cho โพสต์เมื่อ 2-2-2010 10:28

สกู๊ปพิเศษ.. เยี่ยมบูรพาจารย์สักยันต์...อาจารย์จี

แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 2-2-2010 11:08

อาจารย์สักยันต์อีกท่านหนึ่ง ที่มักสักยันต์ร่วมกับอาจารย์เดชที่วัดสุทัศน์ทุกครั้งที่มีงานพิธีครอบเศียรของหลวงปู่กาหลง เขี้ยวแก้ว คงเป็นใครไม่ได้ถ้าไม่ใช่อาจารย์ จี สองท่านนี้คืออาจารย์สักยันต์ที่ศิษยานุศิษย์หลวงปู่กาหลงทุกคนต้องรู้จักค่ะ

อาจารย์ อิทธิกร ทิพพงษ์ประภาส หรืออาจารย์จี เป็นชาวฝั่งธนฯ โดยกำเนิด ท่านสนใจเวทวิทยาคมตั้งแต่อายุ 13 และได้รับอิทธิพลแรงบันดาลใจจากบิดา การสะสมวิชาจากหลวงพ่อฮวด จ.นครราชสีมา อาจารย์ฮะ 32 คุ้ม ฆราวาสผู้เรืองฤทธิ์แถบภาคอีสาน อีกทั้ง อาจารย์จี และอาจารย์เดช ต่างแลกเปลี่ยนวิชาการสักยันต์ซึ่งกันและกันอย่างสมบูรณ์แบบที่สุด ถือว่าเป็นการต่อยอดวิชาซึ่งกันและกัน

อาจารย์จี เล่าว่าสมัยเด็กตนหัดทำวัตถุมงคลไว้ใช้เองเพราะด้วยความชอบเป็นทุน กุมาร ตะกรุด ผ้ายันต์ เพื่อนๆที่นำอาราธนาพกติดตัวต่างมีประสบการณ์ด้านความศักดิ์สิทธิ์เรื่อยมา ท่านมีความเชื่อว่า ความศักดิ์สิทธิ์นั้นเกิดขึ้นจากอำนาจของครูบาอาจารย์ และท่านเป็นอาจารย์สักยันต์ที่สักยันต์เมตตาให้ดิฉันที่วัดสุทัศน์ค่ะ..ท่านเป็นคนแรกที่ทำให้ดิฉันเชื่อว่าไสยศาสตร์ สักยันต์มีจริง พร้อมๆ กับอาจารย์เดช และหลวงปู่กาหลงค่ะ ก่อนที่ดิฉันจะมีอาการติดเข็มเรื่อยมาจนถึงปัจจุบัน..

อาจารย์จี เป็นผู้เขียนลายยันต์ปู่ฤาษีสมิงพรายเต็มองค์ นั่งประทับบนหลังเสือ มีลายยันต์อักขระล้อมรอบ ถวายแด่หลวงปู่กาหลงที่วัดสุทัศน์ คณะ 7 อาจารย์เล่าว่า มีเพียงภาพเดียวคงหาที่ไหนซ้ำไม่ได้แล้ว และหากจะเขียนอีกครั้งคงไม่ได้เท่านี้ ที่เขียนได้ก็จุดธูปบอกกล่าวไป ระหว่างที่เขียนนั้น มือที่เขียนไปของมันเอง ไม่มีการกำหนดล่วงหน้าเลยว่ารูปลักษณ์จะออกมาเช่นใด จนกระทั่งภาพเสร็จปรากฏว่างดงามน่าเกรงขามมาก..

ท่านเป็นผู้วาดลายยันต์นารายณ์ทรงครุฑเป็นแบบให้กับหลวงปู่กาหลง และลายยันต์หนุมานแปดกรให้กับหลวงปู่อั้น วัดโรงโค หลายท่านคงมีวัตถุมงคลเหล่านี้ครอบครองกันบ้างแล้ว งานพุทธศิลป์ของท่านสร้างไว้หลวงปู่กาหลงนั้นสวยงามจริง พุทธคุณนั้นสุดยอดด้วยจากพลังบารมีของหลวงปู่กาหลงและหลวงปู่อั้น

ปัจจบัน อาจารย์จี สักยันต์ให้ลูกศิษย์คนไทย และผู้สนใจ กำหนดเดือนเว้นเดือน วันนี้ถึงกำหนดอาจารย์จีมาอยู่เมืองไทย หวลรำลึกคิดถึงท่าน บึ่งรถไปหาท่านที่บ้านเหมือนเคย.. แม้ไปมาหาสู่กันไม่บ่อยนัก แต่ทุกครั้งที่ไป ท่านเมตตา และความห่วงใยศิษย์เสมอไม่เคยเปลียนแปลง ท่านเป็นอาจารย์สักยันต์ที่มีอุปนิสัยดีเลยหละ วันนี้นำภาพมาฝากเยอะแยะเลย.. ทั้งบรรยากาศที่สำนักสักยันต์ อ.จีลายสักยันต์ ส่วนคนที่ไม่ชอบเจ็บแล้วเจ็บอีกจากการสักยันต์..ต้องถูกใจกับวัตถุมงคลที่ท่านอาจารย์จีปลุกเสกวันมหาเสน่ห์ฤกษ์จันทร์ซ้อนจันทร์ พร้อมกับกำเนิดนครกาหลงกลางโลกไซเบอร์แห่งนี้

วันนี้พบศิษย์ท่านหลายคน เราได้นายแบบสองคนมาจับ x-ray กันค่ะ..
อ่ะ..นี่ไม่ใช่นายแบบตัวจริงนะคะ.. น้องหมาบ้านอาจารย์จีเยอะมากนะ ชอบ!
ไปทีไรก็ต้องนั่งอุ้มเขาค่ะ เพราะเขาเป็นตัวเดียวกระมังที่ได้รับสิทธิ์บนเรือน..555 เอ๊ะ..เป็นศิษย์บนเรือนนี่ดีอย่างนี้!

อาจารย์จี เพิ่งจะทำพิธีสัก เสก ให้กับศิษย์หนุ่มรูปหล่อผู้นี้... งั้นขอแอคชั่นเท่ๆ อีกนิดค่ะ..มามะมามา
พิศวาสหลงใหลพิศมัยแนบเนื้อ..

หนุ่มผู้นี้.. เริ่มสะสมสุดยอดพุทธคุณสักยันต์จากท่านอาจารย์จี..

เลยยังไม่ค่อยสะใจค่ะ อยากเห็นเยอะๆ... เอ๊กซ์เรย์คนใหม่นะ

ในที่สุด เราก็ได้นายแบบมืออาชีพ ลายยันต์อาจารย์จีครบถ้วนฉบับออริจินอลทั่วร่างกาย...ก่อนกลับท่านนำวัตถุมงคลมหาเสน่ห์และมหาเมตตาฝากมาบริการให้ลูกศิษย์ลูกหาด้วย...ส่วนจะเป็นอะไรนั้น ไปชมที่ห้องบูชาวัตถุมงคลอีกครั้งค่ะ...

ขอบคุณอาจารย์จี และศิษย์ทุกท่าน.. ภาพศิลปะลายสักยันต์ผนวกพุทธคุณสุดเข้มขลังของท่าน ขจรฟุ้งไปไกลถึงต่างแดนเสียแล้ว...
วันนี้..ท่านยังฝากวัตถุมงคลที่ระลึกมาให้สมาชิกชาวเมืองเสน่ห์กาหลงด้วยนะคะ.. แหมใจดีมีเมตตาเหมือนเดิม กี่ปีก็ไม่เคยเปลียนแปลงเลย! cho.

naikaset119 โพสต์เมื่อ 2-2-2010 12:43

เป็นลายยันต์ที่สวยมากเลยครับพี่โช

kaineverdie โพสต์เมื่อ 2-2-2010 14:16

อักขรสวยครับ เยี่ยมมาก   :victory:

narato โพสต์เมื่อ 2-2-2010 16:01

ขอบคุณพี่โชที่นำมาไห้ชม อยากรู้จังว่าวัตถุมงคลที่ระลึกเป็นอะไรรรร;P

wongrad โพสต์เมื่อ 2-2-2010 17:25

สวยดีครับท่าน.....เขียนเองกับมือ....อยากไปจังเลย....จะเอาเต็มหลังเลย...555

tvxq โพสต์เมื่อ 2-2-2010 17:27

เส้นสาย ลายยันต์ เรียวเล็กเหมือนภาพเขียน สวยงามมากๆ ขอบคุณท่านเจ้าเมือง ที่นำมาแบ่งปัน:kiss::kiss:

pocko โพสต์เมื่อ 2-2-2010 18:00

เห็นแล้วก็อยาก...{:3_61:}

Khunchang โพสต์เมื่อ 2-2-2010 20:20

ขอบคุณมากครับ ต้องไปบ้างซะแล้วครับ

บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 2-2-2010 20:41

พี่จี ของผมสุดยอดเเน่นอน ครับ

ว่าเเต่ พี่โชว์ เราสองคนต้องไปบุกบ้านพี่จีเพื่อไปเอา...........ซะเเร้ว

อิอิ

kamon88 โพสต์เมื่อ 2-2-2010 22:53

ลายสักสวยจริงๆๆเลยค่ะเหมือนวาดมากเลย คอนเฟิม สวยเนียบ

chalee โพสต์เมื่อ 2-2-2010 23:49

งามมากมาย ท่าทางจะเจ็บน่าดูเหมือนกันนะคะเนี่ย

dubleblue โพสต์เมื่อ 4-2-2010 08:36

วันนี้(4/2/53)อ.จีจะเดินทางไปต่างประเทศแล้วนะครับ

อ.จีจะกลับมาอีกทีวันที่ 27/2/53 เพื่อไปร่วมงานบูชาครูวัดบางพระนะครับ

pal โพสต์เมื่อ 6-2-2010 10:47

แก้ไขล่าสุด pal เมื่อ 6-2-2010 10:51

แล้วสำนักอาจารย์จีอยู่ที่ใหนครับ:shutup:

ฟ้าใส โพสต์เมื่อ 8-2-2010 22:23

แน่นอนมากครับ สำหรับอ.จี ศิษย์สายตรงหนึ่งท่านของหลวงปู่กาหลง นอกจากผม555
อ.จี ทำที่ผมรู้จัก ไม่ค่อยชอบโฆษณาตัวเองสักเท่าไหร่ ก็เลยไม่ดังกะเค้าสักที แต่ที่แน่ๆก็เป็นของจริงครับ การันตีให้เลยครับ ลองมาแระ อิอิ

wongrad โพสต์เมื่อ 10-2-2010 13:48

สวยมากๆๆๆอยาไปจังเลย...งอย่างงนี้จะต้องหาเวลาว่างซะแล้ว...555+
หน้า: [1] 2 3 4
ดูในรูปแบบกติ: สกู๊ปพิเศษ.. เยี่ยมบูรพาจารย์สักยันต์...อาจารย์จี