เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
4498
17
ซ่อนแถบด้านข้าง

ท่านใดมีความรู้เรื่องบูชาเศียรครูบ้างค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
bluetus โพสต์เมื่อ 2-7-2012 21:10 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
คือที่บ้านบูชาเศียรครู แต่มาเรียนมาอยู่หอถ้าจะนำเศียรครูมา แต่เป็นเศียรเล็กมาบูชาจะเหมาะสมไหมค่ะ
อีกเรื่องค่ะ มีรูปปั้นหลวงปู่ทวด และพระท่านอื่นๆ จะเป็นการเหมาะสมไหมค่ะ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
pairpairpair โพสต์เมื่อ 2-7-2012 21:16 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
arm2499 โพสต์เมื่อ 2-7-2012 21:38 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
top โพสต์เมื่อ 2-7-2012 21:44 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ไม่น่าะมีปัญหานะครับ ถ้าเรานำท่านมาบูชาเเล้วเราสบายใจ ก็นำมาได้เลยครับ
wantlun โพสต์เมื่อ 2-7-2012 21:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ให้เรียก ศีรษะโขน ศีรษะครู ก็พอนะครับ
kaineverdie โพสต์เมื่อ 2-7-2012 21:47 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ไม่มีปัญหานิ  หาที่วางให้เหมาะสมก็แล้วกันเน้อ...
picnicza โพสต์เมื่อ 2-7-2012 22:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ให้เรียก ศีรษะโขน ศีรษะครู ก็พอนะครับ ...
ต้นฉบับโพสโดย wantlun เมื่อ 2-7-2012 21:45

พ่อครูศิริพงษ์ท่านให้เรียกว่าหัวโขนไม่ใช่หรอครับผิดถูกประการใดขออภัยด้วย
steelpony โพสต์เมื่อ 2-7-2012 22:02 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อย่างที่คุณ kaineverdie บอกน่ะครับ จัดที่ตั้งให้เหมาะสม ดูทิศดีๆ ไม่ควรอยู่ปลายเตียง ติดห้องน้ำ หรือตรงทางประตูทางเดืนครับผม
wantlun โพสต์เมื่อ 2-7-2012 22:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
พ่อครูศิริพงษ์ท่านให้เรียกว่าหัวโขนไม่ใช่หรอครั ...
ต้นฉบับโพสโดย picnicza เมื่อ 2-7-2012 22:00

ใช่ครับ ศีรษะครู ศีรษะโขน หรือหัวโขนก็พอ เป็ฯการใช้คำให้ถูกหน่ะครับ  เพราะเศียรใช้กับพระพุทธเจ้าหรือพระมหากษัตริย์ ว่ามาแบบนั้น
zx10r โพสต์เมื่อ 2-7-2012 22:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ถ้าศรัทธาจริงๆ ก็ไปหา หัวโขนเล็กๆ นำไปขอเข้าพิธีไหว้ครูกรมศิลป์ ก็ได้ครับ
wawatep โพสต์เมื่อ 2-7-2012 22:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ก็เข้าใจครับว่า การอยู่หอนั้นมันอยู่เป็นชั้นๆ การที่เรามีสิ่งศักดิ์สิทธิ์อยู่ในห้องแต่ห้องเราดันอยู่ใต้ห้องคนอื่น เราก็กังวลใจบางทีไอ้ห้องบนเรามันดันมีอะไรกันอีกต่างหาก เราก็ยิ่งกังวลไปใหญ่ ผมเองเคยเป็น เช่าห้องอยู่เครื่องรางของขลังก็มีที่ห้อง ทั้งพระเอยทั้งรูปเสด็จพ่อเอย(องค์คณะปติ พิฆเนศวร์) แถมที่ตัวก็ยังสักอีกต่างหากคนอื่นมันเหยียบหัวเราทุกวัน มันเปลี่ยนเสื้อผ้า เปลี่ยนผ้าอนามัย และมีกิจกรรมทางเพศบนหัวเราทุกวัน ไม่เห็นของผมจะเสื่อมเลยก็เป็นปกติดีทุกๆวัน ผมเคยถามพ่อเจียก(ครูสักยันต์คนแรกและคนเดียวของผม) พ่อบอกว่าทุกอย่างอยู่ที่ใจลูก หากเราเชื่อว่ามีของสิ่งนั้นย่อมมีและคงอยู่เสมอ แต่ถ้าหากเมื่อไหร่ใจเราหลงลืมเอาใจออกห่างและไร้ซึ่งศรัทธา(ความเชื่อ) ของสิ่งนั้นย่อมไม่อยู่กับเรา แต่ไม่ได้แนะว่าให้ไปทำผิด ทำชั่วเลว แล้วแต่ใจยังยึดถือว่ามีอันนี้ไม่ได้ คุณพระย่อมคุ้มครองคนดีเสมอ แต่ทางกลับกันหากเป็นผู้มีของดีแต่เลือกเดินทางต่ำผิดศีลธรรมและก้าวสู่อบาย ครูอาจารย์ไหนก็ช่วยไม่ได้นะลูก ที่สำคัญต้องไม่ประมาท.....
สรุป ไม่เป็นอะไรครับ หากคุณเคารพบูชาด้วยความจริงใจ และจัดวางท่านในที่เหมาะสม และบอกกล่าวท่านให้เรียบร้อยว่าเราเชิญท่านมาอยู่กะเราสิ่งใดๆที่ผิดพลาดพลั้งไป ทั้งตั้งใจก็ดีไม่ตั้งใจก็ดีลูกขอขมาลาโทษ ครูบาอาจารย์อย่าได้โกรธถือโทษลูกเลย แล้วเราก็พูด เออ เองด้วย(เป็นกุศโลบายที่ครูผมท่านสอนมาอีกทีครับ ทีแรกก็ตะขิดตะขวงใจว่าเวลาบอกกล่าวอะไรเราพูดเองเออเองดูแปลกๆ แต่ก็ใช้ได้ผลดีครับเพราะเราทำด้วยความเคารพและจริงใจ)......ขอถามว่า มีงูเห่าอยู่1ตัว วันหนึ่งมันเลื้อยลงบ่อขี้ ขึ้นมาจากบ่อขี้ก็เลื้อยไปรอดราวตากผ้าอีก แต่ถ้างูตัวนั้นมากัดคุณ คุณจะตายไหม(จำเขามาอีกทีนะ...อิอิ) สบายใจได้สาวน้อย ตราบใดที่ใจเรายังระลึกถึง ต่อให้มีหรือไม่มีรูปเคารพตัวแทนของท่าน ครูบาอาจารย์ท่านก็ปกปักรักษาและอยู่เคียงข้างเราเสมอครับ......อ้อลืมไปหากผ่านการครอบศีรษะครูมาแล้วกรุณาอย่าใส่และถอดผ้านุ่งผ้าถุงผ่านทางหัวนะครับ ให้ใส่หรือถอดทางเท้าเท่านั้น เมื่อสมัยหนุ่มๆผมมีรุ่นพี่ผู้หญิงเรียนนาฎศิลป์ อยู่มาวันนึงเธอได้ถอดผ้าถุงออกทางหัวยังไม่ทันข้ามพ้นดีเธอก็ลงไปชักแหงกๆๆ ต่อหน้าต่อตาผมเลยตอนนั้นงงและกลัวเหมือนกันครับ แต่เพื่อนร่วมสถาบันของเธอที่เป็นรุ่นพี่(พักอยู่ด้วยกัน) ก็จุดธูปเอาไปปักกลางแจ้งและบอกกล่าวขอขมาครูบาอาจารย์แทนเธอคนนั้น พอพี่คนนั้นเดินขึ้นมายังไม่ทันถึงดี เธอคนที่ชักกหยุดชักและทำหน้างงๆ พี่คนนั้นจึงบอกว่าให้เธอคนนั้นลงไปจุดธูปขอขมาครูอาจารย์ซะ.....ตั้งแต่นั้นมาเธอก็ไม่เคยนุ่งหรือถอดผ้าถุงคร่อมหัวอีกเลย............
          **(ทั้งหมดทั้งมวลเป็นความเชื่อส่วนบุคคลนะครับ โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินด้วยครับ)**
wawatep โพสต์เมื่อ 2-7-2012 22:48 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
การจัดวางหิ้งให้เหมาะสม ความสูงต่ำของสิ่งศักดิ์สิทธิื ให้เรียงตามนี้นะครับ พระพุทธอยู่สูงสุด พระสงฆ์พระอริยะสงฆ์อยู่รองลงมา แล้วก็ต่อด้วยเทพต่างๆ แล้วก็ต่อด้วยครูฤาษีครับ พวกพรายควรแยกไว้ต่างหากและอยู่ต่ำกว่านะครับ.....บุญรักษาครับ
pn-autogas โพสต์เมื่อ 3-7-2012 09:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
tak2012 โพสต์เมื่อ 3-7-2012 11:53 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คงกระจ่างแล้วนะ
กังฟู โพสต์เมื่อ 3-7-2012 12:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ว้าาา!!!  มีคนช่วยตอบให้หมดล่ะ จะช่วยตอบให้ซะหน่อย
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 6-5-2024 08:19 , Processed in 0.100705 second(s), 6 queries , File On.