เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
7296
7
ซ่อนแถบด้านข้าง

ตะกรุดมหาอุตม์หลวงพ่อทา วัดพะเนียงแตก

[คัดลอกลิงก์]
หลวงพ่อทา วัดพะเนียงแตกเป็นหนึ่งในสิบคณาจารย์ผู้มีพลังจิตสูงในปีพ.ศ. 2452 ที่จังหวัดนครปฐมได้มีการชุมนุมพระอาจารย์จากสำนักต่างๆ ทั่วประเทศไทย มีการทดสอบวิทยาคม และพลังจิตจากพระอาจารย์ทั่วประเทศที่ได้รับนิมนต์มาร่วมในพิธีร้อยกว่าองค์ ซึ่งแต่ละจังหวัดได้จัดให้พระอาจารย์เดินทางไปร่วมในพิธี โดยมีการทดสอบพระอาจารย์ต่างๆ ครั้งละสิบองค์ มีสมเด็จพระสังฆราช (เข) วัดบวรนิเวศวิหาร เป็นประธานฝ่ายสงฆ์ ที่บริเวณ วัดพระปฐมเจดีย์ ในการทดสอบครั้งนั้นมีกติกาว่าให้เอาท่อนไม้มา 1 ท่อน วางบนม้า 2 ตัว แล้วเอากบไสไม้วางไว้บนท่อนไม้ แล้วประธานฝ่ายสงฆ์จึงบอกกติกาว่า อาจารย์องค์ใดสามารถทำกบไสไม้ให้วิ่งไสไม้ไปกลับได้โดยกบไม่หล่นทำการทดสอบ กันถึงสามวันสามคืน พระอาจารย์ส่วนมากสามารถใช้จิตบังคับให้กบวิ่งไปได้ แต่กลับไม่ได้ ที่ทำให้กบไสไม้ไปกลับได้ มีด้วยกัน 10 รูป ในสิบรูปนั้นมีหลวงพ่อทาเป็นหนึ่งในสิบนั้นด้วย ความขลังของหลวงพ่อทา เป็นที่กล่าวขานกันมาช้านานทั้งในนครปฐมและทั่ว ๆ ไป ว่าเหรียญและตะกรุดมหาอุตม์ของท่านมีประสบการณ์ทางแคล้วคลาดทางเหนียวอย่างมาก ดอกนี้ยาว 2 นิ้วเศษ ถักด้วยเชือกปอลงรักจีน พิรอดยังอยู่ครบสมบูรณ์ค่ะ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
cho โพสต์เมื่อ 27-4-2010 22:55 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตำนานวัดพะเนียงแตกนี่.. กล่าวขานมิรู้จักจบสิ้น แท้งกิ้วหลายเด้ออ้าย..

ปล รูปใหม่หล่อมากๆ พับผ่าสิ
 เจ้าของ| Gern.Naraphat โพสต์เมื่อ 27-4-2010 23:11 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ขอบคุณครับพี่  พี่เมื่อกี้ผมเข้าห้องนั่งเล่นใครมาโพสรูปโป๊พี่เจอป่ะ
pooo โพสต์เมื่อ 27-4-2010 23:15 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แหม แหม ผมอุตสาหะ ไปตั้งกระทู้ "ตะกรุด" นึกว่าพี่ท่านจะมาแจม

อิอิ อย่าได้แคร์ จัดไป

กลอนที่จะไร่เรียงนี้ ใครเคยได้ยินไหมเอ่ย
แต่บอกก่อน ผมไม่มีสักหนึ่งในนี้เลย
เพราะผมคิดว่าเป็นสุดยอดของขลัง ในใจ ปูปากน้ำ เลยขอรับ

ปูปากน้ำ สร้างสรร อีกแล้วครับท่าน

" หมากดีที่วัดหนัง ถ้าเบี้ยขลังวัดนายโรง

ไม้ครูอยู่คู่วัดอินทร์ ส่วนมีดบินวัดหนองโพธิ์

พิสมรวัดพวงมาลัย ครั่งเหลือร้ายวัดโตนดหลวง

ราหูคู่วัดศรีษะฯ เเหวนอักขระวัดหนองบัว

ลูกเเร่ที่วัดบางไผ่ ฤทธิ์เหลือร้ายหาใดปาน

เก้าสิ่งล้วนเป็นมงคล ทั่วทุกคนควรค้นหา

ติดกายยามญาตตรา ภัยมิกล้ามาเเพ้วพาน"
เอกอุ โพสต์เมื่อ 27-4-2010 23:20 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับ สายหลวงพ่อทา วัดพะเนียงแตก สุดยอดจริงๆ ครับ
krabentongnam โพสต์เมื่อ 28-4-2010 00:07 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณนะครับ
admin โพสต์เมื่อ 28-4-2010 05:26 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับพี่  พี่เมื่อกี้ผมเข้าห้องนั่งเ ...
ต้นฉบับโพสโดย Gern.Naraphat เมื่อ 27-4-2010 23:11

ถ้าเจอเช่นนี้ เป็นเรื่องปกติ ของเว็บที่มีเรตติ้งดี เว็บที่มีจำนวนคลิ๊กของผู้ชมดี ว่าง่ายๆ ดูเป็นสากลจะเจอ หากเจอ ไม่ต้องถามมากความ ลบเลย.. thank you! ครับท่านหมูสเต๊ะ
เอกอุ โพสต์เมื่อ 28-4-2010 07:17 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับพี่  พี่เมื่อกี้ผมเข้าห้องนั่งเ ...
ต้นฉบับโพสโดย Gern.Naraphat เมื่อ 27-4-2010 23:11

ไหนๆ เอามาดูบ้างดิ ล้อเล่นนะครับ ลบไปเลย หนักเว็บ {:2_28:}
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 19-5-2024 21:36 , Processed in 0.141387 second(s), 9 queries , File On.