cho โพสต์เมื่อ 5-2-2010 09:15

เคล็ด(ไม่)ลับของการใช้เครื่องราง...ของขลัง

แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 5-2-2010 21:11

ช่วงเดือนหวานสีชมพู..วาเลนไทน์นี่ มีสมาชิกสาวสวยแวะเวียนเยี่ยมเยือนเมืองเสน่ห์กาหลงไม่ขาดสาย..ชื่นอกชื่นใจกระชุ่มกระชวยไม่เหงาเลย.. วันนี้เลยขอเขียนนำเรื่องราวการใช้เครื่องรางมาฝากสาวๆ ดีกว่าค่ะ.. เผื่อเจอหนุ่มใจดี..จะมาแบ่งปันเคล็ดไม่ลับในการใช้เครื่องรางในข้อที่ยังตกหล่นจากบทความนี้ค่ะ...

ขอบรรเลงเลยนะ..ไม่อิดออดเอื้อนเอ่ยให้มากความ..เนื้อๆ ได้ใจความ..

เคล็ดไม่ลับของการใช้เครื่องรางของขลัง..

๑. ศรัทธาต่อเครื่องราง ต่อครูบาอาจารย์เจ้าของวิชา แบบไม่ต้องลังเล สงสัย...

๒. ศึกษาพิธีบวงสรวงตามกรรมวิธีของเครื่องรางนั้นๆ พร้อมบริกรรมคาถาปลุกเสกเครื่องรางเป็นประจำ ตรงนี้ถือเป็นการสื่อเพื่อเชื่อมกับเครื่องรางนั้นๆ เพราะการสวดคาถาบูชานั้นเป็นเหมือนสะพานให้จิตเราเชื่อมต่อกับพลังงานลี้ลับในเครื่องรางนั้น

๓. ฝึกสมาธิ ถือเป็นการฝึกจิตให้นิ่ง เป็นหนึ่ง เพื่อความมีศักยภาพสูงในการส่งกระแสจิตอธิฐานจิตต่อสิ่งศักดิ์สิทธิ์

๔. หมั่นทำบุญสร้างกุศล การปรับเปลี่ยนพฤติกรรมไปในทางดีเรื่องนี้เป็นสิ่งดี บุญไม่ถึงแต่ขอพึ่งสิ่งศักดิ์สิทธิ์ให้ได้นั่นนี่..ไม่น่าสัมฤทธิ์ผล การขาดคุณธรรม ไม่ตั้งใจทำความดี แต่ศรัทธาอยากมีเครื่องรางเพื่อยึดเหนี่ยวอย่างเดียวนั้น เหมือนเรื่องงมงายแบบไร้เหตุผล อย่างน้อยไสยศาสตร์จากเครื่องรางควรน้อมนำท่านเข้าสู่พุทธศาสตร์อย่างสมบูรณ์แบบในที่สุด

๕. ตั้งใจทำงาน ทุกคนมีปัญหาหมด ยามชอกช้ำพระธรรมเป็นที่พึ่ง.. ทำตัวเองให้ดีพอ เครื่องรางเสมือนเป็นเครื่องยึดเหนี่ยวจิตใจให้มุ่งมั่นสู้ชีวิตต่อไป...หาใช่เป็นแกนหลักเพื่อให้ชีวิตประสบความสำเร็จ..

๖. รู้จักพอ.. คนไม่พอคือคนที่จนอยู่ตลอดเวลา

๗. อดทนทำความดีต่อไป แม้บางครั้งจะรู้สึกว่าเราทำดีแล้วทำไมไม่ได้ดี พึงสังวรณ์ไว้ว่า เราอาจกำลังรับผลกรรมชั่วในอดีตอยู่ เพราะกรรมดีที่เราทำนั้นยังไม่ได้แสดงผลในทันที แต่จะแสดงผลแน่ไม่วันใดก็วันหนึ่ง การหยุดก็เป็นตัวหนึ่งในการไม่สร้างกรรมชั่วสะสม เช่น มีคนมาทำร้ายเรา หากเราคิดว่าหยุดไม่เอาคืน ก็ถือว่าไม่ได้เป็นการสร้างกรรมต่อ..และใช้ความเมตตาต่อศัตรู แผ่กุศลให้เขาให้เขามีความสุข..นี่หละ คือจุดสุดยอดของการได้พลังปาฎิหารย์จากเครื่องรางเสน่ห์ เมตตา พระเครื่อง เป็นเครื่องยึดเหนี่ยวจิตใจ...ไม่ใช่ใช้เครื่องรางเสน่ห์ แต่จิตใจคับแคบ ชอบริษยา ด่าว่าร้ายให้คนอื่น เห็นคนอื่นดีกว่าไม่ได้ร้อนรนหาเรื่องด่าว่าเขาให้มัวหมอง แบบนี้ก็เท่ากับว่า เราใช้เงินเราแปรสภาพเครื่องรางมหาเสน่ห์เป็นมหาเสนียด..ผู้คนเกลียดกลัว ขยะแขยงไม่อยากเข้าใกล้..

ผู้พกพาเครื่องรางของขลังย่อมได้อานิสงส์จากการพกพาไม่ว่าจะชนิดใดก็ตาม ด้วยเหตุนี้พลังอำนาจจากเครื่องรางของขลังนั้นมีส่วนทำให้จังหวะชีวิตดีขึ้น หรือไม่ก็เกิดการเปลี่ยนแปลงชีวิตไปในทางที่ดีกว่าแน่นอน..

สรุปอีกทีว่า การหวังผลจากเครื่องรางของขลังนั้น อยู่ที่การประพฤติตัวของผู้ครอบครองเป็นหลัก ความศรัทธาต่อบูรพาจารย์เจ้าของวิชา การปฎิบัติตามคำแนะนำปฏิบัติ ท่องมนต์คาถา วิธีบูชา เหล่านี้คือวิถีแห่งพลังงานเพื่อสร้างปาฎิหารย์ของชีวิตท่าน..ไม่มากก็น้อย..

wongrad โพสต์เมื่อ 5-2-2010 12:56

ช่ายครับ.....สิ่งทุกสิ่งมันไม่ได้เกิดมาจากจากความบังเอิญหรือความตั้งใจ..แต่มันอยู่ที่การกระทำของบุคคลนั้นและการทำบุญหรือดีเยอะๆนะครับ....

tvxq โพสต์เมื่อ 5-2-2010 15:25

ท่านเจ้าเมือง นำสาระดีๆมาแบ่งปัน ขอบคุณหลายๆเด้อ :kiss::kiss:

kaineverdie โพสต์เมื่อ 5-2-2010 17:08

จังหวะ ของการทำความดี ย่อมส่งผลที่ดีเสมอ

pal โพสต์เมื่อ 5-2-2010 19:42

ขอบคุณครับ

pocko โพสต์เมื่อ 5-2-2010 22:08

ช่วงเดือนหวานสีชมพู..วาเลนไทน์นี่ มีสมาชิกสาวสวยแวะ ...
ต้นฉบับโพสโดย cho เมื่อ 5/2/2010 09:15 http://khalong.com/board/images/common/back.gif

เห็นด้วยทั้ง 7 ข้อ ครับ สัทธาไม่มีบารมีไม่เกิด ครับ:kiss: :kiss:

sivaya โพสต์เมื่อ 6-2-2010 10:35

ขอบคุณครับ ท่ีานเจ้าเมือง

Mr.honda โพสต์เมื่อ 15-2-2010 14:09

สนับสนุนด้วย หนึ่งเสียงคับท่านเจ้าเมือง

powerevill โพสต์เมื่อ 17-2-2010 15:40

เยี่ยมยอดครับ

ns_v1 โพสต์เมื่อ 23-2-2010 14:35

:handshake
รู้จักพอ.. คนไม่พอคือคนที่จนอยู่ตลอดเวลา
:D

suysakul โพสต์เมื่อ 1-4-2010 09:20

ขอบคุณครับสำหรับสาระดี ๆ ที่เจ้าเมืองคนสวยนำมาให้อ่านครับ

rynyapatch โพสต์เมื่อ 1-4-2010 10:38

ช่วงเดือนหวานสีชมพู..วาเลนไทน์นี่ มีสมาชิกสาวสวยแวะ ...
ต้นฉบับโพสโดย cho เมื่อ 5-2-2010 09:15 http://khalong.com/board/images/common/back.gif

พี่ศรัทธามากค่ะ โดยเฉพาะแม่ยั่ว ที่เจ้าเมืองแนะนำ ของแบบนี้ไม่ลองกับตัวเองไม่รู้หรอกค่ะ แต่ไม่ค่อยได้ใส่บาตรเลย แล้วก็ไม่ค่อยได้สวดมนต์ด้วย นอนดึกน่ะค่ะ ทำงานตลอด กลางวันทำงานหลวง เย็นถึงค่ำทำงานราษฎร์ ทำงาน ทำงาน ทำมาหากิน (ไม่ใช่ทำมาหาเก็บ) แต่จะพยายามทำบุญด้วยการคิดแต่สิ่งที่ดี ช่วยเหลือผู้อื่น ทำจิตใจให้ดี ให้สบาย แนะนำและช่วยเหลือผู้อื่นเสมอ (นี่คือสิ่งที่ทำตลอด) ข้อสำคัญ ... ให้อภัยเสมอ ไม่ว่าใครก็ตาม

nong2515 โพสต์เมื่อ 2-4-2010 16:24

ขอบคุณครับ

suysakul โพสต์เมื่อ 5-4-2010 13:41

พี่ศรัทธามากค่ะ โดยเฉพาะแม่ยั่ว ที่เจ้าเมืองแนะนำ...
ต้นฉบับโพสโดย rynyapatch เมื่อ 1-4-2010 10:38 http://khalong.com/board/images/common/back.gif

ดีครับพี่ริน เรื่องร้ายจะได้กลายเป็นดีครับ สู้ ๆ เพื่อแก้วตาดวงใจ2 คนที่น่ารักครับ

chayadaj โพสต์เมื่อ 17-4-2010 22:10

คนเรา มีขึ้น...ก็ย่อมมีลง...
หน้า: [1] 2 3 4 5 6
ดูในรูปแบบกติ: เคล็ด(ไม่)ลับของการใช้เครื่องราง...ของขลัง