เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

เรียนเชิญร่วมทำบุญ..สมทบทุนสร้างพระวิหาร วัดดอนปินครูบาคำ สีลสํวโร..

[คัดลอกลิงก์]
KaNcHa โพสต์เมื่อ 12-10-2011 18:15 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 14# wongrad

โอนเงินแล้วครับ วันที่ 11/10/54 เวลา 19:05 น.ครับ
    แต่ผมโอนไปแค่ 200 บาท อะครับลืมค่าจัดส่งไปครับ ต้องโอนเพิ่มเท่าไหร่ครับพี่ ขอโทษด้วนนะครับ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
 เจ้าของ| wongrad โพสต์เมื่อ 12-10-2011 18:40 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด wongrad เมื่อ 13-10-2011 15:15

**รายนามผู้ร่วมทำบุญสร้างพระวิหาร วัดดอนปิน ครูบาคำ สีลสํวโร***
ลำดับที่ 1 คุณ สุเทพ ปันบุตร จำนวนเงิน 1,000 บาท  โอนเงินแล้ว
ลำดับที่ 2 คุณ KaNcHa จำนวนเงิน 200 บาท  โอนเงินแล้ว
ลำดับที่ 3 คุณ บอส   จำนวน 200 บาท    โอนเงินแล้ว
ลำดับที่ 4 คุณภวิศวร์ศักดิ์ จำนวน 200 บาท  โอนเงินแล้ว
ลำดับที่ 5 คุณ รัฐธนินท์  zrkonixx จำนวนเงิน 200 บาท โอนเงินแล้ว
Sutep โพสต์เมื่อ 13-10-2011 10:34 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผลบุญของการสร้างวิหาร

พระพุทธเจ้าท่านว่าอย่างนี้..
การให้ทานแก่คนที่มีศีลไม่บริสุทธิ์ ๑๐๐ ครั้ง มีผลไม่เท่ากับให้ทานแก่ผู้ที่มีศีลบริสุทธิ์ครั้งหนึ่ง
การให้ทานแก่ท่านผู้มีศีลบริสุทธิ์ ๑๐๐ ครั้ง มีผลไม่เท่ากับให้ทานแก่พระโสดาปัตติมรรคครั้งหนึ่ง
การให้ทานแก่พระโสดาปัตติมรรค ๑๐๐ ครั้ง มีผลไม่เท่ากับให้ทานแก่พระโสดาปัตติผลครั้งหนึ่ง
การให้ทานแก่พระโสดาปัตติผล ๑๐๐ ครั้ง มีผลไม่เท่ากับให้ทานแก่พระสกิทาคามีมรรคครั้งหนึ่ง
การให้ทานแก่พระสกิทาคามีมรรค ๑๐๐ ครั้ง มีผลไม่เท่ากับให้ทานแก่พระสกิทาคามีผลครั้งหนึ่ง
การให้ทานแก่พระสกิทาคามีผล ๑๐๐ ครั้ง มีผลไม่เท่ากับให้ทานแก่พระอนาคามีมรรคครั้งหนึ่ง
การให้ทานแก่พระอนาคามีมรรค ๑๐๐ ครั้ง มีผลไม่เท่ากับให้ทานแก่พรอนาคามีผลครั้งหนึ่ง
การให้ทานแพรอนาคามีผล ๑๐๐ ครั้ง มีผลไม่เท่ากับให้ทานแก่พระอรหัตมรรคครั้งหนึ่ง
ถวายทานแก่พระอรหัตมรรค ๑๐๐ ครั้ง มีผลไม่เท่ากับถวายทานแก่พระอรหันต์ครั้งหนึ่ง
ถวายทานแก่พระอรหัตผล ๑๐๐ ครั้ง มีผลไม่เท่ากับถวายแก่พระปัจเจกพุทธเจ้าครั้งหนึ่ง
ถวายทานแก่พระปัจเจกพุทธเจ้า ๑๐๐ ครั้ง มีผลไม่เท่ากับถวายทานแก่สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าครั้งหนึ่ง
ถวายทานแก่สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า ๑๐๐ มีผลไม่เท่ากับถวายสังฆทานครั้งหนึ่ง
ถวายสังฆทาน ๑๐๐ ครั้ง มีผลไม่เท่ากับถวายวิหารทานครั้งหนึ่ง
ถ้าเทียบดู สร้างถนน สร้างศาลา สร้างวิหารการเปรียญ คนที่ใช้มีศีลขนาดไหน ก็เทียบเอานะ

จากเวปพลังจิต

Maow โพสต์เมื่อ 13-10-2011 13:53 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ร่วมบุญด้วยค่ะหมวด
 เจ้าของ| wongrad โพสต์เมื่อ 13-10-2011 15:15 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
****รายนามผู้ร่วมบริจาค....ต่อ*****
ลำดับที่ 6 คุณ Maow
ลำดับที่ 7 คุณ kwangpha จำนวน 200 บาท
Maow โพสต์เมื่อ 25-10-2011 09:47 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 20# wongrad

โอนเงินแล้วค่ะ 200บาท ตั้งแต่วันที่ 14 ต.ค. ค่ะ
Sutep โพสต์เมื่อ 25-10-2011 10:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผลบุญของการสร้างวิหาร

พระพุทธเจ้าท่านว่าอย่างนี้..
การให้ทานแก่คนที่มีศีลไม่บริสุทธิ์ ๑๐๐ ครั้ง มีผลไม่เท่ากับให้ทานแก่ผู้ที่มีศีลบริสุทธิ์ครั้งหนึ่ง
การให้ทานแก่ท่านผู้มีศีลบริสุทธิ์ ๑๐๐ ครั้ง มีผลไม่เท่ากับให้ทานแก่พระโสดาปัตติมรรคครั้งหนึ่ง
การให้ทานแก่พระโสดาปัตติมรรค ๑๐๐ ครั้ง มีผลไม่เท่ากับให้ทานแก่พระโสดาปัตติผลครั้งหนึ่ง
การให้ทานแก่พระโสดาปัตติผล ๑๐๐ ครั้ง มีผลไม่เท่ากับให้ทานแก่พระสกิทาคามีมรรคครั้งหนึ่ง
การให้ทานแก่พระสกิทาคามีมรรค ๑๐๐ ครั้ง มีผลไม่เท่ากับให้ทานแก่พระสกิทาคามีผลครั้งหนึ่ง
การให้ทานแก่พระสกิทาคามีผล ๑๐๐ ครั้ง มีผลไม่เท่ากับให้ทานแก่พระอนาคามีมรรคครั้งหนึ่ง
การให้ทานแก่พระอนาคามีมรรค ๑๐๐ ครั้ง มีผลไม่เท่ากับให้ทานแก่พรอนาคามีผลครั้งหนึ่ง
การให้ทานแพรอนาคามีผล ๑๐๐ ครั้ง มีผลไม่เท่ากับให้ทานแก่พระอรหัตมรรคครั้งหนึ่ง
ถวายทานแก่พระอรหัตมรรค ๑๐๐ ครั้ง มีผลไม่เท่ากับถวายทานแก่พระอรหันต์ครั้งหนึ่ง
ถวายทานแก่พระอรหัตผล ๑๐๐ ครั้ง มีผลไม่เท่ากับถวายแก่พระปัจเจกพุทธเจ้าครั้งหนึ่ง
ถวายทานแก่พระปัจเจกพุทธเจ้า ๑๐๐ ครั้ง มีผลไม่เท่ากับถวายทานแก่สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าครั้งหนึ่ง
ถวายทานแก่สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า ๑๐๐ มีผลไม่เท่ากับถวายสังฆทานครั้งหนึ่ง
ถวายสังฆทาน ๑๐๐ ครั้ง มีผลไม่เท่ากับถวายวิหารทานครั้งหนึ่ง

.......ช่วยดันครับร่วมกันทำบุญเป็นการสะสมบุญเพื่อใช้ในอนาคตครับ
 เจ้าของ| wongrad โพสต์เมื่อ 25-10-2011 10:01 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
***แจ้งการส่งEmSนะครับ****
**ต้องขอโทษด้วยนะครับกระผมไปศึกษาทางธรรมมาเพิ่งออกบวชมาเมื่อวานนี้ครับ.**
1.คุณ เกียรติศักดิ์ หมายเลข EI 7024 4855 5 TH
2.คุณ ศุภกฤษ หมายเลข EI 7024 4856 9 TH
3.คุณ ปัทมา หมายเลข EI 7024 4857 2 TH
4.คุณรัฐชนินท์ หมายเลข EI 7024 4858 6 TH
5.คุณชาติชาย หมายเลข EI 7024 4859 0 TH
6.คุณภวิศวร์ศักดิ์ หมายเลข EI 7024 4861 2 TH
zrkonixx โพสต์เมื่อ 25-10-2011 10:23 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ลืมไปเลยเหมือนกัน ^^''

ขอบคุณและอนุโมทนาบุญด้วยครับ
Maow โพสต์เมื่อ 25-10-2011 10:30 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อนุโมทนาบุญและขอบพระคุณมากค่ะ
KaNcHa โพสต์เมื่อ 25-10-2011 21:17 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 23# wongrad

ไม่เป็นไรครับ  ขอบคุณครับ
บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 26-10-2011 14:09 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ได้รับผ้ายันต์แล้วนะจ๊ะ พี่หมวดคนหล่อ

ตอนแรกคิดว่าสกรีน ....ไอย๊ะเปิดซองมาเขียนมือนี่นาใครได้ไปโคตรคุ้มครับ

เพราะลำพังเขียนมือผืนละ 200 ไปหาที่ไหน

ได้ทั้งบุญ ได้ทั้งของดี สวดยอดครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 16-5-2024 19:57 , Processed in 0.121147 second(s), 6 queries , File On.