เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

มียันต์มาแจก เล่นทายกัน

[คัดลอกลิงก์]
dark โพสต์เมื่อ 18-5-2010 13:29 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด dark เมื่อ 18-5-2010 13:37

- วิชาฝังตะกรุดสาริกาเนี่ย ทางสายเหนือก็มีเหมือนกันนะครับ ชื่อว่า สาริกาเข้าตา โดยจะเป็นตะกรุดจิ๋วเล็กมาก ๆ แต่ต้องทำจากทองคำแท้หรือไม่ก็แผ่นเงินบริสุทธิ์แท้ ๆ เท่านั้น เพราะไม่งั้นอาจเกิดอาการระคายเคืองได้ ฝังที่ใต้เปลือกตาครับ ถ้าครูบาอาจารย์ที่ท่านทำได้ขลังจริง แค่ฝังไว้ใต้เปลือกตา ตะกรุดก็จะไหลเข้าไปอยู่ใต้ผิวตาลึก ๆ ได้เอง วิชานี้เท่าที่เคยเห็นมา ผู้ที่ทำได้จริงก็คือ หลวงปู่ครูบาอินตา วัดห้วยไซใต้ จ.ลำพูน หลวงปู่ครูบาผู้ซึ่งผมเคยไปกราบไหว้สามานานนับ 10 ปีแล้วและปัจจุบันท่านก็มรณภาพแล้วครับ มีการปลงสรีระอังคารธาตุเมื่อปีที่แล้ว โดยเมื่อตอนที่ยังเก็บสรีระท่านไว้ในโลงแก้วนั้น มีปาฏิหาริย์พระธาตุขนาดใหญ่เสด็จ มาวางอยู่ตรงข้างสังขารของท่าน เป็นที่ฮือฮาหน้าหนึ่งไทยรัฐเลยทีเดียว ตอนที่เผาสังขารของท่านนั้นชาวบ้านแย่งสังขารของท่านแทบเหยียบกันตาย แม้แต่ที่เป็นถ่านไฟร้อน ๆ ก็กล้าจับไม่กลัวมือพอง

โดยวิชานี้ถ้าใครที่ทำถึง เขาบอกว่าแค่เอาตาจ้องมองไปที่กอไม้ไผ่จะลั่นเปรี๊ยะแตกเป็นเสี่ยงทันที จ้องที่สาวไหน รับรองไม่เหลือ...แม้แต่นอนเอาทรายกรอกตา ทรายก็ไม่เข้าตาซักเม็ด คล้าย ๆ กับดาวของหลวงพ่อผินะ วัดสนมลาวเลย ปัจจุบันไม่ทราบนะครับว่าใครที่ได้สืบทอดวิชานี้ไป แต่ผมมีแค่ตะกรุดสาริกาของท่านครอบครองอยู่ ไม่เคยฝังเข้าตา เพราะตอนนั้นยังเด็กอยู่.
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
dark โพสต์เมื่อ 18-5-2010 13:36 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด dark เมื่อ 18-5-2010 13:38

ส่วนที่ผมมี เป็นสักยันต์วิชาสาริกาครับ ดูจากภาพประกอบละกันครับ ข้างบนนั้นจะเป็นยันต์ครู ส่วนสองแถวล่างยันต์ครูเป็นหางแดง หรือชาดแดง จะเป็นยันต์สาริกาครับ พระอาจารย์พรสิทธิ์หรือตุ๊ลุงสิทธิ์ วัดสว่างอารมณ์ท่านเมตตาให้มา ลงผสมกับน้ำมันยาโว ปัจจุบันสักไว้กับตัวเพื่อความสวยงาม เลิกปลุกใช้นานแล้ว เพราะตั้งแต่โดนแฟนเด็กทิ้ง เพราะมัวแต่ไปปฏิบัติธรรมที่วัดหลายวันกลับมาโดนบอกเลิกเลย คงคิดว่าเราไปแอบกิ๊กแม่ชีที่ไหนมั่ง ตอนนี้ผมเลยไม่ค่อยได้สนใจใครแล้ว รอบวชแค่นั้นครับตอนนี้...

25.94 KB, จำนวนดาวน์โหลด: 11

cho โพสต์เมื่อ 18-5-2010 13:48 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ส่วนที่ผมมี เป็นสักยันต์วิชาสาริกาครับ ดูจากภาพประก ...
ต้นฉบับโพสโดย dark เมื่อ 18-5-2010 13:36

แฟนเด็กทิ้ง!! เพราะหนีไปปฏิบัติธรรมหลายวัน!!

กำลังคิดอยู่ค่ะว่า!! (สมมุติว่า) ถ้าเราเป็นแฟน(คนที่เป็นเด็ก)!! แล้วแฟนเราไปปฎิบัติธรรม ตั้งหลายวัน!!

เราคงเหงาน่าดู!! เพราะว่า ไร้การติดต่อชิมิ!! ชิมิ!!

โทรหากัน?

คุยกัน? ไม่มีเลย!!

อยากถามว่า คนที่ไปปฏิบัติธรรม (ตั้งหลายวัน) นั้น.. คิดถึงคนรักอะป่าว?

อยากรู้อ่ะท่านด๊ากกกกกกกก
dark โพสต์เมื่อ 18-5-2010 13:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
การปฏิบัติธรรมนั้นถ้าจะให้ได้อะไรบ้าง นอกจากไปเข้าฌาณแล้วหลับฝันถึงพระอินทร์ มันต้องตัดทุกอย่างครับ ไม่งั้นจะยิ่งเพิ่มทุกข์เพราะจิตที่เปี่ยมไปด้วยนิวรณ์ ยิ่งตัดมากเท่าไหร่ก็ยิ่งดี แต่สุดท้ายพอกลับมาสู่โลกแห่งโลกียชนตามเดิม ก็โดนตัดหางทิ้งเลย ฮ่า ๆ ขำทั้งน้ำตา แต่ก็ดีเหมือนกันครับ ได้เรียนรู้อะไรหลาย ๆ อย่างทีเดียว แค่ไปไม่กี่วัน ยังทิ้งเราได้ แบบนี้ถ้าไปต่างประเทศซักปีสองปี กลับมาเธอคงมีลูกอายุได้เป็นขวบแล้วมั้ง วัดใจคนครับงานนี้ ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์ใจคน เพราะฉันมันดีเกินไปมั่ง...
wongrad โพสต์เมื่อ 18-5-2010 14:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ท่านdarkปัจจุบันตอนนี้อยู่ไหนหรอครับ...เชียงใหม่หรือเปล่าครับ
dark โพสต์เมื่อ 18-5-2010 14:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด dark เมื่อ 18-5-2010 14:14
ท่านdarkปัจจุบันตอนนี้อยู่ไหนหรอครับ...เชียงใหม่หรือเ ...
ต้นฉบับโพสโดย wongrad เมื่อ 18-5-2010 14:05

ใช่ครับ อยู่ที่เชียงใหม่ตลอดเลยครับ ตอนนี้นอกจากทำงานแล้ว ก็เล่นเน็ต กับปฏิบัติธรรมครับ เพราะเมื่อก่อนเล่นอวิชชามากไปต้องใช้เวลาแก้ไขสู่ทางผ้าขาวยากหน่อย ปฏิบัติธรรมนี่แหละช่วยได้...
rynyapatch โพสต์เมื่อ 18-5-2010 14:49 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ใช่ครับ อยู่ที่เชียงใหม่ตลอดเลยครับ ตอนนี้นอกจากทำ ...
ต้นฉบับโพสโดย dark เมื่อ 18-5-2010 14:13

คงต้องใช้เวลาศึกษากันนานมาก กกกกกกกกกก เลยจ้า
    {:2_26:}
 เจ้าของ| Gern.Naraphat โพสต์เมื่อ 18-5-2010 15:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ส่วนที่ผมมี เป็นสักยันต์วิชาสาริกาครับ ดูจากภาพประก ...
ต้นฉบับโพสโดย dark เมื่อ 18-5-2010 13:36

ผมก็สักยาโว  แต่ผมเป็นสีดำนะครับสักบนหัวอันนี้เป็นของเจียงตุ๋งนะครับ
เพราะคณะชุดนั้น(ขอไม่เอ่ย)โดยมีหลวงลุงเป็นเก๊า ไปถวายตานที่เจียงตุ๋งและแล้ว  พ่อเจ่หรือกุ่งเหน่  เปิ้นถวายมา
พวกก็ได้อนิสงส์  แต่ผมสักมากหน่อยเพราะต่านหื้อ  ขอบคุณครับสำหรับวิทยาทาน
ttmmtt โพสต์เมื่อ 18-5-2010 20:15 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ได้รับผ้ายันต์ กับตะกรุดแล้วครับ ขอบคุณมากครับ
dark โพสต์เมื่อ 18-5-2010 22:02 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมก็สักยาโว  แต่ผมเป็นสีดำนะครับสักบนหัวอันนี้เ ...
ต้นฉบับโพสโดย Gern.Naraphat เมื่อ 18-5-2010 15:05

- แหม เจอคอเดียวกันแล้วยินดีด้วยนะครับ ที่ได้เข้าถึงศาสตร์ที่ลึกลับเช่นนั้น ความจริงแล้วยาโวจริง ๆ น่าจะเป็นสีดำมั้งครับ ไม่แน่ใจ แต่สำหรับของตุ๊ลุงพรสิทธิ์ รู้สึกว่าท่านจะผสมพญาเหล็กสุระกีหรืออะกีน้ำเหล็กลงไปด้วย ซึ่งตรงนี้จะให้สารสีแดง ๆ ของธาตุเหล็กครับ เลยมองออกมาเป็นสีออกแดง ๆ
dark โพสต์เมื่อ 18-5-2010 22:53 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด dark เมื่อ 18-5-2010 23:21
แฟนเด็กทิ้ง!! เพราะหนีไปปฏิบัติธรรมหลายวัน!!

กำล ...
ต้นฉบับโพสโดย cho เมื่อ 18-5-2010 13:48

- มีความจริงบางประการที่อยากจะชี้แจงแถลงไขให้ท่านเจ้าเมืองฟัง หลังจากที่ผมได้กลับไปคิดทบทวนเป็นเวลาหลายชั่วโมงที่ผ่านมา เพราะรู้สึกว่าจะโดนท่านเจ้าเมืองตำหนิเรื่องการทิ้งคนรักไปปฏิบัติธรรมยังไงก็ไม่รู้ แต่ที่ต้องใช้เวลาขบคิดนานหน่อย เพราะหากเล่าออกไป ทั้งที่ไม่เคยเล่าให้ใครฟังมาก่อน ก็กลัวว่าคนที่ไม่เชื่อ จะพาลตำหนิเอาได้ แต่เมื่อมาคิดดูแล้วหากเป็นที่บอร์ดแห่งนี้ ที่เมืองกาหลงแห่งนี้ น่าจะมีคนที่เชื่อสิ่งที่ผมจะเล่าอยู่บ้าง เพราะเพื่อนสมาชิกหลายคนในที่แห่งนี้ ล้วนมีความชื่นชมในสิ่งเหนือธรรมชาติ ที่เรียกกันว่าไสยศาสตร์และปาฏิหาริย์แห่งจิตทั้งสิ้น แต่ถ้าไม่ใช่ กระผมก็ต้องขอเหมารวมว่าใช่นะครับ เพราะเดี๋ยวจะเล่าไม่ไำด้...จึงขออ้างสิทธิ์ในความชอบธรรมจะได้เล่าซักที

ความจริงแล้วการที่ผมต้องไปปฏิบัติธรรมนั้น ก็เพื่อเขานะครับ เพื่อน้องผู้หญิงที่ผมรักคนนั้น ผมต้องการไปดับอวิชชาในพระเวทย์คุณไสยฝ่ายมนต์ดำบางอย่างที่ผม เคยยึดถือมาตลอดหลายปีที่ผ่านมา สิ่งที่จะแก้อวิชชาได้คงมีแต่อำนาจแห่งพุทธคุณเท่านั้นแหละครับ ผมไปปฏิบัติธรรม ถือศีล สวดมนต์ทำวัตรเช้าและเย็นร่วมกับพระภิกษุสงฆ์ ทำสมาธิภาวนาชักลูกประคำ 108 ตลอดเวลา 7 วันก็เพื่อลบล้างตรงนี้ เพื่อทำให้ความรักของเราสองคนได้อยู่ยั่งยืนต่อไป แต่สุดท้ายมันก็ไม่ทันครับ เพราะไม่รู้ด้วยเหตุผลใด ทำให้เขาจึงตัดสินใจทิ้งผมไปอย่างไม่ใยดี จนถึงวันนี้ผมยังไม่มีโอกาสได้แก้ตัวเลยครับ เพราะไม่ได้เจอตัวเขาอีก โทรศัพท์ไปหาเขาก็ไม่เคยรับสาย แม้แต่คำบอกเลิกกันก็ยังส่งข้อความมาให้ผม ไม่ยอมให้ผมได้ยินเสียงเขาเลยซักนิด...ซึ่งตอนหลังทำให้ผมได้มาเข้าใจถึงเหตุผลที่แท้จริงของการเลิกลากันระหว่างเรา การที่ผมทิ้งเขาไปปฏิบัติธรรมนั้นมันเป็นแค่เสี้ยวหนึ่งของเหตุผลครับ เพราะถึงผมไม่ไปปฏิบัติธรรมสุดท้ายแล้วตอนนั้นก็ต้องเลิกกันอยู่ดี มันมีสาเหตุที่ทำให้ต้องทะเลาะกันทุกวันจริง ๆ ทั้งที่ก่อนหน้านั้นเขารักผมมากจริง ๆ แต่จู่ ๆ วันหนึ่งเขาก็มาเปลี่ยนไป ผมจึงเริ่มเข้าใจว่าสาเหตุมันมาจากอวิชชาที่ผมยึดถือครับ (แต่ถ้าใครที่ได้มาอ่านจนถึงข้อความนี้แล้ว เริ่มหมั่นไส้ผมขึ้นมาว่าเริ่มโม้เรื่อยเปื่อยซะแล้ว ก็ต้องขออภัยท่านจริง ๆ จึงขอให้ท่านปิดกระทู้นี้แล้ว เข้าไปอ่านกระทู้อื่นถัดไปดีกว่านะครับ ต้องขออภัยอีกที...)

ความจริงแล้วสิ่งนี้ไม่ใช่ครั้งแรกที่เกิดขึ้นในชีวิตของผมนะครับ แต่มันเกิดมาเกือบทุกครั้งแล้วครับ เพราะผู้หญิงทุกคนที่เข้ามาพัวพันในชีวิตของผมนั้น ล้วนเกิดจากอำนาจพระเวทย์มนตราทั้งสิ้น อันนี้ขอยืนยันด้วยความสัตย์จริง ที่เคยคบมาสูงสุดก็คือ 4 คนรวดครับ แต่สุดท้ายก็ไม่เหลือใครไว้แม้แต่คนเดียวจริง ๆ แม้แต่คนสุดท้ายในจำนวนนี้ ทั้งที่ไม่เคยทะเลาะอะไรกันเลย แต่ที่ต้องเลิกกันเพราะเขาต้องย้ายไปทำงานที่จังหวัดอื่นครับ ภาคอีสานโน่นเลย แถมยังทำงานกะกลางคืน ส่วนผมทำงานตอนกลางวัน สุดท้ายก็เลยห่างเหินกันไปในที่สุด...ไม่เหลือใครไว้จริง ๆ ครับ

แม้แต่คนล่าสุดและคงเป็นคนสุดท้ายแล้วที่ผมเคยคิดจริงจังกับเขา จนถึงขั้นที่ว่าได้วาดฝันอนาคตด้วยกันถึงการแต่งงาน และการมีลูกด้วยกัน แต่การที่ผมได้ละทิ้งอวิชชาเพื่อไปหาทางธรรมนั้น อาจเป็นข้อผิดพลาดอย่างหนึ่งที่ทำให้มนตรามันเสื่อมครับ ทำให้เขาจึงทิ้งผมไป ไม่มีแม้แต่คำเอื้อนเอ่ยบอกลา หรือแม้แต่คำว่าเลิกลาจากของเขาเลย

สิ่งที่ผมได้เขียนถ่ายทอดนี้มันเป็นความจริงครับ ตลอดระยะเวลาเกือบ 12 ปีที่ผ่านมาที่ผมศึกษาวิชาไสยเวทย์เหล่านี้มา มันทำให้ผมได้เห็นในสิ่งที่คนอื่นไม่เห็น และไม่เชื่อว่ามันมีอยู่จริงบนโลกแห่งนี้ เมื่อสมัยก่อนนั้นตอนที่เคร่งวิชาใหม่ ๆ ผมสามารถไปนั่งสมาธิในป่าช้าเวลาดึก ๆ ได้ครับ แม้แต่หอพักที่ผมเคยอาศัยอยู่...
dark โพสต์เมื่อ 18-5-2010 23:18 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด dark เมื่อ 18-5-2010 23:24

เป็นหอพักที่อาถรรพ์มาก เพราะอยู่ตรงทางสามแพร่งซึ่งเป็นถนนยาวตรงมากกว่า 500 เมตร เป็นดุจลูกศรพุ่งเข้าสู่หอพัก ตามหลักฮวงจุ้ยแล้วถือว่าเป็นที่อัปมงคลไม่ควรพักอาศัยอยู่ แต่ที่ต้องจำทนอยู่เพราะเพื่อนผมอีก 2 คนมันไม่เชื่อเรื่องนี้ แถมหอพักที่นี่ก็ถูกกว่าที่อื่นมาก ๆ ทั้งที่อยู่ใกล้มหาวิทยาลัย แต่หอพักทั้งหอมากกว่า 20 ห้องมีคนพักอาศัยไม่ถึง 5 ห้องครับ แถมห้องที่ผมพักอยู่ตรงทางสามแพร่งพอดีเลย เวลากลางคืนที่รถบนถนนแล่นมา ไฟรถจะส่องเข้าห้องพวกผมเต็ม ๆเลย แต่หอพักที่นี่มีชั้นดาดฟ้าด้วยครับ สูงประมาณ 4 ชั้น ตอนกลางคืนหลังเวลาเที่ยงคืนผมมักจะไปนั่งสมาธิบนนั้นทุกวัน เพื่อฝึกฝนวิชาครับ ทั้งที่มืดสนิทมาก ๆ แถมตอนที่นั่งยังได้ยินเสียงแปลก ๆ หลายอย่าง แต่ก็ทำให้จิตไม่วอกแวกออกไป อยู่แต่ในร่างกายนี่แหละ จึงรวมจิตได้ง่ายขึ้นครับเวลาจะท่องภาวนามนตราก็ได้ผลสูง นี่แหละครับตอนที่ผมเคร่งปฏิบัติมาก ๆเพราะความหลงมัวเมาในอวิชชาจริง ๆ โดยเฉพาะในเรื่องของเสน่หาราคะ

อดีตแฟนคนสุดท้ายนั้น ผมเจอตอนที่ทำงานอยู่ในห้างบิ๊กซีที่เชียงใหม่นี่แหละครับ เธอเป็นนักศึกษาฝึกงาน ปวช.ปีี่ที่ 3 ตอนที่มาตอนแรก ๆ ได้ 2 วันผมก็มองเธออยู่เหมือนกัน และยังแอบชอบเธออยู่ด้วย แต่ก็ไม่ได้พูดคุยอะไรใด ๆ ทั้งสิ้น เพราะเธอเป็นเด็กนักศึกษาเพิ่งอายุ 17 ปีเอง ส่วนผมนั้นเกือบ 30 แล้วครับขาดไปอีกไม่กี่ปี ให้เดาเอาเองครับ ก็เลยไม่คิดจีบ แต่ด้วยความร้อนรนอยากลองวิชาก็เลย...นิดหน่อย พอวันที่ 3 ก็เป็นเรื่องเลย จู่ ๆ เธอก็เดินเข้ามาหาผมที่แผนก แวะมาหาเพื่อนของเธออีกคนที่มาฝึกงานอยู่ที่แผนกของผม พอดีช่วงนั้นไม่มีคนอื่นอยู่ เธอก็เดินเข้ามาหาผมแล้วบอกว่าแอร์เย็นจัง มือของเธอเย็นมาก ให้ผมช่วยจับดูให้หน่อย ผมก็เลยจับมือของเธอกำไว้พอให้อุ่น ๆ แต่ก็อดแปลกใจไม่ได้เหมือนกัน พูดคุยกันนิดหน่อยก็ขอเบอร์โทร ตอนกลางคืนก็โทรไปลองคุยดู จู่ ๆ ก็แกล้งถามขอเป็นแฟน เธอก็ตกลง...ผมเลยได้เธอเป็นแฟนครับ เห็นไหมหละแน่กว่าขุนแผนซะอีก แต่ตอนจบก็น้ำเน่าไม่แพ้ขุนแผนเช่นกัน เพราะตอนที่ผมได้เธอเป็นแฟนแล้ว จึงรู้ว่ามีรุ่นพี่ผู้ชายต่างแผนกอีกหลายคนที่แอบชอบเธออยู่ แต่โดนผมชิงตัดหน้าไปซะก่อน จึงรู้สึกภูมิใจจริง ๆ เลยตอนนั้น สุดท้ายตอนจบก็เศร้าเหมือนขุนแผนเลยครับ ต้องเสียคนรักไปอยู่ดี...

พอผ่านเหตุการณ์นั้นมาจนถึงวันนี้ มันทำให้ผมเริ่มเบื่อหน่ายในสิ่งลวงตาเหล่านี้แล้วครับ อวิชชามันเห็นผลเร็วก็จริง แต่มันก็ไม่ยั่งยืนเช่นกัน...สิ่งที่ผมสูญเสียไปตลอดชีวิตที่ผ่านมา ก็คือ คนที่รักผมจริง ๆ ครับ จนถึงวันนี้ยังไม่เจอเลยครับ หรือว่าเธอไม่มีอยู่จริงกันแน่...

สุดท้ายของสุดยอดวิชาก็คือ การละวางทุกสิ่งครับ ผมยังจำคำสอนของหลวงปู่ดู่ วัดสะแก พระโพธิสัตว์ที่ผมเคารพสูงสุดท่านหนึ่งในชีวิต ถึงเรื่องรอยสักยันต์บนตัวท่านที่มีคนเคยถาม ท่านตอบว่ามันเป็นเรื่องของตอนหนุ่ม ๆ ตอนนี้เอาแต่พุทโธเพียงอย่างเดียว...สั้น ๆ แต่ลึกซึ้งมากครับ ฟังเรื่องโม้ของผมจบแล้ว ก็อย่าลืมแปรงฟันก่อนนอนนะครับ จบนิทานหลอกเด็กแล้ว ถ้าคุณจะเชื่อแบบนั้นนะครับ แต่ถ้าคุณเชื่องว่าเรื่องเหล่านี้ผมเล่าด้วยความสัตย์จริง และคิดจะนำไปเป็นอุทาหรณ์สอนใจตน ผมก็ขออนุโมทนาบุญ ด้วยการกล่าวคำว่า...สาธุ ๆ ๆ  ๆ
 เจ้าของ| Gern.Naraphat โพสต์เมื่อ 19-5-2010 08:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
- มีความจริงบางประการที่อยากจะชี้แจงแถลงไขให้ท่านเ ...
ต้นฉบับโพสโดย dark เมื่อ 18-5-2010 22:53

ขอสนับสนุนครับที่บอกว่า  มานั่งสมาธิปฏิบัติธรรมเคร่งจริง ๆ เห็นอะไรที่ไม่เคยเห็น  ก็ได้เห็น
แต่เราไม่สามารถคุยกับใครได้  บางครั้งก็เหมือนผีบ้าเลยต้องคุยคอเดียวกัน
rynyapatch โพสต์เมื่อ 19-5-2010 09:29 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เป็นหอพักที่อาถรรพ์มาก เพราะอยู่ตรงทางสามแพร่งซึ่ง ...
ต้นฉบับโพสโดย dark เมื่อ 18-5-2010 23:18

สาธุ สาธุ สาธุ ค่ะ แต่ก็คงยังทำแบบท่าน Dark ไม่ได้ค่ะ ด้วยอะไรหลาย ๆ อย่าง ที่ทำให้เรายังต้องผูกพันกับสิ่งที่เราเรียกว่า "กิเลส ตัณหา" ค่ะ ขอบคุณนะคะ สำหรับเรื่องเล่าดี ดี
dark โพสต์เมื่อ 19-5-2010 14:41 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สาธุ สาธุ สาธุ ค่ะ แต่ก็คงยังทำแบบท่าน Dark ไม่ได้ค่ะ  ...
ต้นฉบับโพสโดย rynyapatch เมื่อ 19-5-2010 09:29

- ถ้าหากชีวิตนี้คุณตั้งความหวังอะไรไว้มาก ๆ ทุ่มแบบสุดตัว หมกมุ่นอยู่กับมัน นับเป็นปี ๆ เรียกว่าสุดโต่งในสิ่งนั้นอย่างเป็นจริงเป็นจัง ประมาณว่าแฟนพันธุ์แท้ในสิ่งนั้น ๆ เลยทีเดียว แต่เมื่อมาถึงจุดหนึ่งแล้วสิ่งที่คุณเคยเชื่อมั่นและศรัทธามาตลอดกลับไม่ได้เป็นดังที่คุณคาดหวังไว้ คุณจะรู้สึกเจ็บปวดขนาดไหนครับ เมื่อทุ่มไปมากเพียงใด สิ่งที่ย้อนกลับคืนมาก็รุนแรงไม่ต่างจากเดิม ซึ่งศัพท์ทางหลักฟิสิกส์ จะเรียกว่า Action = Reaction ถ้าเป็นเนื้อเพลงคงต้องร้องออกมาว่า...ก็เพราะว่าตัวฉันเป็นอย่าบูมเมอแรง ขว้างไปยิ่งแรงยิ่งกลับมาเร็ว ฉันเป็นอย่างบูมเมอแรง ขว้างไปทุกแห่งก็มาที่เดิม...

จุดเปลี่ยนของความคิดผมที่ทำให้เริ่มเบื่อหน่ายในวิถีทางไสยศาสตร์แล้ว ก็คือ กรรม ครับ มันมีเหตุการณ์เรื่องหนึ่งเกิดขึ้นมา...โดยคนที่ประสบก็คือ เพื่อนรักที่สนิทสุด ๆ ของผมเอง เพื่อนของผมนั้นคบกับแฟนของมันมาได้ 7 ปีแล้ว จู่ ๆ แฟนของมันก็มาบอกเลิกและไปมีแฟนใหม่ ซึ่งมันบอกว่า แอบคบกันตั้งแต่ที่คบมันอยู่แล้ว ด้วยความเสียใจจึงมาขอให้ผมช่วยในเรื่องนี้ ซึ่งหากจะว่าไปแล้วตัวผมเองนั้นก็ได้เคยแนะแนวทางและให้คำปรึกษาแก่ผู้ที่มีปัญหาในเรื่องความรักเหล่านี้มาก็มากมายหลายคน ส่วนใหญ่ก็เห็นผลได้จริง (ตอนนี้ไม่สามารถช่วยใครในเรื่องเหล่านี้ได้แล้วนะครับ จึงขอออกตัวไว้ก่อนเลย ว่าวันนี้ผมช่วยเหลือใครไม่ได้แล้วจริง ๆ ) ผมจึงตกลงที่จะช่วยเพื่อนรักคนนี้ให้แฟนมันกลับมาหามันให้จงได้ จึงได้ดำเนินการตามวิถีีแห่งไสยศา่สตร์อย่างครบสูตรเหมือนดังที่เคยกระทำมา แต่ผลปรากกว่า...ไม่สำเร็จครับ ทำให้ผมเสียความรู้สึกอย่างมาก และเสียหน้าด้วย ที่แม้แต่เพื่อนรักแท้ ๆ ยังช่วยอะไรไม่ได้เลย ทั้งที่เคยอวดตัวว่าช่วยเหลือคนอื่นมาแล้วอย่างมากมาย

แต่ถ้าวันนั้นเกิดสำเร็จขึ้นมา ก็คงไม่มีวันนี้แหละครับ...ต่อมาอีกไม่นาน เพื่อนของผมคนนี้ก็ได้ไปเจอผู้หญิงคนหนึ่ง ซึ่งความจริงแล้วก็เป็นเพื่อนรุ่นเดียวกันตั้งแต่สมัยเรียน ม.ปลาย แต่ต่างห้องกัน แต่ที่แปลกมากก็คือ เรียนรุ่นเดียวกันมาตั้ง 3 ปีมันกลับไม่รู้จักผู้หญิงคนนี้เลย ทั้งที่เพื่อนคนอื่น ๆ รวมทั้งตัวผมเองก็รู้จักผู้หญิงคนนั้นอย่างดี ด้วยความรู้สึกชอบในทันทีที่ได้พบกัน มันจึงขอให้เพื่อนผู้หญิงอีกคน ไปขอเบอร์ของผู้หญิงคนนี้มาให้มัน และหลังจากนั้นที่ได้คุยกันเป็นเวลา 7 วันก็ตกลงเป็นแฟนกัน คบกันมาได้เป็นเวลา 1 ปีก็ตกลงแต่งงานกัน และวันนี้มันกำลังจะมีลูก เพราะแฟนมันท้องได้ 5 เดือนกว่าแล้ว...นี่แหละครับ กรรม ไม่มีใครอยู่เหนือกฏแห่งกรรมได้ ผู้ที่มีกรรมร่วมกันมาแต่หนหลัง สุดท้ายย่อมได้มาครองคู่กัน ไม่เกี่ยวข้องกับเวลาใด ๆ ทั้งสิ้น เวลากับแฟนเก่าของมัน 7 ปีแต่สุดท้ายต้องเลิกกัน แต่นี่รู้จักกันแค่ 7 วันจนพัฒนามาจนเป็นครอบครัวเดียวกันได้ แม้แต่ไสยเวทย์อวิชชาใด ๆ ทั้งหลายในโลกหล้า ก็มิอาจเอาชนะกฏแห่งกรรมได้ พระพุทธเจ้าท่านได้สอนไว้ว่า...ไม่มีเทพหรือพรหมใด ๆ ที่จะมากำหนดชีวิตของมนุษย์แต่ละคนให้เป็นไปดังที่ถูกกำหนดเอาไว้ได้ มีแต่กรรมเท่านั้นจะกำหนดให้มนุษย์ เป็นหรือไม่เป็นได้...ดังคำกลอนบทหนึ่งที่ผมเคยท่องจำอยู่เสมอมาว่า...

...คิดดี ทำดี พูดดี เป็นศรี เป็นพร สูงสุด ไม่มีพรเทพ พรมนุษย์ เปรียบประดุจความดีที่ทำเอง...

และผมยังจำคำสอนอมตะวาจาของหลวงปู่ดู่ วัดสะแก ที่ท่านเคยกล่าวเอาไว้ตลอดว่า...โลกนี้ไม่มีใครใหญ่เกินกรรม...สาธุ ๆ ๆ ๆ

59.78 KB, จำนวนดาวน์โหลด: 10

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 8-5-2024 18:00 , Processed in 0.115078 second(s), 6 queries , File On.