เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

ฝังเข็มทองคนองฤทธิ์

[คัดลอกลิงก์]
buabangbai โพสต์เมื่อ 7-7-2010 01:10 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
พูดถึงสาย หลวงปู่พิมมาลัย มาลโย วัดหุบมะกล่ำบ้าง

หลวงปู่พิม มาลัย ท่านศึกษาวิชาเข็มทองมาจากหลวงพ่อสมพงษ์ วัดหนองไม้เหลือง จังหวัดเพชรบุรี ด้วยสมาธิจิตที่นิ่งลึกจึงทำให้สำเร็จวิชาเข็มนี้ใด้ ซึ่งหาผู้สำเร็จยากนักในตอนนั้น หลวงปู่พิมมาลัยท่านใช้วิชาเข็มทองสงเคราะห์ญาติโยมจนทำให้วัดหุบมะกล่ำเจริญรุ่งเรืองมากในยุคนั้น ต่อมาพระครูวิมลประการ (หลวงพ่อสวัสดิ์ ปภังกโร) ท่านใด้รับหน้าที่นี้ต่อมาจนละสังขารเมื่อปี พ.ศ.2536 ปัจุบันวิชาเข็มทองสายนี้ที่ยังสืบทอดไว้ ชัดเจนก้อมีหลายท่านเช่น

-อาจารย์ประคอง รุ่นเจริญ

-พระอาจารย์สนธยา (อ.ป้อม) วัดหนองม่วง  เป็นหลานแท้ๆของหลวงพ่อสวัสดิ์ วัดหุบมะกล่ำ

-พระอาจารย์มนตรี ฐิตโสภโณ วัดบางแวก (อ.หนุ่ม) ท่านเรียนมาจาก อ.ประคอง รุ่นเจริญ

-พระอาจารย์สุรเจตน์ ที่ท่านกล่าวถึงอยู่

ในส่วนของสาย อ.ประคอง รุ่นเจริญนั้น ยังมีศิษย์สืบทอดวิชาอยู่อีกมากกว่า 1 ท่านที่ยังไม่เปิดเผยเท่าไหร่นัก ก้อขอให้ดูกันต่อไปครับ

เป็นที่น่าเสียดายว่าเข็มทองอีกสายคือ สายหลวงปู่อินทร์ วัดเกาะหงษ์ จังหวัดนครสวรรค์ไม่ปรากฎผู้สืบทอด มีแต่เพียงหลวงพ่อละเอียด วัดไผ่ล้อม พระนครศรีอยุธยา ที่ศึกษาวิชาต่อกระดูกมาเท่านั้นครับ

วันนี้พอเท่านี้ก่อนแล้วกันครับ ชักจะเบลอๆ

**ขอบคุณ **
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
 เจ้าของ| kittisak โพสต์เมื่อ 7-7-2010 17:34 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 31# buabangbai
ขอบคุณมากๆครับ แค่นี้ก็ถือว่ามากพอที่จะได้นำความรู้ส่วนนี้ไปต่อยอดได้แระล่ะครับ
buabangbai โพสต์เมื่อ 8-7-2010 00:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
+ + เพิ่มเติมนิดหน่อย + +

เมื่อก่อนมีโอกาสใด้พบกับพระอาจารย์มนตรี ( อ.หนุ่ม ) วัดบางแวกอยู่บ่อยๆ (บ้านอยู่ไม่ห่างวัดเท่าไหร่) ท่านจะพูดอยู่เสมอว่าคนที่รับเข็มมานั้นต้องหมั่นดูจิต ภาวนา พุทธ โธ  ทุกขณะจิต ไม่ว่าจะยืน เดิน นั่ง นอน หรือทำอะไรก้อตาม

ส่วนท่านอาจารย์ประคอง รุ่นเจริญ เคยใด้พบท่านที่บ้านพักก้อเป็นแนวทางเดียวกันครับ

**ขอบคุณ**
buabangbai โพสต์เมื่อ 8-7-2010 00:44 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

มิเป็นไรครับ มีอะไรสงสัยก้อถามมาใด้

ถ้ารู้ก้อจะตอบให้ ไม่รู้ก้อขอผ่าน ไม่อยากหน้าแตกครับผม ^ ^
tong โพสต์เมื่อ 9-7-2010 19:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อยากไปครับถ้ามีพิธีนี้เมื่อไหร่แจ้งข่าวด้วยนะครับขอบคุณครับ
buabangbai โพสต์เมื่อ 10-7-2010 02:26 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
http://khalong.com/board/viewthread.php?tid=2877&extra=page%3D1

ตามลิ้งค์เลยครับ

ขอบคุณ
 เจ้าของ| kittisak โพสต์เมื่อ 16-7-2010 07:17 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ถ้าไปฝังเข็มไม่สะดวก แต่ที่วัดบางแวกมีวัตถุมงคลให้บูชารึเปล่าครับ ไม่อยากรบกวนพระอาจารย์หนุ่มครับ
buabangbai โพสต์เมื่อ 16-7-2010 22:31 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ที่วัดบางแวก (ศาลาหลวงพ่อเสือ) มีแต่วัตถุมงคลในนามวัดบางแวก ส่วนของที่ท่านอาจารย์ประคองเสกส่วนใหญ่จะอยู่ที่พระอาจารย์หนุ่มครับ

อย่างไรเสียถ้าอยากเข้าไปจิงๆเดี๋ยวนัดกันครับ

**ขอบคุณ**
dong_zaa โพสต์เมื่อ 28-7-2010 20:32 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อาจารย์ หนุ่ง ท่าน เรียน มา จาก อา จารย์ ประ คอง คับ

ได้ ไป กราบ ท่าน มา

ท่าน บอก ว่า ท่าน เรียน มา จาก อา จารย์ ประ คอง

แค่ ปี เดียว ท่าน ก็ สำ เร็จ วิ ชา เข็ม ทอง

ส่วน เข็ม ทอง ตอน นี้ ท่าน สุข ภาพ ไม่ ค่อย ดี

จะ ฝัง ให้ ใน วัน ไหว้ ครู วัน ที่ 8 สิง หา คม 2553 นี้

จะ มี ศิษ์ สาย อา จารย์ ฟ้อน มา ถ่าย วิ ชา ประสะ เลือด ให้ ด้วย คับ

เข็ม ทอง ของ อา จารย์ หนุ่ม อา จารย์ ประ คอง

ท่าน วิ่ง ได้ จริงๆ คับ

ผม ไป กราบ อา จารย์ ประ คอง แล้ว ท่าน เรียก ให้ ดู

ส่วน ผม ยัง ไม่ ได้ ฝัง เข็ม ทอง แต่ นัด อา จารย์ ประ คอง ไว้

อีก ประ มาณ 3 เดือน คับ

อา จารย์ หนุ่ม บอก ว่า เข็ม สาย นี้

ต้อง ปลุก เสก จน กว่า เข็ม จะ เป็น หรือ ที่ เรียก ว่า เข็ม วิ่ง ได้

แต่ ท่าน ก็ จะ พูด ให้ ฟัง ว่า ก่อน จะ ฝัง มี ข้อ ห้าม ไว้

ทั้ง นี้ ก็ เพื่อ เป็น กุศโลบาย ให้ พวก เรา อยู่ ใน ศีล ใน ธรรม

เมื่อ เรา อยุ่ ใน ศีล ใน ธรรม ประ พฤติ ตัว ดี แล้ว

ก็ ไม่ มี ใคร จะ มา ทำ อะ ไร เรา

ข้อ ห้าม ก็ คือ ห้าม เตะ หมา

เพราะ หมา เป็น ของ ต่ำ

ห้าม ผิด ลูก เมีย

ห้า ด่า พ่อ ด่า แม่ คน อื่น และ ของ ตัว เอง

ห้าม เปิด ปาก เวลา เข้า ห้อง น้ำ

ห้าม ถ่ม น้ำ ลาย ใน ที่ สก ปรก ใน โถ ถ่าย หนัก ถ่าย เบา

สุด ท้าย ท่าน ยัง มี ตะ กรุด มอญ

เป็น ทอง คำ แท้ ผม ได้ ฝัง แค่ ตะ กรุด มา อย่าง เดียว

แต่ คง จะ เข้า ไป กราบ อา จารย์ และ เผื่อ จะ มี บุญ ได้ ฝัง เข็ม ทอง คับ

สุด ท้าย ก็ ขอ ให้ ทุก คน ทำ ดี พูด ดีๆ คิด แต่ สิ่ง ดีๆ นะ คับ
sunjiaa โพสต์เมื่อ 29-7-2010 16:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
รบกวนถามคับ

ถ่าย วิ ชา ประสะ เลือด  คืออะไรเหรอครับ
dong_zaa โพสต์เมื่อ 30-7-2010 18:03 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
รบกวนถามคับ

ถ่าย วิ ชา ประสะ เลือด  คืออะไรเหรอครับ ...
ต้นฉบับโพสโดย sunjiaa เมื่อ 29-7-2010 16:27

เป็น การ ใช้ เลือด เพื่อ ถ่าย ทอด วิ ชา ให้ ลูก ศิษย์ คับ

เมื่อ ก่อน ท่าน อาจารย์ ฟ้อน ท่าน เคย ใช้ เลือด ตัว เอง หยด ลง ใน ผ้า ยันต์

เพื่อน แจก จ่าย ให้ กับ ทหาร ที่ ไป รบ ใน สง คราม อิน โด จีน น่ะ คับ

ท่าน อา จารย์ หนุ่ม ท่าน บอก ว่า ก่อน ที่ ท่าน อา จารย์ ฟ้อน จะ ได้ เรียน วิ ชา นี้ มา

ต้อง เฉือน จมูก แลก กับ การ เรียน วิ ชา ประ สะ เลือด น่ะ คับ

ส่วน ที่ เค้า ว่า กัน มา ว่า ท่าน อา จารย์ ฟ้อน ท่าน เพ ดาน ใน ปาก โหว่

ท่าน อา จารย์ หนุ่ม ท่าน บอก ว่า ไม่ จริง คับ

ถ้า อยาก รู้ ราย ละ เอียด มาก กว่า นี้ ก็ ลอง เข้า ไป กราบ ท่าน ดู น่ะ คับ

ส่วน ตัว ผม พอ ได้ รู้ ประ วัติ ท่าน อา จารย์ ฟ้อน

ก็ นับ ถือ ใน ท่าน เป็น อย่าง มาก คับ
sunjiaa โพสต์เมื่อ 30-7-2010 20:48 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ท่านอาจารย์ ฟ้อน อยู่ที่ไหนเหรอครับ
bazz โพสต์เมื่อ 30-7-2010 20:53 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 42# sunjiaa

อยุ่นี่ครับ ตามนี้เลยนะ : http://khalong.com/board/viewthread.php?tid=3068&highlight=
dong_zaa โพสต์เมื่อ 31-7-2010 11:18 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ท่านอาจารย์ ฟ้อน อยู่ที่ไหนเหรอครับ ...
ต้นฉบับโพสโดย sunjiaa เมื่อ 30-7-2010 20:48

ท่าน อา จารย์ ฟ้อน ท่าน สิ้น ไป ตั้ง แต่ ยัง ไม่ ถึง ปี 2500 เลย คับ

ยัง คง เหลือ แต่ ลูก ศิษย์ ท่าน ที่ สืบ วิ ชา มา
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 19-5-2024 10:22 , Processed in 0.186502 second(s), 6 queries , File On.