2010 19:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด pramate เมื่อ 26-6-2010 19:02

หลังบทพุทธคุณ ธรรมคุณ สังฆคุณครับ

และชินบัญชร ปกติ ผมจะท่องเช้่า กับเย็น

จะไม่สวดก่อนนอน เพราะสวดทีไร นอนไม่หลับทุกที

เรื่องแปลก ๆ เฉพาะคนบางคน

แหะๆ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 8-5-2024 10:05 , Processed in 0.193732 second(s), 7 queries , File On.