cho โพสต์เมื่อ 30-4-2011 07:51

ประกาศ เรียนเชิญคุณโก้ เปิดร้านอย่างเป็นทางการ มีคนสนใจของท่านมาก!

แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 30-4-2011 08:09

เรียน สมาชิกผู้ทรงเกียรติ คุณโก้

เนื่องด้วย ทางเว็บไซต์เมืองเสน่ห์กาหลง มีห้องโชว์วัตถุมงคลจุดประสงค์เพื่อให้สมาชิกนำของหวงมาโชว์เท่านั้น โดยห้ามไม่ให้มีการซื้อขายกันทั้งหน้าบอร์ด และลักลอบการติดต่อจาก PM (ข้อมูลส่วนตัว) บัดนี้ ของหวงหลายชิ้นของท่านที่นำมาโชว์นั้น มีสมาชิกเมืองเสน่์ห์กาหลงมีความต้องการมากมาย ในขณะเดียวกัน เรามีพลเมืองดี ร่วมรณรงค์ไม่ทำผิดกฏบ้าน กฏเมือง ไม่ต้องการสนับสนุนการซื้อ จากผู้ขายที่ยังไม่ได้เข้ามาอย่างเป็นทางการ

เพื่อเป็นการยุติธรรมทั้งสองฝ่าย ระหว่างผู้ซื้อ ผู้ขาย ขั้นต้น เราจึงขออนุญาติย้ายกระทู้เหรียญของท่านไปเก็บไว้ที่ กาหลงแวร์เฮ้าส์ นาน 30 วัน เพื่อกันความสับสนระหว่างสมาิชิกด้วยกัน หากท่านต้องการนำพระเครื่องสายของท่านมาเปิดให้สมาชิกได้บูชาอย่างเป็นทางการเมื่อไหร่ โปรดปฎิบัติดังนี้

เพียง...ชำระเงิน (1) แจ้งชื่อร้าน (2) แสกนสำเนาบัตรประชาชน (3) หน้าบัญชีธนาคารสำหรับลูกค้าโอนเงิน (4) และส่งอีเมล์ตอบกลับ cho.khalong@hotmail.com เราจะำดำเนินการเปิดร้านให้ท่านโดยตอบกลับอีเมล์ของท่านภายใน 1 วันทำการ พร้อมรายละเอียดชื่อล๊อกอิน พาสเวิรด์ และวิธีการใช้งาน

เช่าร้าน 3 เดือน      ราคา 300 บาท    (เฉลี่ย 100/เดือน)
เช่าร้าน 6 เดือน      ราคา 500 บาท    (เฉลี่ย 83 บาท/เดือน)
เช่าร้าน 12 เดือน    ราคา 999 บาท    รับโบนัสพิเศษ แถมฟรี 3 เิดือน (เฉลี่ย 67 บาท/เดือน)

เปิดร้านใน Amulet City3 เดือน   โชว์พระได้ 20 องค์ พร้อมรับสิทธิ์ตั้งกระทู้ขายห้องบูชาวัตถุมงคลในเมืองเสน่ห์กาหลงได้ 30 กระทู้   
เปิดร้านใน Amulet City6 เดือน   โชว์พระได้ 20 องค์ พร้อมรับสิทธิ์ตั้งกระทู้ขายห้องบูชาวัตถุมงคลในเมืองเสน่ห์กาหลง 60 กระทู้
เปิดร้านใน Amulet City 12 เดือนโชว์พระได้ 30 องค์ พร้อมรับสิทธิ์ตั้งกระทู้ขายห้องบูชาวัตถุมงคลในเมืองเสน่ห์กาหลง 120 กระทู้

โปรดชำระเงินผ่าน ธนาคาร กรุงเทพ สาขาราชเทวี เลขที่บัญชี 1234 138 228
ชื่อบัญชี nichapa cholvibul พร้อมยืนยันการชำระเงิน โดยตอบกลับเมล์ cho.khalong@hotmail.com

ขอแสดงความนับถือ

Amulet City
แคว้นพระเครื่อง เมืองเสน่ห์กาหลง

อนึ่ง โปรดระลึกเสมอว่า เมืองเสน่ห์กาหลงจะไม่กล่าวหาท่าน หรือสมาชิกท่านใดโดยพลการว่า ท่านมาลักลอบแอบขายของทางPM ตรงกันข้ามเรามีความยินดีอย่างยิ่งที่จะเรียนเชิญให้ท่านมาเป็นส่วนหนึ่งในเมืองเสน่ห์เล็กๆ แห่งนี้เราต้องการสายตรงที่มีความซื่อสัตย์ เพราะจะเป็นประโยชน์ต่อสมาชิกได้เช่าหาของแท้ดังนั้น เรามีทางออกให้กับท่านอย่างยุติธรรมเสมอ โดยไม่มีใครสูญเสียผลประโยชน์อย่างแน่นอน กระทู้โชว์ของท่านจะถูกย้ายไปที่ห้องบูชาวัตถุมงคลอย่างเป็นทางการ เพื่อเตรียมเปิดให้สมาชิกได้บูชา เมื่อท่านปฏิบัติตามกฏดังกล่าวไว้หมดแล้วข้างบน

เมืองเสน่ห์กาหลง ขอขอบพระคุณหากท่านให้ความไว้วางใจเลือก Amulet City และเมืองเสน่ห์กาหลง เป็นทางเลือกให้กับสมาชิกเมืองเสน่ห์กาหลง และผู้สนใจเช่าบูชาเครื่่องราง-พระเครื่องในสายของท่านในอนาคตอันใกล้นี้ และท่านคงประจักษ์แล้วว่า เมืองเสน่ห์เล็กๆ แห่งนี้ แม้ยัีงไม่ใหญ่โตเหมือนเว็บพระทั่วไป แต่สมาชิกเมืองเสน่ห์กาหลงกว่า 3000 คน และผู้เยี่ยมชมผ่านไป ต่างให้ความสนใจเครื่องราง-พระเครื่องของท่านเป็นอย่างมาก สมาชิกเยี่ยมชมทุกท่านพร้อมเป็นลูกค้าท่านได้ตลอด 24 ชั่วโมง จึงขอเรียนเชิญท่านเข้าสู่ Amulet City ด้วยการร่วมดำเนินธุรกรรมใน Amulet City และเมืองเสน่ห์กาหลงอย่างเป็นทางการตั้งแต่วันนี้

ขอขอบพระคุณพลเมืองดีชื่อxxxx ร่วมปฏิบัติตามกฏ แจ้งข่าวมา ขอขอบคุณจากใจจริง! ขอบคุณจริงๆ

เตรียมรับเครื่องรางสุดพิเศษจากใจ ดิฉันพร้อมส่งมอบ เพื่อตอบแทนน้ำใจให้กับท่านวันนี้! (โปรดส่งที่อยู่มาทาง PM ด่วนจี๋ด้วยจ่ะ)

zencoler โพสต์เมื่อ 30-4-2011 12:25

แก้ไขล่าสุด zencoler เมื่อ 30-4-2011 12:31

ผมเองครับที่อยากจะรบกวนให้ท่านโก้ แม่กลองเป็นธุระในการจัดหาวัตถุมงคลจากวัดจุฬามณี เพื่อนำไปบูชา ซึ่งสอบถามท่านเจ้าเมืองแล้ว ท่านเจ้าเมืองก็ได้ดำเนินการไปตามกฎเมืองกาหลง ดังรีพลายด้านบน ซึ่งก่อนอื่นผมต้องขออภัยท่านโก้ด้วยที่ทำให้ต้องวุ่นวายเป็นธุระให้ แถมกระทู้ยังโดนย้ายนะครับ แต่หากท่านโก้ยังเมตตาที่จะช่วยเป็นธุระในการจัดหาวัตถุมงคลจากวัดจุฬามณีให้ผมได้บูชานั้น ผมก็ขอแจ้งคำจำนงค์ว่าอยากจะช่วยแชร์ค่าเปิดร้านให้กับท่านโก้เป็นจำนวนครึ่งหนึ่ง ตามแต่ว่าท่านโก้จะเปิดร้านนานเท่าไรครับ เพื่อเป็นการไม่ทำให้ท่านโก้รับภาระหนักเกินไป เพราะเรื่องนี้มีต้นเหตุจากความอยากได้ของผมเอง ซึ่งหากท่านโก้ยังสนใจ ผมก็ต้องขอรบกวนท่านต่อไปด้วยครับ

ป.ล. ผมขออนุญาตท่านเจ้าเมืองบอกกล่าวท่านโก้ ผ่านทางกระทู้นี้เลย ไม่เปิดกระทู้ใหม่ จะได้ไม่เปลืองหน้าบอร์ดนะครับ

cho โพสต์เมื่อ 30-4-2011 13:46

แนะนำให้โทรหา ทหารช่างพระเครื่องนะคะ
พี่กิตติ เคยนำมาลงมากมายค่ะ พี่เดินทางตจว บ่อย ไม่ค่อยเข้ามา แต่ร้านมีเบอร์ติดต่อนะคะเข้าไปดู

zencoler โพสต์เมื่อ 30-4-2011 14:10

ขอบคุณท่านเจ้าเมืองมากครับ

kho-makong โพสต์เมื่อ 4-5-2011 02:16

ไม่เปิดคงไม่ได้แล้วอย่างนี้ เจ้าของเว็บเรียนเชิญด้วยตัวแดง ตัวเบอเริ่ม

555

ตั้งแต่ผมเริ่มลงโชว์ วัตถุมงคลในวันแรกแล้ว

ก็มีเจ้าเมืองต่างๆโทรมาหาผม ว่าผมมีวัตถุประสงค์อะไร ผมยอมรับว่าผมเป็น คนขายพระคนหนึ่ง
แต่ในเว็บแห่งนี้ โก้ แม่กลอง ไม่เคยขายในเว็บแห่งนี้ แม้แต่ครั้งเดียวเพราะผมจะปล่อยประจำอยู่ที่ เว็บจีพระ
และยูอมูเล็ต คุณศรันจะรู้ดี เพราะว่ามาอุดหนุนผมบ่อยๆในเว็บจีพระ

เว็บมาสเตอร์แห่งนี้ก็โทรมาถามผมว่า ถ้าจะลงขายก็ให้สมัครสมาชิกและชำระเงิน แต่วัตถุประสงค์ของผมในครั้งนั้นผม มาลงเพื่อเผยแพร่ วัตถุมงคลของ วัดจุฬามณี และ วัดศาลาแดง เพราะผมเองคลุกคลีอยู่กับสองวัดนี้ จะว่าเป็นสายตรงหรือไม่ก็แล้วแต่ท่านจะกล่าวถึงคำที่ให้เกียรติผมด้วยคำนี้ ผมเองก็แจ้งเว็บมาสเตอร์ในครั้งนั้นไปว่า ผมมาโชว์อย่างเดียว แต่พวกท่านๆเกรงว่าผมจะแอบขาย แล้วทำให้เสียระบบ ผมก็เรียนไปว่า ผมไม่ทำอย่างนั้นหรอกครับ แอบๆทำอะไร ไม่ใช่วิสัยของโก้ แม่กลอง เพราะว่าค่าสมัครของเว็บนี้ ก็ไม่ได้แพงอะไร แต่ผมก็ไม่ได้สมัคร จนมาถึงทุกวันนี้ เพื่อแสดงความบริสุทธิ์ใจ
น่าจะเป็นปีแล้ว ลองย้อนไปดูที่ผมโชว์วัตถุมงคลในวันแรกก็ได้ครับ

มาในครั้งนี้ ท่านเรียนเชิญผมจนตัวแดงๆ เต็มหน้ากระัดาน ถือว่าเป็นเกียรติกับผมมาก ผมขอน้อมรับคำเชิญครับ
และจะสมัครแบบเสียเงิน แบบที่ท่านเชิญเข้ามาครับ

ขอขอบพระคุณทุกท่านครับที่ไว้วางใจที่จะให้ผมรับใช้ทุกท่านครับ

และพบกันกับของเด็ดๆ ของดีๆ เต็มเงินเอาไว้ละครับ เพราะของเด็ด ราคาเด็ด มีอีกเพียบ

ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูง
โก้ แม่กลอง

cho โพสต์เมื่อ 4-5-2011 14:31

ยินดีต้อนรับสายตรงค่ะ! โชคดีของพวกเราจริงๆ
คุณโก้ ตั้งทู้ขายได้เลยค่ะ ถึงออฟฟิศแล้วตอบเมล์กลับค่ะ

cho โพสต์เมื่อ 4-5-2011 14:31

ยินดีต้อนรับสายตรงค่ะ! โชคดีของพวกเราจริงๆ
คุณโก้ ตั้งทู้ขายได้เลยค่ะ ถึงออฟฟิศแล้วตอบเมล์กลับค่ะ

kho-makong โพสต์เมื่อ 4-5-2011 21:52

ขอกระทู้ เก่าที่เอาไปเก็บไว้ คืนด้วยครับ

winny โพสต์เมื่อ 4-5-2011 23:20

ไม่เปิดคงไม่ได้แล้วอย่างนี้ เจ้าของเว็บเรียนเชิญด้ ...
ต้นฉบับโพสโดย kho-makong เมื่อ 4-5-2011 02:16 http://khalong.com/board2/images/common/back.gif

ตรงๆเจตนาชัดเจนดี.....ยินดีต้อนรับครับผม{:3_48:}

kho-makong โพสต์เมื่อ 4-5-2011 23:33

http://khalong.com/board2/thread-8018-1-1.html

http://khalong.com/board2/thread-8017-1-1.html

แตงโม โพสต์เมื่อ 5-5-2011 20:38

ทำมาค้าขึ้นดีจริงๆเลยครับ..

kho-makong โพสต์เมื่อ 3-10-2011 21:22

ขอบคุณครับ ท่านพี่ แตงโม ลูกโต
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: ประกาศ เรียนเชิญคุณโก้ เปิดร้านอย่างเป็นทางการ มีคนสนใจของท่านมาก!