เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

ว่างๆ เอามาส่องเล่น สุขใจดี

[คัดลอกลิงก์]
พุทโธ โพสต์เมื่อ 12-5-2012 20:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ว้าวว เป็นบุญตาบารมีอีกแล้วครับท่าน
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
ittinan โพสต์เมื่อ 29-5-2012 22:53 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สวดยอด
pich โพสต์เมื่อ 4-6-2012 22:24 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เหรียญในตำนาน
pn-autogas โพสต์เมื่อ 6-6-2012 22:10 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สุดยอดเลย ครับผม

maxza โพสต์เมื่อ 20-6-2012 21:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
speed โพสต์เมื่อ 21-6-2012 23:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด speed เมื่อ 21-6-2012 23:45

ก่อนอื่นต้องขออภัยท่านพี่กังฟูก่อนนะครับ
ผมไม่ได้มีเจตนาในการ ตามตอบกระทู้ของใครนะครับ
เพียงแต่ว่ามันขึ้นมาที่หน้าแรกก็กดเข้ามาดูไปเรื่อยๆ เมื่อเห็นแล้วก็อยากจะแลกเปลี่ยน
ความเห็นที่คิดว่าเป็นประโยชน์กับท่านอื่นๆด้วยนะครับ

ขอเสนอความคิดเห็นเลยนะครับ
ในสามเหรียญนี้ดูดีเพียงหนึ่งครับ (หลวงพ่อเกษม)
เหตุเพราะ 1.เหรียญหลวงปู่ไข่ วัดเชิงเลน ดูในภาพเข้าใจว่าเป็นเหรียญหูในตัว
ซึ่งเหรียญรุ่นนี้มีความพิเศษอยู่ที่เป็นเหรียญที่ทำหูในตัวซึ่งในปี 2473ที่เหรียญออก
เหรียญในยุคนั้นจะเป็นหูเชื่อมขอบกระบอกเป็นส่วนมากแต่เหรียญนี้เป็นเหรียยหูในตัวขอบข้างเลื่อย
จำนวนการสร้างตามบันทึก(อันนี้ใครบันทึกผมเองก็ไม่ทราบลึกขนาดนั้น) เสียงหนึ่งว่า 26 เหรียญ อีกหนึ่งเสียงว่า 70 เหรียญตามอายุท่าน
ด้วยความที่มีจำนวนน้อยมากและหายากที่สุดจึงทำให้เหรียญนี้มีราคาแพง
เอาหล่ะสิแพงปุ๊ปปลอมปั๊ป แต่ของเลียนแบบยังไงก็ไม่เหมือนเพราะตามที่กล่าวไปแล้วหายากและแพง
จึงทำให้ไม่มีเหรียญจริงมาเป็นแบบ หากเคยเห็นภาพของจริง เอาเป็นแค่ภาพของจริงก็ได้นะครับจะมองออก
เพราะเหรียญสมัยก่อนมีเสน่ห์ที่แกะแม่พิมพ์ด้วยมือดังนั้นในการแกะพิมพ์จะต้องมีเส้นเกินจากการแกะแน่นอนทีี่สุด
เอาง่ายๆนะครับเส้นเกินที่ชายจีวรด้านแขนซ้ายในเหรียญท่านไม่มี ขีดคมที่หูซ้ายไม่มีเสี่ยงมากนะครับกับการเล่นเหรียญหลัก
คงพอมองออกนะครับ

ส่วนเหรียญหลวงพ่ออี๋ ปี2504นั้น เอาสั้นๆนะครับกลัวจะเบื่อขี็เกียจอ่านกัน
ด้านหน้านั้น ตื้นและเบลอ ส่วนด้านหลัง หางเลข 4 ไทยอยู่ผิดที่ครับ
ไม่อยากให้ใช้เหรียญไม่มีพุทธคุณนะครับ ถึงคราวจวนตัวแผ่นทองแดงรูปพระเกจิไม่มีพุทธคุณมาช่วยเรานะครับ
ที่ผ่านพ้นมาได้ คือปาฏิหาริย์จากกรรมดีทั้งนั้นครับ

ด้วยความเคารพอย่าแบนผมนะคร้าบบบบบบบบ....
อย่ามองว่าผมวุ่นวายเลยนะครับ ^^
arm2499 โพสต์เมื่อ 22-6-2012 00:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
งามๆ
 เจ้าของ| กังฟู โพสต์เมื่อ 22-6-2012 12:50 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 21# speed

ไม่เป็นไรครับ สบายๆ ครับแลกเปลี่ยนความรู้กันเป็นสิ่งที่ดีครับ ผมยอมรับฟังความคิดเห็นเพื่อนๆในเมืองเราเสมอ
ดีครับชอบเลย แบบนี้วันหลังจะได้นำเหรียญที่ผมคาใจมาให้ท่านช่วยดูให้อีก
PHALAT โพสต์เมื่อ 14-7-2012 02:38 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ไม่มีความรู้อะไรหรอกครับมาแอบดูของสวยของงาม
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 29-4-2024 22:59 , Processed in 0.233812 second(s), 6 queries , File On.