เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
22858
100
ซ่อนแถบด้านข้าง

อยากเรียนคาถาอาคมมีที่ไหนสอนบ้าง

[คัดลอกลิงก์]
cypher โพสต์เมื่อ 13-11-2011 18:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
ฃ่วยบอกที่อยู่ชัดเจนและค่าเรียนด้วย
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
Naiin โพสต์เมื่อ 19-11-2011 18:17 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด Naiin เมื่อ 19-11-2011 18:44

อย่าใช้นิ้วยื่นมา  ในการตัด  เหมือนมายากล  ต้องใช้กระดาษ  เพราะเวลาเพิ่มจำนาน มากขึ้น จะทำไม่ได้ เช่น เพิ่ม เป็น 20 แท่ง หรือ 50 แท่ง ถ้าใช้นิ้วในการตัด นิ้วจะแตก เลือดจะออก  ไม่ใช่เรื่องยากมาก เพราะเด็กๆก็ทำได้และง่ายด้วย ในคอร์สเคยเห็น เด็ก ป.5 ก็ทำได้ รู้สึกว่า วิชากระดาษตัดดินสอเนี่ย ในหลักสูตรการพัฒนาตัวเองหลายๆสถาบันเวลาเรา เข้าไปอบรม จะมีวิชานี้อยู่ในหลักสูตร ด้วย

http://www.youtube.com/watch?v=rVQYcwOlHZk

http://www.youtube.com/watch?v=dKtfciTzkrI

http://www.youtube.com/watch?v=Qbh_9ST1Dmo

อันสุดท้ายเนี่ย 6 แท่ง จริงๆเคยเห็น 100 แท่ง แต่ใช้นามบัตรน่ะ   http://www.youtube.com/watch?v=ujvII2nF4Fo
jamesnal2 โพสต์เมื่อ 17-11-2011 13:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

1. อยากได้ของดีก็ต้องทนครับ
   2. สักน้ำมันสิครับก็ไม่เห็นรอย
   3. ถ้าอยากได้งานก็ไม่ต้องสัก หรือไม่ก็สักน้ำมันไปเลย จะได้ไม่มีรอยหมึก ไม่เห็นจะยากตรงไหนเลย คิดมากไปได้
   4. ย้อนกลับไปอ่านข้อ 2 และ 3
   5. ปัญหาเยอะนะ งั้นไม่ต้องสัก
      ปัญหาคุณเยอะจังครับ แค่นี้คุณก็เหมือนไม่มั่นใจ ไม่ศรัทธาซะแล้ว อาจารย์ทุกท่านต่างก็มีดีทุกท่าน ไม่ลองแล้วจะรู้หรือไม่ครับ ผมเองทั้งสัก จาร ฝังตะกรุด ก็ได้ผลดีเยี่ยม เพราะผมเชื่อมั่นและศรัทธาครูบาอาจารย์    

ถ้ามั่วมาคิดอย่างนี้ ไม่ได้ทั้งของดีติดตัว ไม่ได้ทั้งวิชา  แล้วจะมาเสียดายว่าทำไมเมื่อมีโอกาสแล้วเราไม่คว้าไว้  มั่นแต่มานั่งลังเล หาคำตอบ ทั้งๆที่คำถามทั้งหมดอยู่ที่ตัวคุณเอง

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +10 ย่อ เหตุผล
Bunnam + 10

ดูบันทึกคะแนน

Naiin โพสต์เมื่อ 16-11-2011 09:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
โรงเรียนคาถาอาคมเลย ที่ไหนสอนมั่ง
ต้นฉบับโพสโดย spakafae14 เมื่อ 16-11-2011 09:21

เห็นมีอยู่ที่นึงท่าน ชื่อไรน่ะ ถ้าจำไม่ผิด จะชื่อ มหาวิทยาลัยฮอกวอตส์
Taisetsu โพสต์เมื่อ 13-11-2011 19:32 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อยากฝึกวิชาอาคม กรรมฐานได้รึยังเอ๋ย

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1ร้อนแรง +11 ย่อ เหตุผล
monster + 11

ToMoToM โพสต์เมื่อ 13-11-2011 19:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เง้ออยากเรียนเหมือนกัน
บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 13-11-2011 19:19 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ฃ่วยบอกที่อยู่ชัดเจนและค่าเรียนด้วย ...
ต้นฉบับโพสโดย cypher เมื่อ 13-11-2011 18:56

ถามกันแบบนี้เลย !!!!! อิอิ
kritmanss โพสต์เมื่อ 13-11-2011 19:25 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ลองไปบวช ซํก 1 พรรษา สิครับ
ToMoToM โพสต์เมื่อ 13-11-2011 19:26 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ถามกันแบบนี้เลย !!!!! อิอิ
ต้นฉบับโพสโดย บอส ดินแดง เมื่อ 13-11-2011 19:19

ต้องแบบนี้แหละครับ ตรงๆทื่อๆ แบบนี้แหละ
ถึงจะได้คำตอบที่เร็วที่สุด
PAE_31 โพสต์เมื่อ 13-11-2011 20:03 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ท่านต้องฝึกกรรมฐาน ก่อน
ขลังไม่ขลัง อยู่ที่จิต (พระอาจารย์รักษ์ ที่เคารพเคยกล่าวไว้)

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1หลง +11 ย่อ เหตุผล
monster + 11

monster โพสต์เมื่อ 13-11-2011 20:10 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อยากฝึกวิชาอาคม กรรมฐานได้รึยังเอ๋ย ...
ต้นฉบับโพสโดย Taisetsu เมื่อ 13-11-2011 19:32

กด Like ครับ
batmonk โพสต์เมื่อ 13-11-2011 20:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 3# บอส ดินแดง

เรียนกับท่านบอส อิอิ เขียนยันต์สวยมากๆ
ToMoToM โพสต์เมื่อ 13-11-2011 20:14 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ว้าวๆๆๆ...คำแนะนำดีๆมาแล้วครับ
เจ้าของกระทู้ ท่านต้องถามแบบเป็นสเต็ปๆ แล้วครับ
kaineverdie โพสต์เมื่อ 13-11-2011 20:25 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อื่ม.....
BeNervious โพสต์เมื่อ 13-11-2011 21:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
วิชาของบรรพชน   ไม่ได้มีเปิดเป็นสถาบันสอนแบบทำขนมเค้กหรอกน่ะครับ
 เจ้าของ| cypher โพสต์เมื่อ 13-11-2011 22:36 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อยากฝึกวิชาอาคม กรรมฐานได้รึยังเอ๋ย ...
ต้นฉบับโพสโดย Taisetsu เมื่อ 13-11-2011 19:32

ทํากรรมฐานไม่เป็นไม่รู้จักกรรมฐานด้วย
กะว่าจะไปเริ่มเรียนตามที่ที่มีสอนวิชาอาคมตั้งแต่นับ1เลย
mummamman โพสต์เมื่อ 13-11-2011 23:17 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมว่าไปก็เสียเวลาเพราะคุณไม่มีพื้นฐานอะไรเลย

ถ้ามีพื้นฐานก็ไปได้ไวถ้าไปเรียน แนะนำนั่งสมาธิฝึกจิตให้นิ่ง เพราะถ้าจิตคุณไม่นิ่ง

โอกาสสำเร็จมีน้อย หลังจากจิตนิ่งแล้วฝึกกสิณต่อเลยครับ

ถ้าสำเร็จกสิณได้ก็มีฤทธิ์แล้ว แต่น้อยมากที่สำเร็จถ้าไม่มีของเก่ามาจากชาติที่แล้ว

เพราะจิตมีความอยาก เป็นนิวรณ์ โอกาสสำเร็จจึงไม่มีครับ

เมื่อคุณตัดความอยากได้แล้วคุณก็จะสำเร็จกสิณ จากนั้นก็ฝึกให้สามารถเข้าถึงสมาธิ

ได้ไวขึ้น หมั่นฝึกและให้จิตนิ่ง เมื่อทำได้แล้วคุณก็เห็นว่าสิ่งเหล่านี้เป็นกิเลส

และเป็นของที่เสื่อมได้ ไม่จีรังยั่งยืน ก้ทำวิปัสสนาสำรวจกาย ดูตัวเอง

ปลงอนิจจัง เพื่อค้นพบธรรมอันสูงงุดคือนิพพาน

เรื่องราวมันก็เป็นแบบนี้แหละครับ อยากเรียนไหมคาถา

เรียนไปไม่ได้คาถาสุดท้ายจะค้นพบว่าทุกอย่างอนิจจังครับ

มีอีกอย่างถ้าอยากได้ไวขึ้นใช้แรงครูครับ

คือการเรียนธรรม แต่ต้องระลึกว่าคุณไม่ได้มีความสามารถอะไรเพียงแต่ว่าครูลงมาช่วย

เมื่อวันนึงเกิดหลงตัว ครูไม่ลง ก็หมดกัน

ทุกอย่างมีเสื่อมครับ เลือกเอาจะไปทางไหน

ตามจิตที่อยาก ตามไปเรื่อยไม่รู้กี่ภพกี่ชาติจิตที่อยาก อยากเท่าไหร่ก็ไม่พอ
Maestro โพสต์เมื่อ 14-11-2011 07:19 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คงแนะนำได้แค่การอ่านการเขียน ลองหาหนังสือตำราเรียนอักษรไทยโบราณ ของ รศ. กรรณิการ์ วิมลเกษม
จะสอนวิธีเขียนอ่าน อักษรขอมไทย อักษรธรรมล้านนา อักษรธรรมอีสาน  
หากยังหาครูสอนไม่ได้ลองหาหนังสือมาอ่านดูก็ได้ครับ แต่ห้ามไปเขียนยันต์อื่นๆเด็ดขาด ต้องธรณีสารไม่รู้ด้วยนะครับ
ขอให้เจอครูที่แท้ไวๆครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 4-5-2024 22:28 , Processed in 0.373049 second(s), 8 queries , File On.