เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
6951
40
ซ่อนแถบด้านข้าง

"ชูชกยกทัพ"หลวงปู่ผัน วัดดงแม่ศรีเมือง นครสวรรค์

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุด คำแพง เมื่อ 3-3-2012 12:54

"ชูชกยกทัพ"หลวงปู่ผัน (พระครูนิรุติธรรมสาร) วัดดงแม่ศรีเมือง จ.นครสวรรค์

เดิมวัดแห่งนี้เป็นอาณาจักรเก่าสมัยทวารวดี มีอายุก่อนสุโขทัยถึง 1,500ปี  หลวงปู่ผัน เป็นเจ้าอาวาสวัดนี้มากว่า 20 ปี  ท่านปิดไฟอยู่มุมมืดอ่านหนังสือพิมพ์ทุกวัน "หลวงปู่ผัน" ท่านเป็นพระปฏิบัติดีปฏิบัติชอบ เป็นที่รักของทุกคนแม้แต่สรรพสัตว์ หมู หมา กา ไก่ยังรักติดในเมตตา สัตว์เหล่านั้นย่องมานอนบนตักของหลวงปู่ผันได้อย่างสบายท่านบวชมานาน ตั้งแต่เป็นสามเณรได้ออกศึกษาวิชาอาคมไปทั่วโดยเฉพาะในด้านไสยเวทท่านมิใช่ธรรมดา

สมัยก่อนหลวงปู่ผันได้เดินตามพระ สุปฏิปันโน อาทิหลวงปู่ครูบาชัยธรรม เจ้าตำรับเทียนระเบิด, หลวงปู่ครูบาชัยวงษาพัฒนาอธิษฐานร่างไม่เน่า, หลวงปู่ครูบานันตาเจ้าแห่งราหูกะลาตาเดียว ผ้ายันต์ม้าเสพนาง, หลวงปู่ตือ หลวงปู่คำแสน(เล็ก) โภคทรัพย์เลื่องชื่อ, หลวงปู่คำแสนใหญ่ เจ้าแห่งเมตตา,ครูบาพรหมจักรสังวร เป็นต้น

ครูบาอาจารย์ของหลวงปู่ผันล้วนเป็นพระคณาจารย์ชื่อดังทั้งสิ้น สมัยก่อนหลังจากฝึกจิตพิจารณาในไตรลักษณ์จนถ่องแท้แล้วท่านได้มุ่งหน้าเด็ดเดี่ยวข้ามไปพม่าไปเรียนกับยอดครูอาจารย์สยาก๋วนพม่าถึง 12 องค์ บรรลุพระอภิธรรม7 คัมภีร์ ปริยสูตร พระธรรมเก้าโกฏิที่หาคนรู้ได้ยาก อีกทั้งวิชาอาคมจิตตานุภาพอันสูงส่งทำให้ท่านเป็นพระแท้พระจริง ที่ก้มกราบแทบเท้าได้อย่างสนิทใจ ด้วยความมุ่งมั่นไม่หาลาภยศผลประโยชน์อื่นใดหลวงปู่ผันจึงซุ่มกายในป่าดงแม่นางเมือง พัฒนาดินแดนมรดกล้ำค่าถวายเป็นพุทธบูชาให้พระพุทธศาสนาแผ่ซ่านที่ดงแม่ศรีเมืองแห่งนี้ประดุจผู้ปิดทองหลังพระและพุทธบุตรผู้ทระนง

วัตถุมงคลประเภทพระเครื่องและเครื่องรางของขลังของหลวงปู่ผันได้รับความนิยมจากนักสะสมอย่างมากโดยเฉพาะ "ชูชก" ท่านได้สร้างชูชกมาตั้งแต่รุ่นแรก ดังทุกรุ่นขอได้ดังใจหวัง ว่ากันว่าท่านเสกชูชกมีองค์ ใครเดินผ่านวัดท่านกลางคืน มักเห็นคนแก่ไว้ผมยาวเดินหลังค่อมแถวๆหน้าวัด เรื่องนี้มีคนถามหลวงปู่ผันเหมือนกัน โดยท่านบอกว่า"ชูชกเพื่อนกันมาคุยด้วย"

นี่เองทำให้ชูชกของหลวงปู่ผันสร้างกี่รุ่นก็มีอานุภาพมาก ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนักขออะไรก็ได้ไม่ยาก กลางคืนหลวงปู่ผันจะจุดธูปเทียน นั่งอยู่ในห้องพระของท่านทั้งคืนเพื่อบริกรรมพระคาถาดูดวงดาว ดูวิถีทางแห่งโลก ท่านจึงให้สร้างชูชกแบบเดียวกับรุ่นแรกอีกครั้งด้วยการเพิ่มก้อนเงินก้อนทองไว้ที่พื้น เป็นหมื่นแสนล้าน เหมือนยกกองทัพทรัพย์สมบัติมาประเคนให้จนหมดสิ้นเป็นตำรับวิชาพม่า 5 สั่นดังกระหึ่ม

ลักษณะพิเศษของพ่อเฒ่าชูชก ในมหาเวสสันดรชาดกคือมีเมียสวย ขออะไรใครก็ให้หมดเป็นตัวเชื่อมหรือสะพานทอดผ่านให้องค์พระเวสสันดรบำเพ็ญทานบารมี โดยขอลูกในอกเท่ากับขอเลือดพระโพธิสัตว์เจ้าส่งผลให้ได้บรรลุธรรมขั้นมหาทานได้ จนเป็นพระพุทธเจ้าในปัจจุบัน

เมื่อชูชกขอ 2 กุมารได้ พระเจ้ากรุงสัญชัยจึงขอไถ่2 กุมาร ด้วยการนั่งบัลลังก์ กินข้าวปลาอาหาร เป็นที่สุดของคนแล้วได้กินดีอยู่ที่ดี มีเกียรติ มีบารมีสูงสุด เป็นขอทานทำได้ขนาดนี้ไม่มีใครเทียมยาจกนั่งบัลลังก์ได้ หลวงปู่ผันบอกว่า "ชูชกรุ่นนี้ท่านเสกแล้วรู้เลยว่าสบายแล้ว แค่ตั้งจิต ที่จะขอยังไม่เอ่ยปากเขาก็เตรียมให้แล้ว อันหมายความว่า"สำเร็จขอได้สบายทุกอย่าง" ทั้งนี้ผู้ขอให้มีศีล 5 มีธรรมข้ออิทธิบาท 4 ด้วยจะยิ่งได้เร็ว

ของเก่าเก็บบูชามาไม่ได้ใช้  นำมาแบ่งให้บูชา  ตามศูนย์ใหญ่หมดแล้วครับ  

เนื้อทองแดงรมดำให้บูชาเบาๆ  650  บาท

ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
kaineverdie โพสต์เมื่อ 3-3-2012 13:24 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ก้นอุดผงอะไรครับ...
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 3-3-2012 13:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

บอกตรงๆว่าจำไม่ได้แล้วครับ  บูชามานานแล้วค้นเจอเลยนำมาแบ่งปันท่านที่ชอบครับ
suriyon โพสต์เมื่อ 3-3-2012 14:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ดูสวยและขลังมากเลยครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 3-3-2012 15:01 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด คำแพง เมื่อ 3-3-2012 15:03

ท่านที่สนใจ...."ชูชกยกทัพ" ลป.ผัน วัดดงแม่ศรีเมือง

โอนเงินเข้าบัญชี  THANAT  BOONCHU...

ธนาคาร  กรุงเทพ ออมทรัพย์เลขที่   951 - 004725 - 2

ติดต่อ..."คำแพง" เมืองลำดวนอมูเล็ต (Muenglumdoun Amulet)

โทร   081-266-2511 (AIS) หรือ 087-459-5388 (DTEC)

ยินดีบริการด้วยมิตรภาพและความจริงใจ

**เชิญเยี่ยมชมร้าน เมืองลำดวน อมูเล็ท นะครับ**

batmonk โพสต์เมื่อ 3-3-2012 18:53 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เข้มขลังมากครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 3-3-2012 20:49 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เข้มขลังมากครับ
ต้นฉบับโพสโดย batmonk เมื่อ 3-3-2012 18:53

songokun โพสต์เมื่อ 3-3-2012 20:50 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
=v= สวยครับ ถ้าหลวงปู่ผันล่ะก็ต้องชูชกเนี่ยแหละ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 3-3-2012 20:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
=v= สวยครับ ถ้าหลวงปู่ผันล่ะก็ต้องชูชกเนี่ยแหละ ...
ต้นฉบับโพสโดย songokun เมื่อ 3-3-2012 20:50

ครับผม...ท่านใดที่ชื่นชอบชูชก ไม่ควรพลาดนะครับ
tung โพสต์เมื่อ 3-3-2012 20:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แวะมาชมครับท่านพี่...
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 3-3-2012 21:10 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แวะมาชมครับท่านพี่...
ต้นฉบับโพสโดย tung เมื่อ 3-3-2012 20:59

guanyu2005 โพสต์เมื่อ 3-3-2012 21:29 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ชูชกน่ารัมากคับ ยิ้มแป้นเลย แสดงว่าขอสำเร็จทุกราย อิอิ สวยครับ ชอบตรงที่ชูชกยิ้มนี่แหละคับ ^^
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 3-3-2012 21:31 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ชูชกน่ารัมากคับ  ยิ้มแป้นเลย แสดงว่าขอสำเร็จทุกราย  ...
ต้นฉบับโพสโดย guanyu2005 เมื่อ 3-3-2012 21:29

จำได้ลางๆว่าการสร้างของ ลพ.ผัน ต้องเข้าตำรา 5 สั้น ถึงจะแรงงงงๆๆๆๆ  แต่จำไม่ได้ว่ามีอะไรบ้างครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 4-3-2012 18:02 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด คำแพง เมื่อ 4-3-2012 18:03

ท่านใดถือชูชกขึ้น รับไปเลยครับแบบถูกกว่าศูนย์ฯใหญ่ที่ 550 บาท ส่ง EMS ฟรีครับ
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 5-3-2012 18:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ท่านใดถือชูชกขึ้น รับไปเลยครับแบบถูกกว่าศูนย์ฯใหญ่ที่ 550 บาท ส่ง EMS ฟรีครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 13-6-2024 14:36 , Processed in 0.171779 second(s), 8 queries , File On.