เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
10245
27
ซ่อนแถบด้านข้าง

ขุนแผนบรมครู หลวงพ่อนพวรรณ วัดเสนานิมิตร อยุธยา เสน่ห์มหานิยมชั้นครู

[คัดลอกลิงก์]
cho โพสต์เมื่อ 8-3-2012 22:14 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 8-3-2012 22:31

ขุนแผนบรมครู

หลวงพ่อนพวรรณ

วัดเสนานิมิตร จ.อยุธยา

เสน่ห์มหานิยมชั้นครู

ขุนแผนบรมครู หรือพระซุ้มพุทธชินราชบอกเลยว่าแรงมาก หลวงพ่อนพวรรณ ปลุกเสกเดี่ยว 3 พรรษาเต็ม ขนาดองค์พระกะทัดรัดฐานกว้างเพียง 1.8 ซม. สูงเพียง 3 ซม. ข้นคั่กด้วยมวลสารเก่าหลากหลายเกจิอาจารย์ในตำนาน อาทิ 1. สีผึ้งหลวงพ่อเอีย 2. สีผึ้งหลวงพ่อสุด วัดกาหลง 3. สีผึ้งหลวงปู่ฟัก ประจวบคีรีขันธ์ 4.สีผึ้ง ครูบาสร้อย ท่าสองยาง 5. สีผึ้งหลวงพ่อคง วัดบางกะพ้อม 6.สีผึ้งหลวงพ่อเนื่อง วัดจุฬามณี 7.สีผึ้งหลวงพ่อแก้ว พวงมาลัย 8.สีผึ้งหลวงพ่อนพวรรณ วัดเสนานิมิตร 9.สีผึ้งครูเขมรซึ่งวิชาแรงมาก 10. สีผึ้งท่านเขียววัดห้วยเงาะ อีกทั้งยังมีมวลสารทางเสน่ห์มหานิยมที่หายากที่สุด อาทิ น้ำมันช้าง น้ำตาปลาพยูน มวลสารนี้ท่านรองฯ ใหญ่ ผู้จัดสร้างขุนแผนบรมครูรุ่นนี้ได้รับตกทอดมาจากครูโนราห์ หรือนายหนังใหญ่ เอกอุเรื่องเสน่หาอาลัยยิ่งนัก นอกจากมวลสารทางเสน่ห์มหานิยมมากมายแล้วอีกไฮไลท์หนึ่งที่น่าสนใจทีเดียวคือ ผงจากเจดีย์วัดใหญ่ชัยมงคล แห่งชัยชนะ เหนือคู่แข่งศัตรูปราชัยราบเป็นหน้ากลอง ตามตำนานการสร้างวัดใหญ่ชัยมงคลนั้น เจตนารมณ์เพื่อรำลึกชัยชนะของมหาเถรคันฉ่อง (พระพนรัต วัดป่าแก้ว) ฉลองความปราชัยข้าศึกรุกรานประเทศ ตบท้ายด้วยสุดยอดมหาอภิมงคลแห่งมวลสารนั่นคือผงงาช้าง ท่านรองใหญ่ฯ ผู้จัดสร้างขุนแผนบรมครูรุ่นนี้ รวบรวมมวลสารดังกล่าวทั้งหมด แล้วนำมาตากแดดจนแห้ง จึงบดผสมด้วยมือ กดพิมพ์ขุนแผนทีละองค์เพื่อรำลึกถึงคุณครู และศิษย์ในสายวัดประดู่ในทรงธรรม ด้านหลังองค์ขุนแผนบรมครูรุ่นนี้พิเศษที่สุดกล่าวคือ ด้านหลังคือพระพนรัต (อ่านว่าพัน-นะ-รัด) หรือพระมหาเถรคันฉ่อง ผู้มีสักเป็นอาจารย์ของพระนเรศวรมหาราชนั่นเอง จากนี้ต่อไปขุนแผนบรมครูรุ่นนี้กำลังเป็นตำนานในไม่ช้านี้ ท่านรองฯ ใหญ่ รวมมวลสารด้วยความตั้งใจจริง และเจตนารมณ์อันแสนบริสุทธ์ แจก แจก และก็แจก ยิ่งไปกว่านั้นหลวงพ่อนพวรรณ ปลุกเสกตลอด 3 พรรษาเต็ม ท่านรองฯ ใหญ่ผู้จัดสร้างพระขุนแผนบรมครูถวายหลวงพ่อนพวรรณนั้น ได้นำพระขุนแผนบรมครู แจกทหารชายแดนตัวดำเพราะดินปืนใน 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้มาตั้งแต่พระออกมาใหม่..ทหารน้อยใหญ่ต่างมีความสุขเพิ่มพลังเสน่ห์มหาหลงกับสาวใต้ตาคมร่ำไรไม่ว่างเว้น อีกทั้งยังครอบคลุมพุทธคุณสุดเหนียว อยู่ยงคงกระพัน แคล้วคลาดจากเภทภัยมานับครั้งไม่ถ้วน.. ด้านหลวงพ่อนพวรรณ ออกนำแจกลูกศิษย์ที่มาร่วมบุญกุศลกับทางวัดทั้งคนไทย และชาวต่างชาติ ด้วยวัตถุประสงค์อันแสนบริสุทธิ์ไร้ข้อกังขา เพื่อเทิดทูนคุณครูอาจารย์ และทำนุบำรุงพุทธศาสนสถานวัดเสนานิตร จ.อยุธยา ขุนแผนรุ่นนี้จึงแรงด้วยพุทธคุณชั้นสูง ไร้ซึ่งเศษกระดูก หรือน้ำมันจากมนุษย์..หลวงพ่อนพวรรณท่านเก่งมากทั้งเมตตามหาเสน่ห์ และคงกระพัน มหาอุตม์ ใครถามถึงวิชา 9 เฮ คงต้องพูดถึงหลวงพ่อนพวรรณ วัดเสนานิมิตร จ.อยุธยานี่ไง!

500.-

รวมส่งด่วนจี๋

ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
Mega_P โพสต์เมื่อ 8-3-2012 22:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เจ้าเมืองลืมราคาครับ
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 8-3-2012 22:25 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 8-3-2012 22:26 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
กำลังจะบอกเชียว รึว่าเจ้าเมืองจะแจกฟรีอีกแน่เ ...
ต้นฉบับโพสโดย anisa2521 เมื่อ 8-3-2012 22:22

ชวนคนร่วมบุญกันค่ะ..แจกไป ขายไป มันส์ดีนะคะ!!
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 8-3-2012 22:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ท่านก็ได้ด้วยนะบุญหน่ะ แต่คนให้ได้มากกว่า(มั้ง) ฮ่าๆๆ
ใหญ่ โพสต์เมื่อ 8-3-2012 22:55 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด ใหญ่ เมื่อ 8-3-2012 22:57

ขออนุญาติแจมหน่อยนะ คือพระชุดนี้ที่จัดสร้างขึ้นมานี่ เพื่อเป็นที่ระฤกในการเข้าเป็นลูกศิษย์ของท่านอาจารย์วรรณ เลยได้สอบถามท่านว่าน ท่านอาจารย์ ผมได้เข้ามาเป็นลูกศิษย์ของท่านแล้ว ผมก้ออยากจะเชิดชูครูบาอาจารย์ของสำนักเราท่านว่าอย่างไร ท่านตอบว่า เออ อาจารย์ใหญ่ของสำนักเรา มีอยู่สามองค์ องค์แรกก้ออาจารย์สมเด็จพระพันรัตวัดป่าแก้ว ต่อมาคือ อาจารย์พ่อรอดเสิอ วัดประดู่ องค์สุดท้ายก้อคืออาจารย์ธรรมโชติ ที่ค่ายบ้านระจัน เอ็งอยากสร้างองค์ไหนน่ะ ผมเลยบอกว่า ผมขอเป็น พระพันรัตน แล้วกัน อาจารย์มีรูปไหม ท่านบอกว่า ไม่มี ขอเวลาสามวันแล้วให้ผมเอาช่างมาเขียนตามท่านบอก เวลาผ่านไปสามวันตามกำหนด ช่างวาดเขียนพร้อมเครื่องเซ่น บายศรี ดอกบัวแดง หมากพลู พร้อม อาจารย์พร้อม ลูกศิษย์ พร้อม ทุกอย่างพร้อม อาจารย์เข้าที่ ถวายเครื่องสักการะ หลับตา บรรยายเป็นรูป ช่างภาพเขียนรูป ตรวจสอบแก้ไข เป็นเวลาประมาณสองชั่วโมง จึงได้สำเร็จมา ท่านอาจารย์ได้สั่งให้ข้างหน้าเป็นรูปพระพุธชินราช หรือที่หลายคนเรียกว่าพระพิมพ์ขุนแผน แล้วด้านหลังให้เอาองค์ท่านสมเด็จพระพันรัตน ประทับนั่งอยู่เป็นความหมายที่ ครั้งสมเด็จพระนเรศวรเจ้าทรงรบชนะสงครามศึกเก้าทัพ  ท่านได้จัดสร้างพระพิมพ์ พุทธชินราช เอาไว้ โดยที่มีสมเด็จพระพันรัต หรือมหาเถรคันฉ่องเป็นประธานในการพุทธาภิเษก ฝ่ายสงฆื เป็นที่มาของพระขุนแผนวัดใหญ่ไชยมงคล ความต้องการของอาจารย์วรรณ ก้อคือผู้ที่ได้ครอบครองพระเครื่ององค์นี้ ไปที่ไหน ก้อชนะ มีแต่คนรัก ไม่มีศัตรูใดใด ต้านทานได้ครับผม

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 2รัก +10 หลง +10 ร้อนแรง +10 เสน่ห์แรง +30 ย่อ เหตุผล
wawatep + 10 + 10 + 10 + 10 สาธุ
cho + 20

ดูบันทึกคะแนน

เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 8-3-2012 23:04 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 8-3-2012 23:08
บุญกุศลนี้..ขอให้เจ้าเมืองสวยรวยพันเท่าทวีคูณนะครั ...
ต้นฉบับโพสโดย anisa2521 เมื่อ 8-3-2012 22:43

โดนลองทุกวันอ่ะค่ะ... มามะ..มามา อย่าส่งอิเม้ยมานะ ปวดหัวเวียนเกล้าเวลาพรายมากล้ำกลาย!! ไม่ใช่ไม่เคยมีนะ..แต่มันมีแล้วไม่เวิร์ค ไม่รู้เป็นเช่นใด
ใหญ่ โพสต์เมื่อ 8-3-2012 23:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด ใหญ่ เมื่อ 8-3-2012 23:28

มีคนสอบถามเข้ามาเยอะเรื่องมวลสารน่ะครับ บางอย่างมันหายากจริง ๆ เช้นน้ำตาปลาพะยูน หายากมากผมได้มาจากพ่อบุญธรรมผม ท่านชื่อว่า ดร.ไมตรี บุญสูง ครับ น้ำตาปลาพะยูนเป็นของที่พ่อติดตัวตลอด ผมไปขอมาท่านถามว่าไอ้ใหญ่มึงจะเอาไปทำไม ถ้าได้แล้วต้องรับเลี้ยงนะ อาจารย์ ของพ่อแช่งไว้ ผมบอกว่าจาเอาไปใส่เป็นมวลสารสร้างพระครับพ่อ ท่านเลยให้มา เท่าไร รู้ไหมครับ ท่านเอาสำลีมาเช็ดตรงปากขวดให้เปื้อนน้ำมันนิดนึง มึงเอาไปแค่นี้แหละ ท่านหวงมาก รู้มาทีหลังว่าเป็นของท่านเอียด วัดเขาอ้อ อาจารย์ของท่านนั่นเอง ส่วนผงมโนราห์ ผมได้มาจากครูมโนราห์ที่สงขลา เวลาครูลงท่านจะเสกแป้งผัดหน้าแล้วผัดหน้าให้พวกโนราห์ครับ เหมือนแป้งเสกลิเกภาคกลางนั่นแหละ ผมต้องเข้าไปอยู่กับพวกโนราห์ตั่งนาน ส่วนน้ำมันช้างได้จากครูส่วยที่หมู่บ้านช้างที่มีประกำใหญ่ที่สุดนะ เหม็นคาวมาก ใครบอกน้ำมันช้างหอม โกหกครับผม ส่วนผงก้นกรุวัดใหญ่น่ะของท่านวรรณครับ ผงงาช้างได้จากหมู่บ้านแกะสลักงาช้างที่พยุหะคีรีครับ มีของสำคัญอีกอย่าง คือน้ำมันลำออฟ ครับผม ลองหาข้อมูลดูนะครับว่าทำมาจากอะรายแต่ที่แน่ๆ ไม่มีส่วนทรากศพแน่นอน ว่านล้วน ๆ แต่หายากมากของผมใส่ไป 1 หลอด สีแดงเป็นสีเลือดเลยครับ เป็นน้ำมันที่ใช้แทนน้ำมันพรายได้เลย
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 8-3-2012 23:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
โอว..สุดยอดครับท่านใหญ่..ไม่ธรรมดาเลยนะนี่ นับถือจร ...
ต้นฉบับโพสโดย anisa2521 เมื่อ 8-3-2012 23:32

อืม...ต้องต้านทานให้ได้ ท่านแรงจริง!! ฮ่าฮ่า...ใครได้ไปโชคดีฉิบ..แพคเสร็จแล้วพรุ่งนี้ส่งให้พร้อมกันหมดทั่วประเทศจ่ะ!!
crazyaofza โพสต์เมื่อ 9-3-2012 00:18 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ว้าวๆๆๆ น้องรอของแรงอยู่ คริคริ
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 9-3-2012 00:25 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ว้าวๆๆๆ น้องรอของแรงอยู่ คริคริ
ต้นฉบับโพสโดย crazyaofza เมื่อ 9-3-2012 00:18

พอเปิดเผยมวลสารเข้าให้..คนที่ไม่ได้ไปรับที่กระทู้โน้นจะต้องเสียใจ เอิ๊กๆ
crazyaofza โพสต์เมื่อ 9-3-2012 00:29 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
พอเปิดเผยมวลสารเข้าให้..คนที่ไม่ได้ไปรับที่กระทู้ ...
ต้นฉบับโพสโดย cho เมื่อ 9-3-2012 00:25

ของดี ฮิฮิ สุโคร่ยจริงๆๆ รุ่นนี้ เปงบุญที่เราได้รับ คริคริ  อนุโมทนาบุญกับท่านเจ้าเมือง และ ท่านผู้แจก ด้วยครับ
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 9-3-2012 07:51 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ของดี ฮิฮิ สุโคร่ยจริงๆๆ รุ่นนี้ เปงบุญที่เราได้ ...
ต้นฉบับโพสโดย crazyaofza เมื่อ 9-3-2012 00:29

ขนาดยังไม่ได้รับนะเนี่ย
suysakul โพสต์เมื่อ 9-3-2012 11:01 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ว้าวสุดยอดมวลสาร คุณไมตรี  บุญสูงสุดยอดมาก ๆ ครับ คนภูเก็ตรู้จักดีครับ ท่านใจดีและมีเมตตามาก ๆ

ถึงแม้ว่าท่านจะจากไปแล้วผมก็ยังนับถือท่านตลอดครับไม่เคยลืม
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 9-3-2012 11:14 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 9-3-2012 11:21
ว้าวสุดยอดมวลสาร คุณไมตรี  บุญสูงสุดยอดมาก ๆ ครับ คนภ ...
ต้นฉบับโพสโดย suysakul เมื่อ 9-3-2012 11:01

ที่เราไปโรงแรมของท่านมากันช่ายป่าว... พี่ใหญ่ของเราเป็นลูกบุญธรรมซะด้วย!!
ในที่สุดก็หากันจนเจอเนอะ!!

(งั้นไปฟังเพลงหากันจนเจอกันค่ะ) http://www.youtube.com/watch?v=i93BgZLLLr0

สิ่งที่ฉันหวัง สิ่งที่ฉันคอย
อาจดูเหมือนเลื่อนลอย เกือบจะฝันไป
มองหาคนๆหนึ่ง ที่ไม่รู้เป็นใคร
และไม่รู้เมื่อไหร่ จะพบคนผู้นั้น

ส่วนชีวิตฉัน บอกเลยว่ามี
เจอะคนที่แสนดี อยู่ทุกๆวัน
เพียงแค่ไม่มีใคร ที่จะฝันตรงกัน
แต่ว่าฉันมั่นใจ จะพบในไม่ช้า

อาจบางทีในเมืองกว้างใหญ่
หมอกและควันช่วยกันพรางตา
มีขอบรั้วขอบกำแพงสร้างมา
ตึกระฟ้าคอยบังเราอยู่

แต่เราก็หากันจนเจอ
มันนานแค่ไหนที่คอยเธอมา
รู้สึกไหมว่าชีวิตคุ้มค่า
เมื่อมีใครสักคนข้างกาย
เกิดมาเพื่อหาใครคนหนึ่ง
เป็นคนที่ฟ้าสร้างมาตรงใจ
เราต่างรู้โลกมันแสนกว้างใหญ่
แต่มันคงไม่ยากเกินไป
ที่ฉันจะพบเธอ

อาจมีสักครั้งที่เราสองคน
ผ่านทางที่วกวน อยู่ใกล้ๆกัน
ใบไม้เพียงใบหนึ่ง หล่นตอนที่เดินผ่าน
ฉันคงจะมองมัน เมื่อเธอเดินผ่านมา

อาจบางทีในเมืองกว้างใหญ่
หมอกและควันช่วยกันพรางตา
มีขอบรั้วขอบกำแพงสร้างมา
ตึกระฟ้าคอยบังเราอยู่

แต่เราก็หากันจนเจอ
มันนานแค่ไหนที่คอยเธอมา
รู้สึกไหมว่าชีวิตคุ้มค่า
เมื่อมีใครสักคนข้างกาย
เกิดมาเพื่อหาใครคนหนึ่ง
เป็นคนที่ฟ้าสร้างมาตรงใจ
เราต่างรู้โลกมันแสนกว้างใหญ่
แต่มันคงไม่ยากเกินไป
ที่ฉันจะพบเธอ

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 16-5-2024 15:17 , Processed in 0.453093 second(s), 9 queries , File On.