เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
2410
7
ซ่อนแถบด้านข้าง

รบกวนสอบถามสายบางพระครับผม

[คัดลอกลิงก์]
คือสายหลวงพ่อเปิ่นวัดบางพระ ลูกศิษย์ลูกหา เยอะมาก
แล้วถ้าผมไปสักยันต์ แต่วันไห้วครูผมไม่ได้ไปซักครั้ง
ผมจะขาดจากความเป็น ศิษย์ ไหมครับ
แล้วมีวิธีไหนที่จะทำให้เราเป็นศิษย์มีครูอยู่เสมอโดยที่ไม่ต้องไปในงานไห้วครู ไหมครับ ?

ต้องกราบขออภัยในคำถามซึ่งผมไม่ทราบจริงๆครับ
ปล. ผมอ่านของสาย สาลีโข หากไม่ไปไห้วครู สามครั้งติดต่อกัน คือขาดจากความเป็นศิษย์สาลีโข
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
namtarncaramel โพสต์เมื่อ 8-4-2012 19:26 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ชัดเจนคือ ...ไม่เกี่ยวกันครับ ขอให้ระลึกถึงคุณพระรัตนตรัยไว้ ครูบาอาจารย์ยึดไว้ให้มั่น ผมเองไม่ได้ไปไหว้ครูมาหลายปีพึ่งจะไปปีนี้เอง
สำคัญคือไม่ผิดลูกเมียใคร .... ไม่เอาเปรียบใคร พอ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1ร้อนแรง +20 ย่อ เหตุผล
นมัส + 20

ดูบันทึกคะแนน

Sutep โพสต์เมื่อ 8-4-2012 19:31 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สายบางพระไม่ขาดจากความเป็นศิษย์ครับ ผมเองสักมาเป็นสิบปีก็ไม่เคยไปร่วมงานไหว้ครูที่วัดบางพระเลยสักครั้ง เคยไหว้ครูกับหลวงพ่อญาครั้งแรกที่ท่านจัดที่ลำปางเมื่อไม่นานมานี้ การจะขาดจากศิษย์อาจารย์กันหลวงพ่อญาอาจารย์ผมสอนว่าไม่มีวันขาดกันได้ครับ เป็นศิษย์อาจารย์จนวันตาย ขอเพียงเรามีอาจารย์อยู่ในใจ ไปปรนนิบัติรับใช้ท่านยามมีเวลา ไปดูแลท่านยามเจ็บป่วย เทิดทูนบูชาครูอย่าได้ขาด แค่นี้ความเป็นศิษย์อาจารย์ก็จะผูกพันไปจนวันตายล่ะครับ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 2รัก +8 หลง +8 เสน่ห์แรง +20 ย่อ เหตุผล
นมัส + 20
vetmax + 8 + 8

ดูบันทึกคะแนน

เจ้าของ| นมัส โพสต์เมื่อ 9-4-2012 08:04 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ขอบพระคุณมากครับ อย่างน้อยผมก็จะได้สบายใจมากขึ้นครับ
 เจ้าของ| นมัส โพสต์เมื่อ 9-4-2012 08:07 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สายบางพระไม่ขาดจากความเป็นศิษย์ครับ ผมเองสักมาเป็น ...
ต้นฉบับโพสโดย Sutep เมื่อ 8-4-2012 19:31

" ขอเพียงเรามีอาจารย์อยู่ในใจ "  
 เจ้าของ| นมัส โพสต์เมื่อ 9-4-2012 08:31 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คือสายหลวงพ่อเปิ่นวัดบางพระ ลูกศิษย์ลูกหา เยอะมาก
แ ...
ต้นฉบับโพสโดย นมัส เมื่อ 8-4-2012 13:31

ผมเกิดความ ศรัทธา และก็เข้าใจทางสาย สาลีโข เพราะมีการปฏิบัติเป็นธรรมเนียม ประเพณี มีสัจจะ.
เรื่องการไห้วครู อาจารย์ ต้องไปให้ได้อย่าได้ขาด ถ้าคิดจะมาสาย สาลีโข ต้องปฏิบัติตามให้ได้

ที่ตั้งกระทู้ถามเพื่อให้กระจ่างในสายบางพระ ครับ
แต่ไม่ว่าจะสายใด ผมคิดว่าหากฝากตัวเป็นศิษย์แล้ว ต้องไปไห้วครู อาจารย์ให้ได้ทุกปีครับ

ขอขอบพระคุณท่าน namtarncaramel , Sutep มากครับที่เมตตาตอบกระทู้ครับผม
namtarncaramel โพสต์เมื่อ 9-4-2012 21:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ไม่เป็นไรครับ ยินดี
 เจ้าของ| นมัส โพสต์เมื่อ 10-4-2012 09:32 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 3-5-2024 16:11 , Processed in 0.194656 second(s), 13 queries , File On.