เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
28933
78
ซ่อนแถบด้านข้าง

เคล็ด(ไม่)ลับของการใช้เครื่องราง...ของขลัง

[คัดลอกลิงก์]
cho โพสต์เมื่อ 5-2-2010 09:15 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 5-2-2010 21:11

ช่วงเดือนหวานสีชมพู..วาเลนไทน์นี่ มีสมาชิกสาวสวยแวะเวียนเยี่ยมเยือนเมืองเสน่ห์กาหลงไม่ขาดสาย..ชื่นอกชื่นใจกระชุ่มกระชวยไม่เหงาเลย.. วันนี้เลยขอเขียนนำเรื่องราวการใช้เครื่องรางมาฝากสาวๆ ดีกว่าค่ะ.. เผื่อเจอหนุ่มใจดี..จะมาแบ่งปันเคล็ดไม่ลับในการใช้เครื่องรางในข้อที่ยังตกหล่นจากบทความนี้ค่ะ...

ขอบรรเลงเลยนะ..ไม่อิดออดเอื้อนเอ่ยให้มากความ..เนื้อๆ ได้ใจความ..

เคล็ดไม่ลับของการใช้เครื่องรางของขลัง..

๑. ศรัทธาต่อเครื่องราง ต่อครูบาอาจารย์เจ้าของวิชา แบบไม่ต้องลังเล สงสัย...

๒. ศึกษาพิธีบวงสรวงตามกรรมวิธีของเครื่องรางนั้นๆ พร้อมบริกรรมคาถาปลุกเสกเครื่องรางเป็นประจำ ตรงนี้ถือเป็นการสื่อเพื่อเชื่อมกับเครื่องรางนั้นๆ เพราะการสวดคาถาบูชานั้นเป็นเหมือนสะพานให้จิตเราเชื่อมต่อกับพลังงานลี้ลับในเครื่องรางนั้น

๓. ฝึกสมาธิ ถือเป็นการฝึกจิตให้นิ่ง เป็นหนึ่ง เพื่อความมีศักยภาพสูงในการส่งกระแสจิตอธิฐานจิตต่อสิ่งศักดิ์สิทธิ์

๔. หมั่นทำบุญสร้างกุศล การปรับเปลี่ยนพฤติกรรมไปในทางดีเรื่องนี้เป็นสิ่งดี บุญไม่ถึงแต่ขอพึ่งสิ่งศักดิ์สิทธิ์ให้ได้นั่นนี่..ไม่น่าสัมฤทธิ์ผล การขาดคุณธรรม ไม่ตั้งใจทำความดี แต่ศรัทธาอยากมีเครื่องรางเพื่อยึดเหนี่ยวอย่างเดียวนั้น เหมือนเรื่องงมงายแบบไร้เหตุผล อย่างน้อยไสยศาสตร์จากเครื่องรางควรน้อมนำท่านเข้าสู่พุทธศาสตร์อย่างสมบูรณ์แบบในที่สุด

๕. ตั้งใจทำงาน ทุกคนมีปัญหาหมด ยามชอกช้ำพระธรรมเป็นที่พึ่ง.. ทำตัวเองให้ดีพอ เครื่องรางเสมือนเป็นเครื่องยึดเหนี่ยวจิตใจให้มุ่งมั่นสู้ชีวิตต่อไป...หาใช่เป็นแกนหลักเพื่อให้ชีวิตประสบความสำเร็จ..

๖. รู้จักพอ.. คนไม่พอคือคนที่จนอยู่ตลอดเวลา

๗. อดทนทำความดีต่อไป แม้บางครั้งจะรู้สึกว่าเราทำดีแล้วทำไมไม่ได้ดี พึงสังวรณ์ไว้ว่า เราอาจกำลังรับผลกรรมชั่วในอดีตอยู่ เพราะกรรมดีที่เราทำนั้นยังไม่ได้แสดงผลในทันที แต่จะแสดงผลแน่ไม่วันใดก็วันหนึ่ง การหยุดก็เป็นตัวหนึ่งในการไม่สร้างกรรมชั่วสะสม เช่น มีคนมาทำร้ายเรา หากเราคิดว่าหยุดไม่เอาคืน ก็ถือว่าไม่ได้เป็นการสร้างกรรมต่อ..และใช้ความเมตตาต่อศัตรู แผ่กุศลให้เขาให้เขามีความสุข..นี่หละ คือจุดสุดยอดของการได้พลังปาฎิหารย์จากเครื่องรางเสน่ห์ เมตตา พระเครื่อง เป็นเครื่องยึดเหนี่ยวจิตใจ...ไม่ใช่ใช้เครื่องรางเสน่ห์ แต่จิตใจคับแคบ ชอบริษยา ด่าว่าร้ายให้คนอื่น เห็นคนอื่นดีกว่าไม่ได้ร้อนรนหาเรื่องด่าว่าเขาให้มัวหมอง แบบนี้ก็เท่ากับว่า เราใช้เงินเราแปรสภาพเครื่องรางมหาเสน่ห์เป็นมหาเสนียด..ผู้คนเกลียดกลัว ขยะแขยงไม่อยากเข้าใกล้..

ผู้พกพาเครื่องรางของขลังย่อมได้อานิสงส์จากการพกพาไม่ว่าจะชนิดใดก็ตาม ด้วยเหตุนี้พลังอำนาจจากเครื่องรางของขลังนั้นมีส่วนทำให้จังหวะชีวิตดีขึ้น หรือไม่ก็เกิดการเปลี่ยนแปลงชีวิตไปในทางที่ดีกว่าแน่นอน..

สรุปอีกทีว่า การหวังผลจากเครื่องรางของขลังนั้น อยู่ที่การประพฤติตัวของผู้ครอบครองเป็นหลัก ความศรัทธาต่อบูรพาจารย์เจ้าของวิชา การปฎิบัติตามคำแนะนำปฏิบัติ ท่องมนต์คาถา วิธีบูชา เหล่านี้คือวิถีแห่งพลังงานเพื่อสร้างปาฎิหารย์ของชีวิตท่าน..ไม่มากก็น้อย..

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 6รัก +60 หลง +70 ร้อนแรง +70 เสน่ห์แรง +90 ย่อ เหตุผล
nikhun + 10 เพิ่มแต้มให้สมดุล :) ...
ake07 + 50 + 50 + 50 + 50
นมัส + 20
lee531 + 20 + 20
CUTE19 + 10

ดูบันทึกคะแนน

ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
wongrad โพสต์เมื่อ 5-2-2010 12:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ช่ายครับ.....สิ่งทุกสิ่งมันไม่ได้เกิดมาจากจากความบังเอิญหรือความตั้งใจ..แต่มันอยู่ที่การกระทำของบุคคลนั้นและการทำบุญหรือดีเยอะๆนะครับ....
tvxq โพสต์เมื่อ 5-2-2010 15:25 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ท่านเจ้าเมือง นำสาระดีๆมาแบ่งปัน ขอบคุณหลายๆเด้อ
kaineverdie โพสต์เมื่อ 5-2-2010 17:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
จังหวะ ของการทำความดี ย่อมส่งผลที่ดีเสมอ
pal โพสต์เมื่อ 5-2-2010 19:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับ
pocko โพสต์เมื่อ 5-2-2010 22:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

เห็นด้วยทั้ง 7 ข้อ ครับ สัทธาไม่มีบารมีไม่เกิด ครับ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +3 ย่อ เหตุผล
cho + 3

sivaya โพสต์เมื่อ 6-2-2010 10:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับ ท่ีานเจ้าเมือง
Mr.honda โพสต์เมื่อ 15-2-2010 14:09 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สนับสนุนด้วย หนึ่ง  เสียง  คับท่านเจ้าเมือง

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +3 ย่อ เหตุผล
cho + 3

powerevill โพสต์เมื่อ 17-2-2010 15:40 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เยี่ยมยอดครับ
ns_v1 โพสต์เมื่อ 23-2-2010 14:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

รู้จักพอ.. คนไม่พอคือคนที่จนอยู่ตลอดเวลา
suysakul โพสต์เมื่อ 1-4-2010 09:20 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับสำหรับสาระดี ๆ ที่เจ้าเมืองคนสวยนำมาให้อ่านครับ
rynyapatch โพสต์เมื่อ 1-4-2010 10:38 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ช่วงเดือนหวานสีชมพู..วาเลนไทน์นี่ มีสมาชิกสาวสวยแวะ ...
ต้นฉบับโพสโดย cho เมื่อ 5-2-2010 09:15

พี่ศรัทธามากค่ะ โดยเฉพาะแม่ยั่ว ที่เจ้าเมืองแนะนำ ของแบบนี้ไม่ลองกับตัวเองไม่รู้หรอกค่ะ แต่ไม่ค่อยได้ใส่บาตรเลย แล้วก็ไม่ค่อยได้สวดมนต์ด้วย นอนดึกน่ะค่ะ ทำงานตลอด กลางวันทำงานหลวง เย็นถึงค่ำทำงานราษฎร์ ทำงาน ทำงาน ทำมาหากิน (ไม่ใช่ทำมาหาเก็บ) แต่จะพยายามทำบุญด้วยการคิดแต่สิ่งที่ดี ช่วยเหลือผู้อื่น ทำจิตใจให้ดี ให้สบาย แนะนำและช่วยเหลือผู้อื่นเสมอ (นี่คือสิ่งที่ทำตลอด) ข้อสำคัญ ... ให้อภัยเสมอ ไม่ว่าใครก็ตาม
nong2515 โพสต์เมื่อ 2-4-2010 16:24 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับ
suysakul โพสต์เมื่อ 5-4-2010 13:41 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
พี่ศรัทธามากค่ะ โดยเฉพาะแม่ยั่ว ที่เจ้าเมืองแนะนำ  ...
ต้นฉบับโพสโดย rynyapatch เมื่อ 1-4-2010 10:38

ดีครับพี่ริน เรื่องร้ายจะได้กลายเป็นดีครับ สู้ ๆ เพื่อแก้วตาดวงใจ  2 คนที่น่ารักครับ
chayadaj โพสต์เมื่อ 17-4-2010 22:10 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คนเรา มีขึ้น...ก็ย่อมมีลง...
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 20-4-2024 17:12 , Processed in 0.276797 second(s), 12 queries , File On.