เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
4412
30
ซ่อนแถบด้านข้าง

อยากปรึกษาท่านเจ้าเมืองเรื่องส่งของไปแจกฟรี...

[คัดลอกลิงก์]
dark โพสต์เมื่อ 15-3-2010 14:15 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
สืบเนื่องจากกระผม มีความประสงค์อยากส่งวัตถุมงคลบางส่วนที่พอมีอยู่ แจกฟรีให้แก่เพื่อนสมาชิกทั้งหลาย

และขอสงวนสิทธิ์เฉพาะชาวเมืองกาหลงเท่านั้น ถึงแม้จะไม่ค่อยมีค่าหรือมีราคาซักเท่าไหร่ แม้แต่ชื่อเสียงก็ไม่ค่อยมี

แต่ผมขอการันตีว่าเป็นของดีแท้แน่นอน เพราะโดยส่วนตัวนั้น ผมได้รู้จักและคุ้นเคยกับเกจิอาจารย์ที่ได้สร้างวัตถุมงคล

ให้มาแจกเหล่านั้นเป็นอย่างดี ซึ่งจากคร่าว ๆ ที่พอมีอยู่ในตอนนี้ ก็มีซัก 4-5 รายการ คิดว่าอยากจะแจกเดือนละ 1 รายการนะครับ

แต่.........................มีปัญหาอยู่ 2 ประการ ก็คือ

1.อันนี้ขอบอกตรง ๆ แบบไม่อ้อมค้อมเลยละกัน ผมไม่มีปัจจัยเพียงพอในการจัดส่งนะครับ เพราะวัตถุมงคลแต่ละรายการ ก็เป็นจำนวนหลักสิบขึ้นไป รวม ๆ แล้วก็เป็นเงินมากอยู่เหมือนกัน แต่หากท่านสมาชิกจะช่วยออกค่าจัดส่งให้ ก็ต้องมาอ่านข้อที่ 2 นะครับ

2.ผมไม่มีเวลาในการจัดส่งจริง ๆ ครับ สืบเนื่องพราะภารกิจที่เยอะมาก ขอพูดง่าย ๆ แบบตรง ๆ ละกันคือ ตอนนี้ผมทำงานอาทิตย์ละ 7 วัน ตื่นทำงานตั้งแต่ 6.00 น.จนถึง 21.00 น.ทุกวันครับ จึงไม่สะดวกอย่างยิ่งในการรับข้อมูลที่อยู่และจัดการจัดส่งให้

ส่วนอีกประการหนึ่ง เพื่อไม่ให้เป็นที่ครหาในภายหลังเกี่ยวกับการจัดส่งวัตถุมงคลเหล่านี้ เพราะมันมีปัจจัยในเรื่องเงินทองมาเกี่ยวข้อง ถึงแม้จะเป็นเพียงเล็กน้อยก็ตาม...แต่เพื่อความโปร่งใส ผมจึงต้องการคนกลางที่จะอาสาในการรับเรื่องและจัดส่งวัตถุมงคลไปให้แทนตัวผมครับ โดยหากมีท่านสมาชิกท่านใดจะอนุโมทนาบุญให้ก็จะได้เฉลี่ยรับกันไป 2 คนเลย ในฐานะที่ท่านเจ้าเมืองดูแลอยู่ ผมจึงอยากเสนอเรื่องการเป็นคนกลางให้ท่านเจ้าเมืองครับ แต่ไม่อยากบังคับแบบฝืนใจ จึงมาโพสพูดคุยกันก่อน จะได้ปรึกษาหารือกัน...

อีกอย่างหนึ่งผมแจกฟรีจริง ๆ โดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใด ๆ นะครับ ไม่ได้หวังชื่อเสียงใด ๆ ด้วย เพราะวัตถุมงคลเหล่านั้นที่จะแจก ก็มีชื่อของบรรดาเกจิอาจารย์ที่ท่านสร้างติดอยู่บนวัตถุมงคลอยู่แล้ว ซึ่งไม่ใช่ผมอีกแหละ ส่วนชื่อ " dark " ที่กำลังโพสอยู่ในตอนนี้ เป็นแค่ชื่อที่ผมตั้งขึ้นมาเพื่อโพสบนบอร์ดแห่งนี้เพียงแห่งเดียวเท่านั้น ดังนั้นผมจึงขอสงวนสิทธิ์ตัวเองโดยการเป็นเพียงแค่บุคคลชื่อ dark เท่านั้นปรากฏแต่เพียงที่นี่เท่านั้นครับ...ขอไม่รับชื่อเสียงใด ๆ ไม่ว่าจะโด่งดังหรือโดนรุมด่าก็ตามครับ...
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
nuyy โพสต์เมื่อ 15-3-2010 16:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ว้าว เช่นกัน คะ ยินดี อย่างยี่ง คะ  อนุโมทนาสาธุ ด้วยนะคะ
ได้บุญเยอะๆๆ นะคะ คุณ dark  กับ พี่ cho  เหอๆๆ แบ่งบุญน้องด้วยนะคะ  เหอๆๆ
pooo โพสต์เมื่อ 15-3-2010 20:30 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เสนอและแนะนำ

เพื่อความโปร่งใสและให้่บรรลุที่คุณ dark ดังใจ
1.คุณdark กรุณาระบุของที่จะแจกและจำนวน (มีรูปมาลงก็ดี)
2.ส่งของไปใ้ห้เจ้าบ้าน เก็บเงินปลายทางได้ปล่าวนะอิอิ
3.เจ้า้บ้า่นตั้งกระทู้ กำหนดกติกาแจก เช่นต้องเป็นสมาชิก และไม่เคยได้รับแจกเพื่อ
ให้ลูกบ้านได้รับอานิสงค์ โดยทั่วหน้าแม้นไม่มาก แต่เป็นการกระจายบุญ
4.บลา บลาๆๆๆ

ทั้งนี้ที่ระบุอย่างนี้ดูเิยิ่นเย้อ แต่ป้องกันข้อครหาต่างๆ
และมิให้ความด่างพร้อยมาเกิดในเวปนี้อีกซ้ำสอง

ขออภัยที่บังอาจมาแสดงความเห็นประหลาดๆๆ
ดังนั้น ปู ปากน้ำ จึงต้องประกาศขอสละสิทธิ์การรับของแจกนี้ขอรับ..เพื่อความใสซื่อไม่มีนอกใน

555++โมทนาบุญกับคุณ dark แม้นยังไม่แจก แต่ความคิดที่แสดงมา
ก็ถือว่า ใช่เลยครับ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +15 ย่อ เหตุผล
cho + 15

ดูบันทึกคะแนน

เจ้าของ| dark โพสต์เมื่อ 15-3-2010 22:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด dark เมื่อ 15-3-2010 22:02

ชุดแรกที่ตั้งใจว่าจะแจกเป็นแผ่นกระดาษยันต์ครับ ความจริงแล้วก็คือผ้ายันต์...เอ๊ย ไม่ใช่ ต้องเรียกว่าแผ่นกระดาษยันต์นั่นแหละถึงจะถูก เพราะพิมพ์บนแผ่นกระดาษครับ เป็นกระดาษสาซึ่งทำมาจากต้นปอสา ทางเหนือใช้ประโยชน์จากกระดาษชนิดนี้กันมาก ทั้งใช้ทำปั๊บ หรือสมุดข่อย ทางล้านนาเขาเรียกปั๊บสา...มักใช้บันทึกเวทย์มนต์คาถาอาคมทางไสยเวทย์และตำรายาแผนโบราณเป็นหลักครับ จึงถือได้ว่ากระดาษสานั้น มีส่วนสำคัญในทางภูมิปัญญาศาสตร์และไสยเวทย์ตามคติของทางล้านนาอย่างมากเลยทีเดียว

ในสมัยโบราณนั้นในคติทางไสยเวทย์ของล้านนา หากเรียกยันต์เฉย ๆ จะหมายถึงตะกรุด ส่วนที่เป็นผ้ายันต์จริง ๆ นั้นจะมีน้อยมากครับ เพราะต้องเขียนด้วยมือเอา จึงทำได้ยากและทำได้น้อย ส่วนยันต์ที่ใช้แผ่นปั๊มพิมพ์หรือที่ผมเรียกว่ากระดาษยันต์นั้น ในสมัยก่อนจะมีเฉพาะบนกระดาษสาเท่านั้นครับ มักเป็นไส้ยันต์เทียนตามหลักทางไสยเวทย์ล้านนา ดังนั้นเพื่อสืบสานหลักคติวิทยาชนตรงนี้ทางอาจารย์...ท่านหนึ่ง...ขออุ๊บชื่อไว้ก่อน จนกว่าของจะถึงมือท่านเจ้าเมืองก่อน ท่านจึงทำแผ่นยันต์ที่พิมพ์บนกระดาษสาออกมาเผยแพร่กันครับ เพื่อทำให้คนรุ่นหลังได้รู้จักยันต์บนกระดาษสากันมั่ง แทนที่จะพูดถึงภาพยันต์ก็จะนึกออกแต่ว่าต้องพิมพ์เฉพาะบนผืนผ้าเท่านั้น

มีข้อเพิ่มเติมอีกนิดหนึ่งนะครับ ดังนี้

1.ผมขอชื่อที่อยู่ในการจัดส่งวัตถุมงคลให้ท่านเจ้าเมืองหน่อยครับ ส่งมาทางข้อความส่วนตัวก็ได้ครับ เพราะตอนนี้ผมยังอ่านกระทู้ของทางเมืองกาหลงไม่ครบทุกกระทู้เลยครับ จึงไม่ทราบว่าท่านเจ้าเมืองอาจได้โพสชื่อที่อยู่ทิ้งไว้ตรงกระทู้ไหนไว้บ้าง อันนี้จึงต้องขอรบกวนด้วยครับ

2.หากท่านเจ้าเมืองได้รับวัตถุมงคลแล้ว ขอรบกวนช่วยถ่ายภาพมาลงที่เวปให้หน่อยนะครับ พอดีช่วงนี้กล้องถ่ายภาพของผมมีปัญหาอยู่ใช้ถ่ายภาพไม่ได้เลย เสียมาซัก 2-3 เดือนแล้วไม่ได้ใช้เลย...

3.ประวัติและข้อมูลอื่น ๆ ผมขอมาเสริมเพิ่มเติมหลังจากที่ท่านเจ้าเมืองได้รับของแล้ว และได้ถ่ายภาพมาลงที่เวปแล้วนะครับ เพื่อน ๆ คนอื่นจะได้เห็นภาพพร้อมข้อมูลประกอบไปด้วยในตัว

4.อันนี้เป็นเรื่องที่ต้องขออภัยสมาชิกท่านอื่นอย่างสูงครับ คือว่าผมคงจะจัดส่งไปให้ท่านเจ้าเมืองได้ประมาณวันที่ 5-8 เมษายนนะครับ เพราะผมน่าจะได้เข้าไปที่ไปรษณีย์ในตัวอำเภอระหว่างวันนั้นพอดี จึงจะมีโอกาสได้จัดส่งของไปให้ ช่วงนี้ทำงานเต็ม 7 วันเลยครับ จึงต้องขอโทษที่ทำให้รอนานหน่อยนะครับ

ต้องขอโทษด้วยจริง ๆ ที่มีความยุ่งยากหลายประการที่ต้องรบกวนนะครับ...
pocko โพสต์เมื่อ 16-3-2010 10:55 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สาธุ...สาธุ...สาธุ
simple โพสต์เมื่อ 16-3-2010 11:09 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผู้ให้ย่อมเป็นที่รัก

สาธุ สาธุ อนุโมทนามิ
porpar โพสต์เมื่อ 16-3-2010 13:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อนุโมทนาด้วยครับ
suysakul โพสต์เมื่อ 16-3-2010 14:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ยินดี อย่างยี่ง ครับ  อนุโมทนาสาธุ ด้วยนะครับ
ขอได้บุญเยอะๆๆ  คุณ dark แบ่งบุญน้องด้วยนะครับ  สาธุ สาธุ
wongrad โพสต์เมื่อ 16-3-2010 15:24 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สาธุๆๆๆๆๆๆๆอนุโมทามิ
tong โพสต์เมื่อ 16-3-2010 19:32 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มีของดีเยอะก็แบ่งกันบูชาแล้วช่วยกันทำบุญคนละเล็กคนละน้อยจะได้ช่วยทะนุบำรุงพระพุทธศาสนาจะดีกว่าแจกกันฟรีๆนะครับผมว่า
ATOM โพสต์เมื่อ 16-3-2010 20:23 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สุดยอดน้ำใจ
ttmmtt โพสต์เมื่อ 16-3-2010 20:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สุดยอดเลยพี่ น้ำใจงามมากๆครับผม
krabentongnam โพสต์เมื่อ 16-3-2010 20:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขออนุโมทนา...สาธุ ในบุญกุศลการให้ในครั้งนี้..

ขอให้เจริญด้วย อายุ วรรณะ สุขะ พละ
sit14 โพสต์เมื่อ 16-3-2010 21:49 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อนุโมทนาสาธุ.....
opo086 โพสต์เมื่อ 17-3-2010 09:48 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อนุโมทนา ขอให้รับสิ่ง ดีดี ครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 9-5-2024 03:48 , Processed in 0.217363 second(s), 7 queries , File On.