เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
23672
33
ซ่อนแถบด้านข้าง

แนะนำอาจารย์เด่นทางเมตตามหาเสน่ห์ของเชียงใหม่อีกรูปหนึ่ง

[คัดลอกลิงก์]
wifi007 โพสต์เมื่อ 24-3-2010 15:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
พระอาจารย์พยุงศักดิ์ ธีรธัมโม เจ้าอาวาสวัดป่าแดด อ.เมือง จ.เชียงใหม่
ถ้าพูดถึงการจารอักขระเลขยันต์โดย ‘ตัวเมือง’ ให้สวยงาม ชัดเจน และเล็กที่สุดในโลกแล้วคงไม่มีใครเกินท่านนี้ พระอาจารย์พยุงศักดิ์เป็นพระที่คนเชียงใหม่ให้ความเคารพไม่น้อย ใครจะรู้บ้างว่าตะกรุดต่าง ๆ นับพันชนิดที่พระเถระผู้ใหญ่และผู้น้อยในเมืองเชียงใหม่ออกให้บูชามาจากฝีมือการจารของท่านแทบทั้งสิ้น ท่านศึกษาวิทยาคุณและอักขระวิธีมาตั้งแต่เป็นสามเณร ครูอาจารย์ใดที่ว่าดีท่านเป็นต้องดั้นด้นไปศึกษาขอวิชามาจนได้ พระอาจารย์องค์สำคัญรูปหนึ่งของท่านคือ หลวงปู่ครูบา คำปัน นันทิโย วัดหม้อคำตวง อ.เมือง จ.เชียงใหม่

ตะกรุดมหาหวาน
สูงสุดและสุดยอดแห่งเสน่ห์เมตตาแดนล้านนาไทย

ถ้าพูดถึงยันต์ด้านเสน่ห์เมตตาในสายล้านนาแล้วไซร้ ท่านอาจเคยได้ยิน
ชื่อยันต์ต่าง ๆ มามากมาย เช่นยันต์หนีบ ยันต์แฝด ยันต์เก้ากุ่ม จำปาสี่ต้น
จำปาเก้าต้น ส้มป่อยคำ เสน่ห์หน้าหมา
เป็นต้น
แต่หากท่านยังไม่เคยรู้จักยันต์มหาหวานเลยสักนิด
มหาหวาน
ฟังชื่อแล้ว
ก็ต้องบอกได้เลยว่าไม่ธรรมดาเสียเลย
เพราะอำนาจพลังความหวานของตะกรุดนี้ไม่ใช่ธรรมดา สุดยอดแห่งเสน่ห์ปากหวานเลยทีเดียว
แม้จะมียันต์ที่ว่ามีแล้วมีเสน่ห์แค่ไหน ก็มิอาจจะสู้ยันต์มหาหวานได้เลยสักนิด
มาดูวิธีการสร้างยันต์นี้กันเถิดว่า
กว่าจะได้ยันต์มหาหวานนั้นยากเย็นเพียงใด
ยันต์มหาหวานปัจจุบันเหลือท่านที่สืบทอดวิชาได้น้อยนัก
หากนับได้ตอนนี้ก้เหลือเพียง
1 ท่านพระครูนิมิตรธรรมวัชร
เจ้าอาวาสวัดบ้านอ้อย อำเภอแม่ริม เชียงใหม่
ท่านได้สืบสายวิชาสร้างตะกรุดมหาหวานจากครูบาของท่านคือ ท่านครูบาเจ้าบุญเลิศ
อันอดีตได้เคยสร้าง ตำนานตะกรุดมหาหวานมาแล้ว
2 พระอาจารย์พยุงศักดิ์ ธีระธัมโม วัดป่าแดด
ที่ยังสืบสายวิชาสร้างยันต์มหาหวานนี้อยู่
3 อ.กฤษณะ แก้วพรหม เชียงใหม่
ขั้นตอนการสร้างยันต์มหาหวานนั้น
จำต้องมีการดองยันต์ด้วยของที่หวานที่สุด 3 ชนิดคือ
1น้ำผึ้งป่า
2น้ำตาล
หากเป็นน้ำตาลเมืองเพชรด้วยถือว่าดีที่สุด เพราะคำเปรียบที่ว่า
หวานเหมือนน้ำตาลเมืองเพชร
3น้ำอ้อย
เมื่อได้ไหว้ครู บวงสรวง
และหาฤกษ์ผานาทีอันเป็นอุดมมงคล มหันธะโน หรือ ทลิโท แห่งฤกษ์แล้ว
ตามกฏแล้วจะต้องทำในวันจันทร์ ขึ้น 15 ค่ำ
เมื่อจารอักขระเลขยันต์
เปิดตาและหัวใจยันต์มหาหวานแล้ว จึงทำการแช่ยันต์ลงในน้ำผึ้งป่า 7 วัน
ครบแล้วนำมาแช่ในน้ำตาลอีก 7 วัน แล้วต่อด้วย น้ำอ้อยอีก 7 วัน
เมื่อล้างยันต์ให้สะอาดหมดจดแล้ว
ต้องหาฤกษ์ผานาทีอันเป็นมงคล ทำพิธีการเสก
ยันต์มหาหวานด้วยสูตรการเสกที่เป็นกฏตายตัวของยันต์มหาหวานอีก
เพื่อให้เกิดประสิทธิคุณของยันต์มหาหวาน
แผ่นโลหะที่ต้องจารได้จะใช้อยู่สองอย่างเท่านั้นคือ แผ่นทองคำ
แผ่นเงินบริสุทธิ์ ดังนั้นยันต์มหาหวานถือว่าเป็นยันต์ที่ทรงคุณค่ามาก
ถือเป็นสูงสุดและสุดยอดแห่งยันต์เสน่ห์เมตตาแห่งล้านนาเลยทีเดียว

ผู้ใดมียันต์มหาหวานมาบูชาติดตัวแล้ว
ถือว่าเป็นคนปากหวาน พูดจากับไครจะปากหวานไปหมด คนไหนได้ยินคำพูดเราจะใจอ่อน
หวานหูไปหมด แม้แลดูไคร สบตาไครก็หวานไปหมด
คงทราบดีนะครับว่าคนตาหวานปากหวานมีเสน่ห์แค่ไหน แต่นี้ไม่ใช่หวานธรรมดา
แต่เป็นมหาหวานเลย

ปล.ขอบอกพระอาจารย์พยุงศักดิ์ ท่านนี้เป็นอาจารย์ของขุนแผนเมืองลำปางอีกรูปหนึ่งครับท่าน

89.54 KB, จำนวนดาวน์โหลด: 439

พระอาจารย์ด้านมหาเสน่ห์ของขุนแผนเมืองลำปาง ...

ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
suysakul โพสต์เมื่อ 24-3-2010 16:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับสำหรับความรู้ใหม่ ๆ แล้วมีให้น้องบ้างไหมครับ
Gern.Naraphat โพสต์เมื่อ 24-3-2010 16:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ใช่ครับท่านนี้แหละครับ
ผมเอาหัวเป็นประกันว่าเมตตาสุดๆ  
ผมมีประสบการณืตั้งแต่ปี 49 แล้วเน้อ
สมัยเปิ้นอยู่วัดควรค่าม้าแล้วครับ
resto โพสต์เมื่อ 24-3-2010 17:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ท่านพี่ไวไฟสายลับ มีที่ไหนให้บูชาไหมคะหนูอยากได้ค่ะ เจรจาค้าขายจะได้คล่องๆ
ขอบคุณมากค่ะ
บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 24-3-2010 17:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
พระอาจารย์พยุงศํักดิ์ ท่านเก่งจริง ๆๆครับ ผมได้ยินชื่อท่านมาตั้งแต่เด็กแ้ล้วดังพอๆกับครูบาผดุง วัดล้านตอง
เป็นพระเกจิอาจารย์อีกองค์ที่ท่านสร้างวัตถุมงคลได้เฉียบขาดในด้านมหาเสน่ห์มากครับ
เสียดายอีกองค์คือครูบาสุมินทร์  ท่านเสียไปเมื่อสองปีที่แล้วเทียนแดงแม่นางกวัก ท่านสุดยอด จริงๆครับ
kaineverdie โพสต์เมื่อ 24-3-2010 19:15 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
หามาให้เพื่อนสมาชิกบูชากันบ้างซิครับ
krabentongnam โพสต์เมื่อ 24-3-2010 19:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับสำหรับความรู้
suysakul โพสต์เมื่อ 24-3-2010 19:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
พี่ไวไฟสายลับ หามาให้น้องในเมืองกาหลงได้บูชาบ้างก็ดีครับ
 เจ้าของ| wifi007 โพสต์เมื่อ 24-3-2010 20:48 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ที่ผมมีอยู่ดอกเดียวครับ เป็นตะกรุดทองคำ ผมซื้อทองคำแผ่นจากลำปางไปทิ้งไว้ให้ท่านลงอักขระ ท่านดองของผมไว้ประมาณ 3 เดือน พอครบท่านบอกว่าท่านปลุกเสกให้เป็นกรณีพิเศษ คือท่านปลุกเสกจนตะกรุดลอยขึ้นมาอยู่ข้างบนน้ำหวานทั้ง สามอย่างจนครบแล้วท่านก็โทรเรียกผมไปเอา ตอนผมไปเอา ตะกรุดผมทองคำน้ำหนัก 50 สตางค์ ลอยอยู่บนน้ำอ้อยเหมือนไม่มีน้ำหนักเลยครับ
chayadaj โพสต์เมื่อ 24-3-2010 21:01 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ช่วยด้วย....
อยากได้  บ้าง  อ่ะค่ะ....
simple โพสต์เมื่อ 25-3-2010 11:02 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อ้ายจะเมตตาน้องมั้ยน้ออออ

หน้าหวานคงไม่พอ ต้องปากหวานด้วย
 เจ้าของ| wifi007 โพสต์เมื่อ 25-3-2010 11:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
^^^น้องเปิ้ลก็กินน้ำตาลเยอะๆซิครับเวลาจะไปพูดกะใครให้อมน้ำตาลไว้ในปากด้วย รับรองน้องต้องเป็นคนปากหวานสุดๆ
suysakul โพสต์เมื่อ 25-3-2010 11:30 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ต้องพิสูจน์ด้วยหรือป่าวครับพี่ไวไฟ007  5555555
 เจ้าของ| wifi007 โพสต์เมื่อ 25-3-2010 11:34 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
^^^^จั้งซี่มันต้อง...ถ....อ....น......
simple โพสต์เมื่อ 25-3-2010 11:44 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

กลัวว่ากินยิ่งกินน้ำตาลจะยิ่งดุ ซิค่ะพี่ขาาาาา
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 19-5-2024 09:01 , Processed in 0.243476 second(s), 7 queries , File On.