เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
5082
21
ซ่อนแถบด้านข้าง

เฮ้ย...มันทำแบบนี้หมายความว่าไงวะ?

[คัดลอกลิงก์]
KHONSAKYAN โพสต์เมื่อ 15-10-2011 22:34 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
http://www.youtube.com/watch?v=tKmNnKFqv6A&feature=related
เอาไปดูกันเองครับ เจอคนปากดีในคลิปไม่เชื่อแล้วมาลบหลู่วงการเราว่ะ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
 เจ้าของ| KHONSAKYAN โพสต์เมื่อ 15-10-2011 22:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
http://www.youtube.com/watch?v=cM4kE53ZvwY&feature=related
  บั้งไฟพยานาคก็โดนว่ะ55555+
marionette โพสต์เมื่อ 15-10-2011 22:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด marionette เมื่อ 15-10-2011 23:01

ไอ้อาจารย์คนนี้มัน สุดขั้วเกิน ไม่เชื่อแล้วลบหลู่ด้วย ใครเล่นสายพรายลองส่งพรายไปหลอนมันซิ ดูซิมันจะเฉลยบ้าอะไรออกมา ตัวผมเรียนวิทยาศาสตร์ครับ จบปริญญาตรีวิทยาศาสตร์ จุลชีววะวิทยา มหาวิทยาลัยรัฐแห่งหนึ่ง ย่านฝั่งธนฯ ผมยังนับถือบูชาเครื่องรางของขลังอย่างสนิทใจครับ ผมบูชาของทุกอย่างด้วยใจ (เสด็จแม่ผมก็บูชาท่านอย่างไม่มีสงสัยอย่างที่ว่า "มีศรัทธา ปาฏิหารย์เกิด") อาจารย์ของผมหลายท่านระดับศาสตราจารย์ รองศาตราจารย์ทั้งนั้นครับ จบนอกทั้งนั้น ท่านยังไหว้พระสวดมนต์เพื่อใจที่สงบ เจอผีก็มีมาเล่าให้ฟัง แต่ทำไมอาจารย์ท่านนี้ต้องพยายามทำลายสิ่งเหล่านี้ลง โดยหาว่าเป็น "กล" ด้วย เขาจะอธิบายบาปบุญว่าอะไร ศาสนาสอนให้เรากลัวบาปบุญ แม้มองไม่เห็นแต่มีอยู่ คนๆ นี้อาจจะฆ่าคนได้โดยไม่รู้สึกผิดบาป เขาคงกลัวแค่ตัวบทกฎหมายที่ตราไว้ แต่ไม่ได้กลัวในบาป เพราะเขาไม่เชื่อ และที่ผมขุ่นเคืองใจที่สุด มีคลิปชื่อ "ศาสนาไม่ใช่วิทยาศาสตร์" คืออะไรครับ ? อัลเบิร์ต ไอสไตน์ บิดาแห่งฟิสกส์ยุคใหม่ อัจฉริยะระดับโลก ยังถือศาสนายิว แล้วมาเป้นคริสต์ ส่วนบั้นปลายชีวิตเขามาสนใจพุทธครับ เพราะศาสนาพุทธเรา สอนให้มีเหตุมีผล ไอ้อาจารย์คนนี้มันคงไม่มีศาสนา ปาฏิหารย์ตามพุทธประวัติของพระพุทธองค์ มันคงพยายามบอกว่า พระพุทธเจ้าเล่นกลหรือไง? ถ้ามันตาย มันจะมีงานสวดศพแบบไหนผมอยากรู้จัง? คงเผาทิ้งเลยไม่ต้องใส่โลง ไม่ต้องมีพระสวดมั้งครับ?

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 3รัก +22 ย่อ เหตุผล
golf4710317 + 10
wawatep + 10
CUTE19 + 2

ดูบันทึกคะแนน

บารมี โพสต์เมื่อ 15-10-2011 23:14 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มันเลวมากๆๆครับ
sclassic โพสต์เมื่อ 15-10-2011 23:30 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
O_o
ได้เข้าไปชมแล้วครับ  
เค้าพยายาม . .. . . .    หาเหตุและผล
ในสิ่งที่เห็นได้ด้วยตาและพิสูจได้ด้วยการกระทำ
บางอย่างนั้นอาจเป็นเรื่องจริงที่เค้ากล่าวมา
แต่อีกหลายๆ อย่างที่พิสูจไม่ได้ก็มีอีกเยอะแยะ  แต่ถูกเหมารวมไป  เรียกว่ามายากลซะงั้นครับ
spakafae14 โพสต์เมื่อ 15-10-2011 23:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ง่าเซ.ง
gun_ha โพสต์เมื่อ 15-10-2011 23:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เย็นก่อนครับ ดื่มน้ำเย็นๆสักแก้วก่อนนะครับ ( พลังงานบางอย่างกำลังก่อตัวเป็นพลังงานที่น่ากลัวมาก).....
 เจ้าของ| KHONSAKYAN โพสต์เมื่อ 15-10-2011 23:50 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คลิปอื่นดูแล้วก็มีจริงบ้างเท็จบ้าง คือเอางี้ดีกว่า ผมว่ามันทำการบ้านมาไม่ดีครับ เหมือนว่าทำลวกๆอะครับ พอมันไม่เชื่อเรื่องสักยันต์แล้วคงกระพัน มันก็พยายามหาเหตุผลแบบคิดเองเออเองแล้วเอามาแฉ ถ้ามันทำการบ้านมาดีหน่อยมันจะบอกว่า "หนังคนเรามีความยืดหยุ่นค่อนข้างสูง วัตถุอะไรก็ตามที่มากระทบกับร่างกายแม้จะคมแค่ไหน หากไม่มีแรงกระทำมากพอจะไม่สามารถผ่านผิวหนังของมนุษย์ไปได้ง่าย เพราะกล้ามเนื้อมนุษย์สามารถหดขายาได้ตามสมควร รวมถึงความสามารถในการรับรู้อันตรายของร่างกายด้วย เพราะฉนั้น จึงสรุปได้ว่า การฟันลงมา"ตรงๆ"หากไม่แรงพอคมมีดจะไม่สามารถตัดผ่านผิวหนังมนุษย์ไปได้ง่ายๆ ส่วนการเฉือนก็อธิบายได้ด้วยหลักการเดียวกันคือความยืดหยุ่นของร่างกายคนเรา"(นี่คือทำการบ้านมาแล้ว) แต่มันบอกว่าเป็นการเปลี่ยนมีดว่ะ55555+ คือมันง่ายเกินไปอะครับเด็กอนุบาลยังไม่เล่นเลยเว้ย55+
สำหรับคลิปนี้ก็อย่าได้หลงไปบ้าตามมันนะครับ การสักยันต์และหนังเหนียวมันมีจริงแน่นอน ชื่อก็บอกแล้วว่า "เหนียว" หมายความว่า หนังมันเหนียวขึ้นกว่าตอนไม่ได้สักแต่ไม่ใช่หมายความว่าหนังจะกลายเป็นเหล็ก เพราะฉนั้น ถ้าฟันจริงมันเข้าครับแต่เข้าน้อยกว่าตอนไม่เคยสักเลย...คือมันผ่อนจากหนักเป็นเบาอะไรแบบนี้อะ อันนี้ยืนยันว่าเป็นเรื่องจริง
Itazura_Neko โพสต์เมื่อ 15-10-2011 23:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เอามาโพสในเว็บนี้ที่มีแต่คนเชื่อเรื่องไสยศาสตร์ คาถาอาคม เครื่องรางของขลังย่อมโดนด่า เป็นธรรมดาครับ พี่ๆน้องๆทุกท่านครับ ผมว่าอย่าเพิ่งไปว่าแกเลย เพราะที่แกเอามาแฉมันก็เรื่องที่พิสูจน์ได้ อย่างเรื่องไสยบาๆเนี่ยะ (ลองดูคลิปวีดีโออื่นๆต่อๆไปนะครับ) ฝรั่งเอามาแฉเป็นสิบปีแล้ว แต่ไม่ทันกาลครับ มีนักวิทยาศาสตร์ระดับ ดร.ของไทยท่านหนึ่งที่มีชื่อเสียงมากระดับนานาชาติ ถ้าพูดชื่อจะร้องอ๋อ ยังดั้นด้นไปฝากตัวเป็นศิษย์ถึงอินเดียโน่น แล้วยังเอาชื่อของไสยบาบามาตั้งชื่อเป็นโรงเรียนอีก โรงเรียนที่ว่านี้อยู่ในจังหวัดลพบุรี ลองไปค้นดู สิ่งที่ อ.คนนี้แกพูด แกกำลังเหมารวมทุกสิ่งทุกอย่างที่เป็นปาฏิหารย์หรือไสยศาสตร์ว่าเป็นเท็จ แต่ทว่า ครูอาจารย์ที่ทำไสยศาสตร์ได้จริง และใช้คุณวิชานั้นสงเคราะห์เราๆท่านๆ ก็มีอย่างที่พวกเรารู้ๆกัน อย่าลืมนะครับ ในทุกวงการมีขาวและมีดำ มีจริงมีเท็จปนๆกันๆไป  อยู่ที่ตัวเราเองมากกว่าที่จะใช้ปัญญาในการตัดสิน ถ้าเราเจอครูอาจารย์ที่เป็นของจริงแล้วควรสรรเสริญให้โลกรู้ ถ้าไปเจอของปลอม อย่าพูดอะไรออกไป เพราะการทำลายความเชื่อ ความศรัทธาของคนอื่น อาจนำไปสู่ความขัดแย้งได้ ตัวเองจะได้ไม่คุ้มเสีย ถ้าอยากจะบอก(แฉ) ควรดูกลุ่มเป้าหมายที่จะบอกด้วย  เรื่องของศาสนา ความเชื่อ ควรใช้ปัญญานำหน้าศรัทธาจะดีกว่า และอีกอย่างหนึ่งผมคิดว่าคลิปของแกไม่ควรมาอยู่ในเว็บกาหลงนี่ครับ
 เจ้าของ| KHONSAKYAN โพสต์เมื่อ 16-10-2011 00:11 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เรื่องของเรื่องคือแก "เกรียน" ครับ แกเอามาแฉหลายเรื่องผมก็ยอมรับว่ามันจริงเพราะรู้อยู่แล้วในหลายเรื่องทีแกแฉมา อืมมม... แต่ผมขอยกเอาเฉพาะเรื่องการสักยันต์แล้วหนังเหนียวก็แล้วกัน ประเด็นมันอยู่ที่ว่า แกใช้คำว่า "แฉ" กับแกอ้างตัวว่ามีมุมมองแบบวิทยาศาสตร์ แต่แก  >ไม่ใช่นักวิทยาศาสตร์จริง เพราะ แกไม่ได้พิสูจน์<   ที่ผมพยายามจะบอกก็คือ แกเอาคลิปของอาจารย์ชื่อดังท่านนึงออกมาแฉ โดยที่ตัวแกเองยังไม่เคยไปหาอาจารย์ท่านนั้นเลยด้วยซ้ำ เพราะถ้าแกไปจริงแล้วไม่เชื่อเพราะผ่านการพิสูจน์มาแล้วด้วยตัวเอง แกจะทราบว่ามันไม่ใช่การเปลี่ยนมีด วิทยาศาสตร์ก่อนจะใช้คำว่า "แฉ" ต้องพิสูจน์ จริงหรือเท็จ ให้แน่ชัดแล้วค่อยฟันธง แต่วิธีที่แกใช้คือฟันธงเพราะแกไม่เชื่อว่าไสยเวทย์มีจริงเลยฟันธง(และยังไม่ได้พิสูจน์ด้วย) สำหรับคลิปนี้ผมว่าสมควรให้ชาวเมืองได้รับรู้ไว้ก็ไม่เสียหายอะไร เพียงแต่อย่าคล้อยตามเท่านั้นเอง ผมตั้งใจนำมาลงแต่แรกเพราะผมค้านอาจารย์ท่านนี้ได้แต่แรกแล้วเช่นกัน และที่อาจารย์ท่านนี้ทำคือ วิทยาศาสตร์เชิงวิเคราะห์(โดยเอาความรู้สึกของตัวเองเป็นที่ตั้ง ซึ่งความรู้สึกของมนุษย์มักไม่เหมือนกัน) หาใช่วิทยาศาสตร์เชิงพิสูจน์ไม่(วิทยาศาสตร์เชิงพิสูจน์ต้องสู้กันด้วยเหตุผลที่มาจากการทดลอง)
Itazura_Neko โพสต์เมื่อ 16-10-2011 00:15 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 11# KHONSAKYAN

ดีครับท่าน ขอบคุณครับสำหรับความเห็นดีๆ
 เจ้าของ| KHONSAKYAN โพสต์เมื่อ 16-10-2011 00:25 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ยินดีครับ^ ^ เพื่อความมั่นคงของวงการเรา "ความเชื่อความศรัทธาจะไม่มีวันหมดไปจากมนุษย์ มันมีมาแล้วตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน มันก็ยังจะมีต่อไปในอนาคต เพราะมันได้พิสูจน์ตัวเองมานานมากแล้ว มันพิสูจน์ว่า มนุษย์เราอยู่ได้ด้วยความศรัทธาเป็นที่ตั้ง(เช่นศาสนา,ความเชื่อ) ล้วนแต่เป็นเครื่องยึดเหนี่ยวทางใจให้มนุษย์หันมาทำความดี ถ้าปราศจากความศรัทธาและความเชื่อ มนุษย์จะไม่แตกต่างอะไรกับสัตว์ป่าเลย เพราะสัตว์ป่าไม่มีความศรัทธาแม้แต่จ่าฝูงของมันเอง(จ่าฝูงควบคุมฝูงสัตว์ด้วยความกลัวหลายครั้งที่ลูกสมุนล้มจ่าฝูงในยามชรา)
attachot โพสต์เมื่อ 16-10-2011 03:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อาจารย์ท่านนี้น่าจะเข้าไปพิสูจน์กับอาจารย์ที่อ้างถึงในวีดีโอคลิปนี้นะครับ เอามีดเตรียมไปเองเลยแล้วพิสูจน์กันไป อาจารย์ที่ถูกอ้างถึงนี้มีลูกศิษย์ที่นับถือมากมายรวมถึงตัวผมด้วย เอาเรื่องความเชื่อมาทำเป็นเล่นอย่างนี้ถือว่าสุ่มเสี่ยงมาก ยังไม่พิสูจน์ในแบบวิทยาศาสตร์เลย ทุกสิ่งอย่างล้วนแล้วแต่เป็นข้อสมมุติฐานทางวิทยาศาสตร์ของตัวเองทั้งนั้น วิชาในเรื่องไสยศาสตร์จะเอาเหตุผลทางวิทยาศาสตร์มาพิสูจน์คงเป็นไปไม่ได้เพราะมันสวนทางกัน ไสยศาสตร์ยิ่งมากด้วยศรัทธา พลังก็ยิ่งเกิด ยิ่งเกร่งกล้าอย่างไร้เหตุผลและพิสูจน์ด้วยหลักฐานมิได้
greenday โพสต์เมื่อ 16-10-2011 19:36 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เป็นธรรมดาของพวกคลั่งวิทยาศาสตร์ เมื่อพิสูจน์หาเหตุผลรองรับไม่ได้ก็บอกว่าไม่จริงไม่มีทางเป็นไปได้
wawatep โพสต์เมื่อ 16-10-2011 20:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
พวกอยากดัง ไอ้สมองกลวง สงสัยมันโดน18มงกุฏหลอกมาก่อน ถึงได้มาคอยแฉ ไอ้คนแบบนี้มันคงเก็บกด...ไม่เถียงหรอกไอ้ที่หลอกเขาก็มีเยอะ แต่ไม่ใช่ทั้งหมด แต่ผมเชื่อว่าพี่ๆน้องๆในเมืองนี้เชื่อสนิทใจว่า ไสยศาสตร์นั้นมีจริง มันเป็นรากเหง้า มันเป็นตัวตนของพวกเรา มันเป็นกุศโลบายที่ผูกไม่ให้ผู้ที่นับถือไปทำในสิ่งที่ผิด ไม่งั้นในพุทธประวัติหรือบทสวดบางบท จะมีการกล่าวถึงการแสดงปาฏิหารย์ขององค์ตถาคต และพระอรหันต์ทั้งหลายเหรอ....จริงไหมครับพี่น้อง ไม่มีสิ่งใดมาสั่นคลอนศรัทธาของผมและพี่น้องในที่นี้ได้หรอก..ขอบอกของจริงก็ยังมีอีกเยอะ แต่ไม่อยากดังผมเชื่อเช่นนั้น ......ด้วยความเคารพครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 16-5-2024 21:23 , Processed in 0.206238 second(s), 9 queries , File On.