เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
27429
26
ซ่อนแถบด้านข้าง

ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกะพระสีวลีบ้าง มาแบ่งปันกันนะครั้บ

[คัดลอกลิงก์]
artist โพสต์เมื่อ 23-3-2012 08:26 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
ว่างๆมาโพสกันเลย พระสีวลีเถระเจ้า ผมเห็นหลายที่ออกรูปเคารพท่านอยู่
ใครมีปะสบการณ์ดีๆที่ไหนเเชร์กันเลยครับ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
 เจ้าของ| artist โพสต์เมื่อ 23-3-2012 08:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เอกองค์มหาลาภ ขอน้อมกาบพระสีวลี สาทุ สาทุ
 เจ้าของ| artist โพสต์เมื่อ 23-3-2012 08:31 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ของผมใช้ของสาธุเจ้าต้นบุญ
เห็นปุ้ปต้องชะตาปั้ปเลย สวยดี มวลสารก้อชัดดี
มีฝังพระธาตุกับโลหิตพระธาตุเเละตะกรุดด้วย ปุกเสกดี
ประสบการณ์ไว้จะมาเล่ากันนะครั้บ
Acting2LT โพสต์เมื่อ 23-3-2012 09:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ถ่ายรูปมาให้ชมหน่อยสิครับ
songokun โพสต์เมื่อ 23-3-2012 09:30 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เป็นพระที่คนพุทธมักมีติดบ้านครับ ด้านพุทธมหาลาภนั้นสุดยอดที่สุด วัดไหนๆก็สร้างกัน ออกมาเยอะ ที่บ้านผมมีตำราการบูชา อธิบายว่าต้องแยกโต๊ะบูชา ถวายธูปเทียน นํ้าผึ้ง เปลี่ยนนํ้าทุกวัน ทั้งกับต้องท่องคาถาพระฉิมพลีทุกวัน ตามกำลังวันของแต่ละวัน โชคลาภไม่ขาดสายครับ
 เจ้าของ| artist โพสต์เมื่อ 23-3-2012 11:44 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เอกองค์มหาลาภ ขอน้อมกราบพระสีวลี สาทุ้ สาทุ้
 เจ้าของ| artist โพสต์เมื่อ 23-3-2012 13:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สำหรับประสบการณ์ของผม ผมก็สวดมนต์ถวายท่านทุกครั้งที่สวดนะ เเต่ไม่ได้ใส่ใจอะไรเลยในการบูชาเเบบจิงๆจังๆ ไม่ได้ใส่ไม่ด้พกด้วย แล้วทีนี้มีอยู่วันหนึ่ง ไม่รู้ว่าอารมณ์ไหนกไปหยิบองค์ท่านมากำไว้ในมือ ปากก้อสวดบทบูชาท่านไปจนหลับ จำได้ว่ามากกว่าสามสิบครั้งเเน่ๆ เพราถ้ามีอะไรทำ ผมหลับยาก
ผมก็ฝันอีกทีตอนใกล้รุ่ง ความฝันครั้งนี้ประหลาด ผมตื่นขึ้นมาในป่า เเต่เป็นป่าประหลาดเพราะต้นไม้ ใบไม้นั้นก้เป็นสีเขียวเข้มเหลือบมัน เป็นป่าที่อุดมสมบูรณ์มากผมกำลังนอนพิงต้นไม้ต้นหนึ่งอยู่เเละค่อยๆตื่น หลังจากสำรวจตัวเองเเล้ว ก็ได้เเต่งงว่าที่ไหนหว่า ซักพัก มีพระสงฆ์องค์หนึ่ง ร่างกายขาวสว่างสูงโปร่งมีขนหน้าอก ทรงจีวรสีกรักท่าทางสง่างามผิดจากพระสงฆ์ทั้งหมดที่ผมเคยเห็นมางามจนอธิบายไม่ถูกเดินเข้ามาหาผมจากแนวป่า
เมื่อท่านมาหยุดอยู่ตรงหน้าผม ในใจผมก็บอกกับตัวเองว่าคุกเข่ากราบท่านสิ ท่านคือพระสีวลี(อ่อ ก่อนนอนตอนผมท่องคาถาบูชาท่านผมอธิษฐานไว้ ว่าถ้าพระนิพพานไม่ใช่การสูญสิ้นเเละท่านยังสามารถรับรู้ได้ ขอให้ท่านมาหาผมซักครั้ง) ในตอนนั้นผมก็ก้มลงกราบท่านเเละมองหน้าท่านชัดๆไกล้ๆอีกครั้ง มันเป็นความฝันที่ผมไม่มีทางลืมได้เลย เมื่อท่านเข้ามาใกล้ๆผมเเล้วพูดว่า จะอนุญาติให้ผมขอพรท่านได้หนึ่งข้อ เรื่องอะไรก็ได้ ในฝันตอนนั้น ช่วงก่อนผมยังไม่มีเเฟน ชีวิตวิ่งหาเช่าเเต่ของเสน่ห์มากมายเต็มไปหมด เเต่ใช้ไม่ได้เรื่องซักชิ้น เเละเหมือนกับตอนนั้นสติสัมปชัญญะผมยังอยู่ครบ ผมเลยกราบขอพรข้อเดียวในชีวิตของผมว่า ขออย่าให้ชีวิตผมขาดลาภที่เกิดจากสัตว์สองเท้า ขอให้ชีวิตผมอย่าขาดผู้หญิง
ในตอนนั้น พระเถระรูปนั้นมองหน้าผมเหมือนเข้าใจวัยรุ่น เเต่ท่านก็ย้ำขึ้นอีกครั้งหนึ่งว่า เรื่องพวกนี้ไม่ต้องขอเราก็ได้ เก็บไว้ขอองค์อื่นรูปอื่นก็ได้ คิดดีเเล้วหรือ โอกาสแบบนี้ไม่ได้เกิดขึ้นบ่อยนะ ในฝันนั้นผมคิดว่าไม่เป็นไร ขอไปก่อน ไว้เบื่อค่อยขอใหม่ เลยตอบยืนยันกับท่านว่าผมต้องการพรข้อนี้เเน่นอน ท่านจึงกระทำอนุโมทนาการ เเละหันหลังเดินกลับไป ผมจึงตื่นขึ้นมา ก็สว่างพอดี
พอตื่นเช้าเล่าให้พ่อฟัง พ่อผมโวยทันทีว่าขออะไรไม่ได้เรื่อง ไปจุดธูปขอยกเลิกเเล้วขอใหม่ เเต่พรเมื่อให้มาเเล้วก็ไม่สามารถขอใหม่ได้ เหมือนลูกศรถ้าพ้นคันธนูเเล้วก็ย่อมไม่คืนเข้าคันธนูเหมือนเดิม เพราะหลังจากนั้นของสน่ห์ทั้งหลายผมหยิบมาใช้ก็รู้สึกขึ้นไปหมด บางทีไม่ใช้ก็ยังได้อยู่ ผมนอนกับผู้หญิงมากมายเพราะอารมณ์สนุกสนาน อาทิตยนึงไม่เคยน้อยกว่าสี่คน เป็นการจีบเเละขอเค้าดีๆ เค้าก็ยอมดีๆ กว่าครึ่งเป็นคนชั้นสูงที่ไม่เคยผ่านมือใครเลย เเต่ผมก็ไม่เข้าใจเเละน้องเหล่านั้นก็ไม่เข้าใจตัวเอง บางทีตื่นมายังงง พุดกับผมว่ามานอนกะผมได้อย่างไร
เเละเป็นเรื่องที่ห้าเเปลกทุกครั้งที่มีอะไรกับผู้หญิงในฝันบ่อยๆ ผมจะฝันเห็นพระเถระรูปนั้นทรงจีวรสีกรัก บอกกับผมว่ายังไม่ใช่นี่ไม่ใช่เนื้อคู่ ยังไม่ถึคงเวลา เเละก็มักจะเป็นจริงๆคือฝืนคบไปก็มีเหตุให้ต้องเลิกเพราะผมมีคนใหม่มาผมก็เบื่อคนเก่า
เเต่สิ่งที่ไม่เคยรู้สึกมาก่อนก็คือ ผมรู้สึกเบื่อ เบื่อตัวเองมากๆ บางทีนอนกะใครพาลให้ไม่มีอารมณ์ไปเฉยๆเลยในบางครั้ง รู้สึกปลงเเละทุเรศตัวเอง มากๆ จนผมคิดที่จะหยุด เเละกำลังจะบวชพระในเวลาใกล้ๆนี้ เหมือนเรารู้สึกสงสารเเละเห็นกรรมอะไรบางข้อ ถ้าเราทำต่อไปชีวิตคงไม่เหลือชิ้นดีเเน่ๆ เพราะบางคน็เป็นเด็กดีมากๆ เป็นนางเเบบโฆษณาน้ำหอมก็มี ก็เหมือนมาให้เราทำลายชีวิตเค้า พอมองย้อนกลับไปการกระทำเราก็เป็นเเค่อารมณ์สนุกเล่นๆที่ยังไม่พร้อมจะรับผิดชอบใครอย่างจริงจัง บางครั้งเราทำเพราะนึกถึงเเต่ตัวเอง โดยลืมคิดไปว่าน้องเหล่านั้นกว่าจะโตมาได้ก็มีพ่อแม่เหมือนกัน พ่อแม่เค้าเลี้ยงมาดีมากๆส่งให้ศึกษาสูงบางคนก็เรียนอยู่ปริญญาโท เหมือนเราเข้าไปทำลาชีวิตเค้าจริงๆ ถ้าไม่ได้พรของพระเถระรูปนั้นที่ให้ผลในทันตาเห็น ในตอนนี้ผมอาจจะยังคงเเสวงหา เเละทำเรื่องราวที่เลวร้ายต่อไปเรื่อยๆมากมาย จนลืมคิดเรื่องของกรรม มีเพื่อนบางคนบอกว่าเพราะผมเอาจนเบื่อเเล้วมันเหมือนขาวที่เรากินทุกวันพอกินก็เบื่ออยากกินอย่างอื่น เเต่ผมว่าไม่ใช่ เพราะพรนั้น มันทำให้ผมคิดได้เเละระวังตัวในกรที่จะคบหากับใครซักคน ตอนนี้ผมเลือกอยู่ตัวคนเดียวไม่มีแฟนไม่เที่ยวไปทำลายชีวิตใคร ดีกว่า
เพราะท่านก็ได้มาเเสดงให้เห็นเเล้ว เมื่อมีผู้หญิงมากก็มีปัญหาเกิดขึ้นมากมาย เพราะเค้าเห่านั้นไม่ได้คิดเล่นๆกับราเลยซักคนเราทำผิดไปแล้วก็ต้องทำผิดเรื่องต่างๆมากขึ้นไปอีกไม่มีจบสิ้น
ผมขอกราบขอบคุณพระเถระนามว่าพระสีวลีรูปนั้น ที่ให้พรเเก่ผม เพราะถ้าไม่มีพรนั้นผมอาจถลำลึกลงไปอีก กว่าจะคิดได้กลับตัวกลับใจรู้จักความพอดีได้ก็คงจะสายเกินกรรมไปแล้ว อาจจะหัวหงอกเเก่ตายก็ยังไม่หายบ้าตัณหาเเละไม่รู้จักอิ่ม
ข้อคิดนี้ขอฝากไว้กับผู้ชายรักสนุกแบบผมทุกท่านครับ ขึ้นชื่อว่าละเมิดเสพกามกับคนอื่น เราอาจจะมีเหตุผลเป็นร้อยเป็นพันนที่เราอ้างกับตัวว่าไม่ผิด เเต่อย่างน้อยเราก็ผิดตามกฎเเห่งกรรมผิดกับน้องเค้าผิดกับพ่อแม่เค้า และผิดกับตัวเราเอง

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 4รัก +90 หลง +90 ร้อนแรง +110 เสน่ห์แรง +90 ย่อ เหตุผล
zrkonixx + 20 ร้อนแรง
ake07 + 20 + 20 + 20 + 20
ura + 50 + 50 + 50 + 50 โดนใจมากๆๆครับ คนจริ ...
anatta + 20 + 20 + 20 + 20

ดูบันทึกคะแนน

TUNWA โพสต์เมื่อ 23-3-2012 19:17 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด TUNWA เมื่อ 23-3-2012 19:25

วันนี้ขอเล่าประสบการณ์พระสิวลีซัก 2 เรื่องครับ

เรื่องที่ 1

พระสิวลีหลวงปู่บุญ วัดกลางบางแก้ว

ย้อนหลังไปเมื่อซักประมาณ 15 ปีที่แล้ว
ได้มีโอกาสไปหาเพื่อนผมคนหนึ่ง
ก็ได้มีการพูดคุยกันถึงเรื่องพระเครื่องกัน
เพื่อนผมก็นำพระที่มีอยู่มาให้ชม ส่วนใหญ่จะเป็นพระกรุ
เพราะเพื่อนผมชอบสะสมพระกรุต่างๆอย่างมากมาย
พอดีในห่อพระ มีอยู่องค์หนึ่งเป็นพระสิวลีเนื้อผงดำๆ
ผมสนใจมาก เก่าได้อายุ เนื้อแห้งสนิท  ก็หยิบมาส่องซ้ำแล้วซ้ำเล่า
ส่องแบบไม่อยากวางเลย จนเพื่อนถามว่าส่องอะไรนักหนา
ถามเพื่อนว่าเป็นพระของหลวงพ่อท่านใด?
เพื่อนก็บอกว่าไม่รู้เหมือนกัน
ผมก็บอกว่าสนใจอยากได้ไว้ใช้
เพื่อนก็ถามว่าถ้าเอาไปใช้จริง
ก็จะยกให้ฟรีๆซักองค์นึง

จนผมกลับมาบ้านก็รีบนำพระไปเลี่ยมพลาสติก
ตอนจะเอาไปนั้น ก็ได้บอกกว่ากับพระสิวลีองค์นั้นไปว่า
ถ้ามีโชคจะเลี่ยมทองให้เลย หลังจากวันนั้นอีก 2 วันต่อมา
ผมก็ได้ไปซื้อล็อตเตอรี่ ได้มา 2 คู่ เป็นเลขอะไรผมก็จำไม่ได้แล้ว
ปรากฎว่างวดนั้นผมถูกล็อตเตอรี่เลขท้ายสองตัวจริงๆ
เป็นเงิน 2000 บ. ผมก็ได้แต่บ่นว่า
หลวงพ่อครับผมถึงผมจะมีโชคกับหลวงพ่อก็จริง
แต่ผมก็คงไม่สามารถนำหลวงพ่อไปเลี่ยมทองได้
เพราะว่าเงินไม่พอ
ค่าเลี่ยมทองราคาตอนนั้นช่างตีไว้หนัก 2 สลึงกว่าๆ
ต้องใช้เงินประมาณ 3800 บ. หากจะให้ผมเลี่ยมทองจริงๆ
หลวงพ่อก็ต้องให้ผมถูกล็อตเตอรี่อีกนะครับ
เงินนี้ผมจะไม่เอาไปใช้ แต่จะเอาไปสมทบทุน
เป็นค่าเลี่ยมทองในโอกาสต่อๆไป

ปรากฎว่างวดต่อมาผมถูกล็อตเตอรี่เลขท้ายสองตัวอีก 1 คู่
ได้เงินมาอีก 2000 บ.รวมกับของเดิมก็ได้เงินมา 4000 บ.
ได้ค่าเลี่ยมทองพอดี
หลังจากนั้นผมก็นำพระไปเลี่ยมทองตามที่ได้สัญญาไว้
แต่ก็อดที่จะบ่นกับท่านไม่ได้อีกว่า
แหม! หลวงพ่อครับให้แต่ค่าเลี่ยมทองอ่ะนะ
ไม่ให้ผมไว้ใช้ส่วนตัวไว้บ้างเลยเหรอ?
(พูดแบบคนไม่รู้จักพอ อิอิ)
พูดอยู่คนเดียวกับพระของผม พูดไปยิ้ม+หัวเราะไป
แต่ในใจจริงๆก็คิดว่าได้ค่าเลี่ยมทองให้หลวงพ่อ
ก็พอใจแล้วล่ะครับ

งวดต่อมาเป็นดั่งที่พูดไว้จริงๆ
หลวงพ่อให้โชคผมถูกล็อตเตอรี่อีก 1 คู่
ได้เงินมาอีก 2000 บ. พระล่ะงง จริงๆ
ไม่อยากจะเชื่อตัวเองเลยครับ
ว่าจะถูกล็อตเตอรี่ 3 งวดติดกัน
ถึงแม้จะเป็นเงินไม่มาก แต่ผมก็ภูมิใจ
ที่หลวงพ่อท่านดลบันดาลโชคลาภกับผมถึง 3 งวดติด

เลยบอกกับหลวงพ่อไปว่า ผมพอแล้วครับ
เชื่อให้อิทธิฤทธิ์ ปราฏิหาริย์ของหลวงพ่อแล้วครับ
หลังจากวันนั้นผมก็ไม่เคยขอโชคกับท่านอีกเลยครับ
แต่ก็มีโชคมาบ่อยๆนะครับ เป็นโชคทางการเงินบ้าง
มีคนนำกับข้าว ขนม ของทานต่างๆมาให้ที่บ้านบ้างเป็นประจำ

นี่ก็เป็นประสบการณ์ครั้งหนึ่งของผมเกี่ยวกับพระสิวลี
พระของผม ผมมาทราบอีก 4 ปีให้หลังว่าเป็นพระสิวลีเนื้อผงยา
ของหลวงปู่บุญวัดกลางบางแก้ว จ.นครปฐม
ดังรูปที่นำมาแสดงให้ชมกันครับ

พิมพ์เดียวกัน เนื้อแบบเดียวกันเลย
บอกไว้ก่อนนะครับว่า
รูปที่ผมนำมาประกอบเล่าประสบการณ์องค์นี้ไม่ใช่ของผม
แต่เป็นรูปที่ค้นหาได้จากเวบอื่น
พระองค์ของผมสวยกว่าในรูปซะอีก
แถมได้เลี่ยมทองเอาไว้แล้ว เพียงแต่ว่าผมไม่ได้ถ่ายรูปมาให้ชมกัน
เพียงเท่านั้นครับ  เดี๋ยวจะเล่าเรื่องที่ 2 ให้ฟังต่ออีกนะครับ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 2รัก +20 หลง +20 ร้อนแรง +36 เสน่ห์แรง +20 ย่อ เหตุผล
zrkonixx + 16 ร้อนแรง
ake07 + 20 + 20 + 20 + 20

ดูบันทึกคะแนน

TUNWA โพสต์เมื่อ 23-3-2012 20:02 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด TUNWA เมื่อ 23-3-2012 20:07

เรื่องที่ 2

พระสิวลีพิมพ์ไม่มีย่าม หลวงพ่อกวย  วัดโฆสิตาราม จ.ชัยนาท

ผมเคารพนับถือหลวงพ่อกวย ท่านมากครับ เหมือนมีอะไรผูกพันกันมานาน
ถึงแม้ว่าผมจะไม่ทันฝากตัวเป็นศิษย์กับหลวงพ่อ เพราะท่านมรณะภาพไป
ตั้งแต่ผมยังเด็ก แต่ก็ไปขอฝากตัวเป็นศิษย์กับสรีระของท่านที่อยู่ในโลงแก้ว
ที่วัดของท่าน (ร่างกายของท่านไม่เน่าไม่เปื่อยนะครับ)
ซึ่งท่านก็รับรู้ เพราะท่านมาหาผมในนิมิตถึง 3 ครั้ง
มาบอกว่าได้รับผมเป็นศิษย์แล้ว

ผมได้มีโอกาสสะสมวัตถุมงคลของหลวงพ่อ
มาตั้งแต่ตอนเรียนมหาวิทยาลัย แต่มีอยู่สิ่งหนึ่ง
ที่ผมยังไม่มีในตอนนั้น ก็คือ พระสิวลีพิมพ์ไม่มีย่าม นี่แหล่ะ

จนมีอยู่วันหนึ่งผมได้ไปเจอพระสิวลีของหลวงพ่อจริงๆ
แต่วันนั้นผมมีเงินแค่ 2000 บ. เช่าพระไปก็ 1000 บ.แล้ว
แต่เพราะความหายาก ทำให้ผมต้องจำใจต้องเช่าไว้ก่อน
เพราะโอกาสที่จะเจอไม่ง่ายซักเท่าไร เงินพอหาได้
แต่พระของหลวงพ่อบางทีมีเงินก็หาเช่าไม่ค่อยจะได้

ขณะนั่งรถเมล์กลับบ้านไป ก็กังวลไปว่าเงินจะพอรอดถึงสิ้นเดือนหรือเปล่า?
เหลือเวลาตั้งสิบวันกว่าจะได้กลับบ้านไปขอเงินพ่อแม่ตอนต้นเดือนหน้า
ก็ได้แต่ภาวนากับพระสิวลีของหลวงพ่อว่า หลวงพ่อครับ
เช่าพระหลวงพ่อเงินจะหมดอยู่แล้ว หลวงพ่อช่วยผมด้วยครับ
หากไม่เช่าพระของหลวงพ่อในวันนี้ ก็ไม่รู้ว่าจะมีโอกาสเจอะเจอ
พระของหลวงพ่ออีกเมื่อไหร่ หลวงพ่ออย่าได้ว่าศิษย์เลยนะครับ
ที่ยอมเช่าพระถึงแม้ว่าเงินจะไม่พอกิน
ภาวนาได้ซักพักนึงก็รู้สึกว่าตัวเองนั่งทับอะไรบางอย่าง
พอเอามือคลำไปที่ตัวเองนั่งทับ หยิบขึ้นมาดูด้วยความสงสัยว่านั่งทับอะไร
ปรากฏว่าเป็นแบงค์ 500 พับซ้อนกัน 2 ใบครับ

จำได้ว่าพอดีนั่งคู่กับผู้หญิงมีอายุคนหนึ่ง ท่าทางมีฐานะพอสมควร
เพราะเห็นใส่ทองทั้งคอและข้อมือเส้นโตๆ
พอผู้หญิงคนนั้นลุกลงไปจากรถเมล์ ผมก็ได้เขยิบไปนั่งแทนที่
แต่เพราะความที่มัวคิดถึงแต่เรื่องไม่มีเงินจะใช้ถึงสิ้นเดือน
ก็เลยไม่รู้สึกว่าตัวเองนั่งทับอะไรอยู่ ครั้นจะคืนเงินกับผู้หญิงคนนั้นไป
ก็คงคืนไม่ได้ เพราะได้ลงไปจากรถเมล์แล้ว
ผมก็เลยคิดว่าเป็นโชคของผมไปก็แล้วกัน คงต้องปล่อยเลยตามเลย
คงคืนให้ไม่ได้ เพราะไม่รู้จะไปตามหาผู้หญิงคนนั้นที่ไหน
เดือนนั้นผมก็เลยรอดตัวไปมีเงินใช้ถึงสิ้นเดือน
กว่าจะกลับไปเอาเงินที่บ้านต่างจังหวัในตอนต้นเดือน

นี่ก็เป็นประสบการณ์เล็กๆน้อยๆของผมเกี่ยวกับพระสิวลีครับ
จริงๆแล้วผมก็ยังมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลอื่นๆอีกหลายๆเรื่อง

โดยเฉพาะเรื่องวัตถุมงคลของหลวงพ่อกวย
มีเรื่องจะเล่าให้ฟังอย่างมากมายครับ
ไว้ว่างๆจะนำมาเล่าสู่กันฟังในโอกาสต่อๆไปครับ
 เจ้าของ| artist โพสต์เมื่อ 23-3-2012 22:01 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สาธุครับ จะของเก่าของใหม่
ขอให้เป็นรูปเปรียบองค์ท่านเเละผ่านการอัญเชิปลุกเสกมาจริง ย่อมมีอำนาจอยู่ในตัวเอง
บันดาลสิ่งที่เกินความจริงให้เป็นไปได้ สาธุครับ
anatta โพสต์เมื่อ 23-3-2012 23:02 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สำหรับประสบการณ์ของผม ผมก็สวดมนต์ถวายท่านทุกครั้งท ...
ต้นฉบับโพสโดย artist เมื่อ 23-3-2012 13:42

พี่น้องสายพราย หรือสายเสน่ห์ทั้งหลายทั้งปวง ฟังข้อความนี้ไว้นะครับ แล้วท่านจะตาสว่างและได้เข้าถึงธรรมอย่างแท้จริง อนุโมทนาในเจ้าของคอมเม้นนี้อย่างสุดซึ้งครับ นับถือๆ สาธุ
ura โพสต์เมื่อ 24-3-2012 10:01 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 7# artist

ขอบคุณมากๆๆครับ กับสิ่งดีๆๆที่มอบให้ ขอให้บุญรักษาครับ
 เจ้าของ| artist โพสต์เมื่อ 24-3-2012 10:04 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ครับ ผมก็หวังว่าถ้าบวชพระครั้งนี้ จะได้ช่วยให้ความผิดต่างๆมันบรรเทาลงไปได้บ้าง
อย่างน้อยก็มีเวลาอบรมตัวเอง สอนตัวเองเยอะขึ้น
ake07 โพสต์เมื่อ 24-3-2012 10:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด ake07 เมื่อ 24-3-2012 11:07

ตอบกลับ 13# artist

เอามาฝากครับhttp://www.dhammada.net/wimutti/D00000152.html
 เจ้าของ| artist โพสต์เมื่อ 24-3-2012 11:16 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับ สำหรับอุบายแบบนี้ ส่วนตัวเเล้วมันน่ากลัวนะสำหรับผมกามเนีี่ย
ขอบคุณสำหรับอุบายดีๆครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 9-6-2024 19:09 , Processed in 0.179047 second(s), 6 queries , File On.