เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

ใหม่! มาเลื่อนตำแหน่งงานกับ 'พญาครุฑ' 9 หน้ามหาเศรษฐี อ.วราห์

[คัดลอกลิงก์]
wawatep โพสต์เมื่อ 16-12-2011 10:53 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ครุฑคือเทพ ผู้มีฤทธิ์เทียบเท่าพระนารายณ์ รบกันมา3วัน3คืนก็ยังไม่มีใครชนะ จึงตกลงกันว่าหากองค์นารายณ์ต้องการจะเดินทางก็ขอให้ประทับบนบ่าพญาครุฑเถิด แต่หากพระนารายณ์ทรงพำนักอยู่กับที่ก็ขอให้เชิญครุฑ(หรือสัญลักณ์ของครุพให้อยู่เหนือพระนารายณ์เถิด)....สังเกตได้ว่าตำนานนี้เป็นจริงก็คือทุกครั้งที่พระเจ้าอยู่หัว(สมมุติเทพ นารายณ์อวตาล)ทรงเสด็จเดินทาง บนราชพาหนะก็จะติดธงรูปครุฑ แต่ถ้าหากทรงประทับที่ไหนก็จะต้องเชิญธงรูปครุฑสถิตอยู่เหนือที่ๆพระองค์ทรงประทับ...ผิดถูกอย่างไรก็มาช่วยกันท้วงนะครับ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
chartky001 โพสต์เมื่อ 16-12-2011 11:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 16# wawatep

ถูกต้องครับ ตำนานของครุฑเลยครับ
hamwin โพสต์เมื่อ 16-12-2011 12:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
โอ้ววว แรงงง   อ.วราห์ ท่านก็ไม่เคยแพ้ใครเรื่องครุฑ  
เก็บกันนะครับ รุ่นอื่น ราคาไปไกลหมดแล้ว ^^
simple โพสต์เมื่อ 16-12-2011 13:40 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สวยงาม มีมนต์ขลัง สมคำร่ำลือ
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 16-12-2011 13:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 16-12-2011 13:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
รุ่นนี้รุ่นสุดท้ายแล้ว ควรเก็บ
ต้นฉบับโพสโดย preeman เมื่อ 16-12-2011 08:34

สายตรงคอนเฟิร์ม!!
pungkung โพสต์เมื่อ 16-12-2011 14:04 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
โอ้ย  อยากได้  เนื้ออะไรหรอเจ้  ทามมัยเงาวับเลย  อิอิ
batmonk โพสต์เมื่อ 16-12-2011 14:04 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ใครว่าพญาครุฑ เฉพาะเลื่อนตำแหน่งอย่างเดียว
อำนาจพญาครุฑสามารถจำแนกได้ถึง ๘ ประการ โดยนับเอาอำนาจหลัก ๆ ได้ดังนี้คือ
๑.เป็นมหาอำนาจอันยิ่งใหญ่ เป็นสิทธิอำนาจอันเฉียบขาด
๒.สามารถลบล้างอาถรรพ์และคุณไสย์ทั้งปวง ภูติผีปิศาจกลัวไม่กล้าเข้าใกล้
๓.เป็นสื่อนำความเจริญรุ่งเรือง ยศถาบรรดาศักดิ์มาสู่ชีวิตหน้าที่การงาน
๔.ปกป้องคุ้มครอง ป้องกันภัยเป็นคงกระพัน
๕.เป็นเมตตามหานิยม
๖.นำความร่มเย็นเป็นสุขมาให้
๗.ทำมาค้าขายดีเป็นสื่อนำโชคลาภนานาประการ
๘.สัตว์ร้าย เขี้ยวงาสารพัด งูเงี้ยวเขี้ยวขอ อสรพิษไม่กล้ากล้ำกรายเข้าใกล้ เพราะเกรงตบะบารมีขององค์พญาครุฑเป็นที่สุด

อีกด้านที่คนมักมองข้ามกันก็คือ  "มหาเสน่ห์" ด้วยน่ะครับ
บารมี โพสต์เมื่อ 16-12-2011 21:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สวยจิงรัยจิง
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 17-12-2011 06:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 17-12-2011 06:13
ใครว่าพญาครุฑ เฉพาะเลื่อนตำแหน่งอย่างเดียว
อำนาจพญา ...
ต้นฉบับโพสโดย batmonk เมื่อ 16-12-2011 14:04

เจ้าเมืองได้ประสบการ์ณดีมากๆ ค่า โชคลาภนี่นำมา 3 ปรตูต่อ0
เสน่ห์มหานิยมนี่นำโด่ง..เลยนำมาแชร์กัน..

เอาครุฑมา 'หยุด' พราย ในเมือง!! ซักหน่อย
pungkung โพสต์เมื่อ 17-12-2011 09:31 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แถมคาถาบูชาให้ด้วย  เชียร์ครับ ผมก็อยากได้เหมือนกัน  แงๆๆๆ
คาถาบูชาองค์พญาครุฑ
ตั้งนะโม (3จบ)
คะรุปิจะ กิติมันตัง
มะอะอุ โอมพญาครุฑ
รุจ รุจ แล้วรวย นะได้เงิน
นะได้ทอง นะได้ทรัพย์
นะเมตตา นะเจริญ นะมั่นคง
นะล้างอาถรรพ์ อฐิษฐามิ
pungkung โพสต์เมื่อ 17-12-2011 09:32 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เจ้าเมืองได้ประสบการ์ณดีมากๆ ค่า โชคลาภนี่นำมา 3 ปร ...
ต้นฉบับโพสโดย cho เมื่อ 17-12-2011 06:12

ช่ายเลยเจ้  พรายในเมืองหายหมดเลยยย  555+ โดนพยาครุฑจับกินหมดเลย...
monlo โพสต์เมื่อ 17-12-2011 09:41 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
Like !! เลย...
suysakul โพสต์เมื่อ 17-12-2011 15:31 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ของดีมาแล้วครับทุกท่าน
crazyaofza โพสต์เมื่อ 17-12-2011 21:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อิอิ ของดี  ครัยยังไม่มีรีบรับไว้นะครับ ปีหน้ามีงูใหญ่ เอาครุฑไปใช้จะได้ไม่ต้องกลัวเรื่องสิ่งไม่ดี อิอิ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 22-5-2024 03:15 , Processed in 0.266640 second(s), 10 queries , File On.