เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
6601
13
ซ่อนแถบด้านข้าง

ภาค 2 ของการทำเสน่ห์

[คัดลอกลิงก์]
pocko โพสต์เมื่อ 27-11-2009 18:34 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
แก้ไขล่าสุด pocko เมื่อ 27-11-2009 19:58

ที่จริงอยากเล่าอีก ...บางทีเราฝัน แฟน ก็ฝัน ตอนนั้นทรมานมากต้องทำบุญกรวดน้ำให้ทุกอาทิตย์ ช่วงเดือนที่แล้วไม่ทราบว่าเขาทำอย่างไร ทุกครั้งที่ผมเริ่มขับรถ ไม่ว่า ไป หรือกลับ จากทำงาน จับพวงมาลัยทีไรง่วงทันที เกือบๆไปหลายรอบ เหมือนกัน พอสอบถาม อ.วัดป่าที่อุบล ฯ ท่านบอกว่าเขาส่งวิญญาณผีตายโหงมาทำให้เราง่วง บังตาบ้างให้แก้โดยอธิฐาน "ขอถึงบารมี พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ ช่วยดลบรรดาล กระแสบุญที่ข้าพเจ้าได้เคยทำมาช่วยส่ง,แปลง สัญญาณบุญให้เป็นอาหารทิพย์ ที่อยู่ทิพย์หรือแล้วแต่จะปราถนา ให้กับดวงวิญญาณผีตายโหง สัตว์ประหลาด ญาติทิพย์ เปรตญาติ
ด้วยเทอญ ...." ทำบ่อยลองแล้ว ช่วยได้ครับ แฟนทำ ที่เคยปวดตาตัวก็หายครับ โดยไม่ต้องใช้น้ำมนต์ก็ได้ครับ พิสูจน์ว่าเมตตาใช้ได้จริงครับ ผมจึงอยากไปนมัสการหลวงปู่กาหลงครับดูแล้วท่านมีเตตาสูงครับ
    ปัจจุบันผมปลอดภัยแล้วแต่แฟนผมยังต่อสู้กันอยู่
หลังจากที่พระอาจารย์เจ้าอาวาสวัดป่าแห่งหนึ่งที่ จ.อุบล ได้เมตตาช่วยเหลือโดยการวิธีการแผ่บุญเป็นหลักดูเหมือนอาการก็ดีขึ้นมาก ในช่วยเดือน 12 ,1,2 แต่แล้วก็เหมือนพายุโหมกระหน่ำอีกครั้ง
พระอาจารย์ได้โทรมาปรึกษาว่าจะพาไปหาศิษย์น้องที่สามารถต่อสู้กับเดรัชฉานวิชานี้ได้โดยตรง โดยมีฆารวาสคู่บารมี
ผมขอเรียกว่า ตา โดยนับถือปู่โต (สมเด็จโต พรหมรังสี)เป็นอาจารย์ปู่ แต่ก็ยังอยู่ในสายของหลวงปู่ชา ครับโดยได้นั้งดูแล้วทราบว่าโดนจริงจึงได้ทำพิธีถอน โดยบูชาขันธ์ 5 และขันธ์ 8 แล้วเรียกวิณญาณ ออกมาลงไข่ ตอนแรกผมก็ไม่เชื่อ โดยอุปกรณ์ทุกอย่างเราเตรียมเองรับรองได้ว่าของจริง และก็พบว่ามีไข่ตั้งเองได้และในไข่ก็มีบางอย่างที่ผมอธิบายยาก (ปกติผมเป็นคนทำกับข้าวที่บ้าน ไข่ที่ทำพีธีไม่เหมือนเดิม ...มีเหมือนก้อนเลือด ,น้ำมัน ปนอยู่)
อ้อลืมบอกไป ไข่ผมซึ้อจาก 7 (เซเว่น)ของ CP ที่ผลิตไหม่ๆครับ
อาจารย์อธิบายว่าเป็นวิณญาณที่เขาใส่มากับของกิน คนทำเขายังมีเพื่อนเขาอยู่ ในที่ทำงานเรา ต้องห้ามกินของฝากทุกประเภท รวมถึงน้ำกินด้วยให้ซื้อกินเอง ...ทำพิธีวันแรกผ่านไปด้วยดีทั้งสองคน ,
ตกเย็นอาการของผมปรกติดีแต่แฟนมีอาการหนักขึ้น จึงกลับไปทำพิธีอีกครังในวันที่ 2 โดยอาจารย์ได้ดูให้อีก
แล้วพบว่ายังไม่หมด ..ส่วนในคืนวันแรกที่ทำพิธีนั้น ตา ได้ถอดจิต (ภายหลัง ตา บอกว่าจะมาดูให้ที่บ้านกรุงเทพ
บ่อยๆ ผมเชื่อว่าทำได้จริงเพราะเจอกันเต็มตา) ต่อนะครับ ...ตา ได้ถอดจิตไปคุยกับน้องที่ทำของ และอาจารย์
ของเขาสรุปสั้นว่า น้องฝึกวิชาหาผู้ชายโดยมีอาจารย์หนุนหลังแล้วได้ผลประโยชน์ร่วมกัน ...ทำเป็นทีมครับ)
เขายืนยันว่าไม่เลิกใครดีใครได้ โดยตา และพระอาจารย์อีก 2 ท่าน เท่ากับว่า 3 รุม 2 กลางวันอาจารย์ 2 ท่าน
และ ตา รักษาผมกับแฟน กลางคืน ถอกจิต สู้กัน ทั้ง 3 วันและสู้ต่อเนื่อง กันอีก 2 อาทิตย์ ผลัดกันรุกผลัดกัน
รับ คนกลางคือแฟนผมเหมือนสนามรบ แทบตายเหมือนกัน การรักษาในวันที่ 2 อาจารย์ใช้มีดหมอของหลวงพ่อ
เดิม และพระขรรณ์(อาจเขียนผิดครับ) คู่บารมี และเพชรพญานาค ก็ไม่สามารถเอาวิณญาณตนสุดท้ายออกได้
ส่วนวันที่ 3 ก็พบวิธีโดยใช้ว่านหูตูบ (ภาษาอีสานพื้นบ้านนะครับ ไม่รู้จักเหมือนกัน) มาบดแล้วนวดพร้อมสวด เป่า
พระคาถา(อ.บอกว่าเวลาจะรับษาใครตอนที่นั่งดู พระคาถาจะขึ้นมาเองว่าจะใช้บทใหน) พร้อมทั้งสักน้ำมัน
เพื่อblock ไม่ให้วิณญาณวิ่งหรือวิ่งได้ช้าลงเนื่องจากพอไล่ตรงนี้ ก็หนีไปตรงโน้น เรียกว่าไล่ไม่ได้จับไม่ทันนะครับ
วิชานี้เรียกว่าว่านกระจายลม (เถ้ากระดูกผสมว่านเป่ามาตามลม) เจอหูตูบเลยหยุดเลย แต่ก็ไม่ออก
ระหว่างนี้ก็มีเจ้ากรรม นายเวร เข้าร่วมด้วยทันที ทำให้รับษาหายยากแต่ก็อาศัยทำบุญออกโรงทานที่วัดพระขาว
และถวายสัฆทานบ่อย พร้อมทั้งแผ่บุญให้ผลจากเจ้ากรรมนายเวรก็ดีขึ้น ส่วนฝายนั้นก็พยายามหลายวิธีแต่ก็
ยังต้านกันอยู่ (เขาเก่งจริงๆ เขาไม่ถอย ถ้ายอมถอยเขาก็เสื่อม หมดทางหากิน)...
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
 เจ้าของ| pocko โพสต์เมื่อ 27-11-2009 18:49 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด pocko เมื่อ 27-11-2009 20:04

ปัจจุบันผม กับแฟนยังต่อสู้กับสิ่งที่มองไม่เห็นอยู่ โดยจะเป็นทุกวันพระ แต่ที่ผ่านมาเราไม่ปล่อยเวลาให้เลยผ่าน
ได้ทำบุญ บริจากทาน ออกโรงทาน (ทำบ่อยกับหลวงปูทิม วัดพระขาว) แม้ท่านละสังขารไปแล้วก็ได้รับ และรู้สึกถึงความเมตตาสูงจากท่านอยู่ ทุกครั้งที่ได้ทำบุญใหญ่ สิ่งที่เขาส่งมาเขาเข้าไม่ถึงตัวเรารู้สึกได้ชัดว่ากระเด็นออกจริง
การนั่งสมาธิ ผมไม่ได้เก่งแต่ก็ขอฝึกหมด สมถะ ,วิปัสสนา , กสิณ (เลยไม่ค่อยได้ดีสักเรื่องครับ) เพื่อใช้ต่อสู้กับเขา ที่เราไม่เห็นแต่สัมผัสได้ ส่วนแฟนผมมีของเก่ามาก เขาทำสมาธิขณะสวดมนต์ เห็นอดีต เห็นพระ และอีกหลายอย่าง ไปไวกว่าผมที่เวลาเท่ากัน 3-4 เท่า
สิ่งที่ได้เมื่อผ่านมา 1 ปี  ทราบแล้วว่า ศาสนาไม่ได้โกหกเราแม้แต่เรื่องเดียว เพียงแต่ถึงเวลาเท่านั้น
   พระ อ. บอกว่าเดือน 11 นี้จะโดนหนักอีกรอบแล้วก็หลุดแล้วเนื่องจากทางโน้นหมดปัญญาครับ
ล่าสุดผมสงสัยว่าทำไมน้องเขาไม่ปล่อยผมสักที แต่จะเล่าให้ฟังคราวหลังนะครับ{:2_27:}
แถมครับอันนี้เป็นพระที่ พระ อ.ให้มาครับ
cho โพสต์เมื่อ 28-11-2009 06:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
บทความจากประสบการณ์จริงเช่นนี้ ใครโดนคงน้อยคนนักจะมาเล่าสู่กันฟัง

นี่คือบทพิสูจน์จากลูกผู้ชายตัวจริง เสียงจริง จากผลพวงจากมนต์ดำ ทำเสน่ห์ ผี ยังไงก็เป็นผีวันยังค่ำ แสดงว่าเรื่องดังกล่าวมีจริงไม่อิงนิยายเลย..

กำลังคิดอีกแง่หนึ่งว่า.. 'เหตุที่น้องเขาไม่ยอมปล่อย'
1. เรื่องน้องแค้นมันก็ไม่น่ามากมายปานนี้ จริงๆ น้องอาจเลิกราแล้ว แต่เจ้าของวิชาบังคับผีไม่ได้แล้ว
2. น้องก็แค้นจริงๆ แบบที่ท่านว่า กูไม่ได้มึงก็ไม่ต้องได้ เฮ้อ! เซ็งเลย..

ภรรยาน่ารักมากเข้าใจท่านpocko..ต้องอดทนนะ..เดี่ยวทุกอย่างจะดีเอง!
อยากพาท่านไปลงน้ำมันโสฬสจังเลย ครูสงวนท่านว่ากันมนต์ดำ คุณไสย..ครูท่านก็สั่งห้ามให้กินของใครเหมือนกัน ท่านบอกว่ามันแก้ไม่ได้ ยังไงเดี่ยวจะลองไปปรึกษาท่านดูแล้วมาเล่าให้ฟัง..

เป็นห่วงท่านpocko
tumma16 โพสต์เมื่อ 28-11-2009 07:11 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อุค  คะ  ฆา  เฏต  ตะ  วา
สัพ  พะ  ภะ  วัง
จะ  ริ  ยา  ยะ  ปา  ระ  มี  คะ  โต
สี  โห  วะ  ปัญ  ชะ  รัง  เภต  ตะ  วา
ให้สวดภาวนาไปเลื่อยๆครับ  ของทั้งหมดที่ไม่ดีมีอยู่ในตัวก็จะถูกส่งไปอยู่อีกภพนึงครับ

บทนี้  เป็นบทที่มีอยู่ใน พระไตรปิฏกครับ
เป็นบทของพระพุทธเจ้า พระกุกกสันธะเจ้า
มีความหมายว่า  ถอนแล้ว และบำเพ็ญบารมี และทำลายบัญชร คือ ภพ หมายถึง ราชสีห์ทำลายกรง
สรุป  ได้ว่า  นำส่งของที่ไม่ดีนั้น ส่งไปให้อยู่ในอีกภพนึ่งครับ  หรือที่รู้จักกันอาจจะเป็นทวิภพก็ได้
ผมเองนำไปใช้แล้วได้ผล  ไม่ว่าจะเป็นผีเข้า หรือ เจ้าเข้า สรุปว่าออกหมดไม่เหลือ
   แต่จงระลึกนึกถึง พระพุทธ ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน นะครับ
Mr.Pato โพสต์เมื่อ 28-11-2009 11:02 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
หวัดดีครับ ผมก็มีเรื่องของลูกความของผม มีปัญหาฟ้องร้องเรื่องที่ดินที่จังหวัดลำปาง ลูกความเล่าให้ฟังว่าคู่กรณีอีกฝ่าย  ก่อนขึ้นศาลเขาจะบริกรรมคาถาในตอนกลางคืน และจุดเทียนรอบบ้าน ทราบภายหลังว่าเขาเลี้ยงผี และเวลาลูกความผมไม่อยู่บ้านเขาได้แอบเอาผงกระดูกผีตายโหงมาโรยในเขตบริเวณบ้านของลูกความ หลังจากนั้นปรากฎว่าลูกความผมไม่ค่อยสบาย และเดินไม่ได้ปวดที่ช่วงน่องและเท้า ไปหาหมอที่โรงพยาบาลเอ็กสเรย์ หมอบอกว่ามีหนองในกระดูก จะต้องตัดขาทิ้งอย่างเดียว ลูกความก็กลับบ้านในคืนดังกล่าว ประมาณ ตี 1 ลูกชายของลูกความได้เดินครวจดูที่บริเวณบ้าน (ที่บ้านเป็นสถานที่ผลิตน้ำดืมขายในจังหวัดลำปาง) ปรากฏว่าได้เห็นผู้หญิงคนหนึ่งยืนพิงเสาไฟ ลูกชายลูกความก็เดินเข้าไปคิดว่าคน แล้วถามว่าเป็นผู้หญิงมาอยู่ทำไมตรงนี้นี่ก็ดึกแล้วนะ ผู้หญิงคนนั้นตอบว่าเขาให้มาเฝ้าไปไหนไม่ได้ เขาขัดคำสั่งไม่ได้เขาต้องทำตามคำสั่ง ลูกชายลูกความก็เลยรู้เลยว่าผู้หญิงที่ยืนเป็นผีที่คู่กรณีส่งมา ลูกชายลูกความก็ถามว่าจะเอาอะไรจะทำบุญไปให้ เขาบอกว่าเขาหิวแล้วสักพักผีตนนั้นก็หายไป ต่อมาลูกความกับลูกชายเขาก็ไปหาพระท่านหนึ่งในจังหวัดลำปาง เพียงแค่ขึ้นกุฏิท่านก็บอกว่า โดนของมารึ เขาจะเอาให้ถึงตายเลยนะ มะหลวงพ่อจะแก้ให้ท่านก็ทำน้ำมนต์ให้ดื่มกินและพรหม ท่านบอกว่าให้สวดพระคาถาชินบัญชร พาหุงมหากา แล้วจะไม่มีอะไรมาทำเราได้ แล้วให้อุทิศส่วนบุญกุศลให้เขาด้วยนะ หลังจากนั้นประมาณ 2 วัน ลูกความก็ไปตรวจเอ็กซเรย์ที่โรงพยาบาล ปรากฏว่าหนองในกระดูกไม่มีแล้ว หมอที่โรงพยาบาลก็บอกว่าเป็นไปได้ไง ไม่น่าเชื่อว่าเป็นหนองในกระดูกแล้วจะหายไปเอง สรุปไม่ต้องตัดขาทิ้งแล้วครับ หลังจากนั้นลูกความก็สวดมนต์ทุกวัน และหายเป็นปกติดีแล้วครับ ผมก็โดนหางเลขกับเขาไปด้วยเมื่อว่าความเสร็จคู่กรณีนั่งอยู่ข้างนอกได้มองหน้าผม (มองเหมือนจะกินนะครับ) ลงจากศาลผมมีอาการปวดหัวเหมือนมีใครมาบีบ ทานยาก็ไม่หาย พอนั่งรถออกจากตัวจังหวัดลำปางไปได้สัก 10 กิโล อาการปวดหัวก็หายเลยครับ หลังจากนั้นผมก็ต้องหาครูบาอาจารย์และวัตถุมงคลเอาไว้กันและแก้ และก็สวดมนต์ตลอดครับ   
 เจ้าของ| pocko โพสต์เมื่อ 28-11-2009 22:02 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
วันมีเวลาขอเล่าต่อครับ
     ขอบคุณ คุณบา ที่เป็นห่วงแต่สบายใจได้ตอนนี้พระ อ. บอกว่าเขาใกล้สุดทางเต็มทีแล้ว เพราะเขายิ่งกระโดดใส่ก็ยิ่งไกลออกไป เนื่องจากบุญที่ทำมามันมาก
     สาเหตุที่ทราบว่าทำไมเขาถึงอยากได้ผมนัก ...เรื่องมีอยู่ว่า (โปรดใช้วิจารณญานในการรับฟัง)
ผมได้ไปดูหมอกับหมอดูจิตสัมผัสแถวบ้านซึ่งพยายามจะดูหลายครั้งแล้วแต่คิวเต็ม สุดท้ายเลยจองคิว โดยรออีก 2 เดือนซึ่งก็ประมาณก่อนเข้าพรรษาที่ผ่านมา 2 อาทิตย์ ขอข้ามรายละเอียดการดูไปนะครับ แต่ผมพิสูจน์แล้วแม่น 95% โดยแค่ถามชื่อกับนามสกุลเท่านั้น แล้วเขาจะเล่าตั้งแต่อดีตที่เขาเห็นได้ และเรื่อง top ฮิตของการดูหมอครับ สุดท้ายเขาขอมือผมเพื่อเขียนองค์ธรรมลงมือ (เหมือนเขียนยันต์นะครับ) พอเห็นมือผมเขาก็แปลกใจแล้วจึงแนะนำผมไปหา อ. ของเขาที่อ่างทอง ซึ่งเคยบอกแล้วว่าผมชอบพิสูจน์แต่ไม่ได้ลบหลู่นะครับ ก็ไป อ.ก็เชิญให้ลองดู  ลองดูในที่นี้คือ อ. ก็รับเป็นศิษย์ แล้วก็เอาวิชาไปฝึกและพิสูจน์ดู (กว่าท่านจะรับก็คุยกันอยู่ร่วม 4 ชม. เนื่องจากผมเองก็ไม่เชื่อและ อ.ก็อ่านจิตผมออกก็เลยต้องคุยกันนาน ให้ดูตำราทั้งหมด โดยที่ไม่มีการเรียกร้องสิ่งใดจากผมเลย สรุปสั้นๆ เราเรียกว่าสายวิชาองค์ต้นบรมครูต้นศาสนา ฟังแล้วอาจยอมรับไม่ได้ง่ายเนื่องจากเรานับถือพระพุทธเจ้าเป็นที่สุดของบรมศาสดา แต่นี้พูดถึงต้นทางของศาสนา เป็นผู้สร้างแล้วพระพุทธเจ้ามาค้นพบ ฟังแล้วแปลกแต่อย่าไปสนใจตรงนั้นมากครับ แต่ที่ผมได้รับมาคือท่านสามารถเชิญบารมีที่เกี่ยวพันธ์ กับเรามาแสดงอาการที่ตัวเราในขณะที่เรารู้ตัวอยู่ตลอดเวลา สรุปอีกที ผมมีผู้ที่เกี่ยวข้องอยู่คือพญานาค พระพิฆเนศ และพระแม่ธรณี ส่วนแฟนผม ท่านสมเด็จโตฯ  เจ้าแม่กวนอิมปางพันมือ และลิงใหญ่ และอ. ก็ให้องค์ธรรมมาเขียนใส่ตัว 19 ตัว มีทั้งหมดที่ดูจากตำรา 84,000 ตัว แต่ขอโทษ1 ตัวเขียน 4 จุด 4 ตัวแรกเขียนจุดละ 2000 ครั้ง ซึ่งไม่ง่าย ตอนนี้ได้ประมาณ ครึ่งทางแล้ว สิ่งที่เปลี่ยนแปลงที่เห็นได้ชัดคือ มีความฝักใฝ่ในการเข้าวัด ทำบุญ จิตใจอ่อนโยน มีความเมตตาและมักจะได้คำตอบในข้อสงสัยบางข้อโดยจิตตอบให้เอง(ไม่ต้องคิด)
ตอบคำถามแรกคือ หมอดูบอกว่าผมจะมีเงินหมุนเวียน 10-100 ล้านบาท เมื่ออายุ 47 ปี ถ้าเขาผูกผมได้ทังเขาและอาจารย์เขาก็สบาย ,2 คือจิตที่ตอบมาเองในขณะที่มีคำถามคือในชาติหนึ่ง (เท่านั้น) เขาเคยเป็นอนุของผมแต่ยังไม่ได้อยู่ดูแลกันเขาก็ตายและผมก็สัญญากับเขาก่อนตายว่าถ้าเกิดใหม่ผมจะชดใช้ให้ ซึ่งเรื่องพวกนี้ไม่เคยอยู่ในหัวผมเลย
ซึ่งที่ผมต้องทำต่อคือ ทำพิธีขอจุดไฟทิพย์ และดับล้างสัญญาด้วยไฟทิพย์ ตามแนวทางที่ อ. ท่านแนะนำครับ
sugary_jeab โพสต์เมื่อ 25-12-2009 12:01 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มาเล่าอีกนะค่ะ รออ่านต่ออย่างตั้งใจเลยค่ะ เป็นกำลังใจให้นะค่ะ
setanonchai โพสต์เมื่อ 17-2-2010 14:15 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อ่า แล้วตอนนี้คุณหายรึยังครับ ถ้ายังไม่หายผมมี วิธีแนะนำนะครับ http://www.samyaek.com/ พึ่งรัตนไตรดีกว่าครับ มนต์ใดๆทำอะไรเราไม่ได้หรอกครับ
 เจ้าของ| pocko โพสต์เมื่อ 17-2-2010 18:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ตอนนี้ผมว่าผมหายแล้วแต่คนทำยังไม่เลิก ที่บอกว่าหายเพราะส่วนหนึ่งมีแรงสู้เขาได้ ส่วนหนึ่งอาศัยบารมีครูบาอาจารย์ ส่วนหนึ่งพึ่งพระพุทธองค์
คนที่ทำแก่ลงมากเมื่อเทียบกับที่เคยเห็นเมื่อ 2 ปีก่อน เพราะของเริ่มเข้าตัว ของเริ่มเสื่อม (เห็นจากสมาธิ)
เชื่อได้ไม่ได้เป็นอีกเรื่องแล้วแต่ศัทธาครับ (ปัจจัตตัง)
setanonchai โพสต์เมื่อ 17-2-2010 18:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อ่าครับ
ns_v1 โพสต์เมื่อ 23-2-2010 14:32 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เป็นความรู้ ที่ดีครับ
wifi007 โพสต์เมื่อ 24-2-2010 09:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แล้วตอนนี้เป็นยังไงมั่งครับผมเพิ่งเข้ามาอ่านเจอพอดีผมก้คนมีครูบาอาจารย์ถือว่ามีวิชาพอสมควรถ้ายังไม่หายยังไงผมขออาสาช่วยอีกแรงครับ
 เจ้าของ| pocko โพสต์เมื่อ 24-2-2010 10:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณมากครับ K. wifi007 คิดว่าหายดีแล้วครับ
suysakul โพสต์เมื่อ 17-3-2010 16:49 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
น้องต้นมาเอาใจช่วยอีกแรงครับ สู้ ๆ ครับ พี่ ๆ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 19-5-2024 23:36 , Processed in 0.267681 second(s), 10 queries , File On.