เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
5551
24
ซ่อนแถบด้านข้าง

นาคาธิบดีศรีสุทโธ รุ่น 2

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุด คำแพง เมื่อ 6-12-2011 10:38

ดวงตรา "นาคาธิบดีศรีสุทโธ"

องค์พญานาคาธิบดีศรีสุทโธนาคราช แห่งนครคำชะโนด พรหมประกายโลก อำเภอบ้านดุงจังหวัดอุดรธานี นั้นเป็นองค์พญานาคราชที่ยิ่งใหญ่ที่สุดในเมืองไทย(เป็นกษัตริย์พญานาคราช ที่ปกครองเหล่า พญานาค ในฝั่งไทย) เป็นเพื่อนกับ

องค์พญานาคาธิบดีศรีสัตตะนาคบาดาลนั้นเป็นองค์พญานาคราชที่ยิ่งใหญ่ที่สุดในฝั่งลาว (เป็นกษัตริย์พญานาคราชที่ปกครองเหล่า พญานาค ในฝั่งลาว)
สามารถเทียบเพื่อความเข้าใจนะครับกับตำแหน่งของมนุษย์ ดังนี้

องค์นาคาธิบดีเทียบเท่า พระเจ้าแผ่นดิน หรือประธานาธิบดี
พญานาคราช-นาคิณีเทียบเท่า นายกรัฐมนตรี หรือรัฐมนตรี
นาคา-นาคีเทียบเท่า ผู้ว่าราชการ-คหบดีผู้ใหญ่ฝ่ายต่างๆ
นาคผู้-นาคเมียเทียบเท่า ประชาชนคนธรรมดาทั่วไปที่ค่อนข้างดี
เงือกผู้-เงือกเมียเทียบเท่า เหมือนประชาชนทั่วไปทำดีได้-ทำชั่วได้ชั่ว
งูตัวผู้-งูตัวเมียเที่ยบเท่า ประชาชนทั่วไป แต่จะไม่ค่อยรักษาถือศีลใดๆ
ส่วนจระเข้ปลา ปู หอย กุ่ง และสัตว์น้ำต่างๆ นั้นเป็นเพียงบริวารไม่ได้ร่วมอยู่ในวงศ์พงษ์เผ่า นับสายไม่ถึงกัน

หลายครั้งที่พอมีคนตายหรือมีปัญหาเกิดขึ้นมาก็มักจะบอกว่าพญานาคทำแต่พญานาคราชนั้นแต่ละพระองค์ต่างก็บำเพ็ญตบะบำเพ็ญเพียรทั้งนั้น และมีความเลื่อมใสศรัทธาในพระพุทธศาสนาเป็นอย่างยิ่งจะฆ่าใครทำอันตรายใครๆ ให้เกิดมลทินในองค์ท่านนั้นไม่ง่ายแต่ถ้าเป็นนาคเป็นเงือกซึ่งคล้ายๆ นาคและนาคซึ่งลักษณะคล้ายพญานาคทำให้คนเข้าใจผิดนั้นมีโอกาสเป็นไปได้ ครับ

เพิ่มเติมครับ ใครชอบฝันเห็นพญานาคราชบ่อยๆเป็นประจำ มีนิมิตบอกให้ไปสถานที่ใดสถานที่หนึ่ง เมื่อไปแล้วรู้สึกแปลกๆเย็นๆเหมือนอยู่ในน้ำ ดีใจ เสียใจ ร้องให้ เกิดปิติโดยไม่ทราบสาเหตุหรือได้เจอใครที่เราไม่รู้จักมาก่อน แล้วเราร้องให้ ดีใจ ปิติที่เราได้พบเจอกันแล้วพูดภาษาแปลกๆ ออกมา เพราะนั้นคือสัญญาเก่าของท่านที่ติดตามมาในชาตินี้ครับให้เรามั่นสวดมนต์เวลา เช้า04.00 น.เย็น 23.00 น. แล้วแต่สะดวก แล้วนั่งสมาธิก่อนสวดมนต์ตั้งขันธ์ 5 ขันธ์ แปด 8 ถวายพระก่อนตั้งจิตอธิษฐานดังนี้ หรือแบบฉบับตังเอง "ข้าพเจ้าขอ
ตั้งจิตระลึกถึงพระพุทธคุณ พระธรรมคุณ พระสังฆคุณ คุณบิดา มารดา คุณครูบาอาจารย์คุณสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย ทั้ง 16 ชั้นฟ้า 15 ชั้นดิน บุญบารมีคุณความดีของข้าพเจ้านาย/นาง.......(บอกชื่อวันเดือนปีเกิด ปีนักกษัตของตัว)ขอระลึกถึงสายญาณบารมีที่ได้สร้างไว้ ได้ศึกษา ได้ปฏิบัติและได้บำเพ็ญมาขอ..............." ตามแต่ตัวเองปรารถนาอธิษฐาน เช่นขอให้รู้ว่าตัวเองคือใครหรือให้นิมิตเห็น ครับ แล้วนั่งสมาธิ กำหนดจิตให้นิ่ง หายใจเข้า พุท หายใจออก โธถ้าจิตไม่นิ่งให้นึกถึงพระ ให้เห็นเป็นรูปเลย ครับไปเรื่อยๆต้องอดทนจะครับไม่ใช่ทำวันเดียวจะเห็นเลย มันขึ้นอยู่กับจิตเราด้วยว่าสะอาดพอไหมเดียวรู้เองครับ

บทคาถาบูชาเจ้าปู่พญานาคาธิบดีศรีสุทโธนาคราช

นะโมตัสสะภะคะวะโตอะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (สวด ๓ จบ)

เอหิสังคังปิโยนาคะ สุปันนานัง มะยัง
กายะ วาจะจิตตัง อะหังวันทา เจ้าปู่พญานาคาธิบดีศรีสุทโธนาคราช วิสุทธิเทวาปูเชมิ
ทุติยัมปิกายะ วาจะ จิตตัง อะหังวันทา เจ้าปู่พญานาคาธิบดีศรีสุทโธนาคราช วิสุทธิเทวาปูเชมิ
ตะติยัมปิกายะ วาจะ จิตตัง อะหังวันทา เจ้าปู่พญานาคาธิบดีศรีสุทโธนาคราช วิสุทธิเทวาปูเชมิ
อะยังมหานาโค อิทธิมันติ ธุติมันโต อิมิเชกาเลนะ มหานาคัง ปูเชมิ (สวด 3 จบ)

สร้างโดยคุณอำพล เจน ด้านหลังพระผงจารอักษรธรรมโบราณอิสานว่า อะ งะสะ (เป็นตัวย่อหัวใจพญานาค) และเม็ดปฐวีธาตุที่อธิฐานจิต โดยลป.คำพันธ์

วิธีการบูชาดวงตรา "นาคาธิบดีศรีสุทโธ"เพียงให้นำดวงตราพญานาคราชนี้ มาอธิษฐานโดยการเอ่ยนามถึงองค์"พญาศรีสุทโธนาคราช" แล้วบอกกล่าวถึงสิ่งที่ต้องการให้ท่านช่วยหรือสงเคราะห์โดยเรื่องที่ขอให้ท่านสงเคราะห์นั้น ต้องเป็นเรื่องที่ไม่ผิดศีลธรรมนะครับ เพราะเหล่าพญานาคราชท่านเป็นผู้ทรงศีลครับ

ถ้าใครเป็นศิษย์ใกล้ชิดหลวงปู่คำพันธ์อย่างแท้จริง ย่อมได้ยินหลวงปู่พูดกรอกหูอยู่บ่อยๆ  ปฐวีธาตุที่หลวงปู่ทำขึ้นก็เพื่อรับมือกับวิกฤติในอนาคตนี้
  ท่านกล่าวว่า เมื่อถึงเวลานั้น พญานาคจะออกมาช่วยคน  ปฐวีธาตุของหลวงปู่คือสื่อที่จะสื่อถึงพญานาค  ในการเกิดรูปพญานาคนี้ เกิดด้วยเหตุเดียวกันคือ หวังจะให้รูปพญานาคนี้เป็นสื่อถึงเหล่าพญานาคทั้งหลายที่หลวงปู่บอกว่าพวกเขาจะออกมาเมื่อถึงเวลาวิกฤตินั้น

เป็นองค์ในชุดกรรมการมี 1 องค์ หายากมากครับ ให้บูชาองค์ละ 999 บาท (ฟรีค่าส่ง EMS) ชิญได้นะครับท่านสามารถจองและโอนได้อย่างสบายใจภายใน 15 วันหรือตามที่ตกลงกันพิเศษ

ชื่อบัญชี  นายธณัท  บุญชูวิสิฐ ธนาคารกรุงเทพ  ออมทรัพย์เลขที่ 951 - 004725 - 2 สาขาเทสโก้ โลตัสศรีสะเกษ
ติดต่อ..
เมืองลำดวนอมูเล็ต (Muenglumdoun Amulet)
โทร 081-266-2511 (12Call) หรือ 087 - 459 -5388 (DTEC)

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1หลง +10 ย่อ เหตุผล
poseidon + 10

ดูบันทึกคะแนน

ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
crazyaofza โพสต์เมื่อ 6-12-2011 10:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ของดีจริงๆครับ ^^
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 6-12-2011 10:16 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
spakafae14 โพสต์เมื่อ 6-12-2011 10:20 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 6-12-2011 10:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เชิญนะครับ...รุ่น ๑ ค่าบูชาไปหลักพันต้นๆแล้วครับ
crazyaofza โพสต์เมื่อ 6-12-2011 10:22 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มีหรือยังครับ...เชิญปิดได้ครับ....อิอิ ...
ต้นฉบับโพสโดย คำแพง เมื่อ 6-12-2011 10:16

มีแล้ว ผู้ใหญ่ใจดีให้มา ฮิฮิ  คัยก็ไม่รู้ ฮิฮิ
kaineverdie โพสต์เมื่อ 6-12-2011 10:23 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เอาไปเพนท์สี แจ่มมาก
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 6-12-2011 10:26 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เอาไปเพนท์สี แจ่มมาก
ต้นฉบับโพสโดย kaineverdie เมื่อ 6-12-2011 10:23

ใช่ครับ...ฝีมือการสร้างของคุณอำพล เจน ก็มีหลายๆที่นำไปเป็นต้นแบบครับ
poseidon โพสต์เมื่อ 6-12-2011 10:34 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 6-12-2011 10:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 6-12-2011 10:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 6-12-2011 10:47 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
cho โพสต์เมื่อ 6-12-2011 13:47 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ดวงตรา "นาคาธิบดีศรีสุทโธ"

องค์พญานาคาธิบดีศรีสุทโธ ...
ต้นฉบับโพสโดย คำแพง เมื่อ 6-12-2011 10:08

สวยใหญ่งามมากมาย
highskw โพสต์เมื่อ 6-12-2011 14:25 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผู้ใดเสกหรือครับพี่   ขนาดใหญ่ไหม
 เจ้าของ| คำแพง โพสต์เมื่อ 6-12-2011 17:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สวยใหญ่งามมากมาย
ต้นฉบับโพสโดย cho เมื่อ 6-12-2011 13:47

ขอบคุณมากครับ...ท่านเจ้าเมืองเข้ามาเยี่ยม ดีใจมากครับ....
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 16-5-2024 17:21 , Processed in 0.198057 second(s), 11 queries , File On.