เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
9024
14
ซ่อนแถบด้านข้าง

อยากให้ลูกศิยษ์อ.พลช่วยตอบหน่อยครับ

[คัดลอกลิงก์]
tong โพสต์เมื่อ 8-5-2010 01:44 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
เรื่องความเป็นมาของเสือหางด้วนกับเสือหัวขาดน่ะครับอยากทราบประวัติความเป็นมานะครับ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
amulet โพสต์เมื่อ 8-5-2010 08:38 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ถ้าจะเอาแบบชัวร์ๆนะเข้าไปที่สำนักไปถามท่านดีกว่าครับจะได้ไม่ผิดเพี้ยนครับ แต่ที่ผมทราบมาสำหรับเสือหาวด้วน หรือเรียกอีกนัยนึงว่าพยัคฆราชเวฬุหะ เป็นเสือที่เฝ้าหน้าอาศรมของท่านบรมครูปู่ฤาษีนารอดซึ่ปู่ฤาษีนารอดได้เลี้ยงไว้และเสือต้วนี้ได้ดื่มน้ำอมฤทธิ์ จึงมีชีวิตเป็นอมตะฆ่าไม่ตาย วันนึงพระนารายณืผ่านมาอาศรมต้องกราบเข้าไปกราบนมัสการปู่นารอดแต่เสือตนนี้ไม่ยอให้เข้าไปกราบเพราะปู่นารอดกำลังบำเพ็ญเพียรอยู่ พระนารายณ์จึงเกิดโทสะ ได้สู้รบกับเสือตนนี้สู้รบกันอยู่นานก็ทำอะไรเสือไม่ได้จึงเอาจักรเขวี้ยงออกไปเพื่อหมายตัดศรีษะของเสือตนนี้ แต่ไปตัดถูกหางของเสือขาดไป ทำให้เสือตนนี้ยิ่งโกรธและยิ่งมีกำลังมากเพราะหางได้ขาดไปจึงต่อกรกับพระนารายณ์ จนกระทั้งปู่นารอดท่านออกจากสมาธิและรู้ด้วยฌาณจึงออกมาห้านเสือและพระนารายณ์ไว้ นี่แหละครับประวัติคร่าวๆครับที่ผมได้ยินมาจากท่าน อ.พล ดังนั้นเสือตนนี้จึงมีฤทธิ์มีอำนาจที่สามารถต่อกรกับพระนารายณ์ได้จึงเป็นเสือที่มีฤทธิ์เดชมากมาย และท่าน อ.พลได้วิชานี้มาจาก อาจารย์ของท่านคือหลวงปู่หมุน วัดเขาแดงใต้ ซึ่งหลวงปู่หมุนได้ร่ำเรียนวิชามาจากหลวงพ่อคง วัดบ้านสวนอีกทีครับ จึงถ่ายทอดกันต่อมาและเป็นวิชาเอกที่สำนักที่ลูกศิษย์อยากได้กันแทบทุกคน แต่ใช่ว่าจะได้ง่ายๆครับได้เฉพาะคนครับเพราะไม่สามารถสักได้ทุกคนครับ  ส่วนเสือหัวขาดผมไม่ทราบปรวัติครับ ต้องลองไปถามท่านเองครับ
 เจ้าของ| tong โพสต์เมื่อ 9-5-2010 14:06 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แล้วคนที่ได้คือมีอะไรต่างจะคนอื่นๆครับ
amulet โพสต์เมื่อ 10-5-2010 15:09 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
งั้นลองไปถามท่าน อ.พล เอง นะครับ ผมคงไม่ตอบแล้วครับ เพราะทุกที่ทุกสำนักต้องมียันต์ที่เป็นเอกลักษณ์ของสำนัก ผมยกตัวอย่างของ อ.หนู ก็เป็นยันต์ 5 แถว เพราะฉนั้นตัวเด่นและตัวเก่งก็มีกันทุกสำนักครับ และ หลวงพ่อแล ท่านก็มีตัวเด่นคือ หนุมาน ถ้าอยากรู้มากกว่านี้เข้าไปถาม อ.พล เลยครับ
amulet โพสต์เมื่อ 10-5-2010 15:50 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมเองก็เคยสักกับ อ.หนู เมื่อ 10 กว่าปี ที่สำนักเดิม หนุมานตัว 9 เทวดาหลงห้อง จิ้งจกพรหม พญาเต่าเลือนตั้งแต่ยังไม่มียันต์ 5 แถวเลยครับ และก็ฝังตะกรุดทองคำ หนุมานตัว 9  ที่ท้องแขนครับ  ดังนั้นจึงบอกคุณ tong ผมเองคงไม่รู้ลึกมากสำหรับยันต์บางอย่างของ อ.พล เลยตอบยากครับอย่างที่บอกไปแล้วลองเข้าไปถามท่านเองครับ และอีกอย่างสักที่ไหนก็ดีทั้งนั้น และถ้าถามตัวเราเอง เราก็อยากได้ลายยันต์เด่นๆของแต่ละสำนักที่เราเข้าไปใช่หรือเปล่าครับ
BUSL โพสต์เมื่อ 17-5-2010 02:01 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สำหรับที่ถามว่าคนที่ไม่ได้มีอะไรต่าง ตอบง่ายๆคับ คือก่อนสักท่านจะถามวัน เดือน ปี เกิด ซึ่งบางปีสักไปแล้วแทนที่จะเสริมกลับฉุดให้ต่ำลงไปเพราะมันกินกัน ท่านเลยสักให้เฉพาะปีที่สักแล้วเสริมกันเท่านั้น นี่อาจารย์พลท่านบอกผมมาเองเลยคับ

ส่วนเสือหัวขาดท่านไม่เคยพูดประวัติให้ฟัง ท่านบอกว่าเป็นยันที่ทางฝ่ายเหนือเค้ารู้ดีว่าแรงแค่ไหน เพราะเสือหัวขาดเป็นยันต์ที่อาจารย์เก่าๆทางเหนือจะสักให้ลูกศิษ พุทธคุณท่านบอกว่าเปรียบเหมือนเสือนั้นหัวขาด ก็คือเสือได้หัวขาดและตายแทนเราไปแล้ว ดังนั้นพุทธคุณก็ตามนั้นคับ เหมือนแคล้วคลาด คงกระพันต่างๆ คืออันตรายต่างๆเสือหัวขาดจะรับแทนหมดคับ ทำให้เรารอดจากอันตราย ต่อให้โดนก็ไม่เป็นไรหรือไม่เข้านั้นเองคับ
BUSL โพสต์เมื่อ 17-5-2010 02:03 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แนะนำคับ ตอนนี้ให้รีบเก็บเสือทองทิพของท่านที่เพิ่งออกตอนไหว้ครู ผมเห็นกับตาไม่ได้ฟังปากต่อปากมาคับ ท่านบอกให้คนที่ไม่สักเข้ามา รวมถึงคนที่ไม่ได้สักเสือ ท่านจะลองให้ดูว่าเสือรุ่นนี้แรงแค่ไหนแล้วมีจิตจริงหรือไม่ แค่กุมเสือไว้ในมือไปครอบขึ้นเสือกันทุกคนคับ ผมเองสักแต่หนุมานไม่เคยสักเสือ กุมไปครอบหนุมานเงียบเลยคับ ขึ้นเสือ แรงมากคับ บางรุ่นของท่านกระโดดออกจากมือเลยคับ
 เจ้าของ| tong โพสต์เมื่อ 21-5-2010 20:41 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สุดยอดเลยครับอยากมีไว้ติดตัวบ้างแนะนำหน่อยครับ
kittisak โพสต์เมื่อ 25-5-2010 08:49 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แล้ว อ.พล นี่สำนักท่านอยู่แถวไหนครับ ช่วยบอกรายละเอียดหน่อยครับ
suysakul โพสต์เมื่อ 25-5-2010 09:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แวะมาเก็บข้อมูล ด้วยความอยากรู้และอยากได้ขอรับ
pocko โพสต์เมื่อ 25-5-2010 18:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

อยากรู้ด้วยคนครับ จะได้ไปเก็บเสือได้ถูก หรือท่านเจ้าเมืองมีแหล่ง ก็แบ่งให้สมาชิกบ้างนะครับ
 เจ้าของ| tong โพสต์เมื่อ 27-5-2010 19:04 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ถ้าอยากรู้จักลองไปหาซื้อcdตามโลตัสเอ็กซ์เพรสหรือเซเว่นดูนะครับชื่ออ.พล พยัคราฆ
bazz โพสต์เมื่อ 27-5-2010 19:30 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เคยได้ยินคำร่ำลือถึงลายยันต์เสือหัวขาดมาเหมือนกัน จากคำบอกเล่าของคนรู้จักที่จังหวัดมุกดาหาร แต่เค้าบอกว่าอาจรย์ที่สักยันต์นี้อยู่ที่อำเภอวานรนิวาส จังหวัดสกลนคร ไม่รู้ว่าจะเป็นยันต์เสือหัวขาดแบบเดียวกันหรือเปล่าเพราะก็ไม่เคยเห็นเหมือนกัน
BUSL โพสต์เมื่อ 30-5-2010 22:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คงไม่ใช่แล้วคับ เพราะอาจารย์พลไม่ได้อยู่มุกดาหาร หรือ สกลนคร แล้วยันต์ที่ดังก็ไม่ใช่เสือหัวขาด ยันต์ที่ดังของท่านคือเสือหางด้วนคับ แต่เสือหัวขาดมาดังทีหลังเพราะท่านเก่งด้านเสืออยู่แล้ว ไม่ว่าจะเป็นเสือห้างด้วนหรือเสือหัวขาดท่านก็เสกได้แรง ไปครั้งแรกเตรียมหลังไปให้ดีคับ ผมไปครั้งแรกโดนมีดโกนปาดคอตั้งแต่ปี51นะคับ ตอนนี้ไม่แน่ใจว่าท่านยังลองอยู่รึป่าว

อีกอย่างที่แนะนำนอกจากเสือทองทิพย์ที่บอกไปคือ เป่าทองคับ เพราะเสือทองทิพไม่แน่ใจว่ยังเหลือรึป่าว เพราะออกตั้งแต่งานไหว้ครู ส่วนเป่าทองนั้น ยิ่งเป่่ามากยิ่งม้วนตัวเป็นเข็มทอง เพราะท่านศึกษาวิชาสายหลวงพ่อพิมมาลัย อย่าง อ.ประคองจะใช้เข็มทองฝัง แต่ของอาจารย์พลจะใช้แผ่นทองคำเปวลแท้ เป่าทะลุกระดาษเข้าไปในตัว ถ้าผิดข้อห้ามทองจะละลายออกทางรูขุมขน ผมไปเป่าอยู่หลายครั้ง จนตอนนี้ผมเองก็เรียกทองในตัวได้คับ ท่านสอนวิธีเรียกให้ สามารถเรียกให้ปูดจนเห็นตามท้องแขนและใต้ลำคอคับ ยิ่งตอนนอนยิ่งสัมผัสได้คับ เพราะจะรู้สึกว่ามีอะไรวิ่งไปมาตามตัว
kittisak โพสต์เมื่อ 31-5-2010 08:19 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แล้วสำนักอ.นี่อยู่แถวไหนครับ ช่วยแนะนำหน่อย
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 19-5-2024 06:55 , Processed in 0.122813 second(s), 9 queries , File On.